• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

thuan81

Active Member
A ơi, cái bụng bầu của Fiona đã lùm lùm rồi, a tính thử xem bao nhiêu ngày rồi anh? có khi bé sắp sinh rồi a nhỉ. Mong quá, không biết con của heo hay Robby :)
Fiona sắp sinh rồi em!anh tính khoảng tầm 5 ngày trở lại thôi!nay nhìn có vẻ nặng nhọc lắm!đi được mấy bước là nằm nghỉ !chắc trong bụng là con của thằng Heo và Bobby ,nên mỗi lần anh sờ vào lại thấy tụi nó quánh nhau dữ dội lắm! ngày hôm qua và ngày nay con bé cứ hay nằm sắp có vẻ đang rụt rịt!nhưng sữa vẫn chưa có!

hathu08

Active Member
haha, anh ơi, Em cũng thích có máy như của nhà chị Nhung lắm anh ạ, nhìn anh Khánh chụp lũ nhóc mà mê mẩn lên luôn được ấy. Nhưng anh em mình thì dù có cái máy xịn như thế chụp thì cũng chẳng khác gì chụp bằng máy ảnh du lịch đâu anh ạ :) cái cơ bản là trình độ, hehe. Anh em mình thì chỉ có "trình độ dìm hàng" là cao thôi anh ơi :))
Mà em nghĩ bé Fiona sinh con của cả Bob và Heo đấy :D hehe, thật là mong quá. Bố Thuan sắp lên chức ông ngoại rồi :)) (ah mà cả chức ông nội nữa chứ, nhất anh nhé :)) )

ngudaymuon

Active Member
haha, anh ơi, Em cũng thích có máy như của nhà chị Nhung lắm anh ạ, nhìn anh Khánh chụp lũ nhóc mà mê mẩn lên luôn được ấy. Nhưng anh em mình thì dù có cái máy xịn như thế chụp thì cũng chẳng khác gì chụp bằng máy ảnh du lịch đâu anh ạ :) cái cơ bản là trình độ, hehe. Anh em mình thì chỉ có "trình độ dìm hàng" là cao thôi anh ơi :))
Mà em nghĩ bé Fiona sinh con của cả Bob và Heo đấy :D hehe, thật là mong quá. Bố Thuan sắp lên chức ông ngoại rồi :)) (ah mà cả chức ông nội nữa chứ, nhất anh nhé :)) )
:)) Thế nên bọn nhóc nhà chị nhìn ngoài xấu như quỷ mà lên ảnh cứ tưởng đẹp lắm, lừa đảo đấy :)):D
Nhìn ngoài mặt con Xù vừa đần vừa ngu :))
Thằng Gấu thì Nông dân lại còn bẩn thỉu nhếch nhác
Bọn trẻ con thì toàn chui gầm cống với cả đi cầy ruộng về
Nói chung là bẩn thỉu toàn tập
:))

thuan81

Active Member
:)) Thế nên bọn nhóc nhà chị nhìn ngoài xấu như quỷ mà lên ảnh cứ tưởng đẹp lắm, lừa đảo đấy :)):D
đần thì có cái đẹp nhìn ngu ngu !cái vẻ đẹp của mèo ba tư thì phải vậy mới đẹp chứ em!Mấy bé nhà em nhờ anh Khánh chụp ảnh mới toát lên hết vẻ đẹp của tụi Ba tư xấu xí này!hìhì

thuan81

Active Member
anh em mình cứ dìm hàng mãi đi em!khi nào ra ngoài Hà Nội mong gặp anh Khánh học bí quyết mới được!

hathu08

Active Member
chị ơi. Chị có thấy chúng nó xấu không? chúng nó xấu thật chị nhỉ? xấu kinh lên được ấy, nhìn mà chỉ muốn đá đi thôi. Chị đá chúng nó đi chứ nuôi làm gì chị ơi
Chị đá chúng nó đi nhé
Em nhặt ngay ( em biết là sẽ nhiều người xếp hàng thậm chí oánh nhau với em, nhưng vô ích thôi, về khoản tranh mèo + chôm mèo thì em hơi bị tự tin :)) )

