• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một đàn mèo con sinh ngày 21/4

hoalinh

Member
Đồng ý , nó vừa mới đi trăng mật xong được 2 tuần giờ đã lại đòi gái rùi .Tệ thật

Lynyeu

Member
Đồng ý , nó vừa mới đi trăng mật xong được 2 tuần giờ đã lại đòi gái rùi .Tệ thật
Nhà em có 1 nàng 34 đang đòi zai anh ợi Mà chưa kiếm được chồng cho nàng
Ngày nào cũng nghe nàng ngao ngao mệt quá:(

hoalinh

Member
Nhà em có 1 nàng 34 đang đòi zai anh ợi Mà chưa kiếm được chồng cho nàng
Ngày nào cũng nghe nàng ngao ngao mệt quá:(
Vậy em cho nó đến nhà anh nhé ! .Trước khi update server anh sms lại cho em , ko biết em có nhận được chưa nhỉ

hoalinh

Member
anh oi meo nha minh de nuoi hay ban vay
co j oi em cau nhe
:)
Mèo nhà đẻ 5 con , có một con bán rùi ,còn 4 con em thích đến nhà chơi rồi thích chọn con nào thì chọn . ....Chúng nó nghich ngợm , leo trèo , phá phách nhảy choi choi như điên .Ăn uống tốt

sdt 0942090337

hoalinh

Member
Không thấy có chỗ sửa nội dung nhỉ .Tớ viết thiếu dấu " . " Em hôm nào qua nhà chơi thích con nào thì chọn

hoalinh

Member
Hôm trước cho nó đi trăng mật hai tuần , đây là lần đâu tiên nó xa nhà thế mà khi về nhà nó quên hết chẳng nhớ gì , quên cả người tình già và một đàn con .Nó khè khè .... hai cái mép cong lên , lộ hai răng nhọn trông thấy kinh khi tụi nó đoàn viên gia đình, ....Nó cứ như thể là về nhà mới , tự kỷ mất hai ngày không ăn chui vào xó xỉnh nằm , thỉnh thoảng kêu lên gọi tên người tinh mới của nó ...mu....n.....mu....n.., rồi gọi .. bi ...c...h......d .. iii e .p.....

Lynyeu

Member
Vậy em cho nó đến nhà anh nhé ! .Trước khi update server anh sms lại cho em , ko biết em có nhận được chưa nhỉ
Em không nhận được sms của anh. Hic
Cho em sang nhà chơi xem mấy bé mèo con với ạ :D

Lynyeu

Member
Hôm trước cho nó đi trăng mật hai tuần , đây là lần đâu tiên nó xa nhà thế mà khi về nhà nó quên hết chẳng nhớ gì , quên cả người tình già và một đàn con .Nó khè khè .... hai cái mép cong lên , lộ hai răng nhọn trông thấy kinh khi tụi nó đoàn viên gia đình, ....Nó cứ như thể là về nhà mới , tự kỷ mất hai ngày không ăn chui vào xó xỉnh nằm , thỉnh thoảng kêu lên gọi tên người tinh mới của nó ...mu....n.....mu....n.., rồi gọi .. bi ...c...h......d .. iii e .p.....
Anh nói thế này em lại thấy lo, Nhọ là em đi làm dâu hơn 1 tuần rồi về nhà có nhận ra mẹ không?

hoalinh

Member
Hôm nay tạm thời up hình đứa thứ 2 trong năm đứa , Nó tên là cốm , giới tính đực .Nó rất nghich ngợm , ăn khỏe và luôn là đứa đầu têu các trò cho những con khác leo trèo phá phách trong nhà .

[/IMG]

linhlamhn

Member
Anh ơi cho Bông đần nhà em nhận họ hàng với ;))
Có phải mèo mẹ chính là mẹ của Bông đần nhà em (ngõ Chính Kinh ấy ạ), nhớ lần trước qua nhà anh đã em em ấy rồi ... Nếu đúng thế thì buồn cười thật đấy , thằng Bông đần đã có một đàn con lúc nhúc giờ lại có một đàn em nữa :D

hoalinh

Member
Đúng rồi , mèo mẹ có nguồn gốc ở Chính Kinh đấy .Con đó nó chăm con rất khéo , khi mèo con đẻ ra mình chẳng phải làm gì cả chỉ có đứng xem , thậm chí hai đứa đầu tiên ra đời hai vợ chông không có ở nhà mà chẳng biết nó đẻ chính xác lúc mấy giờ .Khi về nhà nhìn ổ đã thấy hai con lông đã khô và bú ti mẹ tu tu ...

