• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

NET - Hậu duệ của Merlin Flash Rouse - ra Bắc với KimCuong.

KimCuong

Active Member
Lâu không có cơ hội cho NET xuất hiện trước anh em, tiện thể hôm nay bắn được vài shot để báo cáo anh em về thằng này. :D

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Mê PIT nhưng cứ ngắm ROT mãi lại cứ thấy hay hay thế mới chết, cho em mượn em NET này về HP chơi dăm 3 bữa được ko bác chủ ơi ??? :D

KimCuong

Active Member
Mê PIT nhưng cứ ngắm ROT mãi lại cứ thấy hay hay thế mới chết, cho em mượn em NET này về HP chơi dăm 3 bữa được ko bác chủ ơi ??? :D
Bác Đá Quý 2 cứ đánh con Mẹc của bác lên Hà Nội đón NET là tôi cho nó về HP chơi với bác thoải mái, tiện đường cho tôi đi cùng thăm anh em Vietpet Hải Phòng luôn một thể. Lâu lâu không ra HP thăm anh em thấy nhớ nhớ rồi. >:D<

_DIAMOND_1984

Bác Đá Quý 2 cứ đánh con Mẹc của bác lên Hà Nội đón NET là tôi cho nó về HP chơi với bác thoải mái, tiện đường cho tôi đi cùng thăm anh em Vietpet Hải Phòng luôn một thể. Lâu lâu không ra HP thăm anh em thấy nhớ nhớ rồi. >:D<
Đấy đấy, nhờ bác nhắc mà em mới nhớ..:D..Em là em chưa phạt bác đâu đấy nhé, 26 vừa rồi HP OFF bác bảo về chơi với anh em HP em rồi lại lý do to hơn lý chấu, thế bác tính sao đây ??? >:D<

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Nhìn Net dạo này phát triển tốt quá...KC thì chụp hình ngày 1 lên tay...xin chúc mừng em nhé.

BR

_DIAMOND_1984

Nhìn Net dạo này phát triển tốt quá...KC thì chụp hình ngày 1 lên tay...xin chúc mừng em nhé.

BR
Anh Sơn cứ khen làm ông béo KC sướng làm thầm làm gì, em thấy ông ấy chụp xấu hoắc à =))=))

Lynk_TG

Member
Vào tay bác Đá Quý, nhìn Net khác quá. Hồi đầu mới về, em chưa mường tượng ra nó thế nào, mà mới có vài tháng ko nhìn mà thấy em nó phát triển tốt quá. Chúc mừng bác sở hữu được 2 Model đẹp.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Hậu duệ của Merlin rất cá tính! Có sức cắn tốt - thần kinh vững! Khung gọng đẹp!
Hi vọng là Net đạt được phần đa cá tính của Merlin!
Chúc mừng KC nhé!!

KimCuong

Active Member

BR
Cảm ơn anh! Đến giờ thì có thể nói em đã toại nguyện về Net. Mấy tháng qua, từ hồi Net ra HN với em đến giờ cũng đã trải qua nhiều cố gắng, những bài thuốc nhờ anh chỉ bảo, kinh nghiệm của em về Rottweiler nên Net đã lấy lại phong độ và thích nghi hoàn toàn với môi trường mới.

Anh Sơn nhìn cũng biết, body của Net đã thay đổi nhiều hơn xưa. Thần kinh đã có thể nói là phát triển hoàn hảo, tính đực thể hiện rõ ràng, lúc nào cũng hưng phấn được thể hiện qua những bức ảnh, lúc nào đuôi cũng cong lên.

Nhưng em vẫn luôn luôn còn phải học hỏi nhiều và nhiều hơn nữa. Rất mong các anh chỉ bảo và hướng dẫn chú em này nhé.

Thanks anh./.

Vào tay bác Đá Quý, nhìn Net khác quá. Hồi đầu mới về, em chưa mường tượng ra nó thế nào, mà mới có vài tháng ko nhìn mà thấy em nó phát triển tốt quá. Chúc mừng bác sở hữu được 2 Model đẹp.
Ông trời không bao giờ phụ công người chăm chỉ em ạ, anh chỉ biết cố gắng từng ngày thôi. Hihi.

