• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình nóng hổi vừa thổi vừa xem nè: CLB Toydogs HCM 29-06-08

uyenisme

Member
công nhận anh kuppi lên hình nhìn rất là pro, tạo dáng tự nhiên, cười rất ư là tươi nữa chứ, ha ha. Đã vậy còn có thêm bạn Long nhà ta làm mẫu chung nữa, khì khì, dáng đứng đẹp, có 1 ko 2 luôn ( cả 2 mẫu). :))

Hình đẹp và mấy chú toy dog va các cô chủ ai cũng xinh hết, sorry mình là trai nên chỉ có thể khen phái nử thôi, sorry phái nam nha :D:D. Hình như giờ Việt Nam thuận hành chó chihuahua hơn là các loại chó khác. Sao em chưa thấy ai có Yorkie hay Shitzu hết. Mà chihuahua bên Việt Nam nhìn hiền dễ mến còn Chihuahua bên đây thì tụi nó dử lắm. Dữ đến nỏi con Dob nhà em không dám sủa lại mà nó còn bị con chihuahua dí lại nửa chứ :(:)((.
không phải chỉ nuôi giống chihuahua không đâu ! mà rất nhiều các giống khác,chỉ vì dân thành phố thì quá đông nhà cửa thì châp hẹp nên giống chó nhỏ này được ưa chuộng vì gọn và nhỏ thôi,nhìn mặt mấy bé hiền quá hả? chắc do chủ cưng chiều,ẳm bồng riết nên mấy bé chảnh,nhìn mặt ngu ngơ ở chỗ đông người thôi chớ về nhà là quậy tưng bừng đó..chó của cô (bibo) dữ lắm,chó hàng xóm mà đi ngang nhà là nó vọt ra rượt,nhiều khi chỉ đứng dưới khuỷ chân chó lạ mà vẫn nhảy chồm chồm lên chiến đấu..nhìn mấy tấm hình nó chụp đó,cái mặt dữ trời thần luôn,so với mấy bé khác nhu mì gì đâu..chó dữ quá cũng ngại dắt tới chỗ đông người có gì không biết xử ra sao? cô cũng nghe nói chihuahua nhiều con dữ lắm có lẽ do cái giống chó đa số là vậy! cũng nhiều em hiền lắm ,nói chung là do mình dạy dỗ nó thôi..(ủa chó mình đâu có dạy nó dữ đâu mà sao nó giang hồ quá..hic..),sao không chụp vài tấm hình chó nhà cháu gởi lên cho các bạn cùng xem để làm quen mà,chào mừng thành viên mới nhe.

Khủng long

Active Member
Sao Hương (Khunglong) lại post lên những ảnh của anh làm xấu quá đi! Hôm sau Con hứa sẽ chụp những phút giây bất thần của Cô Phượng để đền đáp lại hình ảnh Kuqu (cậu chủ của Kenpi) mà Cô Phượng đã post bên trên!

Mắc cỡ quá đi!!!!!!
Ôi trời ....con trai bày đặt mắc cỡ kìa........hình đẹp , tự nhiên đấy chứ ạ ? anh mà chụp P57 xấu về kí đầu em á....là em kí lại anh đó nhe=))=))=))

Hình này đẹp quá......lêu lêu thằng Kenpi ở truồng , mà cái mặt còn chảnh thấy ghét......=))=))=))
sao một lũ mặc áo hồng thế kia m,à tên kenpi kia ở truồng mà vẫn xinh ra phết đấy nhằm tán mấy cô xinh tưoi nhưng còn bé quá !