hoalinh

Member
Đồng ý .Nhưng bố của bông , xù .... ông nội gì gì đó là mèo 34 màu trắng muốt hiện ở khách sạn Bảo Sinh , bị giam cầm trong ngục với diện tích khoảng 1m 2 .Bé mèo trắng muốt 34 đó rất đẹp, mặt tịt giữa hai mắt và hai mép dầy dài ....Vì thế mà Xù mang gien của bố nó mới đẹp như ngày nay , lông màu trắng pha trộn với màu vàng lại ra màu kem ...... lạ thật

hoalinh

Member
Bé mèo 34 trắng đó , luôn đắt hàng , hoang dzam vô độ nên rất gầy ! .Muốn lấy giống phải đặt trước cả tháng .Mèo 34 nhà Hà An , Phương Chi ,cũng lấy giống ở đó .

hoalinh

Member
Có thời điểm nhà linhlamhn nuôi 11 con mèo con chưa kể mèo lớn , sao mà nuổi giỏi thế .Tháng đầu tiên nuôi tụi mèo con khá nhàn nhưng sang tháng thứ 2 sao mà vất kinh khủng luôn .Ăn uống , đái ỉa , tắm rửa ...... đúng là làm osin hầu hạ cho tụi nó

beheoxinhxan

Active Member
Có thời điểm nhà linhlamhn nuôi 11 con mèo con chưa kể mèo lớn , sao mà nuổi giỏi thế .Tháng đầu tiên nuôi tụi mèo con khá nhàn nhưng sang tháng thứ 2 sao mà vất kinh khủng luôn .Ăn uống , đái ỉa , tắm rửa ...... đúng là làm osin hầu hạ cho tụi nó
Thế nên chị Phù Dung lập topic ném đá đấy ạ. :D

linhlamhn

Member
anh ơi, hay là nhà em với nhà anh, rủ thêm nhà chị Nhung nữa đi cướp ngục giải cứu cho "ông nội" tụi nhỏ hả anh? Cho đại gia đình tụi nó (tam đại đồng đường quây quần) ;))
Nếu "chuộc" được "người đẹp" ra khỏi "lầu xanh" thì nhà em tình nguyện "phụng dưỡng" " ông nội" Ba tư mặt tịt luôn , giờ nhà em có 70m2 dành riêng cho mèo rồi , chúng nó sẽ không bảo giờ bị nhốt nữa ...

linhlamhn

Member
Thời kỳ đỉnh cao là 11 mèo con và 8 mèo lớn, úi giùi ui, chúng nó .... "bóc lột" mình kinh khủng , vụ dọn shit thì khỏi phải nói rồi ạ , mà tụi nhà em thì ôi thôi, đứa lớn đứa bé đứa nào cũng ăn ùm ụp , bao nhiêu cũng ăn , hạt cũng ăn, cơm ăn còn khỏe hơn , cá - thịt - rau ... hầm bà lằng - cứ cái gì mình ăn được là nó tẩn tất ... cho nên cái bãi phế thải của tụi nó thì ôi thôi , một đứa ị to bằng 3 đứa nhà khác ạ , cái này em " so sánh" rồi , đảm bảo ko ngoa ạ , thậm chí nói hơi thô chút là "chả kém người" đâu ạ ;))
Còn vụ ăn thì ối giời ơi , mặc dù không bao giờ để đói , kể cả đi làm cách nhà gần chục km nhưng buổi trưa vẫn cố gắng lết về nhà dọn dẹp với cho ăn , nhưng mà anh biết không, bọn nó cứ thấy cái mặt mình thò vào là nhao nhao lên, đứa lớn thì giơ tay: "cho em miếng nữa, đi, nào, em đói quá" , đứa bé thì giờ chân: "cho con miếng, đi, nào, con đói" . Rồi đổ canin xuống thì: "ào, ào, ào" , ụp xoẹt vài phát hết veo luôn , sợ không chịu được ...
Kinh nghiệm thì nhiều , nhưng kể ra đây thì có bạn lại sợ nuôi mèo đẻ, lại đem mèo nhà mình đi "xử lý" hết thì mình lại có tội với loài mèo :D
Tuy nhiên, nhắn nhủ với các bạn đang có ý định cho mèo đẻ là, ngoài những vất vả trên thì nuôi mèo đẻ còn thu được rất nhiều niềm vui và hạnh phúc, cái vất vả nó giống như việc mình đầu tư công sức ấy , rồi lúc mình chăm sóc nó thấy nó lớn từng ngày, rồi cân nữa chứ , thấy chúng nó lớn lên, rồi chạy nhảy... nói chung là rất thích .... cho nên mặc dù vất vả nhưng mình vẫn tự nguyện làm hết , kể cả là bỏ cả vụ đi du lịch 30/04 để ở nhà chăm chúng nó , mình ví dụ thế ;)) . Mình viết theo suy nghĩ nên hơi lủng củng :D...

Anh Dũng suy nghĩ vụ đi giải cứu "ông nội bọn trẻ" nhé!