• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

Lynyeu

Member
Hi hị Mùng 1,2,3 tháng 7 em khai trương cưa hàng . Hôm đó không tặng quà cáp gì đâu mà sẽ sale off giá sock cho bà con đến hốt . Khuyến mãi chỉ áp dụng cho khách đến cưa hàng mừng khai trương . Mấy hôm đó là cuối tuần mời gia đình Bơ Sưa đến chung vui cùng gia đình Kún yêu nhé :X
vậy là có lịch chính xác rồi, nhà cháu đợi cô cố đến hôm đó vậy
Nghe đồn cát sắp khan hàng ạ?

Sheryl

Active Member
Nhà cháu tới 1,2,3 tháng 7 mới tới trả tiền bao 15kg vưa rồi thì có được saleoff như mua hôm đấy không ả

K

Kún¥êu

Guest
Tình hình nhà Kun' soạn thảo văn bản cãi cựa up sọt lên đây cả nhà thêm mắm dặm muối vào cho :)).
Cái vụ này mình chưa giải quyết được vì đi vắng suốt , cũng định làm to lên để dằn mặt hàng xóm nhưng sau 1 đêm suy nghĩ thấy nhà sắp chuyển rồi nên nín nhịn đi 1 chút cho êm ấm .
vậy là có lịch chính xác rồi, nhà cháu đợi cô cố đến hôm đó vậy
Nghe đồn cát sắp khan hàng ạ?
He he cô hôm đó nhớ đến nhé .

Chỉ mời nhà Bơ Sữa thôi hơ?? ghen tị cấp 1. :|
Ôi trời ơi sắp làm hàng xóm với nhau tới nơi rồi sao em lỡ cho anh và Ngọc ăn bánh bơ được . Em đang tính hôm khai trương làm 1 bữa tiệc gì đó nho nhỏ cho hội chúng mình ngồi được lâu lâu .

Đúng đó không thấy mời nhà khác chỉ mời mỗi nhà Bơ Sữa thôi, cáu rồi đấy!
Anh trai thân mến , em làm sao quên khách V.I.P này được , anh cứ chuẩn bị tinh thần đem theo nhiều $$$ đến mua hàng hôm em giảm giá để về dùng từ nay đến cuối năm là hợp lý nhất .

Nhà cháu tới 1,2,3 tháng 7 mới tới trả tiền bao 15kg vưa rồi thì có được saleoff như mua hôm đấy không ả
Hôm đó nhà bên ấy cứ đến trả tiền hàng , mẹ cháu sẽ có khuyễn mãi hấp dẫn . Yên râm không sợ thiệt , chỉ sợ không sang thôi .

tenchil

Member
Ui, chị khai trương cửa hàng đúng lúc em thi Đại học thế kia thì làm sao sang xí xớn ít hàng giảm giác được :((

Mimi83

Member
Bích ơi, mở cửa hàng rồi thì có giao hàng tận nhà nữa không đấy ? Nếu không thì gay go to vì mình làm sao mà chở nổi bao hạt 15 kg với 5 túi cát bây giờ ?:confused:

Lycoi

Con gái vào chào mẹ ah.Con gái còn bé bỏng nên mẹ cho ở chung nhà với mẹ nhé, lúc nào con gái đi lấy chồng con gái sẽ xin ra ở riêng :)

Ngày đầu tiên về nhà đã chạy khắp nhà chị ạh, chẳng sợ gì .Hôm đầu em sợ chưa quen nhà đi vệ sinh linh tinh nên không dám cho vào phòng ngủ cùng thế mà mọi người vừa lên phòng là cũng chạy cầu thang lên theo, đứng ngoài cửa kêu meo meo, thế là cho vào ngủ cùng :)

Hôm bé chưa về nhà mọi người nghe kể về bé nên thống nhất đặt tên là Ly còi từ trước khi bé về , h người thì gọi lucky người thì goi ly còi, tên xấu cho dễ nuôi :)

EM đang thi bận quá không xây nhà cho ly còi được, cho ở ké nhà mẹ vậy ;))

