• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[hcm] xin chó husky

leon1z

k phải là mình k có tiền ,mình có tiết kiệm đc 1 số tiền kha khá từ $ lì xì . Nói chung là mình có khả năng nuôi 1 bé husk đến khi chị mình tốt nghiệp . khi đó gia đình sẽ có tiền để tiếp tục nui bé .....uy nhiên số tiền trên không thể mua đc 1 bé husky giá trên trời như vậy nên mới đi xin......

tui đây cũng là sinh viên, ghiền nuôi chó phú quốc quá mà phải đi làm thêm việc bán thời gian để có tiền mua chó nè bạn. công lao đã được đền đáp bằng một con chó phú quốc do 1 người trong vp bán rẽ cho đó. chứ như bạn đam mê mà để dành thôi bạn cũng làm không được thì sao ma kiếm được chó đây. husky mình cũng thích lắm chứ, nhưng nói thật mơ mình cũng không nghĩ rằng ngaỳ mình mua được nữa...:( bạn xin như vậy thì nghe nó hơi khó khăn quá. nhưng sao cũng chúc bạn may mắn.. vì mình hiểu, mình cũng đã từng như bạn! >:D<

yoko1910

Member
Thế này nhé bạn leon, mình cũng là học sinh như bạn và rất hiểu tình cảnh của bạn mình có vài lời với bạn nhưng mình cũng xin nói trước là những dòng dưới đây có thể sẽ làm phật lòng bạn, bạn có thể lờ đi và coi như mình chưa vào topic của bạn.
- Khi lập topic này bạn đã biết gì về husky chưa.
- Bạn nói sẽ chăm sóc em nó " cẩn thận" vậy cách chăm sóc cẩn thận của bạn là như thế nào?. Muốn chăm một con chó tốt không dễ đâu bạn ạ :d, nó sẽ làm bạn đau đầu về nhiều vấn đề ( trong đó có vấn đề phía phụ huynh đó) và sẽ ngốn hết tiền bạc cũng như thời gian rảnh rỗi của bạn :D.
- Nếu một tháng bạn không có được từ 500k~1tr5 thì đừng bao giờ nghĩ tới việc nuôi husky nữa.
- Một vấn đề nhỏ nhỏ nữa là phụ huynh của bạn, cứ cho là bây giờ bạn có một bé husky, khi đón em nó về thì em nó nó phá phạch nghịch ngợm lì lợm làm cho bố mẹ bạn khó chịu, nhà cửa bừa bộn thì bạn tính thế nào. Có lẽ lúc đó trong box giao bán sẽ có một topic của bạn cũng nên :(.
- VÀ CUỐI CÙNG ĐỪNG XIN HAY CŨNG ĐỪNG MUA BẤT KÌ MỘT CON CHÓ NÀO CHỈ VÌ SỞ THÍCH NHẤT THỜI. Chúc bạn sớm tìm được em husky về bầu bạn.

Comment trên em không có ý chê bai, khinh thường hay chóc ngoáy gì cả chỉ là những ý kiến của riêng bản thận em nếu không phải mong mọi người bỏ qua cho

leon1z

nhà mình không có gì để phá đc cả
mình có tiền lì xì dự trữ rồi , nói chung đủ nuôi e ấy đến khi chị mình tốt nghiệp , lúc ấy sẽ có thêm tiền từ bố mẹ
về việc chăm sóc thì mình cũng biết cơ bản rồi , còn nếu bí chỗ nào thì mình sẽ có thể đi hỏi người rành husky ....
và tuyệt đối : mình sẽ không bán chó của chính mình đâu , trc đến h mình nui k bao h bán hay cho 1 loài nào cả

