• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

D_P_HOA

Active Member
Lâu lắm mới thấy chị, dạo này chị bận công việc hay nhà lại có thêm thành viên mới mà sao ít online thế?
thật là lâu thấy chị Hoa vào !em đang nghi chị Hoa âm thầm có kế hoạch gì lắm nè!hihi bé mèo nhà em lông không à! người dưới quê họ chê không có thịt hihi nên em không sợ bị trộm đâu!
đâu có, tối về mới có điều kiện vào vietpet :D, lúc đó nó lại toàn bị lỗi . Mà chị cũng phải kiêng :)), chứ không thấy con cái nhà ai khoe lên là cũng muốn cướp hết về thôi :D

D_P_HOA

Active Member
hú hú Thuận ơi, lạc vào top bán mèo khó ra hả :)), chị ít vào mục đó lắm, hình như có góp ý cho cháu đo cũng khó lắm :D, nhìn ảnh cháu chụp quảng cáo là thấy rồi :D, đùa đó 1 2 hôm nay cứ vào đây để ngóng Fiona nhà THuận đẻ đấy :))

thuan81

Active Member
hú hú Thuận ơi, lạc vào top bán mèo khó ra hả :)), chị ít vào mục đó lắm, hình như có góp ý cho cháu đo cũng khó lắm :D, nhìn ảnh cháu chụp quảng cáo là thấy rồi :D, đùa đó 1 2 hôm nay cứ vào đây để ngóng Fiona nhà THuận đẻ đấy :))
mà thật tình tấm ảnh đó sock quá chị!cấm bé Long xem nha ! hehe Fiona nhà em hình như đậu thai ngày cuối chắc tầm 6 ngày nữa mới sinh chị à!mấy hôm nay em hiều nhầm mà canh mãi !

D_P_HOA

Active Member
mà thật tình tấm ảnh đó sock quá chị!cấm bé Long xem nha ! hehe Fiona nhà em hình như đậu thai ngày cuối chắc tầm 6 ngày nữa mới sinh chị à!mấy hôm nay em hiều nhầm mà canh mãi !
Thế à, ôi cứ chờ hụt :)) Thật tình là chị thấy chụp tấm ảnh đó phản cảm quá :D,. chả biết nói gì hơn, chỉ nghĩ khổ thân cho bé mèo đó thôi :))

ngudaymuon

Active Member
A ơi, a lưu vào mà dán ảnh cấm trẻ con dưới 25 tuổi anh nhé :D

Beambeam

Active Member
Hic, thế hoá ra là anh Thuận tính nhầm ngày ah, làm em và mọi người cứ ngóng hụt thôi, hihi, em thích mèo lúc còn bé lắm, lúc lớn thì yêu vì nó gắn bó và gần gũi mình hơn chứ lúc bé thì nhìn đứa nào cũng ngây thơ, tròn vo, đáng yêu như thiên thần hết :)

thuan81

Active Member
Hic, thế hoá ra là anh Thuận tính nhầm ngày ah, làm em và mọi người cứ ngóng hụt thôi, hihi, em thích mèo lúc còn bé lắm, lúc lớn thì yêu vì nó gắn bó và gần gũi mình hơn chứ lúc bé thì nhìn đứa nào cũng ngây thơ, tròn vo, đáng yêu như thiên thần hết :)
anh tính nhầm rồi!vậy là bé Fiona có thai vào ngày cuối cùng abc vậy là tầm 6 ngày nữa có baby miu miu !hìhì anh cũng mong lắm!

kimilie

Anh Thuận ơi , em kiếm mèo hoài mà toàn bị hụt thôi , mới lang thang vô vietpet ,em là thành viên mới thì thấy được Finona nhà anh sắp hạ sinh mấy thiên thần nên em post hỏi liền đây .Nếu mà anh có ý định tìm chủ nhân cho mấy bé í công thêm mấy bé í chưa bị ai đăng ký thì anh cho em đăng ký một em công chúa với ạ.Anh định bán bao nhiêu thì pm cho em nhé vì em ko pm được cho anh nên phải post lên topic của anh , sorry anh nhé !

Tính với toán thế đấy hả Bác...Hừm. toàn tính nhẩm sao chả nhầm, phải vác calculator ra mà tính mới cxác được bác ạ :D Bao giờ vỡ đê báo em để qua ăn hôi bác nhé.. đợt này có đền 6nhóc ko nhỉ :-"

thuan81

Active Member
Fiona+Heo+May+baby

Tối qua Fiona cứ chạy theo mình mà kêu meo meo meo tiếng kêu nhỏ nhẹ ,nhưng hiện lên cặp mắt bé muốn nói điều gì!
bé lại gần mà nằm ngửa lên cho mình xoa bụng!thì ra mấy baby nó đang quậy đòi ra!
heo con Bobby con ơi!đừng quậy nữa

con đau bụng :worried:

tìm Heo bắt đền !:))

Heo lại tò tí với cô vợ bé xấu xí :angry:

Beambeam

Active Member
Tối qua Fiona cứ chạy theo mình mà kêu meo meo meo tiếng kêu nhỏ nhẹ ,nhưng hiện lên cặp mắt bé muốn nói điều gì!
bé lại gần mà nằm ngửa lên cho mình xoa bụng!thì ra mấy baby nó đang quậy đòi ra!