highback

Member
không phải chỉ nuôi giống chihuahua không đâu ! mà rất nhiều các giống khác,chỉ vì dân thành phố thì quá đông nhà cửa thì châp hẹp nên giống chó nhỏ này được ưa chuộng vì gọn và nhỏ thôi,nhìn mặt mấy bé hiền quá hả? chắc do chủ cưng chiều,ẳm bồng riết nên mấy bé chảnh,nhìn mặt ngu ngơ ở chỗ đông người thôi chớ về nhà là quậy tưng bừng đó..chó của cô (bibo) dữ lắm,chó hàng xóm mà đi ngang nhà là nó vọt ra rượt,nhiều khi chỉ đứng dưới khuỷ chân chó lạ mà vẫn nhảy chồm chồm lên chiến đấu..nhìn mấy tấm hình nó chụp đó,cái mặt dữ trời thần luôn,so với mấy bé khác nhu mì gì đâu..chó dữ quá cũng ngại dắt tới chỗ đông người có gì không biết xử ra sao? cô cũng nghe nói chihuahua nhiều con dữ lắm có lẽ do cái giống chó đa số là vậy! cũng nhiều em hiền lắm ,nói chung là do mình dạy dỗ nó thôi..(ủa chó mình đâu có dạy nó dữ đâu mà sao nó giang hồ quá..hic..),sao không chụp vài tấm hình chó nhà cháu gởi lên cho các bạn cùng xem để làm quen mà,chào mừng thành viên mới nhe.
dạ cô nói cũng đúng, con Dob nhà em nó chỉ thích giởn với chó khác nhất là mấy con chó nào loại toy dog, mới được 1 năm mà nó còn phá lắm. Dob nhà em to tướng dậy chứ ra đường em chưa bao giờ nghe nó sủa lại chó khác. Đây là hình nó lúc được 7 tháng. Để tuần này rảnh em về làm mấy tấm update.

Kuppi

Active Member
sao một lũ mặc áo hồng thế kia m,à tên kenpi kia ở truồng mà vẫn xinh ra phết đấy nhằm tán mấy cô xinh tưoi nhưng còn bé quá !
Áo hồng là vì em là con gái!
Nên thẹn thùng cùng ai!
Kenpi nhà em cũng vì yêu nhau nên cởi áo trao nhau!
Lên hình ACE hỏi?
Qua bàn gió bay!

Nhìn kỹ thì Kenpi xấu nhất đàn đấy các bác ơi! Nhưng mỗi cái lông cái tóc màu tốt mà thôi.

kenpi mới vừa ốm dậy nên nhìn bé hơi bị xơ xác 1 chút,chứ lần off trước thì xinh trai vô cùng,mặt nhìn có đường nét lắm,các bạn khen cũng đúng thôi, nên hãnh diện vì bé..vừa rồi về em có khoẻ hơn không?hôm đó nhìn em nó thấy thương quá,sợ không đủ sức off với các bạn..vậy mà cũng quậy ghê,mừng cho bé,ráng chăm sóc bé tốt,mau hồi phục sức khoẻ để lần sau còn off với anh bí bo nữa chứ,bíbo chị vừa rồi về nằm đâu cũng buồn hiu,hay thở dài..mắt thì cứ hướng ra đường,thấy chị dắt xe là bay ra ngoài đòi đi theo ( tưởng ra cv.nên xin theo)..chắc tương tư bé ti bột rồi,thấy nó cứ kè kè ti bột hoài chắc kết bé rồi,mong lần sau sẽ gặp lại bé ti bột nữa..chó mà cũng trai gái quá..hi..hi

Ti Bui

Member
kenpi mới vừa ốm dậy nên nhìn bé hơi bị xơ xác 1 chút,chứ lần off trước thì xinh trai vô cùng,mặt nhìn có đường nét lắm,các bạn khen cũng đúng thôi, nên hãnh diện vì bé..vừa rồi về em có khoẻ hơn không?hôm đó nhìn em nó thấy thương quá,sợ không đủ sức off với các bạn..vậy mà cũng quậy ghê,mừng cho bé,ráng chăm sóc bé tốt,mau hồi phục sức khoẻ để lần sau còn off với anh bí bo nữa chứ,bíbo chị vừa rồi về nằm đâu cũng buồn hiu,hay thở dài..mắt thì cứ hướng ra đường,thấy chị dắt xe là bay ra ngoài đòi đi theo ( tưởng ra cv.nên xin theo)..chắc tương tư bé ti bột rồi,thấy nó cứ kè kè ti bột hoài chắc kết bé rồi,mong lần sau sẽ gặp lại bé ti bột nữa..chó mà cũng trai gái quá..hi..hi
Ti Bột về nhà hôm ấy vẫn còn ham vui, được đi chơi tiếp đến tối mới về nhà, nó lăn quay ra ngủ đến sáng, quên cả ăn uống, vs luôn ! Bi giờ nó cũng "học đòi" lắm, thấy mở cửa là lăn xả ra xin chạy ra ngoài, chắc cũng muốn đi thăm Tin, anh Bí Bo và Bob, cùng cái bạn chihuhu mặc áo trắng (ko biết tên)- bị nó đè nằm bẹp dí phía dưới (nó học theo anh Bi Bo) và Kenpi...đó chị !!!
@K.L: Chị gọi P57 của KL là chị-em, cũng xưng hô em-chị với K.L, trời ơi xưng hô loạn cả lên rồi... Nhưng mà công nhận mẹ của KL trẻ quá à, không gọi P57 là cô đâu...