Kún¥êu

Member
Tự nhiên nhìn ảnh con gái và nhìn ảnh bé lucky được sống sung sướng , mình lại rơm rớm nước mắt . 4 đứa bé được chuyển sang những ngôi nhà mới sống hạnh phúc hơn cả những gì mình tưởng tượng . Gọi điện hỏi thăm , cũng như đến thăm non nhìn các con ăn ngoan ngủ tốt, đi nặng nhẹ đúng chỗ , lại còn được các thành viên trong gia đình yêu thương nâng niu chăm sóc cẩn thận làm mẹ Kún vô cùng hãnh diện và mãn nguyện . Cảm ơn cô An ( mẹ bé Đầu đinh ) , cô Trang ( mẹ bé Pắp pơ ) , cô Thảo ( mẹ bé Mun ) , và cô Phương ( mẹ bé Lucky ) đã tiếp quản thật xuất sắc nhiệm vụ làm mẹ của lũ mèo con . Mong các cô trong thời gian tới tiếp tục phát huy bản chất bà mẹ Việt Nam nhé .

Hi hị Mùng 1,2,3 tháng 7 em khai trương cưa hàng . Hôm đó không tặng quà cáp gì đâu mà sẽ sale off giá sock cho bà con đến hốt . Khuyến mãi chỉ áp dụng cho khách đến cưa hàng mừng khai trương . Mấy hôm đó là cuối tuần mời gia đình Bơ Sưa đến chung vui cùng gia đình Kún yêu nhé :X
ớ thế có nhận ship hộ ko chị =) định xách tầm chục bao cát cơ mà em chở về ko nổi ;)

Kún¥êu

Member
Sáng nay chộp được 1 bức ảnh khá ấn tượng của Mọt sách :

Mình tìm được 1 số thông tin về chữ M trên trán 1 số con mèo khá thú vị : "
Người Ai cập tin rằng chữ "M" trên trán mèo diễn tả hình dáng con bọ hung thiêng liêng trong khi truyền thuyết người Thiên chúa giáo thì lại cho rằng dấu tích này là của Trinh nữ Mary, người đã cầu xin một con mèo giết chết con rắn độc được thế lực ma quỷ mang đến để cắn con của chúa Kitô nằm trong nôi. Trong một phiên bản có liên quan của văn học dân gian Kitô giáo, con của chúa Giê-su nằm trong máng cỏ và run rẩy vì giá lạnh. Nhận được lời báo của Chúa, một con mèo mướp mẹ đã đến nằm cạnh để sưởi ấm cho đứa trẻ. Để tỏ lòng biết ơn, Mary đã vuốt trán con mèo và đánh dấu bằng một chữ M .

suki8x

Member
chị Bích ơi
Xuka nhà em dạo này ăn khỏe hơn rồi
nó chỉ toàn ăn hạt
nhưng mà nó đi phân nát lắm
ko biết có vấn đề gì ko
nó chửa mà nó nhảy bắt ruồi với gián rất ác
em ngăn cũng ko đc

Kún¥êu

Member
Đi phân nát nguyên nhân đầu tiên nghĩ đến là do nhiễm giun sán nặng . Em kiểm tra xem trong vòng 2 tháng vừa qua đã tẩy giun cho mèo chưa ? Nếu chưa tẩy giun em hãy mua thuốc tẩy giun exotra ( an toàn cho bà bầu ) về tẩy nhé 5 viên cho 5 kg thịt . Bao giờ nó đẻ xong thì tẩy bằng thuốc sanpet ( cái này chuyên về tẩy sán ) . Việc mèo chửa chạy nhảy em cứ để nó thoải mái đi , miễn sao đừng để nó sợ hãi hay vận chuyển nó đi lại bằng tàu xe , hoặc trèo cao bị ngã . Mèo chửa cũng bị nghén nên thôi đành phải chiều nó thích ăn gì thì cho ăn no em à 1 mèo khoẻ nhiều người vui mà. :)

