• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hoàng Tử Bờm kén Quý Phi

Gemma

Active Member
Cô Xuka có spam tí nào đâu mà bảo chống spam? 8->

Chị không biết mèo các nhà thế nào, chứ còn mèo nhà chị thì đúng như cô Xuka nói đấy. Bé Cam lúc trước nó mết anh Bờm lắm, cứ gặp anh Bờm ở đâu là nhào vô níu chân anh chàng. Thế mà bây giờ Bờm lân la đòi tòm tem là bị ăn chửi với ăn tát thôi :(:))) Hôm qua chị nấu cơm tối, hai vợ chồng nó lân la xin ăn ở quanh quẩn trong bếp. Thật ra là có mình Cam xin ăn thôi, vì em ấy bụng to lắm rồi, chả là phải nuôi cả bầy con trong ấy nên ăn nhiều lắm 3:-O Còn thằng Bờm thì vẫn còn thèm hơi gái nên cứ lẩn quẩn bên cạnh Cam thôi, Bánh Mì bị nhốt trong phòng giải trí cùng với bố vì đang trong vòng nguy hiểm gào đực. Bố Bờm cho là Cam đã có bầu nên an toàn, được chơi bời tự do với anh Bờm. Bờm thừa cơ hội đấy cứ lân la đòi bờm xơm với Cam. Chị mải nấu cơm cứ nghe tiếng Cam nó làu nhàu suốt mới quay ra nom xem, thì ra là Bờm dê xồm bị Cam cho ăn chửi xong tát cho mấy cái rồi bỏ đi =))=))=)) Thế mà dê cụ Bờm vẫn không chừa, cứ xấn lăn vào để ăn tát, làm mình cũng bị nghe làu nhàu lây nữa :((=))

Thế đấy, Cam giờ nó lo bảo vệ con nó chứ nó chả ham gì nữa. Còn thằng Bờm giờ gào suốt đêm ngày, chỉ trừ lúc nó ăn với nó ngủ ra, còn thì hễ thức là gào! Bố Bờm nhốt nó trong phòng riêng, để sẵn thức ăn trong phòng với cả chậu shit trong toa lét riêng trong phòng nó nữa, thế mà nó chả màng ăn uống gì, chỉ lo gào gái. Nếu thả nó ra thì phải nhốt chị em Cam lại hoặc nhốt Bánh Mì lại, nó có ra ngoài cũng chả tìm thấy gái đâu nên lại gào tiếp. Giờ cứ nghe tiếng nó gào, bố mẹ lại bảo nhau: đến giờ hát karaoke của Bờm rồi :(:)(:)((

beheoxinhxan

Active Member
e lại thích mèo đực. triệt sản dễ hơn. còn nhớ hồi e mới mang 2 đứa Mập Còi về, chị xúi e cho chúng nó làm công công, chắc thế nên e mới có động lực ra tay với cả 2 đứa. thôi, từ nay 2 đứa có trách gì tìm chị beheo, mình vô can:">

chống spam: có phải mèo cái thì nếu xxx xong mà dính bầu thì nó sẽ hết nhu cầu luôn. còn mèo đực thì cứ phải tìm vợ cho nó hết lần này đến lần khác, cho đến hết đợt gào đực không ạ? nếu thế thì con nào cứ 1 tuần gào 1 lần thì có mà tìm vợ cả năm mất
ĐúNG là mèo cái triệt sản thì hơi sợ nhỉ. Nhưng được cái là nếu không triệt sản thì nó cũng gào theo Chu kì Chứ không như mèo đực, nhu cầu vô hạn. Hai đứa nhà cô nhờ triệt sản nên giờ đẹp ngơi ngời đấy:x. :))
Cô Xuka có spam tí nào đâu mà bảo chống spam? 8->