nhà mình không có gì để phá đc cả
mình có tiền lì xì dự trữ rồi , nói chung đủ nuôi e ấy đến khi chị mình tốt nghiệp , lúc ấy sẽ có thêm tiền từ bố mẹ
về việc chăm sóc thì mình cũng biết cơ bản rồi , còn nếu bí chỗ nào thì mình sẽ có thể đi hỏi người rành husky ....
và tuyệt đối : mình sẽ không bán chó của chính mình đâu , trc đến h mình nui k bao h bán hay cho 1 loài nào cả
Không có ai cho đâu bạn ơi.. Sống thực tế một chút! Và bạn không thấy đa số họ đều ở HN àh? Sao giúp bạn được?!
Một là để dành tiền mua chó, hai là xin chó ta! Thành viên mới của diễn đàn thì càng không có cơ hội đi xin. ;;)

benaxinh

Member
Tiền lì xì dự trữ của bạn liệu nuôi em ý được bao lâu? Sao không cố dành dụm đi. tiền lì xì, tiền tiêu vặt...nếu bạn yêu thích thì dù có phải chờ thêm thậm chí 1,2 năm cũng không thành vấn đề phải không

Boo09

Member
Theo ý của mình thì Husky ít có ai cho và có thì họ sẽ giảm một tí cho bạn . Nhưng tốt nhất là bạn cứ để dành và khi cảm thấy đủ và dư dả thì hẳn tình đến chuyện nhận bé . Vì theo mình tính trước bước không qua , vì đến khi nuôi sẽ có nhiều vấn đề phát sinh ,chi tiêu sẽ không có trong kế hoạch dự tính và có thể sẽ hết rất nhanh .
Mình thì không có ý gì là không thể làm , các bạn trong diễn đàn cũng có thể giúp bạn nếu như có vấn đề trong việc chăm bé . Chúc bạn sớm có thể có bé bầu bạn .

husky9999

Lúc còn bé học cấp 2.Tôi rất thích nuôi chó.Nhưng lại không có khả năng mua 1 con chó con về nuôi.Không phải vì gia đình tôi không có tiền để mua.Mà vì đơn giản,gia đình tôi không muốn tôi xao nhãng việc học vì mải mê nuôi chó.Nên nhất quyết không cho 1 đồng nào để mua.Tôi đã phải để giành suốt 4 tháng trời+ bán bớt 1 số truyện và báo cũ,mới gom được 90k đồng để mua 1 con chó cỏ nhỏ xíu..Mặc dù tôi thích mua chó Nhật với chó gấu cơ.Giá 1 con chó Nhật và gấu lúc đó khoảng 600k.NHưng tôi biết không bao giờ mua được,thế là tôi đành mua con chó cỏ nhỏ với giá 90k sau 4 tháng để giành.Nhưng tôi quý nó lắm,vì đơn giản,đó là thành quả suốt 4 tháng trời chắt chiu,giành giụm.Và tôi biết được thêm 1 điều.KHi ta thích cái gì,thì ta phải cố gắng để có được nó,dù khó khăn thế nào,và khi ta có dduowc thì cảm giác rất tuyệt.1 điều nữa mà tôi biết được đó là:" không phải cái gì mình thích cũng đều có được,đôi khi ta phải chấp nhận thực tế,và hãy làm mọi việc theo khả năng của mình"Hãy cố gắng làm hết khả năng để có được cái mình muốn nhưng hãy chọn những cái mình muốn nằm trong khả năng của mình.
Nếu như bạn,cứ thích cái gì là phải có được nó là đúng rồi.Nhưng mình hãy tự cố gắng để có được chứ đừng đi xin.Hành động kém nhất của người vẫn là đi xin và chờ đợi người khác ban phát cho mình 1 cái gì đó.Nói thật,xe hơi,nhà lầu,chó xịn ai mà chẳng thích.Không lẽ tôi mê cái xe lamboghini giá 20 tỷ,mê đến cuồng nhiệt,và tôi cứ dựa vào cái lý do:tại em mê nó quá,nên mọi người làm ơn cho em xin dù chỉ 1 chiếc.Nếu cứ việc xin là được cho thì ai cũng đi xin cả bạn ah.Nếu như việc bạn xin thành công được 1 con husky,thì cũng vô hình,nhưng người đang nuôi husky,nhưng người đã bỏ gần chục triệu ra để mua husky họ sẽ nghĩ gì?họ sẽ nghĩ:"tại sao mình ngu vậy,tự nhiên tốn mấy triệu để mua,trong khi nó chỉ cần xin là có,thế thì mua làm gì,đi xin sướng hơn"Mà ai ai cũng xin,thfi lấy đâu người cho.bạn có biết rằng hiện ở tp HCM,chính phủ đang rất đau đầu để giải quyết tệ nạn ăn xin không?CHỉ vì họ cũng suy nghĩ 1 câu"làm làm gì cho mệt,xin vừa sướng vừa khỏe"Tuy lời nói của tôi có vẻ hơi cay nghiệt,nhưng nó là thực tế khách quan bạn ah.Thà bạn có ít tiền,bạn chấp nhận với niềm vui nhỏ:mua 1 con chó vừa tiền.hoặc tiếp tục để giành đến khi đủ.Trong đời tôi:điều khiến tôi xấu hổ nhất là phải mở miệng xin người khác 1 món gì đó.Hãy sống đúng với thực tế:mình có bao nhiêu,mình xài bấy nhiêu.Chứ đừng đua đòi rồi chỉ mong người khác làm phước như thế rất là không tốt.Nước Việt Nam đến giờ vẫn còn nghèo,và lạc hậu so với nươc khác cũng chỉ vì lối suy nghĩ thích đi xin,đi mươn đấy.HIện VN đang nợ rất nhiều tiền của các nước.Cứ muốn xây dựng cái gì là VN mình lại đi xin viện trợ nước ngoài,xin không được thì vay.Đến hạn không trả được lại xin xóa nợ.Như thế liệu có tốt không?Đôi lời góp ý cùng bạn!