maihuongt91

Member
Đi phân nát nguyên nhân đầu tiên nghĩ đến là do nhiễm giun sán nặng . Em kiểm tra xem trong vòng 2 tháng vừa qua đã tẩy giun cho mèo chưa ? Nếu chưa tẩy giun em hãy mua thuốc tẩy giun exotra ( an toàn cho bà bầu ) về tẩy nhé 5 viên cho 5 kg thịt . Bao giờ nó đẻ xong thì tẩy bằng thuốc sanpet ( cái này chuyên về tẩy sán ) . Việc mèo chửa chạy nhảy em cứ để nó thoải mái đi , miễn sao đừng để nó sợ hãi hay vận chuyển nó đi lại bằng tàu xe , hoặc trèo cao bị ngã . Mèo chửa cũng bị nghén nên thôi đành phải chiều nó thích ăn gì thì cho ăn no em à 1 mèo khoẻ nhiều người vui mà. :)
Thế mà hôm qua em đi hỏi bác sĩ, anh í dặn uống men tiêu hóa nữa cơ chị ak

jackie09

Member
bé Út màu lông xám xám nhìn yêu quá đi mất. Mình rất thích bé nào màu xám và màu nâu nhá:)

lululubu

Active Member
Chị Bích ời, mai có khuyến mãi khuyến miếc gì không thì em qua chứ con nhà chị ăn xiêu đình đổ chùa nhà em rồi đấy nhá, thịt gà cứ bóc ra là xông vào ăn hơn nửa bát, làm mỗi lần cho cháu ăn là phải ngồi rình, sợ ăn nhiều quá thì đi lỏng. Đã thế lại còn lập hội phá hoại, chuyên môn trèo tường leo cửa sổ, nhưng trình còi nên rất hay ngã vào bát nước :(.

Kún¥êu

Member
Hu hu do dạo này không thường xuyên ở nhà cũ người thu tiền net đến mấy lần không thu được nên dạo này nhà bị cắt nét :(( Có mấy pic chụp ảnh đàn mèo muốn up lên cho bà con thưởng thức khen chê mà không up được. Thôi hẹn bà con khối phố nhân dịp khai trương qua trực tiếp nhà mình để chung vui cùng gia đình nhé .

Kún¥êu

Member
Chị Bích ời, mai có khuyến mãi khuyến miếc gì không thì em qua chứ con nhà chị ăn xiêu đình đổ chùa nhà em rồi đấy nhá, thịt gà cứ bóc ra là xông vào ăn hơn nửa bát, làm mỗi lần cho cháu ăn là phải ngồi rình, sợ ăn nhiều quá thì đi lỏng. Đã thế lại còn lập hội phá hoại, chuyên môn trèo tường leo cửa sổ, nhưng trình còi nên rất hay ngã vào bát nước :(.
Bọn nhà chị có cái bệnh là đã ăn là ăn nhiệt tình , ăn đến sứt bát mẻ chén mới dừng lại . Chính vì cái tội ăn tham đó mà mấy đứa bị té re thập tử nhất sinh nhưng vẫn chưa chừa . Do sinh ra tại 1 gia đình đông anh em , nên bọn nó bon chen nhau từng miếng cơm manh áo ghê gớm lắm , lúc bình thường chơi đùa nhau vui vẻ hạnh phúc , đến lúc đem bát thức ăn vào là y như rằng con nọ gừ con kia, con chị tát con em , thằng anh tranh cướp của thằng em từng miếng thịt miếng cá . Thôi cô mắc phải cái nghiệp làm nô lệ cho bọn lông lá 4 chân rồi thì cứ vui vẻ nốt quãng đời làm nôlệ còn lại đi , số phận chị cũng không khác cô là mấy đâu .

Kún¥êu

Member
Hôm qua thằng Buni làm cả nhà 1 phen sợ vãi linh hồn khi chạy nhảy và bị ngã . Chụp được cái ảnh thằng bé mặt ngầu thật đáng ghét :
[
IMG]http://i944.photobucket.com/albums/ad282/k_u_n_y_e_u/DSC_0040.jpg[/IMG]

Tha thẩn ngồi bên chậu nước làm gì đó Bunni ơi !
Sắp tới cũng phải tính dần chuyện chuyển nhà cho 2 đứa cuối cùng là kitty & Bunni , bọn nhỏ đi hết rồi thì đem Ki & Mi đi triệt sản để cho 2 đứa béo tốt khỏe mạnh .