Chị không biết mèo các nhà thế nào, chứ còn mèo nhà chị thì đúng như cô Xuka nói đấy. Bé Cam lúc trước nó mết anh Bờm lắm, cứ gặp anh Bờm ở đâu là nhào vô níu chân anh chàng. Thế mà bây giờ Bờm lân la đòi tòm tem là bị ăn chửi với ăn tát thôi :(:))) Hôm qua chị nấu cơm tối, hai vợ chồng nó lân la xin ăn ở quanh quẩn trong bếp. Thật ra là có mình Cam xin ăn thôi, vì em ấy bụng to lắm rồi, chả là phải nuôi cả bầy con trong ấy nên ăn nhiều lắm 3:-O Còn thằng Bờm thì vẫn còn thèm hơi gái nên cứ lẩn quẩn bên cạnh Cam thôi, Bánh Mì bị nhốt trong phòng giải trí cùng với bố vì đang trong vòng nguy hiểm gào đực. Bố Bờm cho là Cam đã có bầu nên an toàn, được chơi bời tự do với anh Bờm. Bờm thừa cơ hội đấy cứ lân la đòi bờm xơm với Cam. Chị mải nấu cơm cứ nghe tiếng Cam nó làu nhàu suốt mới quay ra nom xem, thì ra là Bờm dê xồm bị Cam cho ăn chửi xong tát cho mấy cái rồi bỏ đi =))=))=)) Thế mà dê cụ Bờm vẫn không chừa, cứ xấn lăn vào để ăn tát, làm mình cũng bị nghe làu nhàu lây nữa :((=))

Thế đấy, Cam giờ nó lo bảo vệ con nó chứ nó chả ham gì nữa. Còn thằng Bờm giờ gào suốt đêm ngày, chỉ trừ lúc nó ăn với nó ngủ ra, còn thì hễ thức là gào! Bố Bờm nhốt nó trong phòng riêng, để sẵn thức ăn trong phòng với cả chậu shit trong toa lét riêng trong phòng nó nữa, thế mà nó chả màng ăn uống gì, chỉ lo gào gái. Nếu thả nó ra thì phải nhốt chị em Cam lại hoặc nhốt Bánh Mì lại, nó có ra ngoài cũng chả tìm thấy gái đâu nên lại gào tiếp. Giờ cứ nghe tiếng nó gào, bố mẹ lại bảo nhau: đến giờ hát karaoke của Bờm rồi :(:)(:)((
em có 1 phương án chị ạ. Theo chị thì Bánh Mì nhỏ con sợ khó đe thì chị triệt sản luôn cho nó đi. Rồi thì cứ tha hồ cho nó vơi Bờm hoạt động , chẳng lo hậu quả:)).

hờ hờ, quá đẹp zai, cứ như tài tử ấy nhở :D, cho nên thi thoảng có kiêu là phải =))=))=)). Tìm Quý Phi à, Cái này phải gọi là kết hợp đôi bên cùng có lợi. Ku em cố lên ;));))!

lululubu

Active Member
Hí hí, em cũng thấy bọn mèo đực tình cảm hơn mèo cái, bọn mèo cái nó hay bơ đời bơ mình lắm, mà cái thằng nhà em nó khôn hơn con kia, biết nịnh nọt đủ điều. Triệt sản lại còn dễ nữa, không sợ áp xe áp xủng, cũng không sợ mổ bụng. Lại đỡ lo con mèo cái vừa đẻ xong nó hứng lên lại làm cho 1 phát là mèo con đầy nhà. Đã thế lại còn béo như nhợn, he2. Nói chung mèo nhà em không đẹp lung linh được như anh Bờm nên em cứ xén thẳng, chứ đi kiếm vợ cho nó theo đúng nhu cầu thì chắc mình phải đi tìm cả đời:-w.