@ti bui : sau khi đi về , tin ở nhà nằm buồn hiu cứ mở của ra là chạy ra ngoài nhó ngang ngó dọc chắc là đang chơi lại bắt về , đang kiếm ti bột đó hihihi, bây giờ không biết có nhớ ti bột nữa không đây hihi

uyenisme

Member
ai chà ti bột dạo này đắt hàng quá nha. hết tin rồi tới kenpi,kiểu này thì dễ lủng củng nội bộ quá, hi hi

Khủng long

Active Member
=Ti Bui;51668]
@K.L: Chị gọi P57 của KL là chị-em, cũng xưng hô em-chị với K.L, trời ơi xưng hô loạn cả lên rồi... Nhưng mà công nhận mẹ của KL trẻ quá à, không gọi P57 là cô đâu...

Không sao đâu chị à....chỉ là câu xưng hô thôi mà.......P.57 đang đứng cạnh em đọc bài của chị nè....cụ nói cứ kêu cụ là chị cho trẻ thêm tí......với lại cho gần hơn dễ nói chuyện....:))

Khủng long

Active Member
Áo hồng là vì em là con gái!
Nên thẹn thùng cùng ai!
Kenpi nhà em cũng vì yêu nhau nên cởi áo trao nhau!
Lên hình ACE hỏi?
Qua bàn gió bay!

Nhìn kỹ thì Kenpi xấu nhất đàn đấy các bác ơi! Nhưng mỗi cái lông cái tóc màu tốt mà thôi.

=))=))=))=))=)) nghe cũng giống anh đang làm thơ nhỉ.......???????????????

Ti Bui

Member
ai chà ti bột dạo này đắt hàng quá nha. hết tin rồi tới kenpi,kiểu này thì dễ lủng củng nội bộ quá, hi hi
Ấy chết, em đừng nói vậy, tội nghiệp Bột, chẳng qua do chúng ta "suy diễn" thế thôi, chứ bọn cún vô tư có biết gì đâu, lâu ngày được cho đi chơi nên vui quá trớn thôi mà, chứ Bột còn bé lắm, gần 4 tháng mà biết gì, hì hì, do Bí Bo và Tin "đầu độc"...

Bột chỉ ham chơi thôi, ham nhất quả cầu mây của Kuppy nè.

uyenisme

Member
nhìn bé ti bột ngây thơ vô số tội kìa, ha ha ha. Dễ ghết thiệt, nhìn hình nhớ ti bột quá đi.....

hihi anh kuppi ơi quả cầu anh cho tin nhà em thích quá cắn nát bấy nó không còn là quả cầu nữa còn cái lục lác thì tin đeo vô cổ rồi hihihi

Ti Bui

Member
Chị Tibot mua cái giỏ mây này ở đâu và bao nhiêu chỉ Kuqu với nhé! Em đang cần cho Kenpi!
Cái này xuất xứ từ giỏ quà thôi đó Kuppy, em giật bỏ 2 cái tay quai xách là được thôi, Q có thể ra mấy chỗ bán trái cây, gói quà hay giỏ hoa mua lại của người ta...

CookySaigon

Member
moi bat dau dc tham gia hoi chieu...ngoi coi me man,toi gio...12g30pm....lam sao de co duoc day ta...dẹp quá đỗi