• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Xù ngố đáng ghét !!!

ngudaymuon

Active Member
Chị vừa được bác Báu gọi báo cho biết Gấu hoàn toàn khoẻ mạnh, vấn đề Gấu gặp phải có thể có một vài lí do. Cần thêm thời gian để theo dõi và chữa dứt điểm, hiện Gấu vẫn đang ở bên bác Báu. Cũng nhân đây cho cháu cảm ơn Bác về chuyện của Gấu. Cảm ơn cả e Chiền vì tấm lòng của em.
Khi nào Gấu về nhà ngudaymuon sẽ mở party để chào đón Gấu và Ỉn, lúc đó mời bà con cô bác gần xa cho các bé, các cô các chú mèo xinh đẹp qua chơi và giao lưu ạ.
Mong Gấu về quá, mai sắp sếp thời gian sang thăm Gấu.:):love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:
Sau cơn mưa trời lại sáng.

renesmee

Member
Ở HN thích quá , nhiều nơi có mèo đẹp . Trong SG rao mãi chẳng có ai bán hết . Mà có thì giá cũng vượt xa tầm tay . Phải mà có được Xù và Ỉn chắc em ở nhà suốt ngày ôm quá . Chẳng muốn đi đâu hết .

ZzGauzZ

Member
Ui ui , quá trời tin vui luôn ^^ . Thì ra ava của chị là hình Gấu, em cứ tưởng là Xù chứ. Thế là chị cùng lúc giải tỏa được nhiều nỗi buồn ùi hen. Em cũng vui lây. Chị nhớ sửa chữ ký cho thêm tên bé Ỉn nữa nghen :D. Phải chi em ở ngoài đó là cũng xin chị 1 vé tham dự party ùi :)

ngudaymuon

Active Member
Hôm nay muốn sang thăm Gấu quá, mà trời lại mưa, quãng đường từ Linh Đàm sang đến gia lâm có phải gần đâu??? :(:)(( Gấu ơi, nhớ quá. :(:)((

bizonzon

Active Member
Chà chà, nghe party ở đâu đâu mà mình cũng thấy háo hức:p. Em theo dõi từng trang của topic này, thấy ngưỡng mộ vì đám nhóc dễ thương, bâng khuâng vì sợ Ỉn phải xa các anh chị, lo lắng khi thấy Gấu phải đi bác sĩ, rồi hồi hộp mong tin. Hôm nay vào, thấy chị khoe Ỉn không phải đi nữa, Gấu thì đã bình phục, tự nhiên thấy niềm vui cũng vỡ òa. Chúc mừng chị ngudaymuon và các bé, mong lúc nào cũng hạnh phúc như bây giờ:X

ngudaymuon

Active Member
Chà chà, nghe party ở đâu đâu mà mình cũng thấy háo hức:p. Em theo dõi từng trang của topic này, thấy ngưỡng mộ vì đám nhóc dễ thương, bâng khuâng vì sợ Ỉn phải xa các anh chị, lo lắng khi thấy Gấu phải đi bác sĩ, rồi hồi hộp mong tin. Hôm nay vào, thấy chị khoe Ỉn không phải đi nữa, Gấu thì đã bình phục, tự nhiên thấy niềm vui cũng vỡ òa. Chúc mừng chị ngudaymuon và các bé, mong lúc nào cũng hạnh phúc như bây giờ:X
Cảm ơn e nhiều, hôm nào Gấu nhà chị khoẻ chị kiểu gì cũng làm một bữa party, e cho lũ nhóc xuống nhà chị giao lưu nhé, nếu kịp đang dự định là vào ngày 10/3 âm lịch. Hôm đó có chị Tố Anh cũng hẹn cho lũ nhóc qua chơi. :D E chuẩn bị đi nhé. Chỉ sợ chê xa không qua thôi. :)

ZzGauzZ

Member
Chị ngudaymuon tham quá cơ :D 3 pé rồi vẫn muốn có thêm, em có 2 bé thôi mà chăm cũng mệt rồi. Em nghĩ chị có thêm 1 pé mèo anh lông ngắn nữa là đẹp :) mà fải là thằng boy nha để Gấu đỡ bị 2 cô nàng kia bắt nạt :D Chừng nào Gấu về chị lại chụp rồi up hình mấy bé nữa nha :) Ghiền xem hình tụi nhỏ quá trời
Mà Gấu lớn tháng hơn Xù hả chị ? Em tưởng Gấu về sau nhỏ hơn Xù ?

