• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lan nhà

yeucunne

Member
Anh Nhân có nhiều giỏ lan đẹp quá ... đề nghị anh chụp thẳng hàng ngay ngắn nhé làm mất hết vẻ đẹp của hoa rồi, anh phải nghiên cứu tí về kĩ thuật chụp hoa lan thôi :D .
Mê mấy giỏ lan của anh quá !!!

liensapa

Member
Các bác rôm rả quá em xắp không kìm chế nổi rồi, em tham gia một chut cho "máu" ạ
Ảnh đầu tiên là Phi điệp u lồi có rất nhiều bên Lai Châu, em toàn gửi mua giống bên đó thôi ạ
Tiếp theo là Hạc đính nâu có nhiều ở Sa Pa và Lai Châu
Còn lại là Lan hài kép, thường thì mỗi cây lan hài có một bông còn loại này có từ 1 đến 3 bông

liensapa

Member
Loại này làm em phá sản nên đang còn cay cú lắm tên nó là: Lan kiếm hồng hoàng( xanh hoặc hồng)
Bên Sa Pa hiếm có nhà nào không có một chậu địa lan này, còn em " Chậu thì còn, lan thì không" Thế mới dau chứ lỵ

tran minh

Member
Cho em xin một giò lan đi bác BUBBA ơi! Nếu bác không cho thì bác bán cho em cũng được. Em ước mơ có một giò lan từ lâu rồi mà vẫn chưa có. Hihi, bác xem giúp em được không ạ? Em cứ xin cảm ơn bác trước. Thank, thank, thank.....
kiếm lan rừng về, tự trồng, tự chăm sóc thì mới thú bác ạ. giống mình nuôi chó vậy thôi. cái gì mình làm được mới hay. mà nên chơi lan rừng thôi. lan nhân tạo thấy đẹp nhưng ko có duyên.

tosa-inu

Member
nhà em cũng gọi là có 1 tý, ít một tý và cũng hơi xấu 1 tý, các bác xem đừng chê tội nghiệp em :D

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Cây của nhà Hoàng đấy hả em? đẹp thế? Mà ai chăm thế? chắc bố em hả? Hôm nào rảnh chị đến nhà em nhé, xem vườn tược và cún luôn....he....he....Chụp nữa đi em ơi.

Xin cám ơn

Trời ! nhìn đã mắt quá.Thật tuyệt vời.:-bd
Chẹp, chẹp, Minh mà ở gần nhà thì nhất định phải leo rào vào hái chộm mấy cành để về tặng vợ :D
Hì hì hì... cây cảnh thì phải có cá cảnh chứ?Minh cũng có 2 bể cá cảnh khoe nè :D .Biết là lạc đề nhưng thôi kệ =))=))

Manonero

Member
ơ...nhà ông Bú Bà thì ko đến ăn cắp ăn cướp được chứ còn nhà ôg Hoàng thì ăn cắp ăn cướp tốt...

he he..xe chị Thuý nhiều chỗ để, hôm nào đi lên ới em cái nhé

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
ơ...nhà ông Bú Bà thì ko đến ăn cắp ăn cướp được chứ còn nhà ôg Hoàng thì ăn cắp ăn cướp tốt...

he he..xe chị Thuý nhiều chỗ để, hôm nào đi lên ới em cái nhé
Ờ để hôm nào chị qua đón chú lên nhà chú Hoàng vét đê..:D, vi cũng tiện đường mà.

tosa-inu

Member
biết ngay mà, mới khoe lên có 1 tý mà ăn đòn ngay với các cụ, hôm nào rảnh kính mời các bác lên nhà em chơi rồi vét cái j thì tính sau có được không ạ :D

tosa-inu

Member
Trời ! nhìn đã mắt quá.Thật tuyệt vời.:-bd
Chẹp, chẹp, Minh mà ở gần nhà thì nhất định phải leo rào vào hái chộm mấy cành để về tặng vợ :D
Hì hì hì... cây cảnh thì phải có cá cảnh chứ?Minh cũng có 2 bể cá cảnh khoe nè :D .Biết là lạc đề nhưng thôi kệ =))=))
Dạ bác cứ leo rào vào nhà em đi, có chuyện j em không chịu trách nhiệm đâu nhớ :)), mà bác có ở gần đây thì em cũng đi xắm cái vợt bắt cá liền:D

To :tosa-inu

Dạ bác cứ leo rào vào nhà em đi, có chuyện j em không chịu trách nhiệm đâu nhớ :)), mà bác có ở gần đây thì em cũng đi xắm cái vợt bắt cá liền:D
Hahaha...=))=))=)) Định ăn miếng trả miếng hả? Biết vậy lặng yên mà tới vét.cho bõ GHET !:D
Nói thật, bạn và BUBBA có vườn lan đẹp thật.Xin chúc mừng các bạn!:beer:beer:beer

Hoangminh

Member
Lan nhà hoàng anh

Cũng gọi là có 1 tý góp vui: đai châu, denro, quế lan huơng, cát lan, vũ nữ, phi điệp vàng, lan hài râu, hoàng lạp, đuôi sóc

tosa-inu

Member
Cũng gọi là có 1 tý góp vui: đai châu, denro, quế lan huơng, cát lan, vũ nữ, phi điệp vàng, lan hài râu, hoàng lạp, đuôi sóc

Hê hê, ai ngờ anh Hoàng Anh ngoài chó thì cũng thích cái món này giống em :)), hôm nào trao đổi vài cây con mới tách đi bác ơi

Hoangminh

Member
Món này thì anh cũng chưa thạo lắm đâu hoàng ơi, ah mà mùa này theo sách hình như chưa tách cây con được sắp đến kỳ nghỉ của lan rồi. tầm 15 ngày nữa mấy giò quế lan hương nở hoa sẽ post ảnh hoa quế lên diẽn đàn

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Thấy các bạn và các anh chị có nhiều hoa lan đẹp quá mà ghen tị, nhà em có 3 giò lan được đem từ rừng ra tặng và 1 giò là em đi Tam Đảo nhặt về:)D), thế mà mấy năm qua nó không nở hoa, duy chỉ có 1 lần 1 giò nở hoa được làm nhà em tíu tít cả lên. Nhưng lâu lắm rồi chả có giò nào nở hoa cả, mà vẫn có lá xanh, chắc không phải nó bị chết khô phải không ạ? Mọi người chơi hoa lan nhiều có thể chỉ cho em biết cách chăm sóc hoa lan cho nó nở hoa không ạ:D?