Cảm ơn em, độ này bận việc công ty mới hả? Làm anh thiếu hẳn 1 quân xanh đó nhé. ;)

Hậu duệ của Merlin rất cá tính! Có sức cắn tốt - thần kinh vững! Khung gọng đẹp!
Hi vọng là Net đạt được phần đa cá tính của Merlin!
Chúc mừng KC nhé!!
Cảm ơn bác Cư đã có những nhận xét chuẩn xác về dòng Merlin!

Với Net, em thấy cũng có những yếu tố như vậy. Nhất là thần kinh, phong thái và khung gọng của nó.

Trước đây từ hồi anh sonnguyen quyết định nhập NET về, em và anh ấy đã theo dõi nó hồi còn nhỏ bên Serbia, nó là con đực đứng thứ 2 trong đàn anh ạ. Và đúng là em có duyên nên giờ đã có NET.

Em sẽ còn phải cố gắng hơn nữa, đến lúc đạt độ tuổi 36 tháng để Net hội tụ được đầy đủ tố chất của cha nó là CH. Merlin Flash Rouse.

Thân bác./.

Phamcu

Thực ra mình cũng nuôi được 1 cặp hậu duệ của Merlin! Nên dù ít dù nhiều mình cũng hiểu một số cá tính khó bỏ của chúng!! Có điều đàn A nhà Mạnh hắn cắt đuôi...<:p<:p<:p. Mình thích chúng có đuôi hơn! :D:D:D

KimCuong

Active Member
Thực ra mình cũng nuôi được 1 cặp hậu duệ của Merlin! Nên dù ít dù nhiều mình cũng hiểu một số cá tính khó bỏ của chúng!!
Hiện giờ em đang có 2 dòng Merlin và Dack nên nhiều khi ngồi vui suy nghĩ so sánh cũng rút ra được nhiều điều rất thú vị bác ạ. 8->

Lúc nào đó rảnh rảnh, hẹn bác anh em ta gặp nhau để đàm đạo nhé.

Thân bác./.

Phamcu

Đang muốn nhờ KC cho hậu duệ của Merlin kéo co với Hậu duệ của DACK (Cháu ngoại của EDI và con gái cưng của Fighter )! Không biết ý kiến này có được tiếp nhận không?<:p<:p<:p<:p<:p

KimCuong

Active Member
:p
Đang muốn nhờ KC cho hậu duệ của Merlin kéo co với Hậu duệ của DACK (Cháu ngoại của EDI và con gái cưng của Fighter )! Không biết ý kiến này có được tiếp nhận không?<:p<:p<:p<:p<:p
Rất sẵn lòng anh ạ. Hihi. Chỉ sợ bác ngại đường xa ướt mưa thôi. :)) :)) :))

Lynk_TG

Member
Quân xanh thì đơn giản thôi mà... thiếu gì đâu anh. Nhưng mà công việc cứ lu bu, rồi ngày nghỉ thì lại gia đình. Nên nhiều lúc ko còn thời gian mà đi nữa. Hôm nào thu xếp được thì em lại sang chơi sau.

Net có bộ khung rất ấn tượng, thân hình rất săn chắc. Mình đã được gặp và tiếp xúc với Net, về tính cách rất điềm tĩnh, khi Net nổi xung thì body khỏi bàn. Mong Net sớm có những hậu duệ tại NRC

KimCuong

Active Member
Hehe, lần nào gặp anh cũng phê pha mà sao vẫn nhớ quá vậy Tuyên??? :p :D

Em xem con này có xung bằng NET không nhé??? :x

Anh so sánh thế có công bằng ko:D. Net là male con con này là famale mà.Nhưng mà nhìn ảnh em này cũng đâu có khác em male đâu, độ xung thì nhìn hình là biết. :D

KimCuong

Active Member
Anh so sánh thế có công bằng ko:D. Net là male con con này là famale mà.Nhưng mà nhìn ảnh em này cũng đâu có khác em male đâu, độ xung thì nhìn hình là biết. :D
Theo em thì ả đào này làm vợ NET hay làm vợ EROS thì hợp hơn vậy? :-w Cho anh một lời khuyên Tuyên nhé. :D

Theo em thì lựa chọn 1 trong 2 đều ok cả , phải thử mới biết. Thư xem em nào hợp nguần gien nhất, khi tìm được rồi sẽ có nhiều cái hay anh nhỉ :D. Hồi xưa học sinh học có cái bài di truyền chéo đó anh. HII