Gemma

Active Member
em có 1 phương án chị ạ. Theo chị thì Bánh Mì nhỏ con sợ khó đe thì chị triệt sản luôn cho nó đi. Rồi thì cứ tha hồ cho nó vơi Bờm hoạt động , chẳng lo hậu quả:)).
Bố mẹ cháu đã thảo luận vấn đề này nhiều lần. Bố Bờm rất sợ phải triệt sản cho mèo cái, vì ổng đã đọc nhiều về chuyện "giết" chó mèo ở một số phòng mạch bác sĩ thú ý nên ổng ớn, ông sợ làm tiêu đời cháu nó luôn thì :(:)(:)(( Ngay cả thằng Bờm mà bố mẹ cháu cũng rất phân vân, dù có nói đến chuyện xiên quả balls của nó, nhưng cũng chưa nhất trí lắm, chỉ hay đem ra dọa mỗi khi nó gieo rắc mùi pee khủng hoảng khắp nhà hay gào thét to mồm quá mà thôi, chứ thực sự cũng chưa nghĩ đến việc đem cháu nó đi xiến :(:)((

yumi

Member
Bố mẹ cháu đã thảo luận vấn đề này nhiều lần. Bố Bờm rất sợ phải triệt sản cho mèo cái, vì ổng đã đọc nhiều về chuyện "giết" chó mèo ở một số phòng mạch bác sĩ thú ý nên ổng ớn, ông sợ làm tiêu đời cháu nó luôn thì :(:)(:)(( Ngay cả thằng Bờm mà bố mẹ cháu cũng rất phân vân, dù có nói đến chuyện xiên quả balls của nó, nhưng cũng chưa nhất trí lắm, chỉ hay đem ra dọa mỗi khi nó gieo rắc mùi pee khủng hoảng khắp nhà hay gào thét to mồm quá mà thôi, chứ thực sự cũng chưa nghĩ đến việc đem cháu nó đi xiến :(:)((
hic, em cũng sợ động dao động kéo tới mấy đứa này lắm. Ba em ngày xưa đem ả mèo ta đi triệt sản. Hụhụ, lúc mang nó về em thấy sợ lắm, chưn cẳng nó bị băng bó đi cà nhắc cà nhắc, rồi máu me dính dính ở lông nhìn khiếp lắm. 1, 2 tuần sau nó mới khỏi hẳn. :-ss

Túm lại là dù mều đực hay mều cái mẹ cháu cũng cạch không cho đi xiến hay triệt sản đâu :(:)((

Gemma

Active Member
Hí hí, em cũng thấy bọn mèo đực tình cảm hơn mèo cái, bọn mèo cái nó hay bơ đời bơ mình lắm, mà cái thằng nhà em nó khôn hơn con kia, biết nịnh nọt đủ điều. Triệt sản lại còn dễ nữa, không sợ áp xe áp xủng, cũng không sợ mổ bụng. Lại đỡ lo con mèo cái vừa đẻ xong nó hứng lên lại làm cho 1 phát là mèo con đầy nhà. Đã thế lại còn béo như nhợn, he2. Nói chung mèo nhà em không đẹp lung linh được như anh Bờm nên em cứ xén thẳng, chứ đi kiếm vợ cho nó theo đúng nhu cầu thì chắc mình phải đi tìm cả đời:-w.
Bờm có đẹp lung linh gì đâu cô, cháu nó lai Nga mũi to đùng, nên các mẹ chê, chả gả con gái cho cháu nó, dù đã tôn lên hàng Quý Phi (ý mẹ cháu muốn ám chỉ là Vợ Quý) thế mà vẫn chả kén được vợ :(:)((

Gemma

Active Member
hic, em cũng sợ động dao động kéo tới mấy đứa này lắm. Ba em ngày xưa đem ả mèo ta đi triệt sản. Hụhụ, lúc mang nó về em thấy sợ lắm, chưn cẳng nó bị băng bó đi cà nhắc cà nhắc, rồi máu me dính dính ở lông nhìn khiếp lắm. 1, 2 tuần sau nó mới khỏi hẳn. :-ss

