• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Người đẹp và quái vật! (Zorro sau những ngày được phè phỡn bên zippor)

Status
Không mở trả lời sau này.

HUOUCAOCO

Zorro Đúng là hàng độc, riêng bàn chân đã dầy 20cm rồi:) . Sao không thấy Kimcuong ngồi tính hộ ZIPPOR nhỉ ?

Ch

P/s: Gửi mọi người bức hình về chiều cao của Zorro, hi vọng có thể làm mọi người thấy rõ ràng hơn.

quangnhoc

Member
Mình vừa về nhà đo Bốp nhà mình tính từ 2 chân trước lên tới vai là 68cm. Bốp nặng 55kg có thừa. Bốp thuộc dòng Rôt cao, bố là con Tô nhà bác Huy. Bốp trước anh Tuấn (chồng chị Chung) bắt cho mình. Mình cũng thích cho và hiện tại gia tài của mình có 3 chú (Root, phú quốc và 1 chú "xin giấu"). Mình ko biết chó đẹp và xấu theo quan điểm của mọi người như thế nào nhưng mà nếu nói về độ thuần chủng thì chú thứ 3 này nổi hơn tất cả, có gia phả 4 đời và có thể check trên mạng và dòng này rất nổi tiếng ở dạng cấm nhập và cấm xuất và một số nước còn cấm nuôi.

Đọc trên này các bác này có vẻ đề cao chó của mình quá, bác nào cũng nói là nhất mà không hiểu nhất ở đâu và như thế nào ?
chắc là giống matif hoặc chó rừng úc phải không bạn con thứ hai thì có khả năng nhiều hơn vì bạn nói cấm xuất và cấm nuôi vì loài này cực kỳ hung dữ và chỉ biết một mình chủ của nó thôi chỉ bán khi dưới 2 tháng tuổi đúng không bạn

fantomax

Member
Ko phải bạn à. Loại nhà mình máu hơn loại đó, mũi đỏ.

chắc là giống matif hoặc chó rừng úc phải không bạn con thứ hai thì có khả năng nhiều hơn vì bạn nói cấm xuất và cấm nuôi vì loài này cực kỳ hung dữ và chỉ biết một mình chủ của nó thôi chỉ bán khi dưới 2 tháng tuổi đúng không bạn

fantomax

Member
Chưa chắc đâu bạn à, vẫn che giấu thông tin nhiều lắm đó.
Mình biết nhiều cái còn hay ho lắm. Quan điểm của mọi người như thế nào mình biết, cũng như Bun thui, mọi người có dám cá với mình là đúng là Tosa - Inu thuần chủng không ? mình đảm bảo chó lai ??? khi nói thì mọi người toàn khóa topic hoặc xóa bài đi. Nếu lành mạnh thì cũng nhau trao đổi thôi. Tosa-Inu mình có trang web và giá người bán chuyển về Việt Nam, thuần chủng luôn.

Chào bác, việc đưa thông tin về chiều cao của Zorro bị thiếu chính xác em cũng đã giải thích và đính chính. Tuy nhiên không hiểu bại có ý nói gì khi nói lên câu nói này? Cũng giống như trước đây mod KC đã nói, giờ đây cái thời buổi mù mịt thông tin nó cũng đã qua rồi, thông tin không có gì là phải bưng bít cả, có sao nên nói vậy thì mới có thể tồn tại và phát triển được. Trong cộng đồng VP hẳn bạn đã thấy những ai đưa thông tin sai lệch mà không có sự kiểm chứng đều bị cộng đồng tẩy chay, mặt khác những người không có tinh thần đóng góp cho VP cũng cùng chịu chung số phận như vậy. Em không hiểu bác có ngụ ý gì, nếu không phiền mong bác hãy giải thích rõ hơn để ace không phải băn khoăn thắc mắc thêm nữa. Còn nếu thực sự không biết gì hơn, mong bác hãy đóng góp ý kiến tích cực hơn, tránh nói lên những câu nói úp mở như vậy. Thân

P/s: Gửi mọi người bức hình về chiều cao của Zorro, hi vọng có thể làm mọi người thấy rõ ràng hơn.

zippor

Member
Zorro Đúng là hàng độc, riêng bàn chân đã dầy 20cm rồi:) . Sao không thấy Kimcuong ngồi tính hộ ZIPPOR nhỉ ?
Đúng rồi đấy bác ạh, Zorro có bàn chân cao như thế đấy, vì em nó là nữ nhi mà, đi dày cao gót thêm nữa cho nó xinh. Nếu bạn muốn chiêm ngưỡng và giao lưu thêm với em thì mời bác đến nhà em nhé. Hi vọng bác không quản ngại đường xá xa xôi. Bác có lòng thì em cũng có dạ, hehe. Mà cũng như người ta nói “trăm nghe không bằng một thấy”, vẻ đẹp của một chú cún không thể một vài bức ảnh lột tả được hết đâu. Rất hân hạnh. :), còn về bức ảnh đấy là do góc ảnh khi bác chụp, mỗi góc ảnh sẽ làm cho các hình ảnh trên đó thay đổi theo tỷ lệ của nó, điều này chắc bác trangphuong cũng đã nói ở mấy tấm hình khác khi có người thắc mắc mẫu cao bằng đầu xe ôtô rồi ạh. Nếu cần chi tiết hơn bác có thể nhờ bác trangphuong phân tích hộ.

