• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Xù ngố đáng ghét !!!

ruồi bẹp

Active Member
Chiều hôm qua Gấu được đón về, ku cậu đã quên mất hai em :( công cuộc làm quen lại bắt đầu lại từ đầu. Lại grừ grừ, phè phè đến là buồn cười. :)) Đến đêm tình hình có vẻ khá hơn khi em Ỉn giở trò nghịch ngợm. Chắc một hai hôm mọi chuyện sẽ ổn.
Gấu về nhưng vẫn trong quá trình kiêng khem cẩn thận, chỉ cơm với ruốc thôi. Gấu gầy lắm, xương nhô ra dọc sống lưng, nhìn sang cái phản Xù mà xót xa thắt lòng. Thôi, ưu tiên trước là để Gấu quen dần và bụng dạ ổn định, phục thù vỗ béo sau vậy. Bây giờ mấy đứa đang tắm nắng ở cửa sổ, nhìn chồng chất lên nhau một đám lông lá. :)
Nhà ngudaymuon quyết định mở party vào chủ nhật tuần tới ngày 25.04.2010 mời bà con cô bác gần xa, ai có mèo tây mèo ta, mèo nga mèo pháp, mèo italy, mèo thổ nhĩ kì, mèo gì cũng được...:D mang qua nhà ngudaymuon để giao lưu nhé.Làm một buổi Off nho nhỏ cho các bé. Chú thích bên cạnh là chủ thì được về còn các bé thì ở lại. :D
Nhà ngudaymuon ở dưới khu Linhdam, đường xá hơi xa xôi, mong các bạn thông cảm. Bạn nào nhiệt tình qua thì Pm để mình cho địa chỉ nhé. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.
ơ thế để mèo lại ạ :worried:
nhà em không có thằng Zin, không có đứa nào phá hoại cộng làm phiền thì thành cái nhà hoang mất:((
Nhà chị khá xa nhà hiện giờ của em nhưng nếu là nhà mới (sẽ chuyển đến trong vòng 2 tháng nữa ) thì đi bộ ra cũng dc :))

ngudaymuon

Active Member
Cả nhà ơi, có một vấn đề thế này ạ. Mọi ngươi cứ Pm hỏi xem có cho mượn Gấu để lấy giống được không, mình xin trả lời là được. Nhưng các bạn mang mèo cái đến nhà mình, chứ mình không cho Gấu đi đâu đâu, mong mọi người thông cảm, mình không thể xa Gấu hơn được nữa. Gấu cũng phải ăn uống với chế độ kiêng khem nghiêm ngặt nếu không bệnh cũ lại tái phát, mình không an tâm khi xa thằng ku.
Vừa về được hai hôm mà ku cậu đã giở trò sàm sỡ, em Ỉn thì bé tý bé tẹo mới có hơn hai tháng, đã biết gì đâu mà Gấu cứ đòi ABC, trong khi e Xù to đầu thì lại không dám đến gần sợ e nó...đánh. :))
Gấu là ba tư mặt tịt, nên theo mình nghĩ các bạn không nên lai giống linh tinh, các bé con sinh ra chả biết thuộc giống gì? :S đấy là ý kiến của mình thôi chứ mình thì không phân biệt ta tây gì đâu. :)
Các bạn mang mèo cái đến chịu khó đợi các bé rồi có thể đón về luôn, nếu không thì phải mang catsan cho các bé cái, vì mấy đứa nhà mình được huấn luyện đi vệ sinh trong toalet nên mình không có catsan để phục vụ, còn ăn uống thì oki, nhà mình rất nhiều đồ ăn, không phải lo. :D
Gấu chỉ phục vụ chị em ba lần trong một tháng để giữ gìn sức khoẻ. Ai cần cứ liên lạc nhưng nhớ là không cho Gấu ra khỏi nhà đâu. :D

ZzGauzZ

Member
Không khéo mốt Gấu trở thành hot boy, kiểu này chị ngudaymuon sẽ có nhiều con dâu lắm đây nè :D