ZzGauzZ

Member
Chị ngudaymuon tham quá cơ :D có 3 bé xinh vậy rồi mà vẫn muốn có thêm, em có 2 bé thôi mà chăm cũng mệt rồi. Em nghĩ chị có thêm 1 bé mèo anh lông ngắn nữa là đẹp :) mà phải là boy cơ để Gấu không bị 2 nàng kia ăn hiếp :D. Chừng nào Gấu về chị lại chụp rồi up hình mấy bé nữa nha, em ghiền xem hình mấy đứa nhỏ quá trời :)
Àh mà Gấu lớn hơn Xù hả chị? Em cứ tưởng Gấu về sau nhỏ hơn Xù?

ruồi bẹp

Active Member
hot topic òi!!! 14 trang lận cơ kiểu này 3 bé nhà chị chính thức thành hot boy, hot girls của VP :))
Gấu đã đỡ đần tí nào chưa chị, nhìn cái mặt Gấu buồn buồn tội quá

Hi vọng Gấu sau khi khỏi ốm ghê gớm với khỏe mạnh hơn trước để ra dáng đàn ông trong nhà :))

ngudaymuon

Active Member
Vừa gọi cho Bác Báu, bắc thông báo tin vui là Gấu đã hoàn toàn khoẻ mạnh, đi ra sản phẩm to như của cún vậy. :)) Vui quá, mai đi đón Gấu về, chuẩn bị mở Party mời bà con cô bác gần xa nhé.

linhlamhn

Member
Chúc mừng chị nhé, đọc bài chị viết về gấu mà thuơng em nó quá . May mà tai qua nạn khỏi.

keimoon

Member
Chị chị! không có mèo nhưng em thích sang xem được không chị :D
Chúc mừng Gấu nhá! Sau cơn mưa trời lại sáng mà ^^

ngudaymuon

Active Member
Chị chị! không có mèo nhưng em thích sang xem được không chị :D
Chúc mừng Gấu nhá! Sau cơn mưa trời lại sáng mà ^^
Uh. E cứ qua chơi với các bé cũng được. E không có nhưng các bạn khác có, nhà chị có. Ba đứa cơ mà muốn bế đứa nào thì bế.

thuan81

Active Member
Gấu!
Gấu vẫn ốm, người Gấu gầy, sờ vào lưng vào bụng những đốt xương cứ nhô ra...xót xa. Đã hai tuần, Gấu vẫn chưa khá hơn, cứ ăn rồi lại đi ra...Sao Gấu khổ thế??? Sao lại nuôi Gấu như thế? Như thế đâu gọi là nuôi? Chỉ một lời hỏi thăm xem trước kia Gấu ăn uống thế nào để điều chỉnh chế độ ăn uống cho Gấu, để xem Gấu mang bệnh từ nhỏ hay mới bị mà người ta cũng không trả lời, hay người ta sợ mang Gấu ra đòi nợ??? Con người nhẫn tâm thế sao? cần tiền đến thế sao?
Gấu tẩy giun, chưa bao giờ thấy mèo nào lắm giun đến như thế??? Mang Gấu về, vui mừng thì ít mà xót xa thì nhiều. Thương Gấu đứt lòng...
Sáng nay Gấu bị nặng hơn, không còn ngỏng đầu dậy gru gru khi được vuốt ve, cũng không quấn qiút chân khi được cho ăn nữa, có lẽ Gấu mệt. Phải mang gấu đi chữa bệnh, phải xa Gấu cho dù là một ngày, nước mắt lại trực chào ra...Một mình Gấu trong phòng, cô đơn, xin Gấu đừng nghĩ là mình bị ghét bỏ, xin Gấu đừng tủi thân, xin Gấu hãy mạnh mẽ kiên cường để mau khỏi bệnh. Xin Gấu...Gấu nhé.
Sợ cái cảm giác này, sao cứ tháy mất mát, cứ thấy lo lắng bồn chồn quá vậy. Ỉn sắp phải đi rồi, Gấu thì đang bệnh...Nỗi buồn cứ chồng chất lên. Trống trải.
vừa vào đọc bài viết của ngudaymuon thì biết em gấu bị bệnh!tội nghiệp cho gấu quá!nhưng ngudaymuon hãy tự an ủi mình đi xem ra em gấu cũng may mắn sau khi gặp bạn mới bị bệnh thì sự chăm sóc của bạn dành cho em ý sẽ tốt hơn!mình tin rằng em ý sẽ sớm bình phục về với bạn về với những tình cảm mà bạn đã dành cho em ý!chúc Gấu mau khỏi bệnh mạnh khoẻ !