Mà anh Thuận ơi, mấy đứa nhà anh cũng xấu lắm. Anh cũng đá chúng nó đi thôi
Em lại nhặt :D
Thật mơ đến 1 ngày ta thâu tóm trong tay 2 đàn mèo Batư hot nhất diễn đàn :x :X :X :X Lúc đấy là em bỏ học về Quảng Ninh nuôi mèo ngay, mai danh ẩn tích đố ai tìm được :D

thuan81

Active Member
chị ơi. Chị có thấy chúng nó xấu không? chúng nó xấu thật chị nhỉ? xấu kinh lên được ấy, nhìn mà chỉ muốn đá đi thôi. Chị đá chúng nó đi chứ nuôi làm gì chị ơi
Chị đá chúng nó đi nhé
Em nhặt ngay ( em biết là sẽ nhiều người xếp hàng thậm chí oánh nhau với em, nhưng vô ích thôi, về khoản tranh mèo + chôm mèo thì em hơi bị tự tin :)) )

Mà anh Thuận ơi, mấy đứa nhà anh cũng xấu lắm. Anh cũng đá chúng nó đi thôi
Em lại nhặt :D
Thật mơ đến 1 ngày ta thâu tóm trong tay 2 đàn mèo Batư hot nhất diễn đàn :x :X :X :X Lúc đấy là em bỏ học về Quảng Ninh nuôi mèo ngay, mai danh ẩn tích đố ai tìm được :D
em ơi!nhà Nhung lại có tin vui nữa kìa!lần này chắc cô ấy sẽ đá như đá banh luôn ấy!Xù vừa xong giờ lại đến Ỉn ôm nguyên trái banh to đùng kìa em hahaha

D_P_HOA

Active Member
Ruby xinh đẹp quá chắc là Heo bỏ rơi mình!:worried: đọ dáng xem

xấu hổ quá thân mình nhà quê xấu xí đen quá!hic:((

May nhà quê xấu thật!nhìn tận mắt cô ta xấu kinh khủng ;;)

nhìn gì nhìn dữ vậy!mắt hai màu như yêu quái!:phbbbbt:

hai cô ta còn trẻ ganh tỵ nhan sắc nhau!chị cả như mình không nên xen vào!ngoan ngoan con yêu vài ngày nữa là ra đời rồi!đừng làm mẹ đau nha!:)

[/QUOTE]

ơi Thuận ơi đã kịp cướp trên giàn mướp nhà Juli rồi hả :D , người tình trong mộng của nhà Cuong Kt đây mà =))

thuan81

Active Member
Ruby xinh đẹp quá chắc là Heo bỏ rơi mình!:worried: đọ dáng xem

xấu hổ quá thân mình nhà quê xấu xí đen quá!hic:((

May nhà quê xấu thật!nhìn tận mắt cô ta xấu kinh khủng ;;)

nhìn gì nhìn dữ vậy!mắt hai màu như yêu quái!:phbbbbt:

hai cô ta còn trẻ ganh tỵ nhan sắc nhau!chị cả như mình không nên xen vào!ngoan ngoan con yêu vài ngày nữa là ra đời rồi!đừng làm mẹ đau nha!:)

ơi Thuận ơi đã kịp cướp trên giàn mướp nhà Juli rồi hả :D , người tình trong mộng của nhà Cuong Kt đây mà =))[/QUOTE]
sáng nay em phải mang trả gấp rồi!vì Ruby xinh quá không dám để lâu !lòng dạ tham lam quá chị Hoa!để càng lâu thi em càng không muốn trả hic hic

Beambeam

Active Member
mèo nhà anh Thuận nhiều thật đấy, ước j có đàn mèo như nhà anh :D:x
Anh í sắp thành lập trang trại rồi đấy withoutyou ạ, hihi. Anh Thuận ơi, tình hình Fiona thế nào rồi, chắc chỉ hôm nay hoặc chậm nhất là mai thôi anh nhỉ? :praying:

thuan81

Active Member
mèo nhà anh Thuận nhiều thật đấy, ước j có đàn mèo như nhà anh :D:x
Anh í sắp thành lập trang trại rồi đấy withoutyou ạ, hihi. Anh Thuận ơi, tình hình Fiona thế nào rồi, chắc chỉ hôm nay hoặc chậm nhất là mai thôi anh nhỉ? :praying:
mai mốt Fiona sinh và May sinh thì là nhiều lắm đó!hihi nếu anh để lại nuôi hết thì chắc là trại mèo thật luôn!:))
Fiona nó làm anh thức canh tối qua không ngủ được yên giấc vì thấy bé nó cứ vào ổ nằm và nhìn có vẻ lo lắng lắm!nhưng sáng nay thì chạy nhảy ầm ầm và ăn rất nhiều!hihi

