• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

TunPQ

Member
HI!

Anh em xem hộ em xem em Phú Quốc này có được không ạ? Nó được 55 ngày tuổi, ba mầu, nghịch lắm và đêm kêu hơi nhiều vì mới về nhà em được 2 ngày. Làm thế nào cho nó khỏi kêu đây ạ?
Đây là em nó :

Chào bạn! mình nghĩ nó kêu thì kệ nó thôi vì chó nào lạ nhà mà chẳng kêu. Nó hú được thì còn ghê rợn hơn nữa đấy.

Mình nghĩ là chó PQ thì mình nuôi nên gần gũi và chăm sóc nó ngay từ đầu vì giống này nó không quấn người lắm và khó bảo. Chính vì vậy để nó thân thiện với mình thì nên quan tâm đến nó nhiều như vuốt ve, xoa đầu, véo tai nhẹ, cầm nắn chân cho em nó thì nó sẽ dễ bảo và trung thành với chủ lắm.

Nói nhiều quá rồi....:D vì lâu không được nói! sorry!

doingheo

Member
Chào các bác lâu lắm rồi em mới lại vào đây. chúc các bác một năm mới an khang thịnh vượng

trungcs

Member
Cám ơn những lời nhận xét của TunPQ, và đúng là đêm đêm thỉnh thoảng nó cũng cứ tru lên làm cho mình không thể ngủ được. Cho đến bây h mình cũng đã thấy cái tính hung hăng của nó rồi....hôm đi off chủ nhật vừa rồi cuối năm nó còn dám "khợp" ca Vịt của anh Lâm mới đau chứ. May là Vịt không chấp trẻ con chứ nó mà đè cho 1 phát thì có mà...

vphanvan

Member
Nhìn mấy chú PQ, em lai nhớ mẹ con Vừng, bác QUANG, bác TUẤN, bác NGỌC có thời gian thi thoảng post anh của Vừng và con lên diễn đàn nhé!

AQ1001

Member
Một năm có quá nhiều chuyện với hội CPQHN. Gửi lời chúc Tết Kỷ Sửu tới tất cả anh em hội PQHN và những người bạn. Chúc mọi người năm mới chiến hơn năm cũ, CPQ sánh vai cùng các dòng chó khác dưới cái nhìn của FCI.
Cuối năm bận rộn, đầu năm hẹn nhau anh em ta làm chuyến du xuân cho thêm phần khí thế, năm nay anh em ngược sông Lô lên Việt Trì, chú Vượng chuẩn bị đón tiếp nhé!:)
P/S: Anh em tranh thủ vào chúc tụng kẻo ban QT sắp đóng cửa diễn đàn trong dịp Tết!

vphanvan

Member
Chuẩn bị cho cái tết Kỷ Sửu em mạn phép lấy bài thơ này: " Xuân đi trăm hoa rụng

Xuân đến trăm hoa cười

Trước mắt việc đi mãi

Trên đầu già đến rồi

Chớ bảo Xuân tàn hoa rụng hết

Đêm qua sân trước một cành mai".
để chúc tết các bác trong hội. Chúc hội CPQ nói riêng và diễn đàn nói chung ngày càng phát triển. Chúc nhà ta có một cái tết "AN KHANG THỊNH VƯỢNG", Chúc hội CPQ phát triển bền vững!
Luôn sẵn sàng nghênh đón anh em trong hội!

Minh_Đức

Các bác bàn bạc xem thế nào đề cử ra 1 người xông Nhà cho Hội PQ chứ nhỉ! ^^
chào các pá, lâu lăm mới có dịp nên diễn đàn ghé thăm các pác. Năm mới gửi lơìi thăm hỏi và chung vui cùng tất cả ACE hội PQ nói chung và hội chó nói riêng. Nhân tiện cho em xin được xin ý kiến các cao thủ: em thấygiống chó có rất nhiều loại, mỗi loại có đặc điểm riêng.......được rất nhiều người nuôi dưỡng, yêu thương và dậy dỗ..... nhưng mà có một loại chó mà ko hiểu là loại chó gì, giống má thế nào,hình dáng ra sao??? có bao nhiêu người nuôi được giống này ???tên nó là - HOTDOG ???
có phải hình dáng nó như Avatar của pác này ko? :liar::liar::liar::liar::liar:

năm mới em chúc tất cả ACE VP sức khoẻ dồi dào làm ăn phát đạt và gặp nhiều may mắn

Kuppi

Active Member

Ngày đầu tiên của năm Kỷ Sửu, Kuppi xin đại diện Gia đình Saigon Toydogs Club gửi thiệp chúc tết đến toàn thể anh chị em các Hội Anh Em và Đại Gia Đình Vietpet.

