• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Đúng là hội trưởng có khác hen.Cái gì cũng nhanh và chi tiếtt thật.Trung Thu này em cũng mang con CoLa đi về qua nhưng không biết nó có sao không nữa?Anh Kuppi và mọi người có thể cho em (thành viên mới) biết là trước khi cho cún đi xa thì mình cần chuãn bị những gì không hả?Nó còn nhỏ không biết đi xa có sao không nữa?Giúp với.Huhu...

Kuppi

Active Member
Tháp Bà Ponagar!

Sau khi cafe, leo núi, KuKen ghé thăm Tháp Bà Ponagar!

Lối vào Tháp Bà:

Khoái chí cười thật tươi tại khu Tháp Bà Ponagar.

Kuppi

Active Member
Trèo cầu thang Tháp Bà!

Chuẩn bị trèo lên các bậc thang của di tích Tháp Bà Ponagar:

Hình này là chụp Kenpi, nhưng khi nhìn lại thấy giống 2 cha con KuKen đang quảng cáo Nike:

Cuối cùng cũng đến nơi thánh đường này:

KuKen chụ hình lưu niệm cùng người dân tộc: Họ đang biểu diễn âm nhạc bằng các nhạc cụ dân tộc.

Kuppi

Active Member
Kết thúc chuyến hành trình 2-9 tại Nha Trang!

Sau khi rời Tháp Bà Ponagar, Cha con KuKen lại tiếp tục đi sâu vào trong núi, nơi có vùng nước lợ rồi sang các đầm đìa nước ngọt, mà bà con các huyện xã của Nha Trang nuôi tôm, cua, cá.

Tại đây, KuKen được thưởng thức Tôm, Cua và đặc biệt là Món Cá Phi Đìa luột với rau Ngót nấu canh chua. Ku thì ăn phần lưng và đuôi, còn Ken ăn phần bụng và đầu. Một mình Ken ăn 5 con cá, 2 con Tôm (loại 1kg=18con). Quá đã....!!!!

Tôm-Cua-Cá ở đây, người dân nuôi tự nhiên, nên khi có khách sẽ quăng một mẻ lưới xuống đìa, kéo lên tươi ngon, chọn con lớn mà dùng, con nhỏ thả ra tự nhiên. Một buổi ăn thât sự khó tìm tại các nhà hàng vì tươi ngon không ướp đá.

Cuối cùng, cũng hết thời gian cho nghĩ lễ. KuKen lại lên xe say một giấc từ Nha Trang lúc 9pm về Saigon lúc 6am. Cả ngày leo núi nên lên xe ngủ vùi!

Khủng long

Active Member
Chuẩn bị cho Ken đi chơi Trung thu nha , không biết ngày đó KL có đi cùng cả nhà được không nữa , thôi chờ đến đó rồi tính vậy .

Khủng long

Active Member
Hai cha con nhà này sướng quá.....coi hình mà bắt thèm . Thằng Ken có vẻ thích nước nhỉ , chẳng như bé 8 ,ngồi thuyền mà chết nhát , cứ run cầm cập suốt í , đến lúc quay về mới dám nhìn nước =)).Mà sao chụp hình một thì đẹp " chai " một thì xấu " chai " thế , nhưng nói chung cả hai mặt đều hớn hở và hạnh phúc lắm . Chắc bữa nay hết lễ , Ken lại nằm chèo queo một mình hả anh =)) ????

bebyss501

Member
nhìn hai cha con KuKen mà ganh tị quá ah . chắc bị chủ bỏ ở nhà cả nhà cả ngày nên đi chơi la khoái chí quá ha !:D:D:D

Kuppi

Active Member
Hai cha con nhà này sướng quá.....coi hình mà bắt thèm . Thằng Ken có vẻ thích nước nhỉ , chẳng như bé 8 ,ngồi thuyền mà chết nhát , cứ run cầm cập suốt í , đến lúc quay về mới dám nhìn nước =)).Mà sao chụp hình một thì đẹp " chai " một thì xấu " chai " thế , nhưng nói chung cả hai mặt đều hớn hở và hạnh phúc lắm . Chắc bữa nay hết lễ , Ken lại nằm chèo queo một mình hả anh =)) ????

