• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mình cũng xin 1 slot để giới thiệu Kai & Boi nhà mình :X

hellion77

Member
Đầu tiên là cháu Boi đuôi vẹo vừa tròn 2 tháng 2 ngày tuổi :D

Boi rất chi là nghịch ngợm và có hơi đanh đá trong chuyện ăn uống tý :p nhưng lại rất tình cảm :X Lúc nào mình buồn, ngồi tâm sự vs Boi là Boi thường là leo lên mặt, nhìn mình 1 lúc rồi thơm má & mắt như là an ủi mẹ vậy. Chỉ thế thôi là mình thấy vui lắm, thấy hết cả buồn khổ à >:D<

Tiếp đến là Kai tai to.

Mình ko biết chính xác tuổi của Kai nhưng trông Kai cũng nhỏ nhỏ tầm Boi, to hơn Boi chút xíu nên mình đoán tầm hơn 2 tháng - 3 tháng. Kai hơi nhát người so với Boi nhưng ở cùng được gần 1 tuần thì cháu cũng quen hơn và cũng ngoan ngoãn lắm :X

Sau 1 tuần chung sống thì 2 cháu đã chịu ngủ cùng nhau rất tình cảm. Mình thực sự may mắn khi có được 2 đứa. Nhờ có chúng mà mình ko còn có thời gian để nghĩ ngợi những chuyện ko đâu, đau đầu những cái vớ vẩn nữa. Cuộc đời thật là đẹp !!!
Yêu Boi & Kai lắm :x:x:x

zorba_meow

Active Member
Đáng yêu quá, không có màu lông chắc nhầm tưởng hai đứa sinh đôi đấy bạn ạh. Có điều mắt Boi to hơn Kai một tẹo thôi >:D<

hellion77

Member
:D Cảm ơn Zorba. Boi được cưng chiều từ nhỏ, luôn đc yêu thương, chăm sóc nên cháu lúc nào cũng vui vẻ, hoạt bát :X Kai có lẽ bị lạc mẹ, lúc đầu tớ mới đưa về nhà, Kai lúc nào trông cũng cứ buồn buồn thế nào ý. Rồi ngủ lúc nào cũng cảnh giác, hơi động nhẹ tý thôi là tỉnh ngay, chả bù cho Boi, ngủ là bất biết trời đất chi hết á :)) Được cái 2 đứa dễ bảo, lại tình cảm nên cũng lấy được lòng bố tớ. Bố tớ khó tính, lúc đầu chửi lên chửi xuống vì tội đưa mèo về, cơ mà giờ thì lại có vẻ thích thú rồi (mặc dù mồm thì vẫn cứ chửi đều :)) )

zorba_meow

Active Member
:D Cảm ơn Zorba. Boi được cưng chiều từ nhỏ, luôn đc yêu thương, chăm sóc nên cháu lúc nào cũng vui vẻ, hoạt bát :X Kai có lẽ bị lạc mẹ, lúc đầu tớ mới đưa về nhà, Kai lúc nào trông cũng cứ buồn buồn thế nào ý. Rồi ngủ lúc nào cũng cảnh giác, hơi động nhẹ tý thôi là tỉnh ngay, chả bù cho Boi, ngủ là bất biết trời đất chi hết á :)) Được cái 2 đứa dễ bảo, lại tình cảm nên cũng lấy được lòng bố tớ. Bố tớ khó tính, lúc đầu chửi lên chửi xuống vì tội đưa mèo về, cơ mà giờ thì lại có vẻ thích thú rồi (mặc dù mồm thì vẫn cứ chửi đều :)) )
nhà bạn cho mèo hoang về nhà thì hay thật, mình cũng muốn thế nhưng nhà phản đối rất kịch liệt, đến khi mang mèo tây về thấy ngồ ngộ nên cho qua nhưng mẹ mình vẫn cứ lèm bèm mãi vì 2 đứa nó quậy quá xá :| Kai có lẽ do sống ở ngoài nên cái gì cũng phải dè chừng chứ không phải như Boi, kể cũng tội bé Kai nhỉ, nhưng đc bạn nhặt về chăm sóc và yêu thương thì bé nó sẽ bớt đi tính đó vì cảm thấy an toàn và đc che chở, chỉ sợ lớn lên lại mang tính thích đi chơi rong thì khổ bạn ạ [-O<

lululubu

Active Member
Sao bạn để bé ngủ được trong cái cốc hay vậy, mèo nhà mình nó chả chịu nằm yên 1 chỗ gì, nhiều lúc muốn tạo dáng chụp ảnh cho có tí mà nhìn nản hẳn :(

