• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đi chơi không về :(

hoapt

Member
:( mình cũng chỉ thấy con Miu nhà mình là đẹp nhất thôi, chỉ mong nó ko bị ng ta bắt, còn chưa được 1 tuổi, đáng thương lắm, Miu nhà mình lại còn hiền và nhát, ở nhà nó ăn nhiều mà kén ăn lắm, sống ngoài kia thế nào đc :( càng nghĩ lại càng buồn, chờ mãi rồi bây giờ chắc cũng phải chấp nhận là nó ko về nữa...

mấy hôm trước hôm nó đi tự dưng lại thích ra ban công bẩn thỉu nằm thế này này(chắc tại nằm trong nhà mọi ng đi qua trông buồn cười lại trêu nó 1 tí, ko ngủ đc), trông buồn cười lắm, nhà bên xây ầm ĩ thế mà nó ngủ ngon lành, đến bữa thì vào ăn, rồi lại ra đấy tiện thể nhảy ban công đi chơi luôn, :(
Bạn tớ nhìn ảnh cứ bảo là trôg nó như bị trúng phải bả :-ss thực tế là nó ngủ thôi

thedung2003

hic...gió mùa đông bắc về rồi, trời lạnh quá k bết miu thế nào rồi:((
tối qua mơ thấy em miu về, k biết là điểm lành hay dữ:-s

hoapt

Member
đêm qua mình cũng mơ thấy Miu về... :(

Mình nói thế này để bạn yên tâm hơn1 chút nhé, con mèo nhà mình và con mèo cái nhà hàng xóm bỏ đi cùng 1 ngày, 1 buổi tối chủ nhật thời tiết cũng tốt lắm. Rồi cả 3 ngày hôm sau mưa to mình khóc hết nước mắt, tối hôm thứ 4 thì con mèo cái mò về, chắc nó trú đâu đấy, ngớt mưa thì về... con miu nhà mình thì... giờ đã 22 ngày... chắc là lạc đg hoặc bị ng ta bắt...

Bạn đợi mấy hôm nữa xem sao, đi quanh nhà hỏi xem ng ta có thấy nó ko, ko khéo nó đang sợ núp ở chỗ nào. Mình còn mang cả đèn pin đi tìm con Miu nhà mình ở mấy ngách giữa 2 nhà xem nó có chui vào đấy trú mưa ko mà ko thấy :((

hoapt

Member
uh, mấy hôm trời nắng tớ còn thấy đỡ buồn, nghĩ là nếu nó ko bị bắt thì giờ cũng đc chơi đùa, ấm áp... hôm nào lạnh lạnh thế này là lại thương nó, ở nhà thì ngủ ngon lành thế kia, ko biết ra ngoài kia thì thế nào... chỉ cầu trời nó ko bị bắt :(

Lan Z

Member
Bạn hoapt này, mèo về chưa đấy? có thì báo cho bà con chia vui. Hay là đã tìm bé khác về thế chỗ rồi? cho biết nhé.

hoapt

Member
chưa về bạn ơi, ngày nào cũng nhớ nó, đi đâu cũng giáo giác tìm xem nó đag lưu lạc ở đâu mà ko thấy... cũng chưa nuôi bé nào khác cả :(

hoapt

Member
bi h thì cũng phải xác định, nếu nó thích đi chơi, có bạn bè thì cũng đành chịu vậy... hoặc rủi có bị bắt thì coi như hóa kiếp cho nó, không phải sống khổ nữa... bình thừong thì cố nghĩ thế, có lúc nhớ nó quá lại ngồi khóc... có lúc cũng nghĩ muốn nuôi 1 em khác để chăm sóc cho đỡ buồn, nhưng cứ nghĩ đến là lại sợ... nhỡ rủi nó có làm sao thì mình lại thảm lắm...

Lan Z

Member
thôi thì có nuôi em khác thì mình rút kinh nghiệm cho đi triệt sản đúng lúc 6 tháng, hay là lo chỉnh trong nhà các chỗ hổng mà mèo có thể chui ra, nhảy ra. Giữ được nó trong nhà qua tuổi dậy thì, đến dậy thì thì triệt sản, nó chả đi đâu cả. vẫn có thể bắt chuột, làm mọi việc, có điều kg ham đi nữa, vậy thôi. vì mất 1 em mèo mà mình có động cơ sửa rào, làm lại tường rào, cổng rào kiên cố. cửa sổ thì lưới lại... nói chung là bảo đảm vừa thẩm mỹ vừa an toàn...mèo khỏi đi đâu cả. :)

