• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

Beambeam

Active Member
Khoe khoang tí là Bông nhà mình cũng biết tên :D. Nó mà len lén xán đến cầu thang là bị gọi "Bông, té bây giờ". Nàng ta quay đầu lại, ỏn ẻn đi vào. Lúc kêu đi ăn, uống sữa thì nhanh như tên bắn nhưng bình thường kêu nó lại thì cứ như không :p
Eo ôi, Bông khôn thế, nghe chị tả em lại càng sốt ruột đấy nhưng vẫn phải cố đợi đến 3/11 để em í đủ 2 tháng cho cứng cáp... Mà em nghe nói nếu đúng là mèo Anh lông ngắn thuần chủng thì rất khôn, nuôi thích lắm..:love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Eo ôi, Bông khôn thế, nghe chị tả em lại càng sốt ruột đấy nhưng vẫn phải cố đợi đến 3/11 để em í đủ 2 tháng cho cứng cáp... Mà em nghe nói nếu đúng là mèo Anh lông ngắn thuần chủng thì rất khôn, nuôi thích lắm..:love struck:
Không nhất thiết phải là mèo Anh lông ngắn thuần chủng thì mới khôn :D. Kinh nghiệm của mình nuôi động vật là càng thân, càng yêu, càng dành thời gian nhiều cho nó thì nó càng khôn. (mà nhiều khi do mình yêu nó, nên nó làm gì cũng thấy nó khôn:)))

thuan81

Active Member
mình cũng đang thần tượng mèo Anh lông ngắn !muốn lắm nhưng chắc là phải chờ năm đến mình mới dám nghĩ đến !cứ tha về mãi thế này thì chắc thành trại mèo luôn rồi !hihi

ngavn89

Member
ủng hộ anh thuận thành lập trang trại mèo :D, để khi nào có điều kiện em sẽ mang túi xách vào bắt cóc vài ẻm về nhà :">

thuan81

Active Member
ủng hộ anh thuận thành lập trang trại mèo :D, để khi nào có điều kiện em sẽ mang túi xách vào bắt cóc vài ẻm về nhà :">
em lo mà đi gạ gẫm Nhung bắt con Đô đi ở đó mà đòi trộm với cắp ở đây!anh báo Công An bắt em bậy giờ đấy!hahaha à mà anh quên nữa nói Nhung biết luôn để cô ấy phòng ngừa em!

Beambeam

Active Member
mình cũng đang thần tượng mèo Anh lông ngắn !muốn lắm nhưng chắc là phải chờ năm đến mình mới dám nghĩ đến !cứ tha về mãi thế này thì chắc thành trại mèo luôn rồi !hihi
Thật vậy không anh? Bé nhà em thì mới được gần 2 tháng thôi nhưng nếu anh Thuận mà đủ kiên nhẫn đợi sang năm sau thì em sẽ giành tặng cho anh 1 đứa đẹp nhất luôn lứa đầu tiên, gì chứ được trở thành thần tượng của Anh thì còn gì bằng :blusshing:

ngavn89

Member
:( hix em quý anh thuận lắm ý :">, thành lập trang trại mều đi anh nhớ, Em hy vọng em với đô có duyên :D, có duyên thì sẽ đón đc đô :D, bắt đầu từ mai đi kiếm việc làm thêm để cuối tháng sau đủ xiền đón đô về :D

ngudaymuon

Active Member
Thật vậy không anh? Bé nhà em thì mới được gần 2 tháng thôi nhưng nếu anh Thuận mà đủ kiên nhẫn đợi sang năm sau thì em sẽ giành tặng cho anh 1 đứa đẹp nhất luôn lứa đầu tiên, gì chứ được trở thành thần tượng của Anh thì còn gì bằng :blusshing:
A Thuận không đủ đâu, chỉ có chị là đủ kiên nhẫn thôi, tặng chị đi :D

Beambeam

Active Member
A Thuận không đủ đâu, chỉ có chị là đủ kiên nhẫn thôi, tặng chị đi :D
Em đang ghen tỵ với chị kinh khủng đi được đây nè, em thì đang cố gắng học tập chị đây để sau này có được 1 đàn con dễ thương ngây ngất như Đô, Nhím và Gà :love struck: Chị chịu khó chia sẻ bí quyết với em, hihi, thành quả có được sẽ không thể quên chị đâu :D

thuan81

Active Member
thật là anh tham lam lắm lắm luôn !cứ nhìn thấy bé mèo nào xinh xắn là trong lòng anh như lửa đốt !anh phải dập tắt lửa này hoài!hic !
giờ anh lại thích cả Anh lông ngắn và exotic!