ngudaymuon

Active Member
Không có ai cho đâu bạn ơi.. Sống thực tế một chút! Và bạn không thấy đa số họ đều ở HN àh? Sao giúp bạn được?!
Một là để dành tiền mua chó, hai là xin chó ta! Thành viên mới của diễn đàn thì càng không có cơ hội đi xin. ;;)
Bạn hãy đọc những lời góp ý ở dưới để xem mọi người nói thế nào nhé. Bạn làm tôi càng nagyf càng ác cảm với bạn. Nói thật là thế, đối với con người mà bạn còn thế, thì đối với động vật con chó con mèo có lẽ bạn còn phân biệt gấp mấy lần.
Bnaj đã cho không ai cái gì chưa hay bạn cũng chỉ ngồi rung đùi mà nói? Đừng phán xét người khác khi mình cũng chẳng khá hơn người ta. Đừng nói, làm được thì làm.
Lúc còn bé học cấp 2.Tôi rất thích nuôi chó.Nhưng lại không có khả năng mua 1 con chó con về nuôi.Không phải vì gia đình tôi không có tiền để mua.Mà vì đơn giản,gia đình tôi không muốn tôi xao nhãng việc học vì mải mê nuôi chó.Nên nhất quyết không cho 1 đồng nào để mua.Tôi đã phải để giành suốt 4 tháng trời+ bán bớt 1 số truyện và báo cũ,mới gom được 90k đồng để mua 1 con chó cỏ nhỏ xíu..Mặc dù tôi thích mua chó Nhật với chó gấu cơ.Giá 1 con chó Nhật và gấu lúc đó khoảng 600k.NHưng tôi biết không bao giờ mua được,thế là tôi đành mua con chó cỏ nhỏ với giá 90k sau 4 tháng để giành.Nhưng tôi quý nó lắm,vì đơn giản,đó là thành quả suốt 4 tháng trời chắt chiu,giành giụm.Và tôi biết được thêm 1 điều.KHi ta thích cái gì,thì ta phải cố gắng để có được nó,dù khó khăn thế nào,và khi ta có dduowc thì cảm giác rất tuyệt.1 điều nữa mà tôi biết được đó là:" không phải cái gì mình thích cũng đều có được,đôi khi ta phải chấp nhận thực tế,và hãy làm mọi việc theo khả năng của mình"Hãy cố gắng làm hết khả năng để có được cái mình muốn nhưng hãy chọn những cái mình muốn nằm trong khả năng của mình.
Nếu như bạn,cứ thích cái gì là phải có được nó là đúng rồi.Nhưng mình hãy tự cố gắng để có được chứ đừng đi xin.Hành động kém nhất của người vẫn là đi xin và chờ đợi người khác ban phát cho mình 1 cái gì đó.Nói thật,xe hơi,nhà lầu,chó xịn ai mà chẳng thích.Không lẽ tôi mê cái xe lamboghini giá 20 tỷ,mê đến cuồng nhiệt,và tôi cứ dựa vào cái lý do:tại em mê nó quá,nên mọi người