Túm lại là dù mều đực hay mều cái mẹ cháu cũng cạch không cho đi xiến hay triệt sản đâu :(:)((
Bố mẹ cháu cũng sợ động dao kéo, mặc dù nhiều nhà ủng hộ chuyện xiến tụi nhỏ, nhưng đến nay bố mẹ cháu vẫn cố gắng bảo tồn sự toàn vẹn cơ thể cho các cháu, mặc dù có phải chịu đựng sự bất tiện do sự khóc lóc lăn lộn đòi lấy vợ lấy chồng của các cháu mang lại :((8-x

Tũn còi

Member
Hóa ra nhà em "nuôi nhầm" phải mèo "gái" lại hay chị nhỉ ;), ko thì sẽ có lúc phải khổ sở như nhà mẹ thằng Bờm :p, ôi Bờm ơi là Bờm, :))

Gemma

Active Member
Hóa ra nhà em "nuôi nhầm" phải mèo "gái" lại hay chị nhỉ ;), ko thì sẽ có lúc phải khổ sở như nhà mẹ thằng Bờm :p, ôi Bờm ơi là Bờm, :))
Chị Tũn chớ vội mừng, con gái nó cũng gào trai ghê lắm đấy, cứ chờ mà xem! :((%-(3:-O

Gemma

Active Member
Chiều nay mẹ cháu đã nhận được một tin phản hồi từ một thành viên của hội mều Sài Gòn, chú ấy không công khai nhắn tin trên topic này nên mẹ cháu cũng tạm thời giấu tên. Chú ấy có hỏi để cho bé mèo Nga ở nhà chú ấy đến làm dâu nhà mẹ Gem ít bữa. Nhưng em ấy lại vừa mới qua cơn gào giai, phải chờ 20 ngày nữa để đến chu kỳ yêu đương kế tiếp. Thế là mẹ Gem sắp có con dâu mới rồi, mừng quá! :x:x:x<:p<:p<:p

Gemma

Active Member
Ôi, chúc mừng cu Bờm nhé, sắp có vợ mới rồi em ơi <:p
Nhưng phải chờ đến hơn hai tuần nữa chị Tũn ạ! Với sức thằng Bờm bây giờ, theo lời bố Bờm bảo, nó phải mần đến mấy em mều một ngày mới chịu :">3:-O8-x Trong khi chờ đợi nàng dâu mới thì ngày nào nó cũng gào thét nhức hết cả đầu, đến nỗi nó bị bố Wayne chửi tối ngày, tội nghiệp lắm :(:)(:)((

ropilois

Member
Hik, xiến cháu thì mang tội vs giống nòi của cháu, cơ mà không xiến thì bố mẹ cháu lại điếc tai. Khổ thân nhà chị Gemma quá. Con bé nhà em dạo này lớn như thôi, ai đến cũng gào lên là sao nó to thế:-o (mẹ cháu luôn phải đính chính lại là cháu chỉ mũm mĩm thôi ;;)). Em đang lo đến lúc lớn nó gào đực thì phát điên mất, mà mẹ em thì nhất quyết không cho mang nó đi triệt sản :(, bảo là "đừng có làm cái chuyện dã man ấy, nó thế nào thì cứ để nó như thế". Mà nhà em thì cũng không có ý định cho nó đẻ, sợ bẩn và khổ nhất là cái khoản đi tìm nhà mới cho lũ nhóc con sau này.hik

ngudaymuon

Active Member
Me Gemma nhầm về vụ mèo đực ko tình cảm nhé. Nhà ngumuon có cháu đô (đang ăn nhờ ở đậu nhà cô mimi83) và cháu Gấu hai thằng đực rựa đấy cứ thấy người ở đâu là sán vào quấy đòi bế.riêng cháu đô còn có trò khều chân để nịnh nọt cơ.