thuan81

Active Member
Gấu!
Gấu vẫn ốm, người Gấu gầy, sờ vào lưng vào bụng những đốt xương cứ nhô ra...xót xa. Đã hai tuần, Gấu vẫn chưa khá hơn, cứ ăn rồi lại đi ra...Sao Gấu khổ thế??? Sao lại nuôi Gấu như thế? Như thế đâu gọi là nuôi? Chỉ một lời hỏi thăm xem trước kia Gấu ăn uống thế nào để điều chỉnh chế độ ăn uống cho Gấu, để xem Gấu mang bệnh từ nhỏ hay mới bị mà người ta cũng không trả lời, hay người ta sợ mang Gấu ra đòi nợ??? Con người nhẫn tâm thế sao? cần tiền đến thế sao?
Gấu tẩy giun, chưa bao giờ thấy mèo nào lắm giun đến như thế??? Mang Gấu về, vui mừng thì ít mà xót xa thì nhiều. Thương Gấu đứt lòng...
Sáng nay Gấu bị nặng hơn, không còn ngỏng đầu dậy gru gru khi được vuốt ve, cũng không quấn qiút chân khi được cho ăn nữa, có lẽ Gấu mệt. Phải mang gấu đi chữa bệnh, phải xa Gấu cho dù là một ngày, nước mắt lại trực chào ra...Một mình Gấu trong phòng, cô đơn, xin Gấu đừng nghĩ là mình bị ghét bỏ, xin Gấu đừng tủi thân, xin Gấu hãy mạnh mẽ kiên cường để mau khỏi bệnh. Xin Gấu...Gấu nhé.
Sợ cái cảm giác này, sao cứ tháy mất mát, cứ thấy lo lắng bồn chồn quá vậy. Ỉn sắp phải đi rồi, Gấu thì đang bệnh...Nỗi buồn cứ chồng chất lên. Trống trải.
vừa vào đọc bài viết của ngudaymuon thì biết em gấu bị bệnh!tội nghiệp cho gấu quá!nhưng ngudaymuon hãy tự an ủi mình đi xem ra em gấu cũng may mắn sau khi gặp bạn mới bị bệnh thì sự chăm sóc của bạn dành cho em ý sẽ tốt hơn!mình tin rằng em ý sẽ sớm bình phục về với bạn về với những tình cảm mà bạn đã dành cho em ý!chúc Gấu mau khỏi bệnh mạnh khoẻ !

keimoon

Member
Uh. E cứ qua chơi với các bé cũng được. E không có nhưng các bạn khác có, nhà chị có. Ba đứa cơ mà muốn bế đứa nào thì bế.
Vâng! Cám ơn chị:(( Thế nào em cũng sang, nhưng mà chị cẩn thận em ôm mất 1 đứa về đấy chị ạ:D
Em gian nắm :day dreaming:
Gấu ơi về nhanh đi em:party:

bizonzon

Active Member
Chị ơi, chị đã đón Gấu về chưa ạ? Gấu đã khỏe hẳn chưa chị? Mong tin!

ruồi bẹp

Active Member
Gấu khỏi rồi!
Party thôi!
Mặc dù thằng Zin nhà em ko thích người lạ nhưng chủ của nó thích chỗ đông vui, nó sẽ bị vác đi party :))

ngudaymuon

Active Member
Chiều hôm qua Gấu được đón về, ku cậu đã quên mất hai em :( công cuộc làm quen lại bắt đầu lại từ đầu. Lại grừ grừ, phè phè đến là buồn cười. :)) Đến đêm tình hình có vẻ khá hơn khi em Ỉn giở trò nghịch ngợm. Chắc một hai hôm mọi chuyện sẽ ổn.
Gấu về nhưng vẫn trong quá trình kiêng khem cẩn thận, chỉ cơm với ruốc thôi. Gấu gầy lắm, xương nhô ra dọc sống lưng, nhìn sang cái phản Xù mà xót xa thắt lòng. Thôi, ưu tiên trước là để Gấu quen dần và bụng dạ ổn định, phục thù vỗ béo sau vậy. Bây giờ mấy đứa đang tắm nắng ở cửa sổ, nhìn chồng chất lên nhau một đám lông lá. :)
Nhà ngudaymuon quyết định mở party vào chủ nhật tuần tới ngày 25.04.2010 mời bà con cô bác gần xa, ai có mèo tây mèo ta, mèo nga mèo pháp, mèo italy, mèo thổ nhĩ kì, mèo gì cũng được...:D mang qua nhà ngudaymuon để giao lưu nhé.Làm một buổi Off nho nhỏ cho các bé. Chú thích bên cạnh là chủ thì được về còn các bé thì ở lại. :D
Nhà ngudaymuon ở dưới khu Linhdam, đường xá hơi xa xôi, mong các bạn thông cảm. Bạn nào nhiệt tình qua thì Pm để mình cho địa chỉ nhé. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.