• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Kenpi:Cùng chia sẽ!!!(White Chihuahua)

Ka_sea

Member
Theo tình hình nầy thì ổn rồi, chắc Ken chỉ bị căng cơ thôi (Sao a Quang cho Ken tập nặng thế, cỡ Yummy mà mình chỉ chạy lúp xúp thôi)
Xin lổi mọi người nha theo mình thì không nên làm gì cả chỉ để Ken nằm yên và nhờ BS tư vấn

Kuppi

Active Member

Hôm nay tranh thủ update tình hình Kenpi cho cả nhà ghé thăm em nó đây:
Những ngày dãn cơ chân sau, hầu như lười chạy nhảy, Mặt mũi buồn thiu:

Chỉ nằm ườn trong ổ, Thấy ống kính là ngốc đầu lên mà nhìn:

Kuppi

Active Member

Đến hôm nay thì hoàn toàn chạy nhảy bằng 4 chân.

Chỗ ngồi của cậu chủ lúc nào cũng bị chiếm chổ....Khi khỏe rồi thì nhảy lên là chuyện thường ngày: Muốn xem tivi thì phải tranh nhau giữa Ku và Ken xem ai sẽ chiếm được chỗ trước. Ở nhà một mình có thể tự mở tivi xem mà không cần trợ giúp!

Ti Bui

Member
Đừng bắt em Kenpi "tập thể hình" đua đòi theo "chúng bạn" nha cậu chủ ! Thấy em nó tươi tươi chút xíu rồi !

Kuppi

Active Member
Trận chiến!

Sau khi phục hồi chức năng thì xem Kenpi chiến đấu cùng cuộn chỉ quà tặng của mẹ Phuongsg59 gửi tặng nè:

Chuẩn bị:

Đoạn đầu:

Đoạn giữa:

Cao trào:

Và đoạn kết luôn luôn đúng vị trí: Tuy nhiên đầu thì láo lia láo lịa xem cậu chủ có chụp hình không? Nhưng thôi rồi, hình đã lên Vietpet!

Cha con KuKen xin cám ơn cả nhà đã quan tâm chia sẽ! Nhờ thế mà Kenpi đã phục hồi chức năng sớm đi Offline chung với cả nhà!

Ka_sea

Member
Dạo nầy hình như cu Ken trổ mã hay sao mà trông đẹp trai ra phết. Chuẩn bị kiếm vợ đi là vừa rồi( nói nhỏ thôi_ cho cả hai luôn :D:D)

tuanpham

Member
Trông em nó chơi với cuộn chỉ đáng yêu chưa kìa! Ủa, cuối cùng nguyên nhân bệnh là gì vậy kuppi? Điều trị như thế nào? ở đâu?
Tóm tắt lại và chia sẻ cùng anh em đi nào!!!!

úi chà..giờ thấy thằng nhỏ thật sự bình thường (lành lặn lại như xưa..),mừng cho nó quá xá luôn, hôm nay sau khi phục hồi cơ bắp ( cái này công lớn cũng là cậu chủ Ku nhà ta..gieo gió thì gặt bảo thôi..ha..ha..), nhìn thằng cu kháu khỉnh thật đó,giờ thì Ku nhà mình chắc có kinh nghiệm nuôi cu ken rồi ha, nhìn thằng nhỏ là biết rồi..chia vui với 2 cha con Ku-Ken nhe.

Kuppi

Active Member
Tks u!

Trông em nó chơi với cuộn chỉ đáng yêu chưa kìa! Ủa, cuối cùng nguyên nhân bệnh là gì vậy kuppi? Điều trị như thế nào? ở đâu?
Tóm tắt lại và chia sẻ cùng anh em đi nào!!!!
ku ken chắc đang trỗ mã, hèn chi đẹp trai quá.......

Dear Tuấn, ông này đọc đoạn cuối mà không đọc đoạn đầu nè: nguyên nhân sự việc. Vào Vietpet mà không theo dõi kỹ, comment đoạn cuối thì thế nào chú cũng bị ăn đòn no như Kuppi cho mà xem, chia sẽ kinh nghiệm xã hội Vietpet với bạn hiền nhé!

Dear Uyenisme, em đang khen Ku hay Ken vậy Cưng?!!!!! Chắc là "đẹp trai quá" thì chắc nói Ku chứ Ken không có cửa tranh chấp rồi! Tks, tks, tks cưng nhiều nhiều nhiều!kekekekekkk.....Đi chơi lể 2-9 vui vẻ nhé em! Nếu Ok nên cho Susu theo nha Uyên! Nhớ chụp hình Susu update tình hình chơi lể xa nha!

Khủng long

Active Member
Công nhận thằng Ken trổ mã đẹp trai thêm rất nhiều ạ.:-bd...cái nhà bác Ku này sao mà lại tranh giành với thằng Ken thế :shame on you:? Thằng Ken mà nói được í à ;;).........:worried::thingking::time out::wall:

Kuppi

Active Member
Chia sẽ & Vận động!

Trong thời gian qua, nhờ có mái nhà chung Vietpet mà cha con KuKen đã nhận của tất cả ACE những kinh nghiệm bổ ích!

