• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đi chơi không về :(

Mình cũng đã cất hết thức ăn của nó đi... ko mỗi lần nhìn thấy lại khóc...

Hôm kia, tối 10h thì con mèo cái nhà hàng xóm về, nghe bảo cũng bỏ đi từ tối Chủ nhât, làm mình lại hi vọng, nhưng đã đợi thêm 2 tối, thêm 2 đêm mất ngủ và 2 sáng thức dậy lúc 4 rưỡi sáng đợi mà ko thấy e về...
Bạn xem có bạn nào tặng mèo thì xin về nuôi cho... đỡ nhớ em ấy vậy,chứ lâu như thế mà không về thì...

hoapt

Member
thôi, mình sẽ không nuôi mèo nữa, đây là lần đầu tiên mình nuôi mèo, chưa đc bao lâu thì đã thế này, mình đau lòng lắm, mình chỉ yêu em Miu nhà mình thôi...
Miu ko về thì cũng sẽ ko nuôi mèo nữa...
Có lẽ nó thích đi chơi hơn là ở với mình...
Chỉ thương nó trời lạnh...
Mình cũng không muốn quên em Miu...

thôi, mình sẽ không nuôi mèo nữa, đây là lần đầu tiên mình nuôi mèo, chưa đc bao lâu thì đã thế này, mình đau lòng lắm, mình chỉ yêu em Miu nhà mình thôi...
Miu ko về thì cũng sẽ ko nuôi mèo nữa...
Có lẽ nó thích đi chơi hơn là ở với mình...
Chỉ thương nó trời lạnh...
Mình cũng không muốn quên em Miu...
đúng rồi bạn ạ, bây giờ không còn tâm trí nào để nuôi 1 bé mèo khác đâu. thời gian sẽ làm bạn bớt buồn ( bớt thôi, thỉnh thoảng bạn lại nhớ bé đấy - mình trải qua rồi mà ).

nhưng mình nghĩ nếu có điều kiện, khi nỗi buồn vơi đi, bạn nên nuôi 1 bé nữa.

hoapt

Member

Em Miu nhà mình ko xinh, mặt nhọ, suốt ngày bị chê xấu, ra ngoài chắc chả ai thương cho ăn, lại nhát, thấy ng lạ là bắn té... :(( vì sao lại ko về Miu ơi?????

hoapt

Member
mình biết cứ lên đây than thở thì e Miu cũng ko về nhưng mình lo quá, ko nói ra được thì mình chết mất... mọi ng thông cảm cho mình...

hoapt

Member
Mong là em không bị bắt,
nghe nói dạo này ng ta cũng ko ăn thịt mèo nữa :(
Hi vọng là em chỉ thích đi hoang vì có bạn...
Hi vọng em sớm về với chị...
Hi vọng...

meomotdau

Member
Mèo đực hay đi chơi lắm. Nhà mình có con mèo cũng hay đi chơi đến mấy ngày mới về. Về người gầy đi trông thấy, lao vào ăn ngấu nghiến. Mèo đi chưa về có thể do: 1- mèo đi chơi chưa thích về; 2- Mèo đi xa nhà quá, có thể quên đường về; 3- Hic, trường hợp xấu, bị kẻ gian tóm mất rồi.
Bọn trộm mèo đáng ghét

hoapt

Member
mèo đi chơi có xa không mà mình đi khắp ngõ gọi mà ko thấy gì, ban ngày nó ở đâu? :(( mèo nhà hàng xóm về rồi mà sao miu ko về miu ơi... mèo cái chắc khôn hơn nên biết đường về, miu nhà mình ngố lắm :((

quế anh

Member
Đọc những lời tâm sự của bạn mình thấy buồn quá. Trách thì ít nhưng thương thì nhiều. Dẫu sao bạn cũng lần đầu nuôi mèo và mình biết bạn rất thương nó. Miu bạn đi như thế chắc không còn khả năng trở về, mình cũng buồn lây cho bạn
Mình vẫn mong có một phép màu nào đó để em nó về với bạn, tội nghiệp em, có tội tình gì đâu...

hoapt

Member
1 tuần rồi. 1 tuần kể từ lần cuối chị cho em Miu ăn, 1 tuần không ngày nào chị ko khóc sưng cả 2 mắt...
Sáng chủ nhật tuần trước em Miu còn về đòi ăn.. chị bị mất ngủ dậy từ 4h sáng đợi em về, 5h thì em về, kêu meo ầm ĩ từ tầng 1, lên tầng 2 gọi chị Tẹt, chị Tẹt ngủ say, em lại lên tầng 3... Chị trả vờ ngủ, em bám chân vào thành giường, dí sát mặt vào mặt chị gọi chị dậy... Hai chị e ngủ đến trưa... tối khoảng 9h kém e lại về... ăn xong... 9h 30 em đi... lần cuối cùng chị nhìn thấy em, đc cho em ăn...
Vĩnh biệt Miu yêu của 2 chị... hai chị sẽ không bao giờ quên em...

Thu Lan

Member
Xin chia sẻ nỗi buồn này của em nhé.

Nhưng vẫn mong có một phép lạ nào đó, dẫn bé mèo về lại với em...

sunbeam

Miu là boy thì hay đi lang thang kiếm bạn lắm. Sau này rút kinh nghiệm nên triệt sản đi

Thôi lỡ rồi,bạn nên tìm một bé mèo khác để nuôi cho vui nhà vui cửa,bé nào về với bạn thì may mắn lắm rồi,bạn đâu có lỗi gì trong chuyện này đâu! Chỉ cần rút kinh nghiệm lần sau mang bé đi thiến là ổn thôi bạn ạ!

hoapt

Member
nghe mọi người nói quanh nhà mình cũng nhiều trộm, mình không biết nên mới vậy... làm sao mình có thể nuôi 1 em mèo nào nữa, sớm muộn gì thì cũng bị bắt, tội nghiệp nó lắm. Còn nghe bạn mình nói, thịt mèo giờ đắt, nên bị trộm nhiều lắm.

Không hiểu nổi có những ng lại đi ăn thịt mèo. Trong đầu mình bây giờ chỉ cầu mong cho chúng nó chết hết đi.

thôi đừng buồn nhe bạn :) thời gian sẽ trôi nhanh cùng mất mát.

3 tháng nữa bạn nên nuôi 1 bé mèo vì dù bạn yêu bé mèo cũ đến mấy thì bạn cũng không nên cột lòng mình lại, phải không :)