• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kinh nghiệm về Labrador!!!! Điểm danh lực lượng

lamhong

Member
Mới mấy hôm không vào diẽn đàn, thấy phong trào của Lab rầm rộ hẳn lên, xin chúc mừng!
To Monowar: Anh đang ở SG, trưa nay anh về Vinh, chiều uống cafe nhé!

hungson_na

thằng Tuấn Anh hoành tráng hey lập topic cho anh em hội Lab nữa...có lẽ ko mua Boxer nữa mua Lab cvề chơi thôi..Nhìn thích quá...hehe

meoxinh

Member
Các ACE ơi, tư vấn giúp em nhé. Em đang phân vân chưa biết nên nuôi LAB hay GOLDEN, em muốn hỏi là giữa 2 con này thì loại nào thông minh hơn, em đã hỏi giá GOLDEN thì khá đắt, thế LAD con ACE mua là khoảng bao nhiêu tiền thế. VÀ điều cuối cùng là LAB có dễ nuôi hơn không ạ, ACE giúp em với nha

monowar

Member
Chào bạn meoxinh rất vui khi lại có thêm 1 người muốn tìm hiểu về Lab và yêu mến loại Cún này....Theo ý kiến riêng của mình thì để trả lời câu hỏi này là rất Khó vì 2 loại này đều rất đc nhiều người yêu mến... theo mình tham khảo 1 số Topic nói về 2 loại này thì mình thấy 2 laọi này ko khác nhau là mấy....Nhưng mỗi tội Lab là loài lông ngắn nên cũng dễ chăm sóc và rất hợp với nhưng người như mình đó là Cũng hơi lười trong viêc chăm soc lông nếu bạn Nuôi GD thì phải tích cực chăm sóc Lông cho nó ko thì sẽ dễ có mùi hôi (vì GD lông dài mà) và còn rất nhiều ưu điểm nưa nhưng theo mình thì cả 2 chọn loại nào cũng đc và nếu có thể Chơi luôn 2 em cho nó máu...Còn về màu sắc thì Với Lab sự lựa chon của bạn sẽ đc nhiều hơn vì Lab có 2 màu đặc trưng là Đen huyền bí Socola trẻ trung và bạch kim năg động Trái lại đa phần GD thì chỉ có mỗi màu Kem....
Đây là 1 số 1 kiến riêng của mình hi vọng sẽ giúp meo xinh phần nào trong sự lựa chọn của bạn...Chúc bạn sẽ có 1 chú Cún ưng ý.........thân

to hungson:mua lab đi ku..mua 2 thằng ta chơi cho vui như mọi hội chơi Chim đó xem thằng nào nuôi đc chuẩn hơn đê...hehe

meoxinh

Member
cám ơn anh đã tư vấn cho em, em muốn hỏi về giá của LAB và GOLDEN thì loại nào giá mềm hơn, nếu LAB mềm hơn em sẽ mua LAB vì em k có nhiều xiền , mà em đang muốn nuôi quá rùi

lapbill

Hi bạn meoxinh, bản thân dòng Lab và GD đều thân thiện với người. Mình cũng muốn có một chú GD, nhưng nuôi GD lông rất dài đòi hỏi chế độ ăn tốt. Nhà nên có không gian thoáng, nếu bạn còn băn khoăn về giá cả, thì chắc chắn lựa chọn một chú Lab giá thành sẽ mềm hơn là GD. Chỉ số IQ của Lab và GD cũng khá cao trong top Cún yêu. Hi vọng bạn có sự lựa chọn đúng đắn ^^

Mr Lab

Member
Cho tôi tham gia hội Lab với, có bao giờ có ý định gặp gỡ các chú Lab với nhau k nhỉ?

Cu nhà mình 3 tháng tuổi, đang thay lông. Tên Golz

monowar

Member
Cho tôi tham gia hội Lab với, có bao giờ có ý định gặp gỡ các chú Lab với nhau k nhỉ?

