• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[hcm] xin chó husky

bạn có nick YH k ? , add mình để tiện nói chuyện , chứ nói trên này mình dễ bị các bạn khác chọi gạch lắm :(
bạn đừng nói thế, việc bạn xin 1 em husky chục triệu là quá vô lí rồi, bạn đã thấy thiên hạ cho người dưng cả xấp tiền chục triệu bao giờ chưa? đấy là chưa kể đến việc người cho (nếu có) có tin tưởng được là bạn sẽ nuôi được tốt chó nhà người ta không.
1 tháng chăm sóc loại chó này bình thường cũng đến 2 triệu đó bạn. bạn nói bạn đã có đủ tiền để chăm sóc em nó 1 thời gian, thế thì mình xin nói luôn số tiền đấy bạn thừa sức mua được 1 em husky mà không phải đi xin. vì mình thấy cũng có người bán rẻ 6-7 triệu mà. chỉ cận bạn thật sự nhiệt tình.
bác mình cũng nuôi husky, mình thì mình thích chúng nó lắm, nhưng chả dám bảo bác nhượng cho đâu, mình chả có thời gian dắt em ấy đi dạo mỗi ngày, cũng không thể dựa dẫm xin bố mẹ mỗi tháng vài triệu chăm sóc em ấy :sigh: học hành suốt ngày đến 1 con mèo bây giờ cũng chẳng dám nuôi nữa ý :sigh:

fuongly025

Member
mình cứ xin bố mua bất cứ con gì hay nuôi con gì bố mình chỉ nói mỗi 1 câu " nếu chăm được nó thật đàng hoàng tử tế thì hãy nuôi dù rằng nó là đắt tiền hay người ta cho không, còn nếu không chăm được thì đừng nuôi khổ thân nó ra".nghe xong mình lại phải nghĩ vì biết khi bố đã nói thế mà cứ khăng khăng đến lúc bỏ bê chúng nó kiểu gì cũng bị đánh nên phải cố gắng.Bạn hãy sống thực tế 1 chút,mình cũng rất thích husky đang dành dụm được có 3 tr thôi nhưng vẫn đang cố gắng để mua 1 bé về chăm.và chăm bé ấy rất vất vả vì bé rất hiếu động.nếu bạn đam mê bé thì bạn cũng nên như vậy đi.

Chăm sóc Husky rất tốn kém. Bạn đã ko chịu bỏ tiền (hoặc ko đủ điều kiện) để mua 1 em thì người ta có cho Husky thì bạn cũng ko có điều kiện mà nuôi nó tốt được đâu. Đừng làm khổ em nó, tội lắm. Bạn hãy đợi đến lúc bạn có đủ điều kiện nuôi thì tốt hơn.

Chó đắt lắm ? ko ai cho người lạ ko quen biết đâu ? Bạn nên tự tiết kiệm tiền mà mua lấy 1 em thôi, chờ đợi hoài mất công

mèo.mít.mập

husky mình đang tìm mua mà còn khó nói gì bạn đi xin lại xin em baby husky nữa chứ hic ... đi alfm góp tiền àm mua thôi bạn ạ....:-ss

Skim242

Member
có điều kiện thì tự mà mua.xin chi cho chúng chửi.lại còn lên phân bua nhà em có điều kiện nên mới xin.chắc không bik nhục nhỉ

tommyvn11

Member
Vào chém cho vui thôi chứ dám cá là đến khi cái topic này sập cũng chưa chắc đã có ai có husky mà đem cho bạn chủ topic này !!! Bạn ạ ở cái cuộc đời này mà lại đang ở Vn thì chả ai cho ko ai cái gì bao giờ:-o:-o:-o:-o:-o:-o

hellolta

xin khôn :))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Ko có đk mà cũng xin về nuôi, hay thật. Nuôi chi cho khổ bé mà chắc gì bạn chăm sóc tốt cho bé. Mình nói vậy tại mình từng rất ngu khi cho 1 bé husky. Lúc nhận thì ng` ta hứa này hứa nọ mà giờ lại lên mặt ko cho mình gặp bé, còn chửi nữa chứ (chắc cũng bán bé mất tiêu). Đúng là lòng ng` khó đoán.

albee

Member
nhà mình không có gì để phá đc cả
mình có tiền lì xì dự trữ rồi , nói chung đủ nuôi e ấy đến khi chị mình tốt nghiệp , lúc ấy sẽ có thêm tiền từ bố mẹ
về việc chăm sóc thì mình cũng biết cơ bản rồi , còn nếu bí chỗ nào thì mình sẽ có thể đi hỏi người rành husky ....
và tuyệt đối : mình sẽ không bán chó của chính mình đâu , trc đến h mình nui k bao h bán hay cho 1 loài nào cả
bạn từ chối mua husky giá 7 tr
ví dụ bây h ai cho bạn 1 em husky
về nhà em bị ốm nặng
mỗi ngày tiêm, truyền nước, thở oxi,tẩm bổ... hết 1 tr
liên tiếp vậy trong vòng 1 tuần, 10 ngày
liệu bạn sẽ..?