Một này Kenpi dạo này ham chơi lắm em Khunglong ơi! Đi bơi giữa biển khơi như thế mà vẫn sung lắm! Về nhà thì ngoài Royal Canin anh phải theo bài của bác Cent bổ sung carot-củ dền-củ su-bí đỏ và thịt bò say. Ăn như thế mà vẫn ốm nhom nên xấu trai là phải rồi! Chạy khắp phòng thì ăn mấy cũng tiêu hao!

Nên Một kia còn lại chắc là anh biết em nói ai rồi!!!! Thôi Ken không có cửa thì Ku nhận lời thay em nó nghen! Có quà cho em thật hay lắm KL ơi!, chọn được khi KuKen tham quan Tháp Bà Ponagar đấy! bảo đảm Khunglong thích 1 mà P57 sẽ thích 3 cho mà xem! Hẹn Offline ngày 14Sep08 tặng cho các thành viên có sức đóng góp cho SG TDC nhé!

Tiếp tục trèo cao lên Tháp!

Anh HungTrungYen cho comment gì mà cao siêu quá! Kuppi em thắc mắc cả buổi mà vẫn chưa hiểu hết ý anh! Rỏ đúng là Kuppi em dốt thế chứ lỵ. Anh làm tới luôn đi anh!kekeke...

Các ACE nồng cốt của SG TDC có quan tâm đến KuKen mời Offline lần 8 lúc 9am ngày 14Aug08 nhận quà bất ngờ nha!

@ACE Vietpet: Không ngờ cha con KuKen được ACE chiếu cố mà thương tình! KuKen sẽ làm những gì trong khả năng mình để: những ai đến Vietpet là sẵn sàng chia sẽ hạnh phúc và tình yêu của mình đến Thú cưng nói riêng và Cộng đồng Vietpet nói chung! Đặc biệt gửi lời cám ơn chân thành đến Anh Chị Em bên dưới

sao kenpi nhà anh kuppi giỏi nhỉ ,bơi dưới nước mà ko sợ như bé nhà em và cong cả đuôi lại rồi ,nó hơi bị sợ nước ,mà kenpi cũng khôn thật ngồi trong giỏ đến là im !

Ka_sea

Member
Nhìn Ku-Ken có chuyến nghỉ lể tuyệt vời thấy cũng hơi ganh tỵ. Ken ngoan thật
Cho gia đình STD 500đ hình đi a Quang( nhớ chọn mấy tấm đẹp đẹp nha)

Em đã nhận được món quà Trung Thu mà anh gửi cho bé cún nhà em rồi,đẹp lắm.Nó mặc vào nhìn dễ thương lắm anh ơi.Cám ơn anh nhiều nha.

Kuppi

Active Member
Em đã nhận được món quà Trung Thu mà anh gửi cho bé cún nhà em rồi,đẹp lắm.Nó mặc vào nhìn dễ thương lắm anh ơi.Cám ơn anh nhiều nha.
Có gì đâu em! Chủ đề của Topic là chia sẽ mà! Anh sẽ vận động ACE SG TDC phong trào nhường lại các áo không còn mặc vừa, và gửi đến tất cả cún miền xa thành phố, nơi chủ không có dịp chủ mua áo cho cún yêu, thì sẽ nhận quà của Saigon Toydogs Club!

Nhìn Ku-Ken có chuyến nghỉ lể tuyệt vời thấy cũng hơi ganh tỵ. Ken ngoan thật
Cho gia đình STD 500đ hình đi a Quang( nhớ chọn mấy tấm đẹp đẹp nha)
Anh tài xin 500đ hình là chưa xem mấy trang Kuppi post ảnh Kenpi đi tour rồi. Em đã cho luôn 5000đ rồi anh ơi! Anh ấn vào đây xem lại nè!

Đang lên kế hoạch giúp cả nhà đi dã ngoại trung thu. Sẽ có 2 lựa chọn và phân công việc mỗi người một ít, bảo đảm không ai mệt mà ai cũng sẽ vui. Ưu tiên gia đình dẫn theo em nhỏ vì là Tết Trung Thu. Nhỏ từ Thaibaothy và Bebyss501 là sẽ được ưu tiên hơn Chị Uyên và Anh Quang cũng như các Chị của SG TDC.

Mọi người đón đọc vào tối chủ nhật tuần này nhé! Mình sẽ có 1 tuần chuẩn bị cũng như để dành tiền ăn sáng lại mỗi ngày 20,000đ là có thể tham gia dã ngoại ngay vào dịp Trung Thu. Các em nhỏ tiết kiệm tiền Ba Mẹ cho đến cuối tuần đi chơi Trung Thu cùng Cún Dã Ngoại nhé!.

