• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

linhlady

Member
Nếu nhà a chị tin tưởng thì có thể mang qua nhà em ạ. nhà e 30m chắc cũng đủ cho cháu nó chạy nhảy. :D. nhà e ở Đê La Thành, gần Kim Mã ạ:D

Kún¥êu

Member
- Cuối tuần này bố mẹ Kún đi du lịch Đà Nẵng cùng gia đình Bơ Sữa ^^! 2 nhà cũng chả hẹn hò gì nhau đâu , nhưng tối qua thật tình cờ và bất ngờ khi bố Bơ Sữa nhắn tin gửi mèo để đi Đà Nẵng . Thế là 2 gia đình tay bắt mặt mừng rồng rắn hướng tới Đà Nẵng thân yêu luôn <:p .
- Vấn đề nan giải nhất ở đây là đàn mèo nhà Bơ Sữa ai sẽ trông hộ trong mấy ngày nghỉ bây giờ . Bà con khối phố đi ngang qua đây có điều kiện thì nuôi dùm mấy bé mèo dễ thương mấy ngày cuối tháng giúp mình với . Đảm bảo khi 2 gia đình đi về sẽ mua thật nhiều hải sản , quà tặng để hậu tạ ạ :-*
Nếu nhà a chị tin tưởng thì có thể mang qua nhà em ạ. nhà e 30m chắc cũng đủ cho cháu nó chạy nhảy. :D. nhà e ở Đê La Thành, gần Kim Mã ạ:D
cảm ơn cô linhlady rất nhiều ạ. Nhà cháu sẽ liên lạc với cô sớm nhất để gửi mèo trong mấy hôm . Mẹ cháu cũng không cần điều kiện chăm sóc đâu cô ạ, chỉ cần hàng ngày cô cho mèo ăn là đủ rồi . Về vấn đề chi phí ăn uống sinh hoạt mẹ các cháu sẽ lo đầy đủ trong vòng mấy nên cô không phải lo đâu ạ .

linhlady

Member
Nếu tiện thể chị mang mấy đứa đến thì trở luôn cho e 5 bịch cat Meo nữa ạ. địa chỉ nhà e là số 3 - ngõ 1130 Đê La Thành. Điều kiện chăm sóc nhà e thì cũng bình thường thôi ạ.chủ yếu là ăn uống ngủ nghỉ dưỡng sức cho osin vần vò.;;) sdt của e Linh: 0944 618 816.

tenchil

Member
Ừ chị cũng sốt ruột muốn về để gặp Ki&Mi . Nhớ 2 đứa quá :((
Mi nó ăn khỏe lắm chị ạ, ăn cũng phải ngang ngửa Xám ý, mà rất chi là đanh đá cá cầy cơ. Hôm nay em thử thả cu Xám ra xem tụi nó đại chiến đến bao giờ thì chán, kết quả là đuổi nhau lên tầng 3 rồi "Ngoéo !!!!!! Ngoèo !!!!!!". Mẹ em cứ rối rít "Kìa, lên hòa giải đi kìa". "Kệ nó, tí nữa là chán ngay ý mà mẹ". "Chán đâu mà chán" rồi tất tả chạy lên "Mèo! mèo!" =))
Tình hình là rất tình hình, Mi với Xám giờ không còn là đôi bạn thân 8->

linhlady

Member
Mi nó ăn khỏe lắm chị ạ, ăn cũng phải ngang ngửa Xám ý, mà rất chi là đanh đá cá cầy cơ. Hôm nay em thử thả cu Xám ra xem tụi nó đại chiến đến bao giờ thì chán, kết quả là đuổi nhau lên tầng 3 rồi "Ngoéo !!!!!! Ngoèo !!!!!!". Mẹ em cứ rối rít "Kìa, lên hòa giải đi kìa". "Kệ nó, tí nữa là chán ngay ý mà mẹ". "Chán đâu mà chán" rồi tất tả chạy lên "Mèo! mèo!" =))
Tình hình là rất tình hình, Mi với Xám giờ không còn là đôi bạn thân 8->
Thì nó quên mùi nhau rồi đó em,cứ để cho chúng nó đánh nhau đi, nhưng em cũng nên nói chuyện là đây là ai, là ai... rồi chúng nó nhanh quen lại thôi. như con Jin nhà chị, bị 4 con mèo khác đến chiếm đất, chiếm mẹ, nó gừ cả chị, không cho chị bế. thế mà 2 hôm sau chúng nó vật nhau, đùa nhau ầm ầm. cả con lớn con bé, ăn chung uống chung, ị chung hết ấy

lululubu

Active Member
Người ơi, bh về thì ship sang cho em 5 bao cát nhớ, em mỏi mòn chờ đợt hàng mới rồi ý. Dạo này 2 đứa nhà em cnó xài như bố làm tỷ phú nên em nông nỗi lắm. 3kg Fit32 mà ăn hùng hục cũng đc 1 nửa rồi. Tiện thể là nhờ có lược mà mỗi ngày em được 1 búi lông=)).

