• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

hot_dog90

Member
Lâu lắm rồi mới vào Vietpet, thấy cũng nhớ ghê!
Cũng lâu lắm rồi không đi off Vietpet nói chung và Hội những người yêu CPQ nhà mình thấy cũng nhớ ghê!

Hôm nào mấy bác và anh em lại làm cái cafe sáng Hồ Tây đi để em được mang con Tun của em giao lưu tí, đợt vừa rồi nó lại bị dính đi ngoài đúng đợt em đi vắng...may quá ở nhà có bố mẹ gọi bác sỹ đến xử lý hộ không thì teo.......em vẫn khoái nuôi chó PQ cho dù càng nuôi thấy càng nhiều điều bất tiện :D

Chúc cả nhà sức khoẻ! :D
Bác phó nháy của hội :D :D...lâu lắm mới thấy bác onl...con Tun dạo này thế nào hả bác?? Muốn biết thế nào thì phải off thôi bác nhỉ:)):))

TunPQ

Member
Hi!

Bác phó nháy của hội :D :D...lâu lắm mới thấy bác onl...con Tun dạo này thế nào hả bác?? Muốn biết thế nào thì phải off thôi bác nhỉ:)):))
Con Tun của mình sau đợt đi ngoài vừa rồi lại lên cân rất nhanh, nói chung mình theo dõi bọn PQ này thì chỉ cần sau 3 -5 ngày mà nó ăn lại được là người nó lại đâu vào đấy ngay.
Nói chung là rất khoẻ mạnh, đầu gấu của xóm đấy....:D
Nó cứng đầu cứng cổ lắm, quát nhiều khi không nghe ngay đâu......mà hễ cứ dắt xe ra là nó nhay lên chỗ để chân ở giữa để đứng và ngồi đòi đi...đi quen rồi mà :D cũng vui lắm!

Chúc sức khoẻ cả nhà!

tuyluy

Member
Chào các bạn yêu chó Phú Quốc,

Đàn chó Phú Quốc con nhà tuyluy bị suy dinh dưỡng nặng, 3 tháng tuổi mà như con chuột ấy, đã hết sưc cố gắng mà các em vẫn bé tí tẹo như trẻ em Somalie vậy. Rất lạ là tuy nhỏ nhưng vẫn ăn nhiều, và sủa cũng ác, đánh nhau chí chóe. Thương quá, đành cố găng chăm sóc thêm 1 vài tháng xem các em có vượt được lên không. Vừa mới tẩy giun chó các em đỡ còi cọc :(

Tiện thể buôn với các bác cho vui, 3 con Phú quốc lớn nhà mình trong vòng 10' đã cắn chết 8 con vịt ở nhà, các em vịt mất cảnh giác đang đứng trên bờ bị đánh úp! Cắn chết cho vui miệng chứ không ăn. Bác nào mới nuôi Phú Quốc mà nhà có gà vịt thì phải canh chừng, chỉ nháy mắt thôi nhá :)) là tiêu luôn.

Phi Anh

Member
Chào các bạn yêu chó Phú Quốc,

Đàn chó Phú Quốc con nhà tuyluy bị suy dinh dưỡng nặng, 3 tháng tuổi mà như con chuột ấy, đã hết sưc cố gắng mà các em vẫn bé tí tẹo như trẻ em Somalie vậy.

Bác so sánh thế này là không được. Mong bác rút kinh nghiệm. Cảm ơn

tuyluy

Member
Xin lỗi bác, tôi sẽ rút kinh nghiệm.

Có thể đối với nhiều người, chó là chó. Nhưng đối với tôi chó không phải là chó bác ạ. :)

Chúng nó là con tôi.

tuyluy

Member
Xin lỗi bác, tôi sẽ rút kinh nghiệm.