Kuppi

Active Member
Kenpi đi tiển trạm Offline dã ngoại Saigon Toydogs Club lần 8!

Sau khi nghĩ lễ 2-9 tại các đảo Nha Trang chủ nhật tuần trước. Sáng nay, Chủ nhật 07Sep08 cha con KuKen tiếp tục đi tiền trạm Vườn Xoài (Long Thành-Đồng Nai) chuẩn bị cho chuyến dã ngoại của Gia Đình Saigon Toydogs Club vào Chủ Nhật Trung Thu 14Sep08.

Sau đây là hình ảnh KuKen tại Mango Garden Resort chia sẽ cùng cả nhà!

Tiếp tục post theo dạng ký sự hành trình! 7am hẹn đến nơi tập trung (15 Đặng Tất) nhưng do tối qua Ku ham vui nên sáng dậy trễ 7:30 mới đến nơi . Xe đã khởi hành lúc bỏ lại KuKen vì tội đến muộn. Gọi điện hỏi thăm thì nhận tin vui là cả đoàn sẽ đợi KuKen tại Ngả tư Bình Thái. Sau 20 phút thì KuKen kịp lên xe theo đoàn. Hình ảnh em nó mừng vui và hạnh phúc vì sự nhiệt tình của đoàn anh em!

Kuppi

Active Member
Tham gia trò chơi trong Vườn Xoài!

Buổi sáng điểm tâm bằng món phở thịt đà điểu (đặc sản vườn xoài) rất lạ miệng với thứ thịt gàbò này, vì đà điểu họ gà mà to như bò mà lại nấu phở nên gọi tắt là phở gàbò giá 30,000vnd. Sau đó, bắt đầu khám phá địa hình và các trò chơi đặc sản.

Khi chuẩn bị trò chơi trượt cỏ thì trời xám xịt buồn trút cơn mưa, nên Kenpi cũng buổn thiu vì cuộc chơi đầu bị gián đoạn. Vẻ mặt Kenpi trên sân cỏ:

Tiếp theo của chủ topic

Sau 1 giờ 15 phút cả đoàn cũng đến Vườn Xoài lúc 9:15

[/CENTER]
[/COLOR][/SIZE]

Kuppi

Active Member
Trò chơi Vườn Xoài

Trò chơi trượt cỏ bắt đầu, Kinh nghiệm cho những ai chơi lần sau nên mặc short màu tối để tha hồ mà té lăn bò trên bãi cỏ nhé:

Tiếp theo là trò mà chỉ có Ku mới dám còn Ken thì không, Trò Cưỡi Đà Điểu với giá 15,000vnd.

Ken ngồi ngoài nhìn Ku cưỡi mà cười ngặc ngẽo chọc quê nè! Ghét chưa, Chờ Ku cưỡi xong con gàbò này là Ken biết tay ông nhé!

Nhưng chỉ mưa 5 phút là trời sáng lại ngay. Thế là tung tăng chạy cỏ:

[/CENTER]
[/COLOR][/SIZE]

Kuppi

Active Member
Công tác khám điền thổ!

Sau khi trược và cưỡi mệt và bẩn cả người KuKen, hai cha con lại tách bầy đàn tìm vị trí thích hợp cho nơi cấm trại vào chủ nhật 14Sep08 cho Saigon Toydogs Club! Cuối cùng cũng tìm được nơi lý tưởng nhất, trung tâm khu resort, bên cạnh dòng suối , bên dưới tán cây cọ che mát, trong khu vực tương đối tách biệt nhưng vẫn vui và yên tịnh khi cần nghĩ ngơi. KuKen cùng khoái chí cười tươi cho cả nhà:

Bên kia suối là Hồ lớn của các bạn chim nè! cắm trại ở đây sẽ giúp cả nhà nghe suối chảy cùng chim hót lâu lâu nghe tiếng chó nhà mình sủa to.

Kuppi

Active Member
Kenpi bơi hồ Vườn Xoài

Sau khi tìm xong địa điểm thích hợp cho Hội nhà! Cha con KuKen bắt đầu tiến đến bể bơi.

Khoái chí quá đi, tuần rồi tắm biển thì tuần này có swimming pool

Trèo lên mõm đá này nhảy xuống hồ bơi mới mát chứ!!!!!

Một, hai, ba..Nhảy ùm ùm....