X

xuka3691

Guest
Người ơi, bh về thì ship sang cho em 5 bao cát nhớ, em mỏi mòn chờ đợt hàng mới rồi ý. Dạo này 2 đứa nhà em cnó xài như bố làm tỷ phú nên em nông nỗi lắm. 3kg Fit32 mà ăn hùng hục cũng đc 1 nửa rồi. Tiện thể là nhờ có lược mà mỗi ngày em được 1 búi lông=)).
kiếm mảnh vải rồi nhồi vào đi chị, biết đâu sau này lại thành đại gia bán gối. gối bằng lông mèo e chưa thấy ở đâu bán, giờ mình phát minh ra khéo lại hót hàng

Kún¥êu

Member
Nàng Ky xinh

- Lâu lắm rồi Kún yêu mới vào xây nhà, tại thời gian qua Kún thì chuyển đổi nhà cửa và mèo con đã sang nhà mới hết rồi. Mèo Mi bỏ mẹ Kún đi lên thiên đường, nên mọi tình cảm và quan tâm của mẹ Kún tập chung hết cho nàng KyKyO ( tên gọi là Ki) . Sau khi chửa đẻ xong Ki được tẩm bổ nhiệt tình nên dạo này béo mũm mĩm, nó biết mình là cái rốn vũ trụ rồi nên cô nàng cũng đỏng đảnh và kiêu kì lắm. Thôi thì nhà có mỗi con mèo không chiều nó thì chiều ai bây giờ ( Nguồn :Lulububu)
- Nhìn con bé bụ bẫm đáng yêu nên mẹ Kún cho Ki đi thi pet icon kiếm giải thưởng để đi từ thiện cho những bé mèo lang thang cơ nhỡ tại Hn, càng thi càng thấy tiêu cực, ngày đầu còn hào hứng, nhưng về sau thấy ảo quá nên mẹ Kún bắt đầu lung lay ý chí. Các bạn dự thi muốn lọt vào vòng trong thì toàn tự sướng nạp coin rồi tự bình chọn cho mình. Những bé mèo tuyệt đẹp như tai cụp, ALN thì lại không được bình chọn . Thậm chí có những người chủ ngoài độ tuổi dự thi còn cho mượn mèo để đi thi :( .
- Híc nói nhiều quá rồi , thôi thì mời các bạn nghía 1 số píc mẹ Kún tự tay chụp và chú Minh đì-zai cho Ky nhé :

linhlady

Member
Lúc đầu e không biết, nghe tên Kykyo lạ hoắc thế là chưa vote cho Ky được, thôi thì từ giờ dốc toàn bộ sức lực cho cháu gái xinh nào. mà lại nạp được coin hả c? c biết cách thì chỉ e để e làm. giờ e mới biết cách lập nhiều njk rồi vào vote thôi ;))

Kún¥êu

Member
- Lâu lắm rồi Kún yêu mới vào xây nhà, tại thời gian qua Kún thì chuyển đổi nhà cửa và mèo con đã sang nhà mới hết rồi. Mèo Mi bỏ mẹ Kún đi lên thiên đường, nên mọi tình cảm và quan tâm của mẹ Kún tập chung hết cho nàng KyKyO ( tên gọi là Ki) . Sau khi chửa đẻ xong Ki được tẩm bổ nhiệt tình nên dạo này béo mũm mĩm, nó biết mình là cái rốn vũ trụ rồi nên cô nàng cũng đỏng đảnh và kiêu kì lắm. Thôi thì nhà có mỗi con mèo không chiều nó thì chiều ai bây giờ ( Nguồn :Lulububu)
- Nhìn con bé bụ bẫm đáng yêu nên mẹ Kún cho Ki đi thi pet icon kiếm giải thưởng để đi từ thiện cho những bé mèo lang thang cơ nhỡ tại Hn, càng thi càng thấy tiêu cực, ngày đầu còn hào hứng, nhưng về sau thấy ảo quá nên mẹ Kún bắt đầu lung lay ý chí. Các bạn dự thi muốn lọt vào vòng trong thì toàn tự sướng nạp coin rồi tự bình chọn cho mình. Những bé mèo tuyệt đẹp như tai cụp, ALN thì lại không được bình chọn . Thậm chí có những người chủ ngoài độ tuổi dự thi còn cho mượn mèo để đi thi :( .
- Híc nói nhiều quá rồi , thôi thì mời các bạn nghía 1 số píc mẹ Kún tự tay chụp và chú Minh đì-zai cho Ky nhé :

