• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh ọp ẹp của Hội Yêu Mèo VP Hà Nội ngày 22.5.011

biode

Member
ôi ai chụp được mấy cái ảnh nhà Hà Thu đúng là dìm hàng mẹ con nhà này không chị được, mẹ thì cười chẳng thấy tổ quốc tổ cò đâu, mồ hôi nhễ nhại, thằng con thì thộn mặt ra một đống thịt
Cái đống thịt đấy là thần tượng của mấy đứa nhà tớ. Mẹ Hà Thu thật mát tay, nuôi con khỏe quá, nhìn chỉ muốn ôm, muốn cắt, muốn véo thôi.

hathu08

Active Member
Vâng, cháu nó tên là Nim, còn gọi là thằng Bẹp.
Cháu nó đần và ngố lắm, hôm qua đi off nhìn thấy nhiều em xinh gái quá nên cứ loạn cả lên, thậm chí ngồi ngắm mấy em ăn không chớp mắt mà các em ấy chê anh Bẹp xấu giai nên vả cho vài phát làm thằng bé về nhà vẫn úp mặt vào tường tự kỉ.

Hôm qua đi off thấy có mấy bạn mèo nhìn xinh lung linh mà không được bế hết, tiếc thế :(

Tý Phệ

Member
Chào cả nhà, mình là thành viên mới của diến đàn và hôm qua lần đầu tiên được tham gia off mèo. Rất ấn tượng và sung sướng vì được làm quen với nhiều bạn, nhiều bé mèo xinh đẹp và nhiều điều mới mẻ. Nhân đây mình cũng xin có một số ý kiến giúp bạn Bizonzon (MC) có thêm được nhiều phương án để đưa ra cho các bạn thảo luận (vấn đề vẫn đang bỏ ngỏ trong buổi hôm qua do các mẹ đang bận chăm sóc các con và nghía các bé xinh đẹp nhà hàng xóm;)). Đó là về quỹ của Hội yêu mèo. Đúng là rất cần thiết, và nên có các phương thức để thu hút quỹ như sau:
- Hội viên Hội yêu mèo đều phải đóng quỹ (mức đóng góp ít nhất là giá thành 2 áo phông dự kiến in cho hội viên để các bạn tham gia được nhận miễn phí 1 áo phông). BTC nên mở 1 TK ở ngân hàng để mọi người chuyển tiền cho tiện.
- Nên làm các quyển album ảnh các bé mèo của diễn đàn: mình thấy trên diễn đàn nhiều bạn IT có trình độ cao, có thể làm các quyển album có ảnh các bé mèo ngộ nghĩnh (động đậy) được với các lời bình nhí nhỏm, vui nhộn. Đăng bán đấu giá online trong diễn đàn, ai mua trả vào TK sẽ được bản quyền cuốn album (cấm sao chép dưới mọi hình thức). Nếu không thì để album dưới dạng hardcopy thì sẽ không copy được.
- Quên góp từ thiện từ các tấm lòng hảo tâm cho các bé mèo.
Rất mong các bạn thảo luận thêm và đưa ra các phương án hay hơn nữa để BTC cũng như Hội yêu mèo có thể đứng vững và hoạt động có hiệu quả.:)
Mình cũng có một số hình ảnh các bé mèo hôm off mèo nhưng hình như là thành viên mới nên mình... không được quyền tải ảnh lên, không biết làm thế nào đưa ảnh lên để chia sẻ với các bạn:thingking::rolling eyes:

