• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kinh nghiệm về Labrador!!!! Điểm danh lực lượng

có vẻ lực lượng lab vẫn chưa vào điểm danh đủ hết thì phải, bao nhiêu anh lab cô lab đẹp trai xinh xắn đâu rồi nhỉ :)

1Q2W3E4R

Member
oài, con lab nhà anh Bubba lớn nhanh vậy rồi sao, đẹp zã man.Xứng đáng đồng tiền bát gạo!!!Chúc mừng anh có một chú lab hoàn hảo.

monowar

Member
hihi Rất vui khi topic nhà mình lại kết nạp đc 2 thành viên rất Nổi tiếng của VP...
Chào mừng anhthe98 và đặc biệt là Super Mod Bubba đã là thành viên của topic Lab....
Con lab nhà anh thế thì em đã đc Chiêm ngưỡng rồi rất đẹp Còn con lab của bác Md thì em chỉ dàm nói 1 câu rằng:người thì long lanh hầm hố và rất đẹp...thân
hi vong 2 bác sẽ đóng góp nhiều Kinh Nghiệm quí báu cho Topic

monowar

Member
Có bác nào chữa đc cái Bệnh Lab hay đi Tơ (phối) linh tinh ko...
Nếu cần thiết thì Cắt bỏ cai cảu quí của nó đc ko ạ....thân

huyCQ

Member
Mình nuôi theo kinh tế gia đình,nên cũng có phần hạn chế về phát triển tầm vóc nào là phải thịt bò,vịt lộn,gà tươi...rất là tốn kém.Mình chỉ chi tiêu tính trên 1 con lab từ 3-4 tháng tuổi :Sáng 1 chén hạt A 3,trưa và chiều cho ăn cơm.Chế độ như sau:2 đầu gà +5 ngàn gan bò+2-3 lạng củ,nem 1 ít bột canh rồi cho vào nồi áp suất.(gan bò thái mỏng trước).Trước khi cho ăn,mình bóp vụn đầu gà để bỏ khớp xương cổ còn cứng,gan cũng vậy bóp luôn,cho 2 chén cơm trộn đều ,bạn sẽ thấy rất là thơm phức.Để tránh tinh trạng béo phì bạn cũng nên cho nó vận động và thường xuyên tắm nắng.
Còn các bạn khác thì sao,mình cũng mong muốn học hỏi kinh nghiệm thêm bớt chế độ gì để cho cún phát triển toàn diện hơn.Mong sự tham gia nhiệt tình của anh em.
Xin mạn phép ý kiến của chú Trung AC,Anh Thế...nha.
Theo mình biết giá thị trường bây giờ khoảng 2000 => 2.500d 1lạng gan nếu 1bữa mà bạn cho cún ăn 5000 gan thi khá là nhiều...gan có rất nhiều chất bổ nhưng gan lại có chức năng đào thải chất độc nên theo 1 số ý kiến tham khảo thì không nên cho cún ăn quá nhiều gan.
các bạn có thể tham khảo thêm bên box thú y ... cún khi ăn gan thường xuyên thì....thương lắm

huyCQ

Member
Mình cũng muốn mua một chú lab lắm. Nhưng với trình độ hiểu biết kém cỏi về lab của mình thì mình rất cần tư vấn của mọi người để có thể chọn được một chú lab tốt. Mình cũng liên lạc với loanxinh rồi nhưng cũng chưa đến xem được. Nay lại thấy một bác trên này bảo là lai với cocker nên lại thấy hơi chùn...::DD
Thành viên dùng nick loanxinh89 buôn bán có vẻ không uy tín lắm cả bên VP cũng như bên vietdog...khuyến cáo các bạn là nick loanxinh hiện đang bị band nick....đừng dại mà mua....tiện thể maketting hộ : hiện tại nhà anh Tuan1968 có 1con lab bạch kim đang chửa khoảng 2tuần nữa đẻ ( lab bố màu socola ) bạn nào có nhu cầu mua thì đặt hàng trước anh tuấn SDT : 0912485013

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Xin được trình làng em Lab tên La của BSGV đây ạ : Là chị em ruột với lab nhà BUBBA, con đẻ của KIA nhà anhthe98 :

Sinh ngày 24/5/2007.
Đã qua 1 kỳ ấy và thành con gái rồi.
Tính tình: Hiếu động, thích hòa đồng với mọi loại chó và mọi người.