Có thể đối với nhiều người, chó là chó. Nhưng đối với tôi đàn chó nhà tôi chính là con tôi. :)

hot_dog90

Member
Bác AQ ơi....kỉ niệm 56.789 lần đọc bài trong box Hội những người yêu chó PQ HN...chúng ta làm 1 bữa offline nho nhỏ bác xem có được không ạ. vừa để giao lưu học hỏi vừa để nâng cao tình thần của hội các bác nhỉ :D

hot_dog90

Member
Các bác trong hội dạo này làm gì mà có vẻ bận bịu quá......cố gắng làm 1 buổi offline nho nhỏ đi các bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii để 1 số bác còn có dịp khoe chó con cho anh em trong hội được chiêm ngưỡng nữa chứ ạ....

Hiếu cận

CÓ BÁC NÀO NUÔI PHÚ QUỐC GẦN CÔNG VIÊN THÌ BUỔI SÁNG CHO RA CHƠI ĐI, SÁNG NÀO EM CŨNG CHO CHÓ CHẠY Ở ĐÓ. kO CÓ BẠN ĐÙA CÙNG CHÓ CỦA EM CUNG HƠI BUỒN

dubihp

Member
Em mê chó từ nhỏ. Sau này khi biết về chó PQ mê luôn giống này. Muốn tìm 1 chú để nuôi. Các bác yêu chó PQ ở HN có chó con để em 1 bé nhé. Nhà em ở Hạ Long. Có vườn, lại gần biển. Đảm bảo yêu thương chăm sóc bé. Thanks các bác trước nhé!

Các bác trong hội dạo này làm gì mà có vẻ bận bịu quá......cố gắng làm 1 buổi offline nho nhỏ đi các bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii để 1 số bác còn có dịp khoe chó con cho anh em trong hội được chiêm ngưỡng nữa chứ ạ....
chào chú em còn nhớ anh ko? anh đã trở lại đây, .........=))

tohuuhoang1981

Bác Quang và Bác Ngọc ơi! Con gái của con vừng trên hà giang tên là SÂM. tình trang đang rất tốt.
Và xin thông báo vói các bác một tin là con SÂM nhà e cuối tuần này e cho đi hà tây để dự khoá đào tạo của các anh bộ đội biên phòng 3 tháng. nhưng con SÂM nhà em không to bằng con KAKA nhà chú Vượng đâu. chỉ đc khoảng 20kg thôi vì sao vậy các bác nhỉ?
Cuối tuần này em đưa SÂM đi nhập học thì em sẽ qua việt trì để rủ chú vượng đi cùng. Mai e sẽ gửi ảnh của em SÂM để các bác chiêm ngưỡng và cho ý kiến nhé

nhìn thấy con KAKA nhà chú vượng to 26-27kg mà thấy xấu hổ quá. nhưng con SÂM nhà em máu chiến lắm hôm thứ 6 tuần trước vừa chiến đấu với con bécgiê của công an đấy các bác ạ. làm con becgie chay toán loạn cả lên làm e vui quá.
mấy chú công an cứ gạ e bán cho họ nhưng đời nào e lại bán có trả e bao nhiêu tiền e cũng không bán vì ở trên hà giang chỉ duy nhất e có chó phú quốc thôi đấy
có nhiều người đến xem mà cũng thấy mình oai ra phết

dây là hà giang quê e đấy các bác ạ
rất đẹp

tohuuhoang1981

trước khi cho em SÂM đi học gửi các bác mấy kiểu ảnh. khi nào e nó đi học về sẽ lại báo cáo với các bác

ảnh hời mờ vì e chụp bằng ĐT các bác thông cảm nhé

AQ1001

Member
Hình chụp kém quá, nhìn thoáng qua cũng được mỗi tội cái đuôi xoắn. Con cái chú xí phần sau này anh Tường nuôi, lớn lên dáng vóc, màu lông đẹp lắm giống mẹ mỗi tội tai cụp:) Khi nào nó học xong báo cáo kết quả nhé!

tohuuhoang1981

thế là ngày mai là đến ngay fải đưa em SÂM đi học rồi. cũng thấy nhớ nhưng vì tương lai con em chúng ta nên fải cố gắng vậy.
khi nào em nó đi học về thì e sẽ lại báo cáo để caác bác biết'