• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

cuncon1978

Chào bạn
Mình cũng đang rất quan tâm đến chó PQ, mình đang muốn tìm 1 cún đực. Có thể cho mình đặt gạch được ko?
Có gì gửi cho mình 1 chút mô tả về chó mẹ và chó bố nhé
(cao, cân nặng, mầu sắc,.., tính cách,..), nếu có tấm hình nào post lên thì càng tốt.
Cám ơn bạn.

Hỏi về dấu hiện nhận biết chó có thai

Các bác làm ơn cho em hỏi tí, em nuôi 1 em chó Phú Quốc được 1 năm tuổi. Tuần trước em cho đi lấy đực lần đầu, cho 2 con chó ở với nhau đúng 1 ngày. Hiện tại em thấy nó có 1 số dấu hiệu có thai nhưng lại thấy em ý ra mấy giọt máu đỏ nhờ nhờ. Không biết là thế nào, em không dám chắc là em ý có thai hay chưa, mong các bác chỉ dẫn cho vài đường cơ bản. Rất mong nhận hồi âm của các bác, em cám ơn nhiều!

Dammechim

Member
Về vấn đề này theo mình thì chú chó của bạn vẫn đang còn thời gian "..." nên nó vẫn còn ra thêm, bạn cứ theo dõi thêm xem vú của nó có sưng lên không, và cái quan trọng là bạn cho 2 đứa 1 ngày nhưng bạn có nhìn thấy chúng nó "yêu" nhau không? Hy vọng bạn sẽ được như ý.

phamvanxinh

Chúc mừng bạn đến với hội CPQ Hà nội!>:D<
Lâu lắm mới có một hội viên nữ, anh em tổ chức một buổi họp mặt cái nhỉ?
Hình chụp không được chuẩn nên khó bình luận lắm, mà nói chung là đẹp, xấu cũng không quan trọng miễn là chủ nó vui vẻ là được:) Cái xích to quá!
Chào Bác AQ em ở mãi Hải Phòng vừa được anh bạn cho con cho PQ được 7 tuần tuổi. Em rát thích giống chó này nhưng không biết cách chăm do vậy cậy nhờ sư phụ chỉ giáo. Thanhks.^:)^

chaomaobong

Xin chào anh em hâm mộ những người bạn đến từ đảo Phú Quốc, mình là một fan của những chú Phú Quốc này, nhân đây mình cũng mong muốn được gia nhập những người nuôi chó Phú Quốc ở Hà Nội. Rất mong được giao lưu với mọi người.

Hi các Bác!
Cho em hỏi tí, nhà em cũng nuôi 2 e PQ của bạn tặng, một đực, một cái. Lần động đực thứ nhất và là lần đầu tiên thì e cũng để cho 2 em này tự giao phối, khoảng 5 lần gì đấy, nhưng sau một thời gian thấy vú nó cũng to lên rồi tưởng là chửa nhưng lại ko thấy j nữa!lần này (lần 2)e cũng định chỉ cho nhảy 2 lần thôi nhưng mà lại nhỡ mất mấy lần nó ăn vụng, lại thành 5 lần. Thế liệu chó giao phối nhiều lần thế có đậu ko hủ các bác?e chưa có kinh nghiệm trong chuyện nuôi chó đẻ mong các bác chỉ giúp!e ở ga HN, nhưng nuôi tụi cẩu ở Ngọc hồi, đại thể là cũng có chỗ chạy nhảy!

mewmeo

Member
Nhà mình mới mua 2 em PQ nhưng là đẻ tại Hà Nội lông đen óng , có kiếm ở lưng , 1 bé mắt đen 1 bé mắt đỏ , đuôi cong lưõi liềm, bây giờ đuợc tầm 4-5 tháng tuổi, không biết là vì còn trẻ con nên tính tình rất ôn hòa, không dữ dằn và cũng hay mừng khi thấy nguời lắm. Mà mình lại thấy mọi nguời bảo cho PQ phải dữ lắm, trông nhà trông đồ các thứ mà 2 bé này thì nguợc lại. Chỉ có lúc ăn là giữ đồ ăn thôi ah. Không biết là 2 cún nhà mình vì còn bé chưa phát triển tính tình vẫn còn hiền lành hay là thế nào nữa , không phải chó PQ chăng :|

Trình làng con Vện nhà em

Các bác cho em xin ý kiến về con Vện nhà em nhé! Nó được 1 năm tuổi, mang thai lần đầu, em áng chừng chắc được 20 ngày. Bác nào có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo cho em nhé. Em mới nuôi lần đầu, chưa có nhiều kinh nghiệm.
Cám ơn các bsc nhiều!

tuyluy

Member
Em ơi,

Chị cũng mới nuôi PQ được 2 năm nay, nuôi thả cho nên cũng chẳng biết chúng nó giao duyên lúc nào vào mấy lần nữa, nhưng vẫn mang bầu. Còn về chuyện đã có tí mà lại không thấy gì, thì chị nghĩ là có thể em nó bị xảy chăng? Vì nhà chịu cũng có bị cún bị như vậy một lần, lần đầu mang bầu thì đẻ, lần 2 thì thấy có bụng to, rồi bỗng nhiên lại chẳng thấy bụng đâu nữa.