hellion77

Member
@Zorba_meow: Thực ra tớ đem mèo về chả thông báo trước gì đâu, toàn chém trước tấu sau thôi :D Tớ đem Kai về lau qua mặt mũi, tai và tay chân cho đỡ lem nhem rồi bảo với bố là "bạn con cho". Chứ hé răng bảo là mèo hoang thì cứ gọi là... thôi rồi lượm ơi :)) Thằng cu từ hôm về, tớ nhốt trong nhà suốt, ko cho ra ngoài. Mấy hôm nay mở cửa nhưng mẹ ko ra ngoài là cu cậu cũng ko dám thò chân ra khỏi cửa. Phải nói là Kai rất ngoan, dù hơi còn "giang hồ" tý cơ mà ko sao, vẫn đáng yêu lắm :x
@lululubu: Ảnh Boi nằm trong cốc là của bạn chủ cũ chụp bạn ạ :D Nhưng thằng nhóc này ngủ thích lắm, cứ đang ngủ mà bê ra chỗ khác, đặt xuống vuốt ve 1 lát là mắt lại từ từ khép dần :))

linhlamhn

Member
2 đứa nó đang tuổi ăn tuổi ngủ mà, nhìn Boi nhang nhác giống Tom nhà linhlam. Chuyện của Xu, cảm ơn em đã quan tâm nhé :x

zorba_meow

Active Member
Uầy, bạn giống mình thế nhỉ, cũng toàn bảo bạn cho cả thôi. Do ở sài gòn này nên giá trị mèo ta và mèo tây ngang nhau nên không ai đặt nghi vấn về chuyện này. Coi như tạm thời mình qua trót lọt. Chỉ đang khổ con bé "bạn nhờ giữ giùm vài tuần", nhà mình cứ nghĩ ở tạm nên thôi, ờ, tạm thôi, sắp hết thời gian nên mình cũng không biết tính kế sao nữa :-s aiyaya.. Mà Kai thế chắc sẽ ngoan, hope so. Mình cứ sợ bé quen chân đi thì lại :-ss mẹ Hellion nhớ "bảo quản" bé cho kỹ nhé ^^ Mẹ Hellion up thêm vài tấm cho cô chiêm ngưỡng hai nhóc tì này với nào :-*

hellion77

Member
2 đứa nó đang tuổi ăn tuổi ngủ mà, nhìn Boi nhang nhác giống Tom nhà linhlam. Chuyện của Xu, cảm ơn em đã quan tâm nhé
Hi. Đâu có gì đâu chị, mọi người ai cũng thương Xu cả mà :x Thằng cu Boi nhà em nó còi quá chị ạ, cho ăn gì cũng chỉ được 1 tý là chán, 2 tuần mà nhớn được có mỗi 1 tẹo :( Thằng Kai thì ăn như thụi, từ hôm tẩy giun xong đến giờ chưa được 1 tuần mà nó đã béo lên trông thấy, giờ chả giống "giang hồ" nữa rồi, giờ như cậu công tử bột í chị ạ :))

Uầy, bạn giống mình thế nhỉ, cũng toàn bảo bạn cho cả thôi. Do ở sài gòn này nên giá trị mèo ta và mèo tây ngang nhau nên không ai đặt nghi vấn về chuyện này. Coi như tạm thời mình qua trót lọt. Chỉ đang khổ con bé "bạn nhờ giữ giùm vài tuần", nhà mình cứ nghĩ ở tạm nên thôi, ờ, tạm thôi, sắp hết thời gian nên mình cũng không biết tính kế sao nữa :-s aiyaya.. Mà Kai thế chắc sẽ ngoan, hope so. Mình cứ sợ bé quen chân đi thì lại :-ss mẹ Hellion nhớ "bảo quản" bé cho kỹ nhé ^^ Mẹ Hellion up thêm vài tấm cho cô chiêm ngưỡng hai nhóc tì này với nào :-*
Cứ gọi tớ là Heo cũng được. Ở nhà mọi người toàn gọi thế. Hôm ông anh họ sang chơi bảo "nhà mày giờ như cái sở thú rồi, nuôi 1 con heo với 2 con mèo" =)) Mẹ Heo cảm ơn cô Zorba đã quan tâm đến cháu Kai nhé :x

hellion77

Member
Sau đây thì xin được giới thiệu thêm 1 vài hình ảnh ngẫu hứng của mẹ Heo :))

Cháu ngây thơ, cháu hồn nhiên :D
Cục bông nhỏ :x

"Rình mò gì trên đấy đấy Boi???" :-/
"Đâu ạ, em rình mò gì đâu..." :-o
"Em chỉ tạo dáng tý thôi mà!!!" :x