Thói hư tật xấu: Hay gặm phá dép, giày của khách đến chơi !

Í, bác sĩ ơi, cháu ko xem được ảnh, bị lỗi hay sao í ạ!!! Lab nhà chú Bubba đẹp thế, :X, cả em nhà anhthe98 cũng đẹp nữa, béo quá nên ôm sẽ rất là sướng :X

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Chào Buba, ảnh chụp con Lab đen em đang nuôi rất đẹp ( vóc dáng,đặc biệt là đầu mặt ), xem ra con nhà nòi có khác...lại được em nuôi mát tay nữa. Chúc mừng Buba.

lapbill

My lab - Bill

:nonono:Góp vui cùng các bác, cô bé Bill nhà em chụp tận cảnh :nonono:

Cháu nó đến tháng 9 này là tròn 1 tuổi. Hiện đang ở Hà Nội. Mọi người cho cháu nó giao lưu nhé :praying::praying:

monowar

Member
Chào mừng bác lapbill rất vui khi bác gia nhập hội lab con Lab đen của Bác rất đẹp nhưng mỗi tội ảnh hơi mờ...Nếu có thể hôm nào bác chụp nhiều nhiều ảnh tí rồi Post lên cho AE chiêm ngương nhé...thân

monowar

Member
to TrungAc:Rất hận hạnh với Topic jhi có Sự hiện diện của Chú TrungAC.....chú Trung ơi ngoài trại bây h còn em Lab nào nữa ko chú..Chú post ít ảnh Lab cho anh em chiêm ngưỡng với...Thân

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
to TrungAc:Rất hận hạnh với Topic jhi có Sự hiện diện của Chú TrungAC.....chú Trung ơi ngoài trại bây h còn em Lab nào nữa ko chú..Chú post ít ảnh Lab cho anh em chiêm ngưỡng với...Thân

Chào Monowar,trại PDF hiện nay có vài con Lab. giống ( mầu chocolate và mầu đen ) chú mang ở Châu Âu về,hiện nay chúng đã trưởng thành chuẩn bị cho phối giống và dự kiến đầu mùa thu có chó con.Khi nào rảnh chú sẽ chụp ảnh tham gia giao lưu sau nhé.
Nếu có thể,chú đăng ký tham gia sinh hoạt cùng nhóm Lab. này. cảm ơn

monowar

Member
Cháu xin thay mặt cho AE Topic Chào mừng chú đến với Topic trao đổi Kinh nghiệm nuôi Lab...rất hy vọng Chú Trung có thể Chia sẻ và đóng góp thật nhiều Kn cho topic để góp phần đưa CLB Lab của chúng ta có thể Sánh vai cung nhưng hôi Cún khác và hy vọng ngày nào đó trông topic Lớn gống chó Thể Thao sẽ xuất hiên CLB LABRADOR RETRIEVER......Thân

lapbill

Cho mình hỏi, ở Hà Nội, muốn giao lưu về Lab thì VP đã tổ chức hoặc nhóm chơi dòng Lab đã tổ chức offline lần nào chưa vậy?

cun xinh

Member
Ngoài HN đang rộ lên trình làng những cô chú lab ,toàn là xinh đẹp.Còn SG giờ này sao mà im lặng thế.Nào 1..2..3 điểm danh đi anh em SG ơi,
Chào chú BUBA ,công nhận lab đen bóng của chú đẹp quá,thôi thì bật mí cho anh em học hỏi kinh nghiệm về chế độ dinh dưỡng nha.Đang chờ.:-bd:-bd:-bd.

mexxico

Thank you mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ.
To bạn HuyCQ : Mình sẽ liên lạc với anh Tuấn 1968 ngay khi có thể.
Mong có lab đẹp để nuôi lắm rùi .he he he he