• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

tohuuhoang1981

mà thông báo để các bác yên tâm là em Sâm có chế độ ăn 35 nghìn/1ngày nên các bác k fải lo cho e nó về vấn đề SK đâu.

kratos93

thưa mọi người, em chó PQ nhà em không hiểu sao mà sau khi tiêm phòng 1 hôm, chân sau của nó bị tê liệt hẳn. Đã 2 ngày hôm nay rồi, cả nhà em lo quá. bác sĩ đã vào kiểm tra và tiêm cho nó một mũi thần kinh từ hqua rồi mà hôm nay vẫn chưa khỏi. các anh chị nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho em với ạ.

tohuuhoang1981

chào các bác.
trước hết cho e đc cảm ơn các bác đã có 1 tấm lòng rất yêu quý loài chó vùng cao. hiện nay e đang sống và công tác ở hà giang và e cũng rất thích nuôi chó nhà e hiện giờ có 4 chú chó mèo và 1 chú phú quốc. thấy các bác bàn luận về chó h'mông nên e cũng có đôi chút hiểu biết về loài chó này nên xin phép các bác cho e đc có 1 vài ý kiến đóng góp
Theo e đc biết thì tại HN hiện này cũng có rất nhiều ng nuôi chó mèo nhưng e dám chắc 1 điều là có rất ít là chó mèo sịn vì k fải ai cũng mua đc chó mèo sịn đâu. e nói điều này là có cơ sở đấy chứ k fải nói linh tinh đâu vì muốn mua đc chó mèo sịn thì fải có đầy đử những yếu tố sau thì mới mua đc.
1- fải là ng có sức khoẻ ( vì fải đi bộ và léo núi khoảng 20km)
2- fải là ng biết uống rượu ngô ( uống bằng bát, fải uống từ 5 bát trở lên)
3- fải là ng k sợ bẩn ( vì nhà của ng mông rất bẩn)
4- fải là ng hoà nhã k đc coi thường ng dân tộc ( vì ng dân tộc họ có lòng tự trọng dân tộc rất cao)
5- fải ngủ lại với họ 1 đêm ( vì khi uống xong 5 bát rượu thì k thể về đc)
6- khi đã có đầy đủ 5 điều kiện trên thì vẫn có thể k mua đc chó bằng tiền ( vì có thể hộ sẽ tặng mình 1 con hoặc họ sẽ k bán cho mình và mình sẽ fải về không)

datchip90

Xin chào tất cả mọi người.Hôm qua mình được 1 nhà sư cho 1 em phú quốc xịn đảm bảo 100%.Mà mỗi tội em này bị lạc loài so với anh em cùng đàn là không có bơm.Cho hỏi không có bờm có phải là phú quốc không ạ.Thanks

AQ1001

Member
chào các bác.
trước hết cho e đc cảm ơn các bác đã có 1 tấm lòng rất yêu quý loài chó vùng cao. hiện nay e đang sống và công tác ở hà giang và e cũng rất thích nuôi chó nhà e hiện giờ có 4 chú chó mèo và 1 chú phú quốc. thấy các bác bàn luận về chó h'mông nên e cũng có đôi chút hiểu biết về loài chó này nên xin phép các bác cho e đc có 1 vài ý kiến đóng góp
Theo e đc biết thì tại HN hiện này cũng có rất nhiều ng nuôi chó mèo nhưng e dám chắc 1 điều là có rất ít là chó mèo sịn vì k fải ai cũng mua đc chó mèo sịn đâu. e nói điều này là có cơ sở đấy chứ k fải nói linh tinh đâu vì muốn mua đc chó mèo sịn thì fải có đầy đử những yếu tố sau thì mới mua đc.
1- fải là ng có sức khoẻ ( vì fải đi bộ và léo núi khoảng 20km)
2- fải là ng biết uống rượu ngô ( uống bằng bát, fải uống từ 5 bát trở lên)
3- fải là ng k sợ bẩn ( vì nhà của ng mông rất bẩn)
4- fải là ng hoà nhã k đc coi thường ng dân tộc ( vì ng dân tộc họ có lòng tự trọng dân tộc rất cao)
5- fải ngủ lại với họ 1 đêm ( vì khi uống xong 5 bát rượu thì k thể về đc)
6- khi đã có đầy đủ 5 điều kiện trên thì vẫn có thể k mua đc chó bằng tiền ( vì có thể hộ sẽ tặng mình 1 con hoặc họ sẽ k bán cho mình và mình sẽ fải về không)
Túm lại là chú Hoàng có đủ sức khoẻ, uống rượu tốt, không sợ bẩn, hoà nhã:)
Hôm nào về HN kiểm tra cái nhỉ?:))