ÔI, Heo phải học tập anh GẤU quan tâm tới mẹ con FIONA chứ, có gì còn phải báo động bố Thuận nữa :praying:

thuan81

Active Member
Fiona+Heo+May+baby

May thấy Fiona lại liền chạy đi nơi khác!=))
con quậy em đau hả Fiona :love struck:

Fiona đau bụng cả đêm qua!sáng nay 9h30 em ấy đã cho ra đời 5 baby nhưng có một baby chết từ hồi còn trong bụng!bé đó non lắm ,màu lông thì y chang thằng Heo!:(
giờ còn lại 4 bé!

:love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck:

Beambeam

Active Member
Fiona đau bụng cả đêm qua!sáng nay 9h30 em ấy đã cho ra đời 5 baby nhưng có một baby chết từ hồi còn trong bụng!bé đó non lắm ,màu lông thì y chang thằng Heo!:(
giờ còn lại 4 bé!

:love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: :love struck:
Ôi, vừa comment xong quay lại thì gặp ngay 4 thiên thần đây rồi, anh Thuận lại tính sai thêm 1 lần nữa, iu quá, thích quá, chúc mừng anh nha nha nha :love struck: :beer

thuan81

Active Member
Ôi, vừa comment xong quay lại thì gặp ngay 4 thiên thần đây rồi, anh Thuận lại tính sai thêm 1 lần nữa, iu quá, thích quá, chúc mừng anh nha nha nha :love struck: :beer
Mấy nhóc dễ thương lắm em!có chút ét mà la lớn um sùm luôn!Bé Heo con chết từ trong bụng mẹ!bé đó giống y chang thằng Heo,nhưng có vẻ bé đã ra đi từ lúc 1 tuần trước !vì lúc đó anh thấy Fiona nằm sắp như là sắp sinh!hậu quả của việc bắt Bướm của Fiona và May
mang bầu mà cứ rủ nhau chay nhảy bắt Bướm hic

ngudaymuon

Active Member
T

A ơi, đích xác là con của heo rồi, Boby chả có tý sơ múi nào cả :)) yêu quá đi mất. mà Fiona bây giừo lên chức mẹ, thấy sao lớn xinh thế, rất ra dáng nhé. A chịu khó chụp ảnh bọn nhóc nhé, ngắm cho đỡ nhớ tụi nhỏ nhà em :)

thuan81

Active Member
A ơi, đích xác là con của heo rồi, Boby chả có tý sơ múi nào cả :)) yêu quá đi mất. mà Fiona bây giừo lên chức mẹ, thấy sao lớn xinh thế, rất ra dáng nhé. A chịu khó chụp ảnh bọn nhóc nhé, ngắm cho đỡ nhớ tụi nhỏ nhà em :)
Anh vẫn nghĩ bé vàng thì chắc con Bobby rồi ,hai đứa đen xì lì mà một bé đầu tròn và to y như heo còn 1 bé thì dài !còn bé đen có mái tóc vàng nữa mặt giống heo nhưng tại sao có vệt màu vàng đậm !hic 3 nhóc đó không biết phân biệt thế nào luôn! hic hic

hathu08

Active Member
hớ hớ, bọn nhóc con đây rồi. tình yêu mới của ta đã ra đời. lớn nhanh các con nhé, để còn về với mẹ Thu nào :x :x :X (em xí trước rồi đấy anh nhá) Mẹ Fiona thích ăn gì để cô còn gửi bồi dưỡng cho con nào. Cảm ơn Fiona nhiều lắm :x :x :X :x
ôi giời ơi, nhìn thấy cái màu đen đen kia lại không kiềm được lòng tham. Ăn ngoan chóng lớn nhé mấy nhóc :x

D_P_HOA

Active Member
Anh vẫn nghĩ bé vàng thì chắc con Bobby rồi ,hai đứa đen xì lì mà một bé đầu tròn và to y như heo còn 1 bé thì dài !còn bé đen có mái tóc vàng nữa mặt giống heo nhưng tại sao có vệt màu vàng đậm !hic 3 nhóc đó không biết phân biệt thế nào luôn! hic hic
Chúc mừng chúc mừng :beer, bố Thuận nhé .

Này Thuận ơi 3 con của Heo, 1 đứa con Bobby nhỉ, xinh lắm :love struck:

ngudaymuon

Active Member
a ơi, mẹ Fiona có màu vàng trên lông mà nên con nó sinh ra vẫn có khả năng lông vàng, chứ làm gì có chuyện lẫn con của Boby vào đây đc, cái ông nỳ chả hiểu tý gì về sinh học cả :)).
Có lẽ lí do lớn nhất mà ông nì gần 30 rồi chưa lấy vợ, bà con cô bác trong nam làm thế nào thì làm, ai lại để thế này bao giờ :D. Không ai mai mối cho a thuận cô nào à :D