ngudaymuon

Active Member
Hôm nào Nhung chụp bức ảnh cho anh xem tụi nó nằm phơi nắng cái nhé !
Nhà e là nhà hướng đông, rất may mắn vì thuận tiện cho việc phơi nắng đúng giờ :D vì ánh nắng xuyên qua cửa sổ tầm từ 7h sáng đến hơn 10h. Mà ánh nắng giờ đó rất tốt cho lũ nhóc vì không chứa nhiều tia cực tím có hại cho mắt các bé. Nhà e có một cái cửa sổ to đùng với cửa kính trắng, cả lũ thường leo lên cửa sổ nằm ngủ và phơi nắng. Các bạn nào có dịp đến chơi luôn luôn thấy Xù và Ỉn nằm đó ngủ, bất kể sáng trưa chiều tối. :( cái đó đã là thói quen rồi. A Gấu thì lười phơi nắng lắm, toàn phải ép thôi, vì cửa sổ dưới tầng 1 nhiều người qua lại nên a Gấu xấu hổ. :(. Cứ cho Gấu lên được độ vài phút mà có xe cộ chạy qua hay người qua lại là Gấu lại đòi xuống. Khổ nỗi buổi sáng các bác trong ngõ hay dẫn bọn trẻ con ra cửa sổ để cho tụi nhỏ ăn và chơi với mèo, thế là Gấu lại càng sợ. Cứ phải giữ Gấu ở đó suốt thôi. tắm nắng là một trong những liều thuốc tốt mà không mất tiền mua đấy ạ.
A Dũng cho bé Miu tắm nắng thì nên cho vào buổi sáng nhé, trước khi đi làm buổi sáng mang bé ra cột ở ngoài lan can, mang thêm cái ổ cho bé nằm luôn. Đến trưa đi làm về thì mang bé vào, không nên để bé tắm nắng vào buổi trưa và chiều sau 12h trưa là không tốt cho mắt và lông của bé. Các bé được tắm nắng nhiều lông thường mềm và mượt . :)
Hôm trước sang Bác Báu đón Gấu về, thấy có bé Miu vì nuôi trong nhà không được tắm nắng nên bị cong côt sống, trông tội lắm. E đọc một tài liệu thấy nói mèo thiếu ánh nắng tự nhiên là không tổng hợp được canxi rất dễ bị liệt, chậm tiêu hoá, cong cột sống, sức khoẻ yếu...Cái này mọi người nuôi mèo nên để ý nhé. Thời buổi đô thị hoá, nhà nào cũng kín bưng nên các bé rất dễ bị bệnh đó. Tắm nắng và tắm nắng...

ngudaymuon

Active Member
Một lần rồi cạch đến già .:D cái mà người ta gọi là nhân đức và tấm lòng thì không phải ai cũng có. Còn đồng tiền thì nhiều người hám lắm :)) Đúng là nghe giang hồ đồn đại thì nhiều nhưng đến lúc mình chứng kiến và trực tiếp gặp thì...quả là lời đồn đại không sai.
Cũng may mà mọi chuyện có vẻ ổn hơn rồi.
Hnay nhờ chế độ dinh dưỡng đặc biệt ( không phải theo kiểu nhỏ thuốc nhỏ mắt như sadmouse137 doạ ) :D thì Gấu có vẻ đỡ hơn. Nhưng khổ thân thằng ku, nó háu ăn quá, lúc nào cũng đói khát. Nhìn nó lục lọi đồ ăn mà thương đứt ruột gan. Lúc nào cũng hít hít, ngửi ngửi, Gấu nhìn hai e ăn mà thắc mắc :S sao mình không được ăn nhiều thế nhỉ. :(( :(( Khổ thân Gấu. Thôi, cố đợi một thời gian, rồi ăn bù sau Gấu nhé. :( thương quá.
Đúng như BS Chiền của VP nói, lỗi tại Ngudaymuon chăm sóc Gấu. hjc, nhìn Gấu đòi ăn mà không cầm được lòng nên cho ăn. Nhưng mà có ai thấy cái cảnh đó đâu, nhìn thấy Gấu cứ lục lọi, cái mặt vô tội, thèm khát...cái gì cũng ăn được. Một cái bánh mì không để trên mặt bàn mà Gấu ăn hết được. Ngỡ ngàng...Gấu đói. :(( Nhưng mà không dám cho ăn, bây giờ mỗi bữa chỉ dám cho Gấu ăn một hai miếng thịt. :(( :(( làm sao giờ..:S khổ quá cơ, khổ Gấu, khổ cả mình. :(:)(( Gấu ơi :(:)((

ZzGauzZ

Member
:( mấy nhóc nhà em mà cho bánh mì không thì đừng hòng ngó ngàng tới nói chi ăn, vậy mà ... Tội Gấu quá. Không dám nghĩ trước đây Gấu sống ra sao. Thôi chị ngudaymuon ráng cầm lòng, từ từ rồi cho bé ăn bù, giờ phải đợi bé khỏe hẳn đã :). Chị chăm sóc tốt vậy bé sẽ mau khỏi mà.