Đối với em, đó là một chú cún tuyệt vời, vì sao? Vì nó thỏa mãn mọi tiêu chí và yêu cầu của em về một con cún. Vì thế nó có thể là tuyệt vời với em, nhưng chưa chắc đã phù hợp với nhiều người. Em post em nó lên đây, cũng chỉ muốn chia sẻ hình ảnh và chế độ dinh dưỡng cũng như luyện tập của em nó, để mọi người nhận xét xem thế đã hợp lý chưa, chứ không phải để anh em mổ xe từng chi tiết vặt vãnh như vậy. Vì như thế phí lời để giải thích lắm ạh. Mặt khác, ai đã biết Zorro rồi thì đều thấy nó như thế nào, đẹp hay xấu hay như thế nào các bác đều biết cả.

Đối với em một con cún dù có đẹp đến mấy cũng không bao giờ hoàn hảo, được cái nọ mất cái kia. Chính vì thế chúng ta nên có những bài viết tích cực hơn, chứ không nên mượn một vài chi tiết để đả kích hay khích bác nhau. Chúng ta là một cộng đồng, đừng nên so bì với nhau làm gì, vì rằng hãy biết nhìn ra bên ngoài để thấy rằng chúng ta vẫn còn quá kém.

Em chỉ có mấy lời tâm sự như vậy. Mong cả nhà hiểu. Được lòng hay mất lòng ai các bác cũng đừng vì thế mà gây nên hiềm khích. Cám ơn nhiều. Thân

@All: có điều gì không phải mọi người có thể PM riêng cho em hoặc thắc mắc về hình dáng của Zorro có thể đến trực tiếp gặp em tại nhà ạh.

P/s: nhờ bác Hung đóng dùm em topic này để tránh các bài viết sau sa đà hơn vào những vấn đề không liên quan ạh. Thanks bác

fantomax

Member
Rất nhiều người đề cao chó của mình là nhất với người khác. Bạn đi off nhiều có dám chắc là không xảy ra chuyện đó không?sao mọi người hay soi mói độ thuần chủng của chó? nhìn festival vừa rồi thì biết còn gì, đa số chó đoạt giải ít nhất phải có gia phả rõ ràng thì mới đạt chứ? nếu chó lai thì chắc gì đã đạt...

Root nội địa thì sao, miễn là ta biết gốc gác của nó là tốt, root của mình là con của con Tô đây, trước đây mang lên trên đó anh Hùngtrungyen nhìn cái đoán ra ngay còn gì?

Ai nuôi chó chẳng chăm nó hả, mình nuôi cũng phải chăm chứ. Mình nhập chó nước ngoài về, ra làm thủ tục hải quan đã mệt, về nhà nó ko ăn được vì chưa quen ... còn nhiều cái khác, đêm đêm cũng phải theo dõi tình hình nó ... ít nhất là hiện tại nó phát triển tốt.

Cái đề cao ở đây là một số member chơi không khách quan, toàn đưa thông tin sai lệch thôi, còn nói ai thì khắc biết. Cũng như vụ chó của Mr Cơ, chưa gì đã đóng Topic, cái đó nên để mở ra rồi tranh cãi thì lúc đó một loạt "vết đen" sẽ hiện ra hết thôi mà. Tiếc là đóng nhanh quá.

Chắc là mọi người yêu quý vật nuôi của mình thôi, làm gì có ai đề cao, nói chó mình là nhất với mọi người đâu bạn?
-Mọi người chỉ cho rằng với họ thì con chó của họ là nhất thôi, cái này mình hưởng ứng, em thứ 3 của bạn có là gì đi chăng nữa thì cũng không thể so với cún của họ được. Tại họ không phải chủ của nó, không có công chăm bẵm hl..v..v..
VD Nhà mình nuôi hai em một em rott nội địa, một em labrador cũng nội địa nhưng với mình thì hai em đó là nhất, nhất với mình tất cả. Chắc mọi người cũng đồng tình với ý kiến của mình ha.
-Đề cao: Chắc cũng đúng thôi, họ đề cao cái tinh thần, cái công họ nuôi chúng từ nhỏ tới lớn, công hl & chăm sóc vật nuôi...cái đó đâu có trách người ta được...
Của một đồng, công một nén.
Thân chào bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.