• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hoàng Tử Bờm kén Quý Phi

D_P_HOA

Active Member
Bố và Bờm đọ sắc: ai đệp giai hơn?

Bờm vênh mặt: dĩ nhiên con đệp giai hơn bố, con hơn cha là nhà có phúc mờ Bố!

Bố sợ quá, chạy mất tiêu rồi :))

Trông Bờm đẹp giai hơn là cái chắc :D>:D<<:p:)).....................

ropilois

Member
Ôi, Nhọ dậy thì sớm vậy à? Ừ, chị từng thấy mèo nó... có biểu hiện rỉ nước ấy, đấy là đến kỳ nó muốn lấy chồng đấy. Cứ chữa cho cháu nó khỏi bệnh thiếu canxi rồi tính chuyện gả chồng cho cháu nhé <:p:x
Em định đợi đến khi nó hơn 1 tuổi mới lấy chồng cho nó cơ chị ạ, bây giờ mà tính chuyện ấy không khéo nó đẻ chết cả con lẫn mẹ mất:-ss, nó có khác gì đứa trẻ con đâu, răng còn chưa mọc hết, hik. Dạo này nó cũng đỡ đau lưng rồi nhưng vẫn còn bị vẹo xương. cái con này lười lắm chị ạ, hôm nay phải đi mua cho nó cái nhà chứ hôm qua nó ngủ lăn lóc trông tội tội.

Gemma

Active Member
Em định đợi đến khi nó hơn 1 tuổi mới lấy chồng cho nó cơ chị ạ, bây giờ mà tính chuyện ấy không khéo nó đẻ chết cả con lẫn mẹ mất:-ss, nó có khác gì đứa trẻ con đâu, răng còn chưa mọc hết, hik. Dạo này nó cũng đỡ đau lưng rồi nhưng vẫn còn bị vẹo xương. cái con này lười lắm chị ạ, hôm nay phải đi mua cho nó cái nhà chứ hôm qua nó ngủ lăn lóc trông tội tội.
Ý chị nói là chữa bệnh trước rồi mọi chuyện tính sau. Vả lại chữa bệnh thiếu canxi cũng còn là hành trình dài, chưa thể ngày một ngày hai được. Cho nên đến lúc cháu nó mạnh khỏe hẳn thì chắc cũng vừa đến tuổi cập kê :-*:x

shippous

Su được mấy tháng tuổi rồi em? Nếu Su trên 5 tháng tuổi là đúng biểu hiện đòi lấy vợ rồi đấy! Phải cách ly bé Kiti ra kẻo khổ em nó vì mang bầu quá sớm đấy. Khoảng 5-5 tháng thì mèo cái cũng đã gào đực rồi. Giờ em còn bé thì vẫn để chơi chung được. Lớn hơn tí nữa thì nên nhốt riêng chúng ra là tốt nhất, cho đến khi trên 1 năm tuổi mới cho chúng làm bố mẹ để bảo đảm sinh con khỏe mạnh :-*>:D<
SU nhà e 1 năm 2 tháng rồi ạ ....nó là mèo Nga lai Anh ...me e lai bão thôi cứ dy tuyệt giống e nó ..nhưng e nó còn zin nguyên e sợ vậy thì tội nó quá vì chưa biết mùi con gái là j đến nỗi ...e Kiti có tý xiu mà cung k tha..nên e qưyết định cho e nó bít mùi 1 2 lần rồi se cho tuyệt giống ..vấn đề bây giờ là tìm đâu vk cho nó huhu .thanks me Gemma nhìu nha