• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miu miu Nam Định

Nhìn miu của anh zai đẹp và lạ qúa vì từ bé đến h` em mới thấy giống mèo này.Rất mong có thể nuôi đc chú miu loài này.nên khj nào có miu baby thì anh zai có thể liên lạc với Em đc ko (01274743277) hiện em đang học ở HN,nhà em thì ở dưới NĐ nên cũng thuận tiện trao đổi ...Em ko có kinh nghiệm nuôi mèo nhưng em có thể học từ từ & em sẽ yêu thương chúng như người thân vậy.Mong đợi hồi âm từ anh zai :D

ôi ôi, cháu mèo mướp nhà bạn xinh quá! mình ko có ý định xin thêm mèo nữa đâu nhưng thấy em mướp xù chân trắng của bạn xinh quá! chăm sóc vợ chồng con cái chúng nó thật tốt nhé! chúc các cháu luôn khỏe

Mình là sinh viên, đang học ở HN, quê ở TB. Mình vừa mất mèo, mèo bạn mình tặng. Mất thật rồi. Hix. Nhớ e ấy lắm, về nhà ko có đứa nào chạy ra vồ thấy trống quá, nhưng tiền thì không có để mua. Không phải mình phân biệt mèo ta hay mèo xù, nhưng mà nhớ bóng cái cục bông trắng trắng quá.
Nếu được mình xin nhận nuôi 1 e màu trắng, mình chờ lứa sau cũng được. SĐT của mình 0987089262. Thanks bạn nhiều :(

Bạn chủ topic ơi tớ góp í nhé. Xin lỗi các bạn xin mèo có í định nuôi thật. Với mèo bố mẹ đẹp như thế, tớ cũng có thể lập 1 ID diễn đàn nói là ở Nam Định rồi từ HN lên đó lấy mèo được. Ít ra bạn cũng chỉ nên bán rẻ hơn giá mọi người bán thôi chứ đừng nên cho không. Nếu cho không mà gặp mấy đứa buôn mèo nó mang về bán được thì nó lời, không bán được thì nó để chết ốm như tụi mèo ở Trường Trinh thì... :-S Nếu ai mà thật sự muốn nuôi mèo tớ nghĩ họ chẳng tiếc tiền để mua 1 chú đâu bạn ạ.

Ah, mà lúc mèo mẹ đẻ rồi, bạn nhớ cách ly mèo bố ra nha. Mèo mẹ lúc nuôi con sẽ không abcxyz gì nên phần lớn mèo đực sẽ tìm cách xử bọn nhóc T.T phòng còn hơn mất T.T

love_persian

bạn ơi! mèo nhà bạn đã đẻ chưa? tớ thấy bạn đăng bài đã lâu nên đoán là giờ đã có mèo con. tớ yêu mèo ba tư lắm nhưng mà khổ nỗi giống mèo này đắt quá nên chưa được ôm em nào về nhà, bạn trả lời nhanh giúp mình nhé, thanks!

Cám ơn các bạn đã theo dõi topic và quan tâm đến 2 nhóc miu nhà mình. Lúc đầu mình lập topic để làm quen giao lưu với các bạn đã từng nuôi miu ở Nam Định để đi off cùng mọi người nên topic đã được lập hơi sớm. Nhiều bạn đã nghĩ mình lập cho vui, "chém gió" là chính nên mình chưa dám hứa khi có miu baby sẽ cho hay tặng ai. Nhóc Ngố nhà mình đã vượt cạn thành công sinh ra được 5baby vào 16h ngày 08/10 nhưng do 1 số lý do 1 nhóc đã không còn giờ chỉ còn 4 nhóc nên mình mong cả 4 nhóc sẽ khoẻ mạnh. Khi nào các nhóc mở mắt mình sẽ post ảnh các nhóc liền.