ecklee

Member
Chào cả nhà, mình là thành viên mới của diến đàn và hôm qua lần đầu tiên được tham gia off mèo. Rất ấn tượng và sung sướng vì được làm quen với nhiều bạn, nhiều bé mèo xinh đẹp và nhiều điều mới mẻ. Nhân đây mình cũng xin có một số ý kiến giúp bạn Bizonzon (MC) có thêm được nhiều phương án để đưa ra cho các bạn thảo luận (vấn đề vẫn đang bỏ ngỏ trong buổi hôm qua do các mẹ đang bận chăm sóc các con và nghía các bé xinh đẹp nhà hàng xóm;)). Đó là về quỹ của Hội yêu mèo. Đúng là rất cần thiết, và nên có các phương thức để thu hút quỹ như sau:
- Hội viên Hội yêu mèo đều phải đóng quỹ (mức đóng góp ít nhất là giá thành 2 áo phông dự kiến in cho hội viên để các bạn tham gia được nhận miễn phí 1 áo phông). BTC nên mở 1 TK ở ngân hàng để mọi người chuyển tiền cho tiện.
- Nên làm các quyển album ảnh các bé mèo của diễn đàn: mình thấy trên diễn đàn nhiều bạn IT có trình độ cao, có thể làm các quyển album có ảnh các bé mèo ngộ nghĩnh (động đậy) được với các lời bình nhí nhỏm, vui nhộn. Đăng bán đấu giá online trong diễn đàn, ai mua trả vào TK sẽ được bản quyền cuốn album (cấm sao chép dưới mọi hình thức). Nếu không thì để album dưới dạng hardcopy thì sẽ không copy được.
- Quên góp từ thiện từ các tấm lòng hảo tâm cho các bé mèo.
Rất mong các bạn thảo luận thêm và đưa ra các phương án hay hơn nữa để BTC cũng như Hội yêu mèo có thể đứng vững và hoạt động có hiệu quả.:)
Mình cũng có một số hình ảnh các bé mèo hôm off mèo nhưng hình như là thành viên mới nên mình... không được quyền tải ảnh lên, không biết làm thế nào đưa ảnh lên để chia sẻ với các bạn:thingking::rolling eyes:
Em thích cái ý kiến làm album ảnh cho mèo :d em nghĩ là in hẳn ra cũng được mà nhỉ :d mỗi lần ọp ẹp lại lôi ra xem :X như kiểu lưu bút ảnh của hội 12 ý =p~

Tý Phệ

Member

" Người đẹp" đầu tiên rất gây ấn tượng cho mình

Không biết em muốn nhòm gì????:raised eyebrow:

Ai gọi tớ đấy!!!!! :rolling eyes:

Tý Phệ

Member
Và cuối cùng là chân dung hai Công công Bí Mật nhà tớ xin ra mắt các bạn trên diễn đàn

:DDog Eye

garuru

Member
Hơi lạc chủ đề 1 chút. Có ai biết máy anh này dùng là máy gì không ah :-s

Hì hì, bác ấy bảo đấy là máy sony nex 5 ạ. Hôm nhà mình off, bác ấy đang tâm trạng tràn đầy nên không chụp được nhiều ảnh:D

Gemma

Active Member
Thảo nào trông mặt tâm trạng thế kia! Thế đến đấy chẳng nhẽ show máy ảnh lạ thôi í? ;):-bd:angel:

" Người đẹp" đầu tiên rất gây ấn tượng cho mình

Hehe! Người đẹp này lúc ấy đang run cầm cập, tim đập loạn xạ! Lần đầu tiên đi off của cả chủ lẫn mèo! Cảm ơn bạn Tý Phệ đã dành tình cảm cho Snowy nhà mình!

garuru

Member
Hic, máy ảnh hỏng, di động bị cún gặm nát nên chỉ biết trông cậy vào tấm lòng hào hiệp của phó nháy kiêm ông xã. Rất buồn là phó nháy đang ấp ủ một bầu tâm trạng, mặt buồn rười rượi nên chả có tí hứng thú chụp ảnh nào cả. Cả buổi off chỉ có mỗi vài bức ảnh, mời cả cùng xem!

Đây đích thị là bà bầu Bun

Chị Bông tự hào lắm đây. Bông Ngố đúng là "hoàng tử" - trắng gì mà sáng thế của buổi off

Từ trên xuống, từ trái qua: Tô-ri, Bông Ngố, Ngựa

Yêu Tô-ri nhà Kiu lắm. Tô-ri hiền cực kỳ

Và tạo dáng một cách rất chỉn chu trong khi anh chàng Bông Ngố thì không lúc nào yên chân yên tay

Hậu quả của phấn khích quá đà là đây

Hì hì, bạn Kiu (Ngọc) y như là bảo mẫu của một tiểu đội mèo ý nhỉ

Không biết tên bé này, nhưng nhìn rất bụ bẫm, đáng yêu

Bà mẹ đảm đang của bé Ngựa và bé Tô-ri

Không khí buổi off càng lúc càng rôm rả

Bích Diệp pm hỏi chị Gà rù nhé, đấy là anh xã nhà chị ấy mà. Tối nay chị Gà up ảnh thì tha hồ ảnh đẹp nhé :drooling:
Ôi, nhất Gà rù! AX nhà mình thì vợ rủ thế nào cũng nhất định không đi. Yêu mèo lắm nhưng lại bị mắc bệnh hoang tưởng lông mèo - bất kể cái gì từ đồ ăn thức uống đến trong cổ họng anh ấy, anh ấy cũng hình dung là có dính lông mèo!

Cảm ơn Bác Báu đã chụp cho 2 chị em cháu bức hình này!

Kỷ niệm vụ chuyển nhượng hụt của hai