Câu chuyện của Boi & Kai:
Kai: Boi, có con gián to chưa kìa o_o
Boi: Đâu đâu? Đâu a?
Kai: Đấy, thấy chưa. To ko? Nó phải to bằng cái lọ sơn móng tay của mẹ béo ấy nhể?
Boi: Công nhận to thật. Màu cũng giống màu cái lọ ấy chứ :))
Kai: Nhìn nó cũng "ngon" đấy chứ >:)
Boi: Xuống vờn chơi tý đi anh. Mấy khi... :))
Kai: Thôi, xin chú. Anh ko ham. Nhìn "ngon" thế thôi chứ vớ vào là bốc mùi điếc mũi. Vờn rồi tý mẹ béo lại vần ra tắm thì mệt =.=
Boi: Thôi, nó chạy mất rồi còn đâu. Tại anh nói nhiều quá đấy. Cơ mà anh nói cũng có lý. Thôi tha cho nó vậy =))

Mẹ cháu xin tạm dừng ở đây :D

linhlamhn

Member
Mà sao em không tẩy giun cho cả Boi luôn, tẩy giun xong rồi chịu khó nịnh chúng nó ăn là béo ngay ...;;)

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Câu chuyện của Boi & Kai:
Kai: Boi, có con gián to chưa kìa o_o
Boi: Đâu đâu? Đâu a?
Kai: Đấy, thấy chưa. To ko? Nó phải to bằng cái lọ sơn móng tay của mẹ béo ấy nhể?
Boi: Công nhận to thật. Màu cũng giống màu cái lọ ấy chứ :))
Kai: Nhìn nó cũng "ngon" đấy chứ >:)
Boi: Xuống vờn chơi tý đi anh. Mấy khi... :))
Kai: Thôi, xin chú. Anh ko ham. Nhìn "ngon" thế thôi chứ vớ vào là bốc mùi điếc mũi. Vờn rồi tý mẹ béo lại vần ra tắm thì mệt =.=
Boi: Thôi, nó chạy mất rồi còn đâu. Tại anh nói nhiều quá đấy. Cơ mà anh nói cũng có lý. Thôi tha cho nó vậy =))

Mẹ cháu xin tạm dừng ở đây :D
Mé Béo sướng thật chứ mấy đứa nhà kitty thấy con muỗi cũng phải bắt bằng được huống hồ con gián to oạch :(( chỉ khổ mẹ cháu thui. Biết là cái mồm xấu xí vừa ngoằm con gián mà mẹ cháu vẫn vật cháu ra hun chùn chụt, đêm đêm cháu vẫn chiếm gối của mẹ cháu và thỉnh thoảng đầu mẹ cháu là cái đệm cho cháu "phiêu" :))

hellion77

Member
Mà sao em không tẩy giun cho cả Boi luôn, tẩy giun xong rồi chịu khó nịnh chúng nó ăn là béo ngay ...;;)
Hôm thứ 6 tuần trước, em đưa 2 đứa đến gặp bác Báu để khám, tại thằng Kai nó bị nấm ở tai, tiện thể tẩy giun cho cả 2 đứa luôn. Cơ mà sau đấy về thì Kai ăn khỏe hẳn, còn Boi thì cứ thế, cũng có ăn nhiều hơn cơ mà ko thấm chị ạ :( Em cứ phải nịnh suốt, phải cho thức ăn vào tay rồi đưa ra thì cậu chàng ăn thêm được mỗi tý.

Mé Béo sướng thật chứ mấy đứa nhà kitty thấy con muỗi cũng phải bắt bằng được huống hồ con gián to oạch :(( chỉ khổ mẹ cháu thui. Biết là cái mồm xấu xí vừa ngoằm con gián mà mẹ cháu vẫn vật cháu ra hun chùn chụt, đêm đêm cháu vẫn chiếm gối của mẹ cháu và thỉnh thoảng đầu mẹ cháu là cái đệm cho cháu "phiêu" :))
:)) Kai hôm đầu về nhà cũng vớ được con nhặng rồi nhai nhồm nhoàm í chứ. Cơ mà ko hiểu sao hôm í thấy con gián lại tỉnh bơ =)) Giơ tay chỉ vào con gián cho 2 đứa nhìn thấy mà chúng nó cũng ko thèm để ý. Mà 2 đứa này ko biết bắt chuột hay sao í. Cầm gáy xách thử lên mà đứa nào cũng thẳng đuột cái chân ra chứ chả thấy quắp vào gì cả :-ss Còn chuyện cái gối thì... 3:-O Cứ đi ngủ thì để 2 đứa nằm ổ, cơ mà nửa đêm có chẳng may tỉnh giấc, mở mắt là thấy 1 trong 2 đứa lù lù trước mặt. Nếu ko phải vì cháu dễ thương chắc mẹ cháu cũng đau tim mà chết :)) Còn buổi sáng dậy, mẹ Heo mà có nằm sấp thì thế nào cũng phải 1 đứa trên mông, 1 đứa dưới đùi =))