Cám ơn các bạn đã theo dõi topic và quan tâm đến 2 nhóc miu nhà mình. Lúc đầu mình lập topic để làm quen giao lưu với các bạn đã từng nuôi miu ở Nam Định để đi off cùng mọi người nên topic đã được lập hơi sớm. Nhiều bạn đã nghĩ mình lập cho vui, "chém gió" là chính nên mình chưa dám hứa khi có miu baby sẽ cho hay tặng ai. Nhóc Ngố nhà mình đã vượt cạn thành công sinh ra được 5baby vào 16h ngày 08/10 nhưng do 1 số lý do 1 nhóc đã không còn giờ chỉ còn 4 nhóc nên mình mong cả 4 nhóc sẽ khoẻ mạnh. Khi nào các nhóc mở mắt mình sẽ post ảnh các nhóc liền.
Bạn nhớ lời góp ý của tớ nhứ ^^! Cho thì cho người quen thôi. Không quen thì ít nhiều cũng phải có chút tiền cho chắc. CHo không thì nguy lắm bạn ạ

Khi nào các bé mèo con nhà anh được 2 tháng nếu anh có ý định cho hoặc bán gì đấy thỳ có thể bán cho em ko , em rất muốn có thêm 1 bé mèo nữa

ductoai

Member
anh thành ơi còn nhớ em không em học cùng trường anh đó
mèo nhà em nó sắp dậy thì rồi em muốn nuôi thêm 1 em mèo cái nữa
có gì khi nào anh rảnh nhắn tin em nhé: 0982 0983 67
thanks anh

xin lỗi các bạn nha. Hôm nay các bé sang tuần thứ 5 mình mới up ảnh được. Sau hôm vào để lại lời nhắn là khi nào các bé mở mắt mình sẽ up thì có 1 bé đã ko ở lại với mình nữa nên hôm nay các bé đã khá cứng cáp mình mới gửi ảnh được. Đây là 3 nhóc nhà mình, mình sẽ chụp riêng từng bé và gửi lên sau.
Thân

xin lỗi các bạn nha. Hôm nay các bé sang tuần thứ 5 mình mới up ảnh được. Sau hôm vào để lại lời nhắn là khi nào các bé mở mắt mình sẽ up thì có 1 bé đã ko ở lại với mình nữa nên hôm nay các bé đã khá cứng cáp mình mới gửi ảnh được. Đây là 3 nhóc nhà mình, mình sẽ chụp riêng từng bé và gửi lên sau.
Thân
Bé nào cũng đẹp thôi :(( Ở HN có được đến xin không nhể :blusshing: Mà sao ông này lười lên 4rum vãi.

đồng hương ơi. còn bé nào không? cho đặt gạch 1 bé. Ông bạn không biết tôi nhưng tôi có cô bạn thân là hàng xóm của ông biết rõ tiểu sử của ông lắm đấy. Nó kể nhiều chuyện hay ho về ông lắm =)) =)). Không bán mèo cho tôi là tôi công khai hết đấy (dọa tý :D :D :D :cool: )

nhìn lũ mèo này tớ muốn cho con xu nhà tớ đẻ luôn và ngay... bằng hành động luôn :(... Hn kiếm 1 bé để yêu khó quá... Mỗ của tớ vừa ra đi xong... Đau khổ ... => Khuyến cáo bạn nào có ý định mua mèo ở đường trường trinh..

chim3dau

Member
anh 2 ở nam định bán hoặc tặng em 1 con đi ... em cũng ở nam định nè T_T
nhà em nuôi 1 em mèo thiến đc 8 năm rùi nó hư mà lười lắm :(

Mèo con nhìn màu lông tuyệt quá....nhìn miu màu trắng mà em lại liên tưởng đến miu miu 1 người họ hàng của em.Nó đc 7 năm ùi,nhìn thích thật ý.....ước gì ...

Bé nào cũng đẹp thôi :(( Ở HN có được đến xin không nhể :blusshing: Mà sao ông này lười lên 4rum vãi.
hihi mình cũng lười thật tại cũng hơi bận thông cảm nhé. 3 nhóc mỗi nhóc 1 màu chẳng biết giống ai, nhưng nghich thôi rồi. Hôm qua mang lên cân hihi nhóc vàng ú nhất tên là Béo được gần 6lạng, nhóc trắng tên Bông được hơn 5 lạng còn nhóc màu tro tên Còi được gần 5 lạng thôi(em út có khác). Đến thứ 6 này các bé mới được 5 tuần.

đồng hương ơi. còn bé nào không? cho đặt gạch 1 bé. Ông bạn không biết tôi nhưng tôi có cô bạn thân là hàng xóm của ông biết rõ tiểu sử của ông lắm đấy. Nó kể nhiều chuyện hay ho về ông lắm =)) =)). Không bán mèo cho tôi là tôi công khai hết đấy (dọa tý :D :D :D :cool: )
hihi rất tiếc gần nhà mình không có bạn gái nào. Nhưng nhìn nick rất quen. Xin lỗi ai vậy nhỉ????