Cu nhà mình 3 tháng tuổi, đang thay lông. Tên Golz
Em Lab đáng yêu quá...Chắc em này đc khoảng 3 tháng rồi bác nhỉ...con này màu giống con lab nhà em..Xin chúc mừng và chào mừng bác đến với CLB Lab

huyCQ

Member
cám ơn anh đã tư vấn cho em, em muốn hỏi về giá của LAB và GOLDEN thì loại nào giá mềm hơn, nếu LAB mềm hơn em sẽ mua LAB vì em k có nhiều xiền , mà em đang muốn nuôi quá rùi
Thường 1 con chó đẹp thì giá sẽ cao nên khó có thể nói giá con nào mềm hơn con nào bạn à,nhưng hình như là lab giá thành thường không cao như god đâu...nhưng nếu thực sự bạn muốn nuôi lab hoặc god thì mình khuyên bạn nên kiếm lab mà nuôi vì không mất thời gian chăm sóc lông , tắm cho lab cũng dễ dàng hơn god..
Chúc bạn sớm tìm được 1 chú cún ưng ý

cun xinh

Member
Dạo quanh tham khảo thức ăn cho cún trên Vietpet thấy việc cho ăn gan sẽ ảnh hưởng không ít thì nhiều đến sức khoẻ cho cún,làm anh em hồ nghi,nào là ghê quá sợ quá....trách xa gan động vật,nghĩ mà tức cười.Nói...xin lổi trước,người còn muốn ăn cũng không có mà ăn.
Nếu ăn gan động vật mà có ảnh hưởng đến sức khoẻ thì có lẽ cục vệ sinh an toàn thực phẩm đã cảnh báo;người tiêu dùng chắc đã tẩy chay lâu rồi.Còn ngoài chợ thì sao,sáng cả đống tới xế kiếm 1 lạng cũng không còn.AI ĂN.
Bầy cún của cun xinh đã 3 năm ăn phải có tí gan(kèm rau củ,đầu gà)nào có bị gì đâu(tất cả sách vở nói về tiêu chuẩn thực phẩm cho cún đều khuyên nên có ít gan động vật cho cún,không có từ cấm ăn gan),cho nên cun xinh tới luôn,thiếu chất sắt thì cún oải lắm,đừ đừ như người nghiện thiếu thuốc vậy.
Còn anh em thì sao.:at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end:

thằng Tuấn Anh hoành tráng hey lập topic cho anh em hội Lab nữa...có lẽ ko mua Boxer nữa mua Lab cvề chơi thôi..Nhìn thích quá...hehe
Ai lại đi gọi thành viên là ( thằng ) nghe có vẻ hơi chói tai nhỉ, hơn nữa lại là đồng hương.
Tôn trọng Diễn đàn, tôn trọng thành viên cũng chính là tôn trọng bản thân mình. Thân

cun xinh

Member
Lab này,mới biết ăn đã cho ăn gan,2 tháng bán ,nay đem lại phối giống(11 tháng tuổi).Hỏi người nuôi có cho ăn gan không?Trà lời:Có,thường xuyên nào gan bò,gan heo,gan gà vịt chơi tuốt luốt,tất nhiên phải dặm thêm món chủ lực khác ,không lạm dụng gan nhiều quá.

lapbill

Bé Lab của bạn Mr Lab đẹp quá. Nhìn cute thật. À mọi người cho hỏi mình thấy đề 12/7 này những người nuôi Lab ở Hà Nội, có Offline nho nhỏ. Mình muốn hỏi điều kiện tham gia như thế nào? Khi đi có cần phải rọ mõm không? Địa điểm, thời gian ra sao?

hanhpp

Member
Cho Tôi tham gia mới

Các bác có Lab off ở đâu thế? Tôi đăng ký một suất. Tôi chưa có kinh nghiệm về nuôi loại này tý nào cả? Mang chó Lab đến nhờ các bác tư vấn giúp. Hình như nó bị ghẻ?

nvd_nz

Cho mình đăng kí suất đi off với nhé, mình nuôi 2 cậu Lab đen xì, 1 thằng anh 2 tuổi rưỡi và 1 thằng em 1 tuồi tháng. Hôm nào đi off mọi người kiếm chỗ nào gần hồ cho chúng nó thi bơi vui phải biết. Ảnh post sau vậy.....đi lấy máy chụp ảnh liền...

monowar

Member
các bác hội Lab cố gắng tổ chức off đi có gì cho em tham gia với.....

