• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Người đẹp và quái vật! (Zorro sau những ngày được phè phỡn bên zippor)

Status
Không mở trả lời sau này.

zippor

Member
Đã lâu rồi không update ảnh của Zorro lên trên VP kể từ bức ảnh múa cột… điện của em nó mà bác KC post lên, hihi. Hôm nay cho em nó đi tập thể lực lúc sáng sớm, nhân tiện có máy ảnh liền chụp vài kiểu cho em nó không em nó lại tủi thân không bằng anh bằng em. Sáng sớm trời mát mẻ nắng ấm thật thích hợp cho việc chụp ảnh.

Sáng nay gồng mình ôm em nó lên cân, hiện giờ em ý được 44kg + 3lạng + 3 hoa :D. Chiều cao 67cm tính từ lòng bàn chân đến lưng. Hiện giờ em nó ăn uống khá tốt với chế đồ dinh dưỡng, chăm sóc và tập luyện như sau:

Về dinh dưỡng

Thứ 2, 4, 7: 2 lạng cổ gà, 1 lạng gan gà, 1 lạng mề gà, 1 lạng rau,, 1.5 lạng tiết gà, 2 lạng A3, tất cả băm nhỏ chộn vào với nhau cho ăn sáng chiều.
Thứ 3, 5: 2 lạng cổ gà, 3 lạng thịt bò, 1 lạng tiết gà, 1 lạng rau, 2 lạng A3, tất cả băm nhỏ chộn vào với nhau cho ăn sáng chiều.
Thứ 6, 7, CN: 2 lạng cổ gà, 3 lạng cá nục, 0.5 lạng tép nhỏ, 1 lạng rau, 2 lạng A3, tất cả băm nhỏ chộn với nhau cho ăn sáng chiều.

Một tuần 3-4 quả trứng vịt lộn. Xương gà nguyên con chặt miếng 1 tuần 2 bữa cho gặm. Sữa chua 1 ngày một hộp.

Về chăm sóc và luyện tập:

Một ngày 2 lần cho chạy tập thể dục buổi sáng và buổi tối sau khi ăn xong 40p đến 1 tiếng. Sáng 1.5km, tối 3km, nằm nghỉ và chơi tự do khi đi được nửa đường. Lau mặt thường ngày bằng khăn sạch ướt để tránh đau mắt. Tắm 1 tuần 2 lần bằng Fay 4* và lau khô lông sau khi tắm. Chải lông và dọn chuồng thường xuyên.

Thỉnh thoảng bổ xung men tiêu hoá để giúp em nó dễ tiêu hoá sau ăn. Nước sạch thường trực trong bát ăn. Hiện giờ em nó vô cùng xung sức sẵn sàng cưới chồng cuối năm :D

Về khoảng Quái Vật... bác chăm được vậy thì :-bd
Về phần Người Đẹp chưa nghe bác thông báo ????????
Thêm tí nữa đê chủ thớt ơi................:)):))
Bức ảnh này đẹp lắm !

em công nhận bác có chế độ ăn tuyệt vời, và thêm nữa là bác cắt móng chân cho em nó đẹp phết làm nên dáng con chó nhiều

ZỎZO LẤY lại vóc dáng rất nhanh .nhìn em nó dẹp thật.em cũng dang nuôi dương hậu duệ cua zozor .dang cố nuôi dương cho không hổ danh la con cua zozor.

trangphuong

Active Member
ZoMy chào bà nội....

Chăm sóc & vận động như vậy là ok rồi, cố dữ phong độ như vậy bạn nhé?
Em này cháu chắt nhiều vô biên rồi đó bạn, cu ZoMy nhà mình cũng phải gọi bằng bà nội.....:D......

KimCuong

Active Member
Cùng bắt đầu bằng 2 chữ Z: ZipporZorro, anh hy vọng Dũng sẽ là người chủ cuối cùng của Zorro như cách đây 2 năm anh đã từng mong ước. Nhưng cuối cùng ước mơ đó của anh không thành sự thật, thật buồn em ạ.