Nay đến lúc Kenpi sẽ phải chia sẽ lại cho các bạn nhỏ hơn mình. Hiện Kenpi đã lớn, nên một số áo đã không còn mặc vừa, nên Kuppi post hình lên chia sẽ lại cho các bé cún con (dưới 700g) mà chủ của bé có dịp đọc qua bài viết này! Cũng như tạo điều kiện cho các bạn ở xa thành thị không có dịp mua áo cho cún yêu nhà mình!

Hiện tại, Kenpi có 4 cái áo như hình bên dưới. Bạn nào thích và cún nhà mặc vừa vui lòng ghi rỏ địa chỉ theo đường Bưu điện, cậu chủ Kuppi sẽ chuyển giúp đến tận nhà xem như quà tặng trung thu cho các bé cún nhé!(Kuppi chụp kèm hình con chuột máy tính để mọi người tiện so sánh xem cún mình có vừa hay không?!?) Quà nhỏ nhưng vui bạn nhé!

1.Người nhận:
.Địa chỉ:
.Điện thoại (nếu có):

2.Người nhận:
.Địa chỉ:
.Điện thoại (nếu có):

3.Người nhận:
.Địa chỉ:
.Điện thoại (nếu có):

4.Người nhận:
.Địa chỉ:
.Điện thoại (nếu có):

Khủng long

Active Member
Cả nhà coi thằng Ken lớn lên đẹp trai chưa nè :kiss:
Hết hồn :whew:.....đâu cần phải phô trương " zữ " vậy ?:sick::sick::sick:
đề nghị thành viên Ken mặc quần khi ra đường nha ...:p:blusshing::loser:=))

Khủng long

Active Member
NGẠC NHIÊN CHƯA ANH...???????

Em mang cún này đi thi được không anh ......hy vọng sẽ là niềm tự hào của cả nhà nhe.... hì...hì...

Kuppi

Active Member
NGẠC NHIÊN CHƯA ANH...???????

Em mang cún này đi thi được không anh ......hy vọng sẽ là niềm tự hào của cả nhà nhe.... hì...hì...
Hương ới! Con gì vậy em? Em làm anh thật sự ngạc nhiên đấy Khunglong ơi!

Ka_sea

Member
Em nầy hình như là phốc sóc phải hôn.
Có KL và P57 chưng diện thì khỏi phải nói rồi. Kỳ nầy chắc là gia đình Saigon Toy Dogs được thơm lây rồi:-bd:-bd:-bd

Kuppi

Active Member
Kenpi đi chơi lễ 2-9

Sáng nay, hai cha con KuKen tham gia Offline cùng ACE SG DTC tại CV Lê Văn Tám! Mời cả nhà ấn vào đây để xem hình bạn bè kenpi nhé!

Còn bây giờ là lúc dành cho Kenpi đây! Lần đầu tiên Kenpi được dẫn đi chơi xa: sau 2-9 này Kenpi sẽ gửi đến cả nhà bộ sưu tập Biển Nha Trang!

Kenpi đi cùng cậu chủ Kuppi khảo sát tình hình và lên kế hoạch mời cả nhà Saigon Toydogs Club Offline dã ngoại Biển nhé!

Chia sẽ cùng cả nhà SG TDC hình ảnh lên đường tối nay nè:

Hẹn ngày 3-9 sẽ update hình Kenpi tại các đảo của Vịnh Nha Trang khoe cả nhà nghen!
Chúc ACE nghĩ lễ vui vẻ!

Khủng long

Active Member
Hai cha con nhà này đi tới đâu rồi nhỉ :waiting:? không biết lần đầu thằng Ken đi chơi xa thế có bị say tầu xe không nữa :thingking:. Bé Tám ganh tị với anh Ken quá đi thôi :worried::worried::raised eyebrow:

Anh Kuppi cho em đặt cái áo trắng đen bên tay trái nha.Em mới có con SiCoLa để bữa nào đi off thì em mang nó theo ra mắt mọi người.Chúc cậu chủ Kuppi và Kenpi đi chơi vui vẻ nha.
Người nhận:TRẦN TẤN TÀI
Địa chỉ:62/2 đường Lê Khôi F.Phú Tạnh Q.Tân Phú
Điện thoại:0902920069

Kuppi

Active Member
Anh Kuppi cho em đặt cái áo trắng đen bên tay trái nha.Em mới có con SiCoLa để bữa nào đi off thì em mang nó theo ra mắt mọi người.Chúc cậu chủ Kuppi và Kenpi đi chơi vui vẻ nha.
Người nhận:TRẦN TẤN TÀI
Địa chỉ:62/2 đường Lê Khôi F.Phú Tạnh Q.Tân Phú
Điện thoại:0902920069

Ngày mai, lúc 4pm sẽ có người mạng đến theo địa chỉ trên của bạn! Mấy hôm nay Cha con KuKen đi chơi xa nên không gửi được sớm tặng bạn. Vậy thì ưu tiên Kuppi sẽ gửi 3 cái luôn! Sọc trắng, xanh đen và nâu! Cái còn lại dành cho em bybessy501.

@Gia đình Saigon Toydogs Club!: Cả nhà chuẫn bị xem loạt hình KuKen trở về sau chuyến đi 2 ngày 3 đêm tại các đảo Nha Trang nhe!
ACE nào theo dõi cả album sẽ nhận quà rất đặc biệt của KuKen trong lần Offfline thứ 8 vào lúc 9am ngày Chủ nhật 14Sep08 tại cafe Aro!