Tác giả: Kuppi - Nội dung: Khunglong (Cô P57) - Thiết kế: Ti Bụi

vphanvan

Member
Cám ơn bác vphanvan, tiếc hôm trước em phải về quê nên không bám càng các bác lên PT chơi được, hẹn một dịp nào đấy anh em mình gặp nhau nhé :)

Ra đường thấy không khí không được tấp nập như mọi năm, hy vọng vài hôm nữa rét + mưa phùn cho giống tết, hehe.......

Songbac@

----------------------------------------------------------------------
-----------------------------------------------------------------------
Ặc Huoucaoco cầu mưa là có mưa! mưa lạnh thế này thì ai dám du xuân!:-" tết năm tới nhớ cầu mưa thuận gió hoà nhé HUOUCAOCO! :-bd
nghe nói đầu xuân anh em ở HANOI có nhiều tin mừng lắm! ko biết thực hư ra sao!

chiennk

Member
Em chuẩn bị sở hữu 1 chú chó Phú Quốc màu Socola. Chú ta tính đến hôm nay là tròn 1 tháng tuổi các bác ạ. Em muốn xin được gia nhập hội CPQ HN có được không ạ?????? Hiện em chưa biết nên chon con đực hay con cái các bác tư vấn cho thằng em thích nuôi chó Phú Quốc này nhé. Em xin đa tạ

Chào mừng bạn đến với hội CPQ HN!!!
chỉ cần có niềm đam mê với CPQ là bạn đc gia nhập hội PQHN rồi!!!
Hy vọng đc gặp bạn và chú chó của bạn vào 1 ngày gần nhất!!!

chiennk

Member
Chào mừng bạn đến với hội CPQ HN!!!
chỉ cần có niềm đam mê với CPQ là bạn đc gia nhập hội PQHN rồi!!!
Hy vọng đc gặp bạn và chú chó của bạn vào 1 ngày gần nhất!!!
Anh Trantung có thể cho em xin 1 chút kinh nghiệm để em bắt chó con được không? Vì nếu như em bắt 1 con chó xấu thì Chó PQ HN lại có thêm 1 em bị loại. hiiiii Qua các diễn đàn thi em được biết chó màu socola là chó bị thoái hoá gen nhưng ông chủ bán chó lại bảo chó socola này là chó độc và giá không được mềm cho lắm. Nếu anh giúp được em xin cảm ơn anh nhiều nhiều.

Anh Trantung có thể cho em xin 1 chút kinh nghiệm để em bắt chó con được không? Vì nếu như em bắt 1 con chó xấu thì Chó PQ HN lại có thêm 1 em bị loại. hiiiii Qua các diễn đàn thi em được biết chó màu socola là chó bị thoái hoá gen nhưng ông chủ bán chó lại bảo chó socola này là chó độc và giá không được mềm cho lắm. Nếu anh giúp được em xin cảm ơn anh nhiều nhiều.
Thực ra thì mình cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm về việc chọn chó đâu nhg theo mình thì mình thích CPQ có các màu phổ biến như: Vàng lửa mõm đen, đen tuyền hay vện.
Còn màu socola thì có vẻ như ít người nuôi.

ilovelove

Member
dù sao bạn cứ gủi hình cún lên cho ACE xem đã còn vấn đề màu mè thì chưa thấy màu socola bao giờ cả ...................

Chào ACE trong diễn đàn
Mình rất muốn nuôi một phú quốc-màu vàng,đực.Rất mong Bạn nào đang có chó con giúp Mình?Xin cảm ơn trước