Nhìn những hình ảnh này anh cũng thấy vui hơn từ hôm anh đến nhà em tiêm cho Zorro mà Zorro cứ đòi nhảy lên xe theo anh về, anh buồn khi phải giả vờ quay lại nhà em để Zorro đi cùng vào rồi bất thần quay ngược lại đóng cửa cổng rồi phi lên xe chạy như ma đuổi.

Cố gắng nữa em nhé, anh luôn sẵn sàng khi em và Zorro cần anh! Thân./.

zippor

Member
Cảm ơn cả nhà đã động viên em, để có thể chăm sóc Zorro và tìm ra được chế độ dinh dưỡng cũng như tập luyện phù hợp với em nó thế này không thể không nhắc đến sự hỗ trợ rất nhiệt tình của anh KimCuong, anh hodongduong, và các anh em khác trong diễn đàn. Trước đây Zorro đã là một em chó rất đẹp rồi, vì vậy khi nhận chăm Zorro quả thật trách nhiệm của em lớn hơn rất nhiều so với việc chăm một em cún khác. Nhìn em nó ăn, ngủ, vui chơi đùa nghịch, nịnh nọt và nhìn với ánh mắt ướt át khi bị mắng, cuống quýt mỗt lần được đi chơi, thực sự mọi vất vả lo âu trong quá trình chăm em nó biến mất hết cả. Chăm em nó chỉ mong em nó được bằng anh bằng em, bằng bạn bằng bè và để cho anh em khi gặp có thể thấy em nó đã tìm được một người chủ tốt.

@a.KimCuong: cảm ơn anh nhiều, thật sự vô cùng may mắn khi có được sự giúp đỡ và hỗ trợ của anh. Em sẽ cố gắng để không làm anh thất vọng đâu :)

acma_ngu

Member
Em này thì nổi tiếng rồi,
mình chỉ có thắc mắc 1 điều nhỏ nhỏ thế này thôi, nếu em này mà cao 67cm thì chắc chắn người mầu phải cao ít nhất la 1m80, bạn KC làm về xây dựng nên chắc chắn bạn sẽ có thể áp dụng các kiến thức vào đây được đấy, mình thấy rất tâm đắc khi bạn phân tích chiều cao của con rottweiler nhà anh Cơ, chỉ căn cứ vào rất ít dữ liệu mà bạn đã tính ra được chiều cao của nó, vậy em này mình thấy có khá nhiều dữ kiện đấy, bạn phân tích xem chiều cao như vậy có đúng ko nhé, mong chờ tin tức của bạn!

HUOUCAOCO

Em này thì nổi tiếng rồi,
mình chỉ có thắc mắc 1 điều nhỏ nhỏ thế này thôi, nếu em này mà cao 67cm thì chắc chắn người mầu phải cao ít nhất la 1m80, bạn KC làm về xây dựng nên chắc chắn bạn sẽ có thể áp dụng các kiến thức vào đây được đấy, mình thấy rất tâm đắc khi bạn phân tích chiều cao của con rottweiler nhà anh Cơ, chỉ căn cứ vào rất ít dữ liệu mà bạn đã tính ra được chiều cao của nó, vậy em này mình thấy có khá nhiều dữ kiện đấy, bạn phân tích xem chiều cao như vậy có đúng ko nhé, mong chờ tin tức của bạn!
Cứ theo phép suy luận logic của KC
So với ôtô cô chủ cao ngang với nóc xe tải, đầu ZOZO bằng hàng rào lưới... :)) => Zozo cao đến hơn mét:p ( Kim Cương rảnh rang ngồi đếm mắt lưới hộ Zipor )

gaubu

Member
Tôi có lời khuyên này. Bạn đừng cho nó ăn cá nục nhé. Cá nục rất nóng. người ăn còn chịu không nổi huống chi chó. Cho ăn cá đuối, cá bạc má, cá liệt... nói chung là đừng ăn nhũng con cá mình tròn dài như kiểu cá bò. Vì mình ở biển nên có ít hiểu biết về vấn đề này tí. Chúc Zoror và cô chủ dắt chó khoẻ.

