• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một đàn mèo con sinh ngày 21/4

lululubu

Active Member
Uả, hổng phải là em mèo trắng ở khách sạn Bảo Sinh do lao lực quá nên đã ra đi tìm đường cứu nước rồi sao ạ? Hay là em nhớ nhầm thông tin nhỉ?

hoalinh

Member
Tớ cũng ko biết rõ thông tin lắm ,khoảng giữa tháng 3 đến thăm nó vẫn thấy nó ở trong ngục tối , từ đó đến nay cũng ko rõ lắm cứ nghĩ nó còn sống

hoalinh

Member
nhà linhlamhn còn sướng là vì cả hai vợ chồng đều yêu quý mèo , chứ hoàn cảnh nhà tớ ... thảm lắm .....hic ....Vợ ko thích mèo lắm ..... có chăng chỉ gọi là ôm ấp chút xíu khi nào tụi nó đươc tắm sạch sẽ ....... suốt ngày kêu ca lông mèo , nhà cửa rau mùi . Tớ phải cố gắng như con mọn .... ngày nào cũng phải lau nhà cửa sạch sẽ , ko thì điếc tai với bx ....

beheoxinhxan

Active Member
nhà linhlamhn còn sướng là vì cả hai vợ chồng đều yêu quý mèo , chứ hoàn cảnh nhà tớ ... thảm lắm .....hic ....Vợ ko thích mèo lắm ..... có chăng chỉ gọi là ôm ấp chút xíu khi nào tụi nó đươc tắm sạch sẽ ....... suốt ngày kêu ca lông mèo , nhà cửa rau mùi . Tớ phải cố gắng như con mọn .... ngày nào cũng phải lau nhà cửa sạch sẽ , ko thì điếc tai với bx ....
Giong het nha em the nhi?:D:D Chong em cung suot ngay than long la. Hehe

linhlamhn

Member
haha, đấy là vì nhà em lây cái căn bệnh "cuồng mèo" của nhà anh Hà với chị Phượng (nick: cunmeo) đấy ạ , anh Lâm được cái chăm mèo rất khéo, hồi con của Bông còn bé, mèo mẹ thì ko chịu cho con bú, một tay anh Lâm mỗi ngày 2 lần bơm sữa cho tụi nhỏ. Hồi Kira đẻ lần đầu cũng một tay anh Lâm cắt rốn, em thì chết nhát chả dám mó vào, chỉ có "ngoác mồm" ra chỉ đạo thôi :D
Hi vọng sang năm có em bé anh ấy cũng sẽ chăm con khéo như chăm mèo thì em được nhờ :)

txh1403

Senior Member
Hai bạn thật hạnh phúc ... có cùng chung một sở thích ,chí hướng .....
ý bạn này là bạn ko hạnh phúc vì vợ bạn ko cùng chung sở thích,chí hướng chứ gì,mình mà quen bạn vợ bạn này thì sẽ copy đoạn này cho vợ bạn xem,tối đi ngủ thẩn nào cũng nát đòn với vợ :D:D:D:D

hoalinh

Member
Hì Hì ... chẳng sao cả .Bx tớ chỉ mong giải tán hết cả lũ mèo bố mèo mẹ và đàn mèo con

linhlady

Member
Hì Hì ... chẳng sao cả .Bx tớ chỉ mong giải tán hết cả lũ mèo bố mèo mẹ và đàn mèo con
Cảm hóa được một người không thích mèo sang thích mèo không khó cũng chẳng dễ anh ạ. e giống anh,vô cùng yêu mều, và lão chồng thì cười gượng khi vợ hỏi"con này xinh a nhi?" chứ còn ko bao giờ sờ mều, có chăng là lúc đẩy con mèo ra xa "bo đỳ" ngọc ngà của lao ấy

Lynyeu

Member
Vợ suốt ngày mong như thế thì anh định làm thế nào? Khi nào giải tán thì ới em với nhé :D

hoalinh

Member
Hôm nay up hình em thứ 3 được sinh trong đàn , tên gọi là Sen .......Sen là con gái duy nhất trong đàn 4 đứa kia đều là đực .Chụp mèo khó quá , ai có bí quyết gì ko vây

[/IMG]

hoalinh

Member
Vợ suốt ngày mong như thế thì anh định làm thế nào? Khi nào giải tán thì ới em với nhé :D
Em có đến bắt mèo con không .Các cháu rất xinh ...hihihihihihihhi <=== đủ 50 ky tự

Lynyeu

Member
Em có đến bắt mèo con không .Các cháu rất xinh ...hihihihihihihhi <=== đủ 50 ky tự
Nhà em đang nuôi 3 em mèo 3 em chó trong đó có một 1 em đang hi vọng là mang bầu anh ạ:D
Anh cho em địa chỉ em qua xem mèo với
Nhà anh gần cơ quan em :D

hoalinh

Member
Nhà tớ ở A4 Giảng Võ , phố Ngọc Khánh , đối diện số nhà 14 Ngọc Khánh , nhìn sang có cái ngõ đi vào cầu thang 2 .LynYeu qua luôn nhé

Lynyeu

Member
Nhà tớ ở A4 Giảng Võ , phố Ngọc Khánh , đối diện số nhà 14 Ngọc Khánh , nhìn sang có cái ngõ đi vào cầu thang 2 .LynYeu qua luôn nhé
12h30 hay 1h kém em chạy qua anh nhé:)...................

Boo Boo

Member
Đau khổ nhỉ? Tớ thì "đau khổ" ở chiều ngược lại: ông xã tớ lúc nào cũng nhăm nhăm mang mèo về cho tớ khi thấy tớ thích mèo. Chỉ thích thôi, không yêu đâu, he he...

hoalinh

Member
Thực ra thì mình giữ cho nhà cửa sạch sẽ , ko có mùi , chịu khó hút bụi thì cũng không sao , bx cũng ko kêu ca gì nhưng nhiều khi đi làm về mệt lại phải dọn dẹp....mệt chết đi được với lũ mèo

kokokiukiu

Active Member
Các bé xinh quá,tiếc là em không đủ tiêu chuẩn và điều kiện để đón 1 bé:(