tohuuhoang1981

Xin thông báo cho tất cả những ng có sở thích nuôi chó mèo rằng bây giờ là bắt đầu mua sinh sản của cho meo. nếu ai muốn có 1 chú chó mèo thì sau tết sẽ là dịp nhiều chó mèo lắm đấy

KimCuong

Active Member
Bác AQ xem có chú rốt nào ngon ngon 1 tý bảo e với để e mua tặng xếp e 1 chú.
Bác hỏi bác AQ về rott là trúng tủ và đúng cửa rồi đấy. :D Ngoài các dòng chó bản địa ra thì bác ấy đặc biệt thích dòng chó rottweiler đó. Bác AQ ấy nhiều lắm, cửa đó mà bác gõ thế nào cũng được. :-bd

atula

Active Member
Các anh chị PQ HN ko thấy tổ chức offline giao lưu nhỉ , nếu tổ chức thì cho mình 1 chân với . ĐAT dt 0985510275 mới mua đươc 1 nhóc nên cần thêm kn để nuôi và giao lưu luôn cùng mọi người .

Xin hỏi các anh chị trong hội PQHN các chăm sóc chó PQ trong mùa đông? Mình mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm. Mong được các anh chị trong họi chia sẻ cho mình biết với. Thanks!

Không biết các cao thủ ở HN đi đâu hết rồi. Giúp những người mới tập chơi như mình với. Uppppppppppppppppp!

vnminhvtc

Chào anh em
Tôi thấy 1 đặc điểm rất nổi bật của chó PQ thuần chủng là sở hữu 1 bộ lông rất bóng, không như chó thường : màu lông thường bị xỉn.

vphanvan

Member
Túm lại là chú Hoàng có đủ sức khoẻ, uống rượu tốt, không sợ bẩn, hoà nhã:)
Hôm nào về HN kiểm tra cái nhỉ?:))
Bác Quang doạ bác Hoàng kinh quá, gặp em trước đi, kà kà :beer

dgk_karate

Member
Mới vào diễn đàn hỏi thăm mọi người cho ít kinh nghiệm. Tình hình là đi phú quốc rinh về được hai em một đen một vàng lửa. Nuôi được khoảng 2 tháng rồi, em vàng sau thời gian đi ngoài giờ đã khỏe mạnh, ăn khỏe, chạy trên nóc nhà như điên. em mực vẫn còn bị đi ngoài nên chỉ cháo thuốc thôi nên hơi gầy, nhưng đc cái nhanh nhẹn. hẹn mọi nguoi hom nào post anh cho mọi người chiêm ngưỡng. Tình hình là hai em cắn nhau rất khỏe, đã cắn là chỉ có cầm hai chân kéo ra, xách ngược lên cũng ko nhả. hix. cụ ông ở nhà cho ăn, thấy chó cắn nhau ko dám can,hehe. mình ở hà nội hẹn mọi nguoi hom nao ranh thì off.

quocchinh

Xin nhập hội

Chào các bác
Em ở Lý Nam Đế, có một chú chó Phú Quốc cái đen thuần chủng (gia đình mua tại Phú Quốc), hiện đnag có thai được hơn 1 tháng, muốn học kinh nghiệm nuôi và chăm sóc chó của anh em, nhờ anh em chỉ dẫn giúp nhé