Thân.

fantomax

Member
67Cm thì không biết có phải không nhưng mà em này còn bé hơn so với em Bốp nhà mình...

trangphuong

Active Member
Cứ theo phép suy luận logic của KC
So với ôtô cô chủ cao ngang với nóc xe tải, đầu ZOZO bằng hàng rào lưới... :)) => Zozo cao đến hơn mét:p ( Kim Cương rảnh rang ngồi đếm mắt lưới hộ Zipor )

Cái bờ rào lưới và cái xe ở sau bạn ạ, có nghĩa là có cao mấy đi nữa thì ở đằng sau thì vẫn thấp hơn.

fantomax

Member
Mình vừa về nhà đo Bốp nhà mình tính từ 2 chân trước lên tới vai là 68cm. Bốp nặng 55kg có thừa. Bốp thuộc dòng Rôt cao, bố là con Tô nhà bác Huy. Bốp trước anh Tuấn (chồng chị Chung) bắt cho mình. Mình cũng thích cho và hiện tại gia tài của mình có 3 chú (Root, phú quốc và 1 chú "xin giấu"). Mình ko biết chó đẹp và xấu theo quan điểm của mọi người như thế nào nhưng mà nếu nói về độ thuần chủng thì chú thứ 3 này nổi hơn tất cả, có gia phả 4 đời và có thể check trên mạng và dòng này rất nổi tiếng ở dạng cấm nhập và cấm xuất và một số nước còn cấm nuôi.

Đọc trên này các bác này có vẻ đề cao chó của mình quá, bác nào cũng nói là nhất mà không hiểu nhất ở đâu và như thế nào ?

trangphuong

Active Member
Cún của mọi người em nào cũng vip trong mắt họ.

Mình vừa về nhà đo Bốp nhà mình tính từ 2 chân trước lên tới vai là 68cm. Bốp nặng 55kg có thừa. Bốp thuộc dòng Rôt cao, bố là con Tô nhà bác Huy. Bốp trước anh Tuấn (chồng chị Chung) bắt cho mình. Mình cũng thích cho và hiện tại gia tài của mình có 3 chú (Root, phú quốc và 1 chú "xin giấu"). Mình ko biết chó đẹp và xấu theo quan điểm của mọi người như thế nào nhưng mà nếu nói về độ thuần chủng thì chú thứ 3 này nổi hơn tất cả, có gia phả 4 đời và có thể check trên mạng và dòng này rất nổi tiếng ở dạng cấm nhập và cấm xuất và một số nước còn cấm nuôi.

Đọc trên này các bác này có vẻ đề cao chó của mình quá, bác nào cũng nói là nhất mà không hiểu nhất ở đâu và như thế nào ?
Chắc là mọi người yêu quý vật nuôi của mình thôi, làm gì có ai đề cao, nói chó mình là nhất với mọi người đâu bạn?
-Mọi người chỉ cho rằng với họ thì con chó của họ là nhất thôi, cái này mình hưởng ứng, em thứ 3 của bạn có là gì đi chăng nữa thì cũng không thể so với cún của họ được. Tại họ không phải chủ của nó, không có công chăm bẵm hl..v..v..
VD Nhà mình nuôi hai em một em rott nội địa, một em labrador cũng nội địa nhưng với mình thì hai em đó là nhất, nhất với mình tất cả. Chắc mọi người cũng đồng tình với ý kiến của mình ha.
-Đề cao: Chắc cũng đúng thôi, họ đề cao cái tinh thần, cái công họ nuôi chúng từ nhỏ tới lớn, công hl & chăm sóc vật nuôi...cái đó đâu có trách người ta được...
Của một đồng, công một nén.
Thân chào bạn.