Lúc đầu e không biết, nghe tên Kykyo lạ hoắc thế là chưa vote cho Ky được, thôi thì từ giờ dốc toàn bộ sức lực cho cháu gái xinh nào. mà lại nạp được coin hả c? c biết cách thì chỉ e để e làm. giờ e mới biết cách lập nhiều njk rồi vào vote thôi ;))
- Thì toàn những là nạp coin tự sướng mà Linh :( , mà thôi không nói đến thi thố nữa.
- Chủ nhật này chị đi off line hội yêu chó Bắc Ninh, cô Linh có đi với chị không ?

linhlady

Member
- Thì toàn những là nạp coin tự sướng mà Linh :( , mà thôi không nói đến thi thố nữa.
- Chủ nhật này chị đi off line hội yêu chó Bắc Ninh, cô Linh có đi với chị không ?
E về miền núi quê e mất rồi ;)) . với cả nhà e nuôi mỗi 1 e Phốc, nó mà đi off chắc mấy đứa khác đợp 1 miếng là hết ah :))

Sáng mấy giờ chị đến BN thế? e nhờ a e ra lấy hạt về cho bọn trẻ con ăn, hôm qua chúng nó bị ăn cơm, cả đêm e bị 2 đứa nhào bột trong chăn mất ngủ luôn :((

huongthu

Member
Mi nhà chị giống hệt Mon nhà em, nhưng Mon nhà em đi mất rồi :((. Nhìn Mi nhà chị em càng nhớ nó hơn :((

Kún¥êu

Member
Chị mua Mi nhà chị ở Bùi Xương Trạch( njck diễn đàn là :pxjnh hay sao ấy), nhà chị ấy 1 năm mèo đẻ 4 lượt không hơn không kém . Đàn nào cũng có 1 hoặc 2 con như con Mi nhà chị và con Mon nhà em. Tuy Mi là mèo lai lung tung, tính tình lại đanh đá nhưng mà chị vẫn luôn thương yêu nó nhất nhà ( cả khi nó đã ở trên thiên đường ) . Con Mon nhà em nếu cho đi lấy giống chắc chắn sẽ đẻ ra rất nhiều mèo con đủ màu sắc đẹp lắm .

Kún¥êu

Member
E về miền núi quê e mất rồi ;)) . với cả nhà e nuôi mỗi 1 e Phốc, nó mà đi off chắc mấy đứa khác đợp 1 miếng là hết ah :))

Sáng mấy giờ chị đến BN thế? e nhờ a e ra lấy hạt về cho bọn trẻ con ăn, hôm qua chúng nó bị ăn cơm, cả đêm e bị 2 đứa nhào bột trong chăn mất ngủ luôn :((
Mai hội yêu chó Bắc Ninh chỉ đi cafe thôi, không cho mem được mang chó theo off. Ở Bắc Ninh chị nuôi 1 con chó cái, nó đẻ ra 4 con chó con được gần 2 tháng tuổi nhìn mũm mĩm xinh lắm, chị tính cho nhưng nghĩ chúng dễ thương quá nên thôi giữ lại nuôi hết. Cô Linh có thời gian rảnh thì đi off cùng chị nhé, hình như lần off này có mỗi mình chị là gái nên cũng hơi ngại .

Link Map

Member
Ly còi lại vào thăm mẹ đây, dạo này ly còi điệu lắm lắm.Em cũng không hiểu sao nó lại thay đổi tính nết,lúc trước thì nghịch như giặc, giờ thì lúc nào cũng nũng nịu rất buồn cười.

Thêm 1 cái ảnh rất hư đốn, lớn tướng rồi mà vẫn bú tí mẹ, chẹp chẹp

gaquandui

Member
e cũng nản quá rồi :( Peticon thì vòng 2 chắc trong tay . Nhưng về King & Queen thì e nản quá , lúc nào mình cũng là người đuổi theo sau. :(
Thực sự năm nay thi là mua giải thì đúng hơn . Tiếc cho những chú mèo đẹp mà ko được vào vòng trong vì cái kiểu vote như này ! điển hình là chú mèo Hei Hei mà chị Bích nói ở trên :

thôi thì năm sau nghỉ và cạch cái bọn Mương 14 ra chị ơi :)

ecklee

Member
Hôm nay được cộng 1000coins đó chị :)) chị vào vote đi :)) mấy em mèo lên nhanh quá.. Bỉm nhà em cũng đang xuống cuối dần dần rồi :))