• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Malinois nhà minhcuong đã sinh 11: 5 trai - 6 gái

Chúc mừng chú nha:love struck: ! Nhìn bon chó con thích quá:party::party::party:
11 bé chăm cũng mệt đây:nailbitting:

chúc mừng bác ! đàn malinois mẹ tròn con vuông .chúc cho mấy chú cún con vừa sinh của bác cường hay ăn chóng nhớn nhé .

phamhuyhoang

Active Member
haha!chúc mừng anh nha^_^ nhà anh có hẳn đội bóng đá ,hai hàng cũng rất đều nhau nữa chứ ^_^ nếu anh còn chỗ cho em thì cho em xin một viên gạch nha anh ^_^ em thích con út ít anh ạ ^_^

vanglai213

Active Member
chúc mừng cả nhà luôn ai ngờ em nó đẻ 11 con maliois cái đầu tiền vn đẻ kỷ lục vậy đó ..ghi vào sổ kỷ lục vp luôn nhỉ ^^

minhcuong

Active Member
Cảm ơn các bạn đã gửi lời chúc mừng.

Trước khi đẻ một hôm vẫn đi 2 vòng công viên. Còn bình thường hình như 3 vòng thì phải, còn chạy lên xuống cầu thang hàng ngày là chuyện đương nhiên. Vì vận động đều nên Carla đẻ rất khỏe và nhẹ nhàng.

Kinh nghiệm này sẽ cập nhật vào tài liệu "Nuôi và Huấn Luyện Malinois"

Sheryl

Active Member
Ôi, trộm vía đội bóng đá nhà bác minhcuong. Chiều nay hỏi anh Chiền chỉ đoán 6,7 bé mà được hẳn đội bóng đá. Hoan hô Carla và các bé.

manty

Member
Chúc mừng nhà MC, sắp tới lại đến Thu nữa... Nhà này đúng là Song hỉ lâm môn.
Chúc mừng, chúc mừng....

hoangtkv

Active Member
Không biết trong giới "thế giới ngầm" (offline) anh em đã đặt gạch hết chưa, không thì cho em đặt gặt 1 đồng chí được không bác Minh Cường, chờ các bé mở mắt anh cho em ghé qua thăm các bé nhé. Anh hỏi Chiền là biết em quý chó thế nào thôi :)

hoangtkv

Active Member
haha!chúc mừng anh nha^_^ nhà anh có hẳn đội bóng đá ,hai hàng cũng rất đều nhau nữa chứ ^_^ nếu anh còn chỗ cho em thì cho em xin một viên gạch nha anh ^_^ em thích con út ít anh ạ ^_^
Ông anh lấy vợ không chăm vợ lại định rước thêm con nhỏ về sao :D. Gạch anh đặt trước nhường em đi :blusshing:

được đội bóng rồi anh nhé .qua đây rút ra kinh nghiệm chó nhà càng được nhiều người đặt đẻ càng mắn .Hôm qua đi off cả 2 ông hà ,cường về nhà chó đều đẻ thế mới hay chứ .Mà toàn đẻ mắn (6 ,11) .
to anh cường :hết lo thiếu hàng anh nhé ,chả trách sáng em ra công viên tập thể dục không thấy anh .

kieumailc

Active Member
chúc mừng !

Nhà minhcuong xin thông báo: hôm nay 31/10/2010, Malinois Carla đã đẻ tự nhiên 11 con: 5 đực và 6 cái. Tất cả đều khỏe mạnh bú mẹ hăng say, bò khắp ổ.

Ca đẻ khá nhàn, các chú chó cứ ra đều đặn từ con đầu tiên lúc 1:00 giờ chiều đến 9:00 giờ tối.

Thông tin chó mẹ

Thông tin chó bố

Video Carla trước lúc đẻ 1 ngày và khi đẻ

:-bd:-bd:-bd Chúc mừng Cường +Thu,.....và ĐB cũng tự chúc mình.....lai chuẩn bị có puppy nuôi rồi !

minhcuong

Active Member
Không biết trong giới "thế giới ngầm" (offline) anh em đã đặt gạch hết chưa, không thì cho em đặt gặt 1 đồng chí được không bác Minh Cường, chờ các bé mở mắt anh cho em ghé qua thăm các bé nhé. Anh hỏi Chiền là biết em quý chó thế nào thôi :)
Số lượng người đặt cũng khá nhiều rồi em ạ. Không có thế giới ngầm hay nổi gì hết em ạ. Rút kinh nghiệm từ phong trào nuôi Xoáy Nam Phi, Doberman, nhà minhcuong có cách chọn người mua theo tiêu chí: nuôi được, huấn luyện được, có ích cho chủ, an toàn với xã hội. Ngoài ra cố gắng tiến đến sân chơi VKA - FCI trong tương lai rất gần.

Với 6 cháu Malinois cái. Minhcuong đang bàn với bà xã là sau 20 tháng nữa, điều gì sẽ xảy ra đây?
Hy vọng sẽ có hướng giải quyết rất ổn thỏa, hợp với tinh thần FCI cho các chủ Malinois cái thực sự nghiêm túc.

minhcuong

Active Member
...,chả trách sáng em ra công viên tập thể dục không thấy anh .
Sáng nay anh vẫn cho Carla và Bin ra đi dạo. Carla không bị vướng bụng bầu, chạy nhanh khủng khiếp. Nhưng sau đó nó đòi về ngay để chăm con.

vanglai213

Active Member
Số lượng người đặt cũng khá nhiều rồi em ạ. Không có thế giới ngầm hay nổi gì hết em ạ. Rút kinh nghiệm từ phong trào nuôi Xoáy Nam Phi, Doberman, nhà minhcuong có cách chọn người mua theo tiêu chí: nuôi được, huấn luyện được, có ích cho chủ, an toàn với xã hội. Ngoài ra cố gắng tiến đến sân chơi VKA - FCI trong tương lai rất gần.

Với 6 cháu Malinois cái. Minhcuong đang bàn với bà xã là sau 20 tháng nữa, điều gì sẽ xảy ra đây?
Hy vọng sẽ có hướng giải quyết rất ổn thỏa, hợp với tinh thần FCI cho các chủ Malinois cái thực sự nghiêm túc.
:D:D 6 bé này ta hướng đến tương lai , 20 tháng nữa chắc thành 1 trại lớn ở hà nội anh nhỉ :)):)):))

my_lucky

Active Member
Chúc mừng vợ chồng Taczan và Carla, cặp Trai tài Gái sắc này đã hoàn thành xuất sắc thiên chức cũng như nhiệm vụ được giao.Cố lên anh Cường chị Thu........Thân!

Con Lợn Lòi

Active Member
Nhà minhcuong xin thông báo: hôm nay 31/10/2010, Malinois Carla đã đẻ tự nhiên 11 con: 5 đực và 6 cái. Tất cả đều khỏe mạnh bú mẹ hăng say, bò khắp ổ.

Ca đẻ khá nhàn, các chú chó cứ ra đều đặn từ con đầu tiên lúc 1:00 giờ chiều đến 9:00 giờ tối.

Thông tin chó mẹ

Thông tin chó bố

Video Carla trước lúc đẻ 1 ngày và khi đẻ

Sắp tới phát cỏ cạnh công viên Thống nhất làm sân bóng thôi bác ơi :)):)):))