ngudaymuon

Active Member
mai mốt Fiona sinh và May sinh thì là nhiều lắm đó!hihi nếu anh để lại nuôi hết thì chắc là trại mèo thật luôn!:))
Fiona nó làm anh thức canh tối qua không ngủ được yên giấc vì thấy bé nó cứ vào ổ nằm và nhìn có vẻ lo lắng lắm!nhưng sáng nay thì chạy nhảy ầm ầm và ăn rất nhiều!hihi
a Ơi may cũng bầu rồi ạ? Ôi thế này thì nhà a Thuận sắp thành bãi chiến trường của tụi nó rồi :)) Chúng nó mà phá thì đừng thắc mắc :))

Beambeam

Active Member
Hihi, ở nhà em thì chỉ có mèo thôi, còn chihuahua là do em mang đến công ty nuôi đấy, nó khôn, đáng iu và tình cảm lắm. Trước thì chỉ có 1 em Lucky thôi nhưng em thấy nó buồn nên em mang thêm em Hoper đến làm bạn với nó. Đi làm 8 tiếng thì chơi với chihuahua, chiều về nhà chơi với mèo, là em đấy :))

thuan81

Active Member
a Ơi may cũng bầu rồi ạ? Ôi thế này thì nhà a Thuận sắp thành bãi chiến trường của tụi nó rồi :)) Chúng nó mà phá thì đừng thắc mắc :))
chưa đâu em!anh tính vậy mà chứ May chắc cũng gần rồi nay đã 11 tháng chắc cũng sắp rồi à !
Hihi, ở nhà em thì chỉ có mèo thôi, còn chihuahua là do em mang đến công ty nuôi đấy, nó khôn, đáng iu và tình cảm lắm. Trước thì chỉ có 1 em Lucky thôi nhưng em thấy nó buồn nên em mang thêm em Hoper đến làm bạn với nó. Đi làm 8 tiếng thì chơi với chihuahua, chiều về nhà chơi với mèo, là em đấy :))
Hai con bé chihuahua nhà anh nó cũng dễ thương lắm!ở nhà bảo vệ mấy bé mèo,có ai vào là nó sủa như búa bổ ,có tí tẹo à em ,bé đực màu vàng 1kg5,bé cái màu trắng 1kg2 bé vậy mà người lạ vào lại sợ đó em!
Ai vào cũng nói sao chó bé thế mà mèo thì lại to thế kia!:)) anh nói là nuôi vậy để chó không ăn hiếp mèo =))

D_P_HOA

Active Member
hì hi chị cũng thích 1 con chingungu này lắm, nhưng không dám nuôi vì bà không cho nuôi. kiểu này cũng phải bắt chước em, sáng vác 1 con mèo đi làm, tối lại vác nó về nhỉ :D

D_P_HOA

Active Member
ơ Thuận ơi Fiona chưa sinh à, mình cũng hồi hộp ghê, nhà Thuận chuẩn bị lại hàng rào đi nhé :D, không ở đây có nhiều kẻ tham mèo lắm đấy :D, mấy con chi Ngungu không đủ sức cản nổi đâu:))
à khi nãy sang top Cuong Kta có bé Mây xinh thật đó, hôm nọ nhìn thấy ở nhà chị Thoa nó mới bé tý, hôm nay nhìn trroong khác hắn,

Beambeam

Active Member
hì hi chị cũng thích 1 con chingungu này lắm, nhưng không dám nuôi vì bà không cho nuôi. kiểu này cũng phải bắt chước em, sáng vác 1 con mèo đi làm, tối lại vác nó về nhỉ :D
Lâu lắm mới thấy chị, dạo này chị bận công việc hay nhà lại có thêm thành viên mới mà sao ít online thế?

thuan81

Active Member
Lâu lắm mới thấy chị, dạo này chị bận công việc hay nhà lại có thêm thành viên mới mà sao ít online thế?
thật là lâu thấy chị Hoa vào !em đang nghi chị Hoa âm thầm có kế hoạch gì lắm nè!hihi bé mèo nhà em lông không à! người dưới quê họ chê không có thịt hihi nên em không sợ bị trộm đâu!