• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một đàn mèo con sinh ngày 21/4

ngudaymuon

Active Member
a cứ kệ mèo mẹ chăm con đi anh ạ, Miu cái đã sinh khá nhiều lần nên nó chăm con rất khéo, không phải lo. A chỉ để ý, nếu mèo con đã ti mà vẫn kêu nghãi là mèo mẹ ko đủ sữa thì mới cần sự can thiệp là cho ti thêm sữa ngoai. Còn nếu mèo con ti xong và ngủ ngoan, thì ko cần, a chỉ cần bồi bổ cho mèo mẹ thật tốt để mèo mẹ có sữa tôt. A nên cho mèo mẹ ăn thêm phomai vì phomai có lượng canxi cao gấp 7 lần tròn sữa, giúp mèo con cứng cáp và có bộ xương tốt mai sau này. Cho ăn thêm monhs giò là để mèo mẹ có nhiều sữa. A đừng lo quá. Mấy hôm nưuax e qua thăm tụi trẻ con. Hôm qua lỡ hẹn vì e có việc bận.
Mong mấy mẹ con nhà miu khỏe mạnh.

bigbibi

Member
a cứ kệ mèo mẹ chăm con đi anh ạ, Miu cái đã sinh khá nhiều lần nên nó chăm con rất khéo, không phải lo. A chỉ để ý, nếu mèo con đã ti mà vẫn kêu nghãi là mèo mẹ ko đủ sữa thì mới cần sự can thiệp là cho ti thêm sữa ngoai. Còn nếu mèo con ti xong và ngủ ngoan, thì ko cần, a chỉ cần bồi bổ cho mèo mẹ thật tốt để mèo mẹ có sữa tôt. A nên cho mèo mẹ ăn thêm phomai vì phomai có lượng canxi cao gấp 7 lần tròn sữa, giúp mèo con cứng cáp và có bộ xương tốt mai sau này. Cho ăn thêm monhs giò là để mèo mẹ có nhiều sữa. A đừng lo quá. Mấy hôm nưuax e qua thăm tụi trẻ con. Hôm qua lỡ hẹn vì e có việc bận.
Mong mấy mẹ con nhà miu khỏe mạnh.
Kinh nghiệm công chăm mẹ Xù và mẹ Ỉn đây, :love struck:. Miu miu có vẻ khéo chăm con, anh Dũng ko nên lo lắng quá nhiều, Mèo mẹ ko cho mèo bố vào xem con vì kiêng đấy, cứ để tự nhiên anh ạ. Chúc mấy mẹ con Miu miu nhanh khỏe, nhanh lớn.:praying:

hoalinh

Member
hazzzzzzzzzz ........ hai hôm nay có tình trạng mèo mẹ tha 5 con vào góc gầm giường nằm ........... Tớ bắt hết tụi nó vào ổ một lúc sau không có mình ở đó thì nó lại tha 5 con vào vị trí cũ .........Có lẽ phải tạm thời xích mèo mẹ lại cho nó khỏi đi ra ngoài

Hôm qua hai vợ chông cô Kún Yêu đến thăm tụi nó .Cám ơn hai vợ chồng đã tặng một hộp quà nhé ........

thuan81

Active Member
Up mot so hinh bo cua bon tre

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=46800 <=== topic khi no con nho
chúc mừng anh Dũng có được đàn mèo con xinh xắn nha!:love struck: vậy là các bé mũi tịt giữa hai mắt y như bố hả anh Dũng!..cưng quá đi mất ,em nghĩ chắc do nguồn gen của con Bố thuần chủng quá nên con nó giống bố nhiều đấy anh ạ!
chúc mừng anh có được một đàn Ba Tư thuần chủng nha!:beer

Kún¥êu

Member
Update ảnh đàn mèo con của anh hoalinh, đứa nào đứa nấy bú mẹ thun thút, nhìn yêu quá cơ. Hình chụp bởi cái máy điện thoại lởm nên dìm hàng các con quá.

5 đứa vân áng mũi tẹt xinh xắn vô cùng, mặc dù nhà mình đã có cả đàn mèo rồi nhưng sau khi nhìn thấy 5 đứa 34 mặt tịt nhà anh Dũng trong lòng thấy ghen tỵ và muốn ôm hết cả lũ mèo về :(

nguyenlong79

Cần mua một em mèo cái

chao hoài linh ! bạn để cho mình một em mèo cái nha !đt:01692671865

txh1403

Senior Member
chào bạn hoalinh.Bạn có thể cho mình xin sdt của bạn để mình đặt gạch 1 em luôn được không.có gì bạn hồi âm mình nhé

vits2be

Member
Chúc mừng bạn hoalinh ,chúc các bé nhà bạn mau ăn chóng lớn.Các bé lớn sẽ xinh đẹp như bố mẹ chúng nó:love struck:. :p

vanle

Member
oài, gia đình mèo VP lại có thêm những thiên thần, chúc mừng nhà a hoalinh nhé, e thật ghen tị đó hihi

maihuongt91

Member
hihi...nhà a sướng thật...mèo nhà em thì tối hôm nó đẻ nó quyết tâm phải bắt 1 người trực kè kè cạnh nó...đi đâu nó cũng đi theo..thế là ngồi luôn trong ổ của nó...trực!!!...cuois cùng cũng sinh..cảm giác nhìn đỡ đẻ và nhìn lũ " chuột con" hạnh phúc thật í

milkygirl6390

Active Member
không biết lũ nhóc nhà hoalinh đã mở mắt chưa nhỉ... chủ topic update hình bọn nhóc đi.......:D

ecklee

Member
Một vài hình ảnh mèo con xấu xí

[/IMG]

[/IMG]

Anh ơi ! mắt nó xanh như thế này thì lớn lên mắt nó có chuyển màu không hay vẫn cứ là màu xanh hả anh :D tại nếu mèo màu lông vàng mắt xanh thì đặc biệt lắm :x

milkygirl6390

Active Member
xinh quá... nhưng hình như mắt sẽ đổi màu đúng không ạ... mèo nhà em mới mở mắt đều màu này... về sau đều bị đổi màu... nhìn mặt bọn này gian không chịu được ý...:X