• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

malinois nhà mình

Nhiều lúc nó cảm nhận ra mình bị bỏ rơi và nhớ đến chủ cũ , tưởng nhầm, con chó cũng có 1 trí nhớ rất tốt, có thể cả cuộc đời của nó nó vẫn nhớ chủ, minh chứng là chú chó akita của nhật bản
em muon mua 1 con malinois con.nhug ko bit cho nao o ha noi ban,mong anh em chi giao

kimvinh

Member
đàn này của anh VangLai nhưng đã về nhà mới lâu rồi bạn , hình như Malinois bố(Tarzan) lên khu C rồi thì phải , cái này mình cũng ko rõ , xin anh VangLai nói thêm

tầm tháng 5 này Carla đến kì lấy giống xin phép anh cho tz hội ngộ với Carla, tiện thể anh cho em xin sdt

vanglai213

Active Member
@VangLai213: chụp cảnh đàn cún ấy nhau thường bị lên án là dung tục, em chụp được những khoảnh khắc rất ngộ nghĩnh cũng một phần do lời bình nữa.

Carla sắp sa lơ đây. Có cho Carla gặp Tarzan lần 2 không nhỉ?
^^ chỉ có TZ với TyTy nhà em thôi chứ mấy con kia là chó con mà anh ^^ em thấy cũng rất ngộ nghĩnh đấy chứ anh à....
Nếu carla nhà tùng mà ok thì em cũng ok thôi ^^
tầm tháng 5 này Carla đến kì lấy giống xin phép anh cho tz hội ngộ với Carla, tiện thể anh cho em xin sdt
nhất trí thôi tùng à

vanglai213

Active Member
em muon mua 1 con malinois con.nhug ko bit cho nao o ha noi ban,mong anh em chi giao
chào bạn nhà mình không có malinois con để bán đâu, chỉ có malita thôi, đa số mình tặng không giám bán anh em chê cười mất, chỉ tặng cho những người quen thân là chính, vì con vàng nhà mình là chó lai giữa dingo cao và begie nhiều đời nhưng chất nó vẫn là dingo rất thông minh ngoan và quấn chủ
đàn này của anh VangLai nhưng đã về nhà mới lâu rồi bạn , hình như Malinois bố(Tarzan) lên khu C rồi thì phải , cái này mình cũng ko rõ , xin anh VangLai nói thêm
chào bạn hiện giờ TZ đang ở trên khu C ở với bác phamhuyhoang làm đệ tử bên đó rồi , còn đàn trước malita mình tặng hết cả ,hiện giờ vàng nhà mình sắp lâm bồn rồi , sắp có 1 lứa malita ra đời ^^ còn thêm nữa mình chưa biết được bạn à

vanglai213

Active Member

Đàn malita 2 nhà mình up cho đỡ nhớ tz , không có bố vẫn còn con, lứa thứ 2 này thấy vàng và tz vẫn hợp nhau và gen rất ổn định con ra bề ngoài nhìn rất giống bố, những gen trội của TZ

minhcuong

Active Member
Cố gắng tiêm phỏng và chăm sóc cẩn thận. Đủ 60 ngày mới tách đàn em nhé.

vanglai213

Active Member
vâng , nói chung chó này lai nhưng di truyền khá cao , không tiêm chủng tỉ lệ chết cũng ngang như chó thuần chủng , và cách nuôi cũng như vậy, em sẽ lưu tâm

vanglai213

Active Member
có mà tùng, chắc mạng tùng bị lag rồi , thử chuyển sang hàng net tốc độ cao xem sao.Hình cũng kích cỡ nhỏ mà được upload lên chút thôi

my_lucky

Active Member
Máu thì đồng bào hạ sơn lần nữa đi, lần này cho cháu nó thành quái cẩu luôn, đỡ bị cẩu tặc........Thân!

vanglai213

Active Member

Thấy các em này ĐB lại nổi máu.....
Chúc mừng đang malita 2.
Em này là cái bác à ,nghịch lắm toàn đi theo xe em mỗi khi em vào nhà :D:D ,Kết có chăm được không đó ^^
Máu thì đồng bào hạ sơn lần nữa đi, lần này cho cháu nó thành quái cẩu luôn, đỡ bị cẩu tặc........Thân!
Hihi Chắc cậu bảo anh kiều nuôi Ngao tạng hả, đúng nuôi con đó thì sao nó bắt được nhỉ ...anh kiều lên suy nghĩ :D

Shakhi Viet

Active Member
Rất khâm phục MinhCuong, tôi biết MinhCuong từ 1995 trong 1 EngLish Club tại 28 Điện Biên Phủ và tại C9 ĐHBK Hànội. Minh Cường lúc đó khá là khác so với MinhCuong bây giờ, với nào là salơ, 7 bệnh, 5 bệnh, đi sát chân chủ, clicker, French Ring vv... :D, bái phục.

vanglai213

Active Member
Rất khâm phục MinhCuong, tôi biết MinhCuong từ 1995 trong 1 EngLish Club tại 28 Điện Biên Phủ và tại C9 ĐHBK Hànội. Minh Cường lúc đó khá là khác so với MinhCuong bây giờ, với nào là salơ, 7 bệnh, 5 bệnh, đi sát chân chủ, clicker, French Ring vv... :D, bái phục.
ý sao lại có mục khâm phục bác MC ở đây hả bác shakhi, :D:D hình như bác lạc đề rồi :-@:-@:-@

kieumailc

Active Member
Em này là cái bác à ,nghịch lắm toàn đi theo xe em mỗi khi em vào nhà :D:D ,Kết có chăm được không đó ^^

Hihi Chắc cậu bảo anh kiều nuôi Ngao tạng hả, đúng nuôi con đó thì sao nó bắt được nhỉ ...anh kiều lên suy nghĩ :D
ờ hớ ! ĐB đang nuôi em Ngao vừa cổ,kỳ....................nhưng biết sai vẫn nuôi=))bí mật ĐB vợ nha:((