kitty_ilu

Vietpet sponsor
:)) Kai hôm đầu về nhà cũng vớ được con nhặng rồi nhai nhồm nhoàm í chứ. Cơ mà ko hiểu sao hôm í thấy con gián lại tỉnh bơ =)) Giơ tay chỉ vào con gián cho 2 đứa nhìn thấy mà chúng nó cũng ko thèm để ý. Mà 2 đứa này ko biết bắt chuột hay sao í. Cầm gáy xách thử lên mà đứa nào cũng thẳng đuột cái chân ra chứ chả thấy quắp vào gì cả :-ss Còn chuyện cái gối thì... 3:-O Cứ đi ngủ thì để 2 đứa nằm ổ, cơ mà nửa đêm có chẳng may tỉnh giấc, mở mắt là thấy 1 trong 2 đứa lù lù trước mặt. Nếu ko phải vì cháu dễ thương chắc mẹ cháu cũng đau tim mà chết :)) Còn buổi sáng dậy, mẹ Heo mà có nằm sấp thì thế nào cũng phải 1 đứa trên mông, 1 đứa dưới đùi =))
:)) 2 đứa nhà kitty cũng thế. Phòng kitty có cái giường tầng để phục vụ việc ngủ nghỉ cho các cháu. Thế dưng mà các cháu của mình không thích cứ phải của má nó mới được. Giường cho chúng nó thì đầy những đồ chơi rồi gối, rồi màn treo cho chúng nó nghịch, tiện nghi em gắn cả sao phát sáng nữa cho nó sinh động. Cơ mà có đứa nào chịu ngủ đâu. Nửa đêm tỉnh dậy thấy 1 đứa rúc nách, 1 đứa trên đầu, Thế là thôi mẹ cháu lại phải nhường gối và giường cho các cháu nằm, hức.
Đến khi mẹ cháu không chịu nữa, phạt các cháu không cho vào phòng thì đêm chúng nó biểu tình cào cửa ầm ầm, mẹ cháu đành phải cho các cháu vào không cả 3 mẹ con cháu chắc bị ông bà cháu đuổi cổ ra ngoài đường mất :((
Từ đó mẹ cháu đã xác định cuộc đời này làm nô lệ cho các cháu đến già :((

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Còn buổi sáng dậy, mẹ Heo mà có nằm sấp thì thế nào cũng phải 1 đứa trên mông, 1 đứa dưới đùi =))
;)) Iem đang mường tượng cái chỗ nằm của các con chắc to và êm ái lắm :">:D:))=))8-x

hellion77

Member
:)) 2 đứa nhà kitty cũng thế. Phòng kitty có cái giường tầng để phục vụ việc ngủ nghỉ cho các cháu. Thế dưng mà các cháu của mình không thích cứ phải của má nó mới được. Giường cho chúng nó thì đầy những đồ chơi rồi gối, rồi màn treo cho chúng nó nghịch, tiện nghi em gắn cả sao phát sáng nữa cho nó sinh động. Cơ mà có đứa nào chịu ngủ đâu. Nửa đêm tỉnh dậy thấy 1 đứa rúc nách, 1 đứa trên đầu, Thế là thôi mẹ cháu lại phải nhường gối và giường cho các cháu nằm, hức.
Đến khi mẹ cháu không chịu nữa, phạt các cháu không cho vào phòng thì đêm chúng nó biểu tình cào cửa ầm ầm, mẹ cháu đành phải cho các cháu vào không cả 3 mẹ con cháu chắc bị ông bà cháu đuổi cổ ra ngoài đường mất :((
Từ đó mẹ cháu đã xác định cuộc đời này làm nô lệ cho các cháu đến già :((
Hehe. Sao mà kitty giống Heo thế. Cũng ko dám để 2 đứa làm ồn chứ ko thì papa tống cổ hết. Này thì mèo b-(

;)) Iem đang mường tượng cái chỗ nằm của các con chắc to và êm ái lắm :">:D:))=))8-x
=)) Về cơ bản thì cũng khá là rộng rãi và êm ái cho các cháu nằm cô ạ :">

chienvet

Chuyên gia thú y
Hehe. Sao mà kitty giống Heo thế. Cũng ko dám để 2 đứa làm ồn chứ ko thì papa tống cổ hết. Này thì mèo b-(

=)) Về cơ bản thì cũng khá là rộng rãi và êm ái cho các cháu nằm cô ạ :">
Rộng thì có rộng, nhưng chưa chắc đã êm =))=))=))=))=))=))=));;)