• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

Gin_Coi

dạ em cũng mới 1 bé..gái gần 2 tháng tuổi mầu đen ạ,các bác có thể cho em biết những lý do nào có thể làm giống Phú Quốc rụng lông và cách khắc phục được hko ạ .Vì em gái xinh đẹp của e đang rụng lông ạ

Rụng lông là biểu hiện của bệnh viêm da (nếu không phải là thay lông). Bạn nên tắm cho bé thường xuyên 1 tuần 1-2 lần, tắm xong cho phơi nắng khoảng 30 phút sẽ tránh được những bệnh ngoài da.
Điều cần thiết nhất bây giờ là bạn nên đưa bé đến trạm thú y gần nhất để được kiểm tra và hướng dẫn cách điều trị. Khi biết chính xác là bện gì thì có thể các bác trên diễn đàn cũng có rất nhiều người chỉ cho bạn cách điều trị hiệu quả.

woodman

Member
em rất thích chó Phú Quốc nhưng hơi ít kiến thức về chó này, em đang muốn mua 1 em chó non chuẩn 1 chút về nuôi, mong bác nào biết thì hỗ trợ chỉ cho em với ạ, em Hải 0903 400 346 (36 tuổi)

billyko0l

E cũng thích chó phú quốc. Cũng tập tọe nuôi nhưng điều kiện chưa có vì là sinh viên nên chó của e k đẹp cũng k thuần chủng. E cũng ở Ha Nội. Nên e xin lân la vào đây học hỏi kinh nghiệm. nhà E ở vùng ven đô nên đất cũng khá rộng. Điều kiện chăm sóc chó nhưng điều kiện kinh tế thì chắc chưa đủ. Có lẽ chỉ xin vào để tiếp thu sau này đi làm cố gắng mua 1 chú đẹp đẹp về nuôi cho sướng cái thằng người :D:D:D

balinh156

Member
Các bác cứ đi offline của CLB đi đã , có kiến thức rồi mua về chơi chưa muộn .

Chơi chó Phú Quốc ở Hà Nội ko chậm được đâu =))

woodman

Member
Các bác cứ đi offline của CLB đi đã , có kiến thức rồi mua về chơi chưa muộn .

Chơi chó Phú Quốc ở Hà Nội ko chậm được đâu =))
khi nào mà có lịch off bác báo hộ em với ạ, thanks bác

balinh156

Member

hoangkynam

Em có câu hỏi muốn được tham khảo ý kiến của các bác, mong các bác tận tình chỉ bảo cho em. E có 1 chú phú quốc như trong ảnh. Chỉ có 1 râu ở cằm nên được gọi là "nhất long". E thấy trong "cẩu tướng số" có đề cập đến vấn đề là nuôi "nhất long" thì k phải ai cũng nuôi được mà phải hợp tuổi hợp số nếu k sẽ k tốt. Em sinh năm 1981. Các bác cho e xin mấy lời góp ý ạ.

hoangkynam

Em có câu hỏi muốn được tham khảo ý kiến của các bác, mong các bác tận tình chỉ bảo cho em. E có 1 chú phú quốc chỉ có 1 râu ở cằm nên được gọi là "nhất long". E thấy trong "cẩu tướng số" có đề cập đến vấn đề là nuôi "nhất long" thì k phải ai cũng nuôi được mà phải hợp tuổi hợp số nếu k sẽ k tốt. Em sinh năm 1981. Các bác cho e xin mấy lời góp ý ạ.

hoangkynam

Em có câu hỏi muốn được tham khảo ý kiến của các bác, mong các bác tận tình chỉ bảo cho em. E có 1 chú phú quốc như trong ảnh. Chỉ có 1 râu ở cằm nên được gọi là "nhất long". E thấy trong "cẩu tướng số" có đề cập đến vấn đề là nuôi "nhất long" thì k phải ai cũng nuôi được mà phải hợp tuổi hợp số nếu k sẽ k tốt. Em sinh năm 1981. Các bác cho e xin mấy lời góp ý ạ.