làm ơn cho em xin dù chỉ 1 chiếc.Nếu cứ việc xin là được cho thì ai cũng đi xin cả bạn ah.Nếu như việc bạn xin thành công được 1 con husky,thì cũng vô hình,nhưng người đang nuôi husky,nhưng người đã bỏ gần chục triệu ra để mua husky họ sẽ nghĩ gì?họ sẽ nghĩ:"tại sao mình ngu vậy,tự nhiên tốn mấy triệu để mua,trong khi nó chỉ cần xin là có,thế thì mua làm gì,đi xin sướng hơn"Mà ai ai cũng xin,thfi lấy đâu người cho.bạn có biết rằng hiện ở tp HCM,chính phủ đang rất đau đầu để giải quyết tệ nạn ăn xin không?CHỉ vì họ cũng suy nghĩ 1 câu"làm làm gì cho mệt,xin vừa sướng vừa khỏe"Tuy lời nói của tôi có vẻ hơi cay nghiệt,nhưng nó là thực tế khách quan bạn ah.Thà bạn có ít tiền,bạn chấp nhận với niềm vui nhỏ:mua 1 con chó vừa tiền.hoặc tiếp tục để giành đến khi đủ.Trong đời tôi:điều khiến tôi xấu hổ nhất là phải mở miệng xin người khác 1 món gì đó.Hãy sống đúng với thực tế:mình có bao nhiêu,mình xài bấy nhiêu.Chứ đừng đua đòi rồi chỉ mong người khác làm phước như thế rất là không tốt.Nước Việt Nam đến giờ vẫn còn nghèo,và lạc hậu so với nươc khác cũng chỉ vì lối suy nghĩ thích đi xin,đi mươn đấy.HIện VN đang nợ rất nhiều tiền của các nước.Cứ muốn xây dựng cái gì là VN mình lại đi xin viện trợ nước ngoài,xin không được thì vay.Đến hạn không trả được lại xin xóa nợ.Như thế liệu có tốt không?Đôi lời góp ý cùng bạn!

dong` y' vs y' kien cua? ban. husky999. Chi? 1 cau thoy '' Hay~ song' thuc te' len ban. ah'' . Minh` noi hoi thang? neu' co gi khong phai mong ban bo qua cho:sigh:

hoangtkv

Active Member
Mình có môtj đàn husky đang tìm chủ đây nhưng bạn không có địa chỉ liên lạc và không giới thiệu về bạn thì mình làm sao dám giao em nó đây?

leon1z

bạn có nick YH k ? , add mình để tiện nói chuyện , chứ nói trên này mình dễ bị các bạn khác chọi gạch lắm :(

yunchan

@Takada: bạn ở HN ah? Mình cũng ở HN và cũng đang mún nuôi 1 em husky. Bạn có YM 0? Cho mình xin để tiện hỏi han

tiếc thật bạn ở tp HCM ak, mình có 1 nhóc husky 3 tháng tuổi đang muốn cho đây
bạn ở hn à ~
bạn k nuôi thỳ có thể để lại cho mình ~
nếu giá mềm thì mình có thế xin tiền bố mẹ mua
vì còn là học sinh nên chắc sẽ k = giá thị trường đc