Beambeam

Active Member
thật là anh tham lam lắm lắm luôn !cứ nhìn thấy bé mèo nào xinh xắn là trong lòng anh như lửa đốt !anh phải dập tắt lửa này hoài!hic !
giờ anh lại thích cả Anh lông ngắn và exotic!
Hic, sao mà giống em thế, chắc 1 lúc nào đó phải treo nick để cắt cơn mất thôi.. Nhưng mà chắc tại là phụ nữ nên em vẫn giỏi chịu đựng hơn anh đấy, hihi, em hiện giờ chỉ toàn tâm toàn ý cho 1 bé thôi :D
Nhưng mà em vẫn thích có thêm 1 bé Anh lông ngắn hoặc exotic nữa, giống Anh :))

thuan81

Active Member
Hic, sao mà giống em thế, chắc 1 lúc nào đó phải treo nick để cắt cơn mất thôi.. Nhưng mà chắc tại là phụ nữ nên em vẫn giỏi chịu đựng hơn anh đấy, hihi, em hiện giờ chỉ toàn tâm toàn ý cho 1 bé thôi :D
Nhưng mà em vẫn thích có thêm 1 bé Anh lông ngắn hoặc exotic nữa, giống Anh :))
lúc trước anh chỉ thích mèo có bộ lông xù và gương mặt gãy !vì như thế nhìn bé rất lạ ,còn bé lông ngắn anh chỉ thích thôi !anh nghĩ là mình có được bé mèo như thế là được!mà anh tham lam thật đó em!có được cái mình muốn lại muốn có cái khác nữa!không biết sao tính anh nó kì thế!

ngavn89

Member
:)) cái tính của anh thuận là bị lây của tất cả thành viên trong vp:"> nhất là mọi người trong hội yêu mèo :)).

thuan81

Active Member
tình hình Chánh gởi bé Ruby cho mình chăm !nhìn con bé yêu quá chịu không được!:love struck: không chấp nhận trình trạng mang trả nên mình nói dối bé bị mất trộm!:-$,nhưng khi gọi điện thoại xin đền bù thì chủa nhân nó đòi tuyệt giao với mình!:worried:
Biết làm sao không lẽ có Ruby mà tuyệt giao thật! nghĩ cũng được :dancing: !nên mình chịu luôn!nhưng suy nghĩ chút lương tâm dằn vặt quá!:thingking:
Mà Ruby xinh kinh khủng!:(!thôi của người ta mà chứ có phải của mình đâu!và tự nhủ với lòng là không bao giờ nhận lãnh một bé mèo xinh của ai nữa!
sau đây là hình bé Ruby ,May,Fiona
Ruby xinh đẹp quá chắc là Heo bỏ rơi mình!:worried: đọ dáng xem

xấu hổ quá thân mình nhà quê xấu xí đen quá!hic:((

May nhà quê xấu thật!nhìn tận mắt cô ta xấu kinh khủng ;;)

nhìn gì nhìn dữ vậy!mắt hai màu như yêu quái!:phbbbbt:

hai cô ta còn trẻ ganh tỵ nhan sắc nhau!chị cả như mình không nên xen vào!ngoan ngoan con yêu vài ngày nữa là ra đời rồi!đừng làm mẹ đau nha!:)

julioboy

Member
tình hình Chánh gởi bé Ruby cho mình chăm !nhìn con bé yêu quá chịu không được!:love struck: không chấp nhận trình trạng mang trả nên mình nói dối bé bị mất trộm!:-$,nhưng khi gọi điện thoại xin đền bù thì chủa nhân nó đòi tuyệt giao với mình!:worried:
Biết làm sao không lẽ có Ruby mà tuyệt giao thật! nghĩ cũng được :dancing: !nên mình chịu luôn!nhưng suy nghĩ chút lương tâm dằn vặt quá!:thingking:
Mà Ruby xinh kinh khủng!:(!thôi của người ta mà chứ có phải của mình đâu!và tự nhủ với lòng là không bao giờ nhận lãnh một bé mèo xinh của ai nữa!
sau đây là hình bé Ruby ,May,Fiona
Ruby xinh đẹp quá chắc là Heo bỏ rơi mình!:worried: đọ dáng xem

xấu hổ quá thân mình nhà quê xấu xí đen quá!hic:((

May nhà quê xấu thật!nhìn tận mắt cô ta xấu kinh khủng ;;)

nhìn gì nhìn dữ vậy!mắt hai màu như yêu quái!:phbbbbt:

hai cô ta còn trẻ ganh tỵ nhan sắc nhau!chị cả như mình không nên xen vào!ngoan ngoan con yêu vài ngày nữa là ra đời rồi!đừng làm mẹ đau nha!:)

nhìn ruby hoài mà không thấy chán,nhớ ruby quá:broken heart::love struck:

Sheryl

Active Member
Anh Thuận đừng có xài flash khi chụp chứ, trông mắt bọn nó ghê quá trời luôn T"T. Anh chụp ảnh dìm hàng bọn nhỏ nhất Vietpet :(.

ngudaymuon

Active Member
A ơi, cái bụng bầu của Fiona đã lùm lùm rồi, a tính thử xem bao nhiêu ngày rồi anh? có khi bé sắp sinh rồi a nhỉ. Mong quá, không biết con của heo hay Robby :)

thuan81

Active Member
hihi !anh cũng thấy anh chụp ảnh cùi bắp ghê!để anh anh xem lại chế độ chụp ảnh,mà cái máy của anh cũng dỏm lắm em!anh thích máy chụp như hình nhà Nhung mà chắc là chưa mua được!hic