Gemma

Active Member
Hik, xiến cháu thì mang tội vs giống nòi của cháu, cơ mà không xiến thì bố mẹ cháu lại điếc tai. Khổ thân nhà chị Gemma quá. Con bé nhà em dạo này lớn như thôi, ai đến cũng gào lên là sao nó to thế:-o (mẹ cháu luôn phải đính chính lại là cháu chỉ mũm mĩm thôi ;;)). Em đang lo đến lúc lớn nó gào đực thì phát điên mất, mà mẹ em thì nhất quyết không cho mang nó đi triệt sản :(, bảo là "đừng có làm cái chuyện dã man ấy, nó thế nào thì cứ để nó như thế". Mà nhà em thì cũng không có ý định cho nó đẻ, sợ bẩn và khổ nhất là cái khoản đi tìm nhà mới cho lũ nhóc con sau này.hik
Chị ủng hộ mẹ em, dù là có hơi bất tiện vì sự gào thét của các cháu 3:-O3:-O Dù sao mèo cái cũng có đợt gào thôi, chứ không gào liên tu bất tận như bọn mèo đực. Chỉ cần em chịu khó nghe em nó... hát karaoke vài ngày cho qua cơn gào đực là xong ý mà 8-x3:-O

Me Gemma nhầm về vụ mèo đực ko tình cảm nhé. Nhà ngumuon có cháu đô (đang ăn nhờ ở đậu nhà cô mimi83) và cháu Gấu hai thằng đực rựa đấy cứ thấy người ở đâu là sán vào quấy đòi bế.riêng cháu đô còn có trò khều chân để nịnh nọt cơ.
Chắc mẹ chàu nhầm thật, sorry tất cả các bé mèo trai quấn chủ như hai cháu Gấu và cháu Đô nhá! Mẹ cháu ăn nói sơ suất quá cơ! :-ss:">3:-O Thật ra mèo đực hay cái cũng có cách biểu hiện tình cảm riêng, chẳng qua bố mẹ cháu có bắt được tần số ấy không mà thôi. Nói thế chứ thằng Bờm nó cũng tình cảm lắm cơ, lúc còn ở nhà cũ hơi chật chội nên Bờm có cơ hội ở chung phòng với bố và mẹ nhiều hơn, nó hay sấn lăn vào lòng mẹ hoặc bố để được vuốt ve. Thỉnh thoảng còn nịnh bố bằng những chầu mát xa hạng nặng nữa 3:-O:D Về bên nhà mới có rộng rãi hơn tí, cháu nó ở phòng riêng nên không có cơ hội mát xa cho bố mà cũng không được vào phòng riêng bố mẹ nhiều nên cháu có hơi lạnh lùng xa cách tí. Mới hôm qua mẹ cháu nấu cơm trong bếp, thằng Bờm nhảy lên cái quầy bar nằm xem mẹ nấu cơm, cũng tình cảm phết đấy! Mẹ vừa nấu cơm vừa ra trò chuyện với thằng con nằm vểnh râu ra đấy cũng đỡ buồn <:p:D:x

Tũn còi

Member
Vẫn vào hóng hớt mà chưa thấy Bờm thêm được vợ nào, cố lên Bờm ơi!3:-O

Gemma

Active Member
Các mẹ chê cu Bờm là mèo lai ấy mà, lai gì không lai lại đi lai Nga ngố :(:)(:)(( Dù mẹ Bờm là mẹ Lita khá xinh gái và là giống mèo Ba Tư mặt tịt yêu lắm ý. Để lát mẹ cháu tìm lại hình bố mẹ cháu cho cô Tũn và cả nhà xem nhé! :">:x

ropilois

Member
Hik, thằng Bờm đẹp zai mà, càng nhìn càng mê:x, mẹ Bờm cứ dìm hàng con làm gì. Lai nó có cái sự độc của lai mà! :D

Gemma

Active Member
Đâu có, mẹ cháu nói thật đấy chứ! Phong trào mèo Anh Lông Dài với Ba Tư đang lên mà, các mẹ không thích mèo lai Nga đâu :(:)(:)(:)(:)((