chúc topic của bạn ăn thêm gạch -.-

Ko có đk mà cũng xin về nuôi, hay thật. Nuôi chi cho khổ bé mà chắc gì bạn chăm sóc tốt cho bé. Mình nói vậy tại mình từng rất ngu khi cho 1 bé husky. Lúc nhận thì ng` ta hứa này hứa nọ mà giờ lại lên mặt ko cho mình gặp bé, còn chửi nữa chứ (chắc cũng bán bé mất tiêu). Đúng là lòng ng` khó đoán.
Bạn có thể cho mọi người biết nick diễn đàn của thành viên đó để mọi người cảnh giác ko

ý mình k phải là như vậy , cái này thì mình phải đi sâu vào gia đình ...
ba mẹ mình phải cật lực kiếm tiền để nuôi mình ăn học , đã thế nhà mình còn còn có chị đang đi du học nước ngoài , gia đình còn phải gửi tiền qua
vì thương chị mình đang học và gới hạn chi tiêu gia đình , nên mình ít khi phải xin tiền bố mẹ , mỗi tuần mình chỉ dùng tiền để gửi xe là chính , còn các khoảng khác thì mình ....ráng chịu đựng thôi
nếu bạn nói thế thì bạn đâu đủ điều kiện nuôi và chăm đc một em husky đâu, k phải cứ abro tớ sẽ chăm tốt là đc từ lời nói tới hành động nó dài lắm bạn ạ

crystal

Member
mình đã từng xin đc 1 e alaskan thuần chủng đấy nhưng h thì ông cậu rinh đi mất rồi . Bạn mún xin đc thì phải là ng` rất thân cơ chứ xin khơi khơi như vầy thì khó lắm

bi.ryan

Member
nhà mình lúc trước thì cón thiếu đk , nhưng giờ cũng khá lên rồi thì mình mới dám đi xin chứ
vả lại , từ nhỏ đến h mình vẫn chưa thấy bóng dám 1 chú husky nào trong hcm cả , chỉ thấy qua phim ảnh là sách báo là chủ yếu , nghĩ lại mình cũng thấy đúng
vn ta vẫn còn là 1 nước khá nghèo , các giống chó , mèo xin bây giờ giá trên trời , ít ai sỡ hữu được
vậy thành ra , mình xin husky không chỉ vì 1 lòng yêu thương giành cho dòng chó này , mà còn làm cho giống chó này phổ biến hơn , khi đó có thể giá thành của loài husky sẽ được cải thiện , vậy những ngưởi không có đk nuôi husky như mình lúc trước mà có sự đam mê giống chó này ,sẽ có nhiêu cơ hội để sỡ hữu 1 chú husky cho riêng mình hơn . và hiện tại , vì giá thành husky vẫn đang vởn vơ trên tầng mây nên mấy lần mình vòi mẹ mua 1 chú thì lại bị mắng tắt bếp , thành ra mình mới tìm mọi cách để xin 1 chú husk cho riêng minh , và mình đã tìm được Vp
tìm được Vp , thì mình tức thì tìm và đã thấy mục xin thú vật , mình háo hức đăng bài xin để thực hiện mong ước bấy lâu nay của mình , có thể sẽ không tụực hiện được ngay mà sẽ tùy vào vận của mình :D
còn việc xin giống xịn như bạn trên nói , họ có thể cũng chỉ giống như mình ( trừ những trường hợp xin rồi đem bán thì mình không nói ) có niềm say mê với loại vật mình thích thôi !
đọc đến đây thì chả muốn theo dõi tiếp cái topic này nữa ...dạo này bận nhiều công chuyện ...lâu lâu mới vào VP thì toàn thấy chuyện tào lao ...xin chó để làm cho giống chó phổ biến hơn =.= .... NHẢM !!!

meomeocool

Member
Thành thật khuyên bạn nên để dành tiền rùi xin ai đó bán rẻ cho chứ cho k thì chắc là khó đấy với lại đã xác định nuôi thì phải chăm sóc thật tốt chứ không phải thích quá xin về được vài hôm chăm nó mệt quá thôi cho đi hay bán đi là k đc đâu. Nhưng ở đời nhìu chuyện k ngờ lắm biết đâu đc. Good luck:)

mình thấy xin cũng không sao cả. Không thử sao biết. Trên đời không gì là không thể bạn à. Tất cả là vì niềm đam mê với loài trung thành nhất :D

mitsuhide

Member
Mình mong là chủ topic xin được 1 em chó cái để sau này nó đẻ thì mình còn xin lại chủ topic nữa chứ :-ss