fantomax

Member
Mình chỉ thấy có 1 nực cười là khi chó của họ đưa lên cao 67cm thì ko thấy nói gì. Trước đây vụ chó nhà Cơ thì thấy vào nói nhiều lắm, đưa ra hết các công thức này công thức nọ để tính toán chiều cao, gây tranh cãi lăng nhăng. Sao vụ này không thấy nói gì, sai thì nói là sai ... mình thấy toàn đưa ra những điều không phải. Với lại một số người cố tình nói sai giống chó ra để lòe mọi người. Con Zoro thì mình có biết, thực ra nhìn qua ảnh của nó cũng bít là tại sao phải bán rùi mà ??? nói chung là mấy vị mất uy tín quá.

zippor

Member
Xin lỗi cả nhà em xin đính chính lại, cái này do lỗi của em, Zorro chỉ cao có 63cm thôi, hôm nay em đã đo lại bằng thước cuốn trong xây dựng người ta hay dùng. Còn thông tin 67cm là do em xơ xuất đo bằng thước dây của mấy bác hiệu may hay dùng, mong cả nhà thông cảm. Thân

Cái bờ rào lưới và cái xe ở sau bạn ạ, có nghĩa là có cao mấy đi nữa thì ở đằng sau thì vẫn thấp hơn.
Phù, không có Trangphuong giải thích thì Mình cũng cứ tưởng con này cao 1,2m trở lên cơ, vì lưới B40 có từ tầm 1,2 đến 1,5m làm mình cứ buồn vì cún nhà mình còi quá, còn nhìn cô chủ cao hơn cái ô tô như người mẫu về nhìn vợ lùn cùn cụt chỉ muốn đạp lộn cổ từ trên giường xuống đất. May mà không phải.

trangphuong

Active Member
Phù, không có Trangphuong giải thích thì Mình cũng cứ tưởng con này cao 1,2m trở lên cơ, vì lưới B40 có từ tầm 1,2 đến 1,5m làm mình cứ buồn vì cún nhà mình còi quá, còn nhìn cô chủ cao hơn cái ô tô như người mẫu về nhìn vợ lùn cùn cụt chỉ muốn đạp lộn cổ từ trên giường xuống đất. May mà không phải.
Đồng chí Sơn hay quá, rất hay túm tôi ra chọc quê, bác biết thừa rồi mà.......Cái đó là chết cái tội ngứa mồm ấy mà.......:D.........
Mình cứ nghĩ mỗi mình, mình biết, lượng thứ ....l­ượng thứ....

zippor

Member
Con Zoro thì mình có biết, thực ra nhìn qua ảnh của nó cũng bít là tại sao phải bán rùi mà ??? nói chung là mấy vị mất uy tín quá.
Chào bác, việc đưa thông tin về chiều cao của Zorro bị thiếu chính xác em cũng đã giải thích và đính chính. Tuy nhiên không hiểu bại có ý nói gì khi nói lên câu nói này? Cũng giống như trước đây mod KC đã nói, giờ đây cái thời buổi mù mịt thông tin nó cũng đã qua rồi, thông tin không có gì là phải bưng bít cả, có sao nên nói vậy thì mới có thể tồn tại và phát triển được. Trong cộng đồng VP hẳn bạn đã thấy những ai đưa thông tin sai lệch mà không có sự kiểm chứng đều bị cộng đồng tẩy chay, mặt khác những người không có tinh thần đóng góp cho VP cũng cùng chịu chung số phận như vậy. Em không hiểu bác có ngụ ý gì, nếu không phiền mong bác hãy giải thích rõ hơn để ace không phải băn khoăn thắc mắc thêm nữa. Còn nếu thực sự không biết gì hơn, mong bác hãy đóng góp ý kiến tích cực hơn, tránh nói lên những câu nói úp mở như vậy. Thân

P/s: Gửi mọi người bức hình về chiều cao của Zorro, hi vọng có thể làm mọi người thấy rõ ràng hơn.

Trời ơi nhà bác nuôi lắm chó thế.Chắc nhà phải rộng lắm nhỉ?Hôm nào cho mình đến nhà bác giao lưu nhé.Thanks!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.