À các bác có biết chế đọ tập luyên cho LAb thế nào ko ạ...phải đi bộ 1 ngày bao nhiêu KM thì đủ hả các bác...em cứ cho 1 ngày đi 2 KM...Sáng 1 KM tối 1 KM ko biết đã đủ chưa

nvd_nz

Theo mình thì lab là loại chó hiếu động, ưa thể dục thể thao và có sức khỏe tốt.

Training: The Labrador Retriever learns very quickly and loves to work for its handler. Leash training is recommended when young. The Labrador Retriever is capable of learning a wide variety of dog sports including Frisbee and Flyball.
Activity: Labrador Retrievers need plenty of exercise. They enjoy long walks and are especially fond of field sports, fetch, and water games
(From puppyfind.com)

Tùy thuộc vào độ tuổi và thể lực hiện tại của chó mà mình đưa ra chế độ vận động hợp lí.
Đối với chó khỏe mạnh và trưởng thành:
Nếu đi bộ không thôi thì 3-4 km.
Nếu cho chạy chậm theo xe máy hoặc xe đạp (20 km/h) thì khoảng 2 km.
Tốt nhất cho nó ra hồ (Tây, Thủ Lệ, Trúc Bạch…nhưng bạn chọn chỗ nào nước phải sạch không sẽ rất dễ bị ghẻ nếu không tắm lại cẩn thận), cầm theo 1 quả banh tennis ném cách bờ 20 m cho nó bơi ra lấy. 1-2 lần đầu ném gần thôi (3-5 m), nếu nó chưa quen nước nó đỡ sợ. khoảng 5-7 lần là được.
Không nên cho chạy nhanh và dài trên 1 km liền vì nó lam rách gan bàn chân của nó bởi sự ma sát giữa mặt đường nhựa hay bê tông với chân là rất lớn, có thể gây ra ảnh hưởng với sự phát triển của chân sau này. Nếu chạy trên nền cỏ thì OK.

Nếu chó non thì ko nên áp dụng bài trên hoặc áp dụng với cường độ nhỏ và chậm. Tốt nhất nên cho đi bộ 2-3 km thôi.

anhthe98

Member
Cho mình đăng kí suất đi off với nhé, mình nuôi 2 cậu Lab đen xì, 1 thằng anh 2 tuổi rưỡi và 1 thằng em 1 tuồi tháng. Hôm nào đi off mọi người kiếm chỗ nào gần hồ cho chúng nó thi bơi vui phải biết. Ảnh post sau vậy.....đi lấy máy chụp ảnh liền...
Bạn có thể post hình thằng anh lên cho AE chiêm ngưỡng đc ko?:D Mình đang cần kén rể cho mấy cô lab cái!

mexxico

Bác Anhthe98 ơi, bây giờ bác mới kén rể cho cháu nó ah? Em đang định tìm một chú lab con đang tính là gửi gắm bác một cháu. Nhưng mà thế thì lâu thật là lâu mới có nhỉ?:(

anhthe98

Member
Bác Anhthe98 ơi, bây giờ bác mới kén rể cho cháu nó ah? Em đang định tìm một chú lab con đang tính là gửi gắm bác một cháu. Nhưng mà thế thì lâu thật là lâu mới có nhỉ?:(

Mình kén rể cho đàn chó con ( 14 tháng tuổi ), Hi vọng tìm đc anh ưng ý!