Lùi 1 bước để tiến 2 bước mà. Giờ Gấu chịu thiệt thòi một chút sau này khỏi bệnh Gấu chỉ việc ăn ngủ và .... lớn nữa thôi. Bạn đừng lo lắng quá nhé, để dưỡng sức để chăm cho Gấu và 2 em nữa chứ

bizonzon

Active Member
Cả nhà ơi, có một vấn đề thế này ạ. Mọi ngươi cứ Pm hỏi xem có cho mượn Gấu để lấy giống được không, mình xin trả lời là được. Nhưng các bạn mang mèo cái đến nhà mình, chứ mình không cho Gấu đi đâu đâu, mong mọi người thông cảm, mình không thể xa Gấu hơn được nữa. Gấu cũng phải ăn uống với chế độ kiêng khem nghiêm ngặt nếu không bệnh cũ lại tái phát, mình không an tâm khi xa thằng ku.
Vừa về được hai hôm mà ku cậu đã giở trò sàm sỡ, em Ỉn thì bé tý bé tẹo mới có hơn hai tháng, đã biết gì đâu mà Gấu cứ đòi ABC, trong khi e Xù to đầu thì lại không dám đến gần sợ e nó...đánh. :))
Gấu là ba tư mặt tịt, nên theo mình nghĩ các bạn không nên lai giống linh tinh, các bé con sinh ra chả biết thuộc giống gì? :S đấy là ý kiến của mình thôi chứ mình thì không phân biệt ta tây gì đâu. :)
Các bạn mang mèo cái đến chịu khó đợi các bé rồi có thể đón về luôn, nếu không thì phải mang catsan cho các bé cái, vì mấy đứa nhà mình được huấn luyện đi vệ sinh trong toalet nên mình không có catsan để phục vụ, còn ăn uống thì oki, nhà mình rất nhiều đồ ăn, không phải lo. :D
Gấu chỉ phục vụ chị em ba lần trong một tháng để giữ gìn sức khoẻ. Ai cần cứ liên lạc nhưng nhớ là không cho Gấu ra khỏi nhà đâu. :D
Chị ngudaymuon cứ nhấn đi nhấn lại là "không cho Gấu ra khỏi nhà đâu", nghe cứ như sợ Gấu bị bắt cóc ấy =)), em đang tưởng tượng cảnh chị, mặt cười toe toét đón con dâu nhưng giữ Gấu khư khư ở sau lưng nè =))
Cẩn thận đấy chị ơi, không có em gái nào bắt mất hồn cu cậu đi, em về rồi Gấu lại tối ngày ra cửa ngóng thì chị lại khóc :))

ngudaymuon

Active Member
Tại vì chị cho Gấu đi xa một lần rồi, chị xót xa lắm. Lúc nào cũng lo lắng, cứ nhìn hai đứa ở nhà lại thương Gấu rớt nước mắt. :(. Cũng chỉ một thời gian đợi Gấu ổn định là chị cho Gấu đi triệt sản thôi...:( Nghĩ cũng khổ thân nhưng mà phải thế chứ không Xù với Ỉn mà có bầu đẻ ra đấy thì chị chịu, không chăm được. Gấu thì cứ ốm lên ốm xuống, về nhà chị là một tháng rồi mà một hôm lành thì bốn hôm bệnh. Khổ thân. :(

9669_9669

Member
Nói thật.Từ hồi đọc bài chị Ngudaymuon đi đường thấy 1 bé mèo ốm yếu thương quá nên bỏ tiền ra mua về chăm sóc.....đến lúc bé khỏe mạnh đẹp đẽ lại đăng tin cho bé bạn nào yêu mèo mình đã rất cảm động rồi. Giờ lại đến thằng Ku gấu nữa.Xã hội mà nhiều người tốt như chị thì các bé mèo sẽ hạnh phúc hơn.

ngudaymuon

Active Member
A Gấu ngố mấy hôm nay vẫn đang ráo riết đòi ăn, trông anh Gấu người ta nghĩ ngudaymuon đày đoạ, không cho a ý ăn nên a ý mới chết đói chết khát thế. :(:)(( A Gấu trông mặt già đau đớn, nhìn khổ lắm. Nhưng thỉnh thoảng trông cái mặt cũng đáng yêu, ngây thơ ra phết.

Cô nàng đỏng đảnh, cong cớn nhà tôi.

