• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kinh nghiệm về Labrador!!!! Điểm danh lực lượng

ltaspb

Xin chào tất cả mọi người trong diễn đàn và những người yêu Lab, tình cờ vào diễn đàn và tìm hiểu về mọi loại chó thì thấy Lab là thích nhất, mặc dù yêu Chó từ lâu nhưng mà chỉ nuôi mỗi chó Cỏ, hi vọng là ngày nào đó mình sẽ có đc con Lab.

hanhpp

Member
Các bác hôm nào off dấy cho e đi học tập kinh nghiệm với. E mới nuôi Lab .

quydat82

Member
lab nuôi thì thích thất đó nhưng mà phải dạy nó, chứ ko thì nó ngu lắm, thích nhất là nó thông minh, dạy vài lần là biết ngay, sẻ thu sếp công việc ổn thỏa rùi kiếm một con màu đen về nuôi, màu đen nhìn mới ngầu, hehhehehe

Mr Lab

Member
Mình thấy chủ đề này bắt đầu có vấn đề rồi, xin chủ topic đưa ra kế hoạch hành động cho các thành viên thích Lab hoạt động thôi, cứ bàn những chuyện nhạt quá, cụ thể là có thể off được không và off ở đâu? Xin được tham gia và ủng hộ nhiệt tình

monowar

Member
Alo Alo chủ topic Xin tiếp nhận thông tin đây

Rất tiếc hiện tại chủ Topic đang ở Vinh nên ko tổ chức Off hội Lab đc vì vậy kính đề Nghị các bác Thành viên bác nào chịu khó tổ chức cho AE cùng gặp gỡ vad cùng giao lưu...Thân

hanhpp

Member
Chán. Tóm lại là các bác nuôi Lab ko tổ chức off cho e học hỏi tý chút. E cho ăn tương đối mà cảm tưởng vẫn chuwca thấy lớn bằng chó các bác.

lapbill

Không biết các bác nuôi Lab thế nào chứ, bé Bill nhà em rất thích nghịch nước, đang nằm ăn cơm trong nhà mà ngoài trời mưa cô bé cứ tung tăng ra ngoài. Có bác nào nuôi lab nằm lân cận quận Ba đình, thỉnh thoảng dắt Lab ra vườn thủ lệ tập thể dục giao lưu tí nhỉ. Lab rất hiếu động, nhốt nó mãi chắc nó chồn chân mất :(:(

hanhpp

Member
Chó Lab nhà tôi mới dc 4,5 tháng. Nó cũng thích nghịch nước lắm. Nó thường hay cho cả đầu và 2 chân trước vào cái xô nước để ngụp. Tuy do vẫn còn nhỏ và chưa thay lông nên nó xấu lắm. 1 ngày 2 lần sáng chiều thả ra cho nó đi chơi, còn buổi tối thì thả trong nhà chơi với con Phú Quốc nhà tôi. Chúng nó rất thân nhau, con Lab mà bị con chó nào hàng xóm bắt nạt là con PQ lao ra cắn ngay. Con Lab có vẻ thích ăn cá nục, ngày tôi cho ăn 1 con.

anhthe98

Member
Không biết các bác nuôi Lab thế nào chứ, bé Bill nhà em rất thích nghịch nước, đang nằm ăn cơm trong nhà mà ngoài trời mưa cô bé cứ tung tăng ra ngoài. Có bác nào nuôi lab nằm lân cận quận Ba đình, thỉnh thoảng dắt Lab ra vườn thủ lệ tập thể dục giao lưu tí nhỉ. Lab rất hiếu động, nhốt nó mãi chắc nó chồn chân mất :(:(
Lab còn nhỏ đừng cho ra trời mưa rất dễ bị viêm da đấy bạn, nếu ko may bị ướt do trời mưa nên lấy khăn khô lau ngay nhé!

lapbill

Lab còn nhỏ đừng cho ra trời mưa rất dễ bị viêm da đấy bạn, nếu ko may bị ướt do trời mưa nên lấy khăn khô lau ngay nhé!
Không thưa bác, cháu nó được gần 11 tháng rồi, mình bỏ qua lần kinh thứ nhất, đợi lần 2 phối giống cho chuẩn. Hình như Lab cái nặng hết kg khoảng 30-32kg. Giờ đang phải hãm kg cho nó, xuống 28kg. Tập thể dục thể thao, dậy bơi, cho xương ức, xương hông nở cho dễ đẻ. Không biết Lab chân dài nuôi con có khéo không các bác nhỉ. Giống gà chân dài, nuôi con kém thì chết mất. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ xem sao? ;);)

cun xinh

Member
Xin Góp Vài ảnh Lab .

GIỐNG ĐỰC 22 THÁNG TUỔI,CÓ AI LÀM XUÔI KHÔNG?

Bạn làm ơn lưu ý hộ, 1 bài không nên post quá 4 hình. Để giảm tải dung lượng cho diễn đàn. Thân

monowar

Member
GIỐNG ĐỰC 22 THÁNG TUỔI,CÓ AI LÀM XUÔI KHÔNG?

Bạn làm ơn lưu ý hộ, 1 bài không nên post quá 4 hình. Để giảm tải dung lượng cho diễn đàn. Thân
Em lab nhà bác mặt mũi nhìn đẹp quá...Cho em hỏi con này xuất xứ từ đâu ạ

Chúc mừng bác có 1 con lab đẹp

BUBBA

Super *********
Chào Buba, ảnh chụp con Lab đen em đang nuôi rất đẹp ( vóc dáng,đặc biệt là đầu mặt ), xem ra con nhà nòi có khác...lại được em nuôi mát tay nữa. Chúc mừng Buba.
Cám ơn anh Trung quá khen, em nuôi cháu nó cũng bình thường thôi à, nhưng có gốc con ông cháu cha nên cháu nó có vẽ xinh xinh một tý, trộm vía.

Em gởi thêm vài tấm hình cháu nó đi tham gia lớp thực tập cứu hộ, nhờ anh em đánh giá dùm, nhân tiện đề cử cho cháu nó một đấng phu quân ạ:

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Những hình mới nhất của La nhà BSGV, chị em ruột với cún lab của BUBBA, cũng sắp kén chồng rồi, đang cần nhờ TrungAC mai mối :

anhthe98

Member
@Dr : Bác luyện công cho E LA đc rồi à? Chúc mừng 2 thầy trò nhé !

Tranh thủ góp vui với các bác tấm hình 1 chú lab con! Liệu E này lớn lên có được như các anh, chị không nhỉ ???

anhthe98

Member
Ai bảo nuôi LAB là nhàn thì đến học tập DR GV nhé! Vất vả lắm!

Tặng DR tấm hình này:D:D:D Chó càng mượt lông chủ càng ......... nghèo đi

Hôm nay mới biết các Bác điểm danh

Em xin báo cáo ngay Bé La nhà em (Quốc tịch Nga ngố)

1Q2W3E4R

Member
đề nghị lão Cường ko post hình cũ để anh em tưởng nhầm nhé..., làm gì có chuyện có baby.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
8 Kia's Babies

8 KIA'S BABIESKIA lần này có 8 babies 5 đực+ 3 cái, đây là hình chụp 24 ngày tuổi ( 29/7/2008 ).