tuyluy

Member
Các bác cho em xin ý kiến về con Vện nhà em nhé! Nó được 1 năm tuổi, mang thai lần đầu, em áng chừng chắc được 20 ngày. Bác nào có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo cho em nhé. Em mới nuôi lần đầu, chưa có nhiều kinh nghiệm.
Cám ơn các bsc nhiều!
Em ơi, nên tẩm bổ cho em nó khi mang bầu, ăn trứng vịt lộn, cổ gà...chẳng hạn, khi sinh cún con thì nên giữ gìn để nơi sạch sẽ, kín đáo. Bọn PQ chị lạnh kém lắm cho nên cũng phải lưu ý khi trời rét. Cún con khi tách mẹ nên mặc áo gi-lê cho em khi trời rét.:)

tuyluy

Member
Nhà mình mới mua 2 em PQ nhưng là đẻ tại Hà Nội lông đen óng , có kiếm ở lưng , 1 bé mắt đen 1 bé mắt đỏ , đuôi cong lưõi liềm, bây giờ đuợc tầm 4-5 tháng tuổi, không biết là vì còn trẻ con nên tính tình rất ôn hòa, không dữ dằn và cũng hay mừng khi thấy nguời lắm. Mà mình lại thấy mọi nguời bảo cho PQ phải dữ lắm, trông nhà trông đồ các thứ mà 2 bé này thì nguợc lại. Chỉ có lúc ăn là giữ đồ ăn thôi ah. Không biết là 2 cún nhà mình vì còn bé chưa phát triển tính tình vẫn còn hiền lành hay là thế nào nữa , không phải chó PQ chăng :|
Chị đã nuôi PQ từ 2 năm qua ( 1 đực và 1 cái) theo kinh nghiệm của chị thì PQ không phải là chó dữ em ạ. Dưới 8 tháng tuổi rất nhút nhát hiền lành, ít sủa, lúc đầu chị tưởng bọn này không biết sủa:D Nhưng từ 1 năm đổ ra thì thay đổi em ạ. Con cái vẫn nhút nhát không gần người, nhưng sủa cũng ác, ban đêm em nó còn hú như chó sói ấy. Con đực, bạo dạn hơn và sau 1 tuổi thì khác hẳn, hung hăng với người lạ hơn rất nhiều. Nhưng nếu so với bọn cún cỏ hoặc Hmông Cộc thì PQ thân thiện hơn. Tình cảm lắm và bám chủ kinh khủng.:)

phu2009

Chào các bác, em xin giới thiệu bạn Phú nhà em, bạn được mang từ PQ về từ tháng 6/2009, vừa rồi xin giống con chó PQ nhà bác QUân - ở Ba La (Thanks bác Quân nhé) ko biết có được ko, các Bác xem bạn Phú nhà em có đẹp ko

Em xin chào tất cả mọi người . Mọi người post ảnh mấy em PQ lên đẹp quá . Em cũng đang đi tìm mua cho mình 1 em PQ , nhưng khó quá , mong các bác nếu có ai biết chỉ giáo giúp em . Nhưng trước tiên , em xin 1 chân vào Hội , mọi người có tổ chức giao lưu offline thì cho em đi giao lưu học hỏi cùng . Em cũng mới tham gia diễn đàn với account: Kendyo nhưng hôm nay chót dại vi phạm qui tắc nên bị ban nick 1 ngày , dùng tạm nick của bạn để post bài . Rất vui được giao lưu cùng mọi người . Em xin cảm ơn

nguyenphucninh

Cám ơn các bsc nhiều!
Mình là fan của GSD nhưng mình cũng râts thích PQ bây giơf lại thâý vênj của bạn đẹp quá, còn mang bâù nữa chưs nên mình xin là hôị viên với, mình ơr HN nhưng ...chưa có e Phú nào, liêụ mình có là hôị viên đươcj không? . khi nào vênj của bạn đẻ mình xin 2 con ...hìhìhì.Chúc e PQv này đẻ nhìu , tròn vuông cả!

Cám ơn các bsc nhiều!
Mình là fan của GSD nhưng mình cũng râts thích PQ bây giơf lại thâý vênj của bạn đẹp quá, còn mang bâù nữa chưs nên mình xin là hôị viên với, mình ơr HN nhưng ...chưa có e Phú nào, liêụ mình có là hôị viên đươcj không? . khi nào vênj của bạn đẻ mình xin 2 con ...hìhìhì.Chúc e PQv này đẻ nhiêù , tròn vuông cả!

bacnguyen70

Member
Chào các bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn. Nghe nói về giống chó PQ đã lâu, cũng muốn tìm mua được 1 em về để nuôi nhưng không biết chỗ bán. Có bạn nào ở Hà Nội biết thì tư vấn cho mình với. Thanks

kendyo

Member
Chào các bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn. Nghe nói về giống chó PQ đã lâu, cũng muốn tìm mua được 1 em về để nuôi nhưng không biết chỗ bán. Có bạn nào ở Hà Nội biết thì tư vấn cho mình với. Thanks
Bác ơi ra mục RAO VẶT mà xem đi . Em thấy đang có mấy bác ở HN bán đó bác . Chúc bác sớm tìm được 1 em như ý

chicken

Member
em có 1 con PQ má đầu vện, 4 chân vện, mình đen xì cũng lạ lạ, hôm nào em chụp hình post cho mọi người xem vì nuôi nó ở Đông Mỹ

Quang Thang

Chào các Bác trong Hội nuôi chó Phú quốc Hà Nội, cuối năm có Chương trình gì không cho em tham gia với.
Các Bác trong hội thường gặp nhau ở đâu vậy. cho e bám càng học hỏi với.
e định đầu năm rinh một em phú quốc về nuôi. đọc các bài của các bác thích quá

Xin chào hội người nuôi chó PHú Quốc Hà Nội
cho em được tham gia hội, em mới tậu được 1 em PQ rất đẹp.
các bác xem hình rồi nhận xét cho em cái nhé!