Khổ thân a Gấu, sao con bé Xù nó ghét a Gấu thế? cứ thấy a Gấu lại gần là nó phi ra tát thẳng cánh cò bay, mấy lần a gấu ăn đòn vì cái tội mon men làm quen rồi. :( Chả bù cho Ỉn, Xù vồ được ỉn là liếm lấy liếm để, chăm sóc ra dáng lắm. Mà dạo này Ỉn ngố có cái trò đè chị Xù ra, rúc vào bụng rồi ngậm ti chị Xù, ứớt sũng hết cả bụng. Ỉn cứ nghĩ chị Xù là mẹ nên cứ đòi rúc ti. :( Mặc dù chả có gì cả, khổ thân )
Nhà chỉ có em Ỉn là lúc nào cũng xinh xắn và ngây thơ thôi, yêu em Ỉn lắm. Thật may mắn vì e Ỉn được ở lại, càng nhìn càng thấy hạnh phúc.

ngudaymuon

Active Member
Anh Gấu cũng muốn tán tỉnh cô nàng Xù đỏng đảnh lắm, cơ mà cô nàng chê A Gấu xấu trai, không xứng đáng hay sao ý mà cô nàng kiêu. Xù chỉ thích mỗi màn tát và đấm đá a Gấu thôi. :(
A Gấu mon men lại gần này

Ve vãn, tán tỉnh mãi không được :)) nên đành bỏ đi. May cho a Gấu là hôm nay Xù ta dễ tính đấy, không là quay lại tát cho a tơi bời rồi. :)):)) Tán tỉnh làm cái gì, mất công.

Cả nhà có nhìn thấy hai cái đốm vàng vàng đang mờ ảo không? cảnh hỗn chiến của Xù tặng a Gấu đấy, chụp ảnh lên nó ra thế này chứ khi ở ngoàii, ngudaymuon phải hứng cho a Gấu bốn năm cái tát, cái tội bắt Xù thân mật với a Gấu. :((

ZzGauzZ

Member
Trời ơi, nhìn mặt Gấu ở tấm cuối em chết cười mất =)) mặt thằng bé thảng thốt luôn. Chị Xù nhìn bự muốn gấp đôi a Gấu hèn gì a Gấu bị ăn hiếp :D
Bọn nhỏ ngủ nhìn dễ thương quá chị ạh :) như thiên thần ấy o:)

ngudaymuon

Active Member
Bác sĩ Chiền của VP vừa pm với mình nhờ mình thông báo là chủ nhật này Chiền sẽ giúp tẩy giun miễn phí cho các bé mèo xinh đẹp của chúng ta ở nhà ngudaymuon. Hẹn các bạn 1h chiều ở khu Linh Đàm nha. Ai chưa biết nhà thì có thể liên lạc với ngudaymuon 0904304303 hoặc gọi cho Chiền, vì Chiền biết nhà mình mà. Mong gặp mọi người. :D

ruồi bẹp

Active Member
Gấu với Xù nhìn như anh em sinh đôi ý, hai đứa ở gần nhau nhìn không khác gì một cục bông to tướng, yêu lắm!
Đi khám bệnh về bản lĩnh đàn ông trỗi dậy, quyết tâm tán tỉnh Xù :)) Cố lên Gấu nhá, thể hiện mình là đàn ông, mình không sợ rét... ấy nhầm, mình là đàn ông đích thực :))

Con bé Ỉn nhìn cái mặt đã thấy nó nghịch ngợm rồi, lém lỉnh lắm, he he

chienvet

Chuyên gia thú y
Em xin tặng chị ngudaymuon bài hát này nhé! Mong chị đừng hiểu làm gì em nhé. Vì cái mặt bà này ném con mèo đi mà em cứ nghĩ đến chị. Nhưng khác với bà ấy là chị không bao giờ ném nó đi như thế, chị nhỉ!
bài hát đây ạ:
Còn đây là lời bài hát ạ:
Smelly Cat, Smelly cat what are they feeding you?
Smelly Cat, smelly cat it's not your fault...
They won't take you to the vet.
You're obviously not their favorite pet.
You may not be a bed of roses,
And you're no friend to those with noses.
Smelly cat, smelly cat what are they feeding you?
Smelly cat, smelly cat it's not your fault!
Nghe thấy vui vui phết đấy!:D
P/s: Ai giỏi tiếng Anh dịch hộ bài này với, có nhiều cách dịch quá!

ngudaymuon

Active Member
:)) E nhìn nghĩ đến chị vì chị béo gần bằng bà ý. :D về làm quả tóc với mấy cuộn lô trên đầu là trúng phóc luôn.