thế rốt cuộc là em ấy đi hẳn rồi hả bạn ? tội quá .. hồi xưa nhà mình cũng có 1 em mèo xù mắt 2 màu, xong nó đi mất tiêu ( hình như bị bắt ), gần 1 năm rồi .. biết là mất nó nhưng không thể quên nó được. thế là có 1 lần, tự nhiên mình thấy 1 em mèo, cũng màu lông thế, cũng mắt màu thế, cùng cỡ với em mèo trước lúc bắt .. thế là mình xông tới tính gọi nó ( tưởng đấy là mèo nhà mình ), thế là nó xù đuôi rồi chạy .. nghĩ lại xấu hổ quá, mèo bị bắt mất gần 1 năm rồi, làm sao còn bé bé xinh xinh như hồi nào nữa ?

hoapt

Member
em ý đi hẳn rồi :(( mình nghe nói mèo cái còn về chứ mèo đực thì không con nào về :(( Mình cũng cố nghĩ là nó chỉ đi hoang thôi ko bị bắt (dù thi thoảng nghe thấy tiếng rao "Ai bán mèo đi" ở trong ngõ :((). Mấy hôm trc khi bỏ đi nó cũng cư xử khác thường lắm, ko theo mình như trước, chán ăn, toàn ra ban công nằm 1 mình, hôm cuối cùng nó về còn bị con em họ ác ôn của mình trêu, và bị nhốt trong phòng ko cho đi chơi... mình nghĩ vì thế nên nó bỏ đi :( ... nhưng trước khi đi còn ngồi ăn thịt quay với mình cơ mà, oa oa oa... Miu ơi là Miu, bỏ đi theo con mèo cái chết tiệt trong ngõ làm gì để ko về đc thế này :((

Mọi người có thấy em nào nhị thể giống Miu nhà mình bị bỏ rơi thì bảo mình nhận về, chứ bi h nuôi mèo khác không giống con Miu mình sẽ chả thương như thương con Miu đâu... vì nghĩ lại tội nghiệp con Miu...

hoapt

Member
gần 6 tuần rồi, trời lạnh quá :( nghĩ mà lại thương nó, không biết giờ còn sống không, lạnh thế này thì nó sống ở đâu... Nhớ Miu quá Miu ơi...

hoapt

Member
mai là được 6 tuần... vẫn nhớ Miu... vẫn yêu Miu nhất... Con mèo lạc ở nhà hư đốn, rắc rối chứ chả ngoan như Miu, đến 2 chị em mình cũng ghét vì chả giống Miu gì cả... chắc cả nghìn con mèo mới đc 1 con ngoan và tình cảm như Miu...

trucanhkimdung

mèo nhà em là mèo cái. 2 tuổi rồi. đẻ được 1 lứa thì triệt sản. Cách đây 1 tuần nó động dục và bỏ nhà đi tìm trai. Hic
Khổ 1 cái là nó ở với ông bà nội, không ở với em. Nhà nội chuyển nhà, em mang nó theo lên nhà mới. Ở được mấy tháng thì nó bỏ đi. Nay là ngày thứ 4 rồi. Trc h nó chưa đi đâu ra khỏi nhà, lần này đi không bik có nhớ dg về không. Huhu.
Ngày nào em cũng đưa cá thịt gửi ba em mang về nhà cho nó. Hôm đó cho nhiều cá lắm. Nó chưa ăn miếng nào đã bỏ đi mất.
Từ ngày mới đem nó về, lúc em còn ở với ông bà nội, 2 đứa làm gì cũng có nhau. Em sợ ma, đi đâu cũng ẵm nó theo. Lúc em ở riêng với mẹ, mỗi lần về nội, nghe tiếng em là nó chạy ra, quấn quýt lấy...
Em không thể tin được là có ngày nó bỏ nhà mà đi, bỏ em mà đi.
Em sắp có nhà mới, đang định mang nó về nuôi... thế mà....
huhu, 4 ngày rôi đó mèo ơi.

linhct91

Member
mèo là loài động vật hay bỏ nhà đi bạn à, và 1 khi nó đã đi thì ít khi về lắm, theo mình bạn cứ kệ nó, nếu nó vế thì tốt, ko thì cũng ko phải lo lắng đâu vì mèo nó cũng tự kiếm ăn và lo được cho mình , mỗi tội ko trung thành thôi ;))

milkygirl6390

Active Member
sao bạn nói triệt sản rồi mà vẫn động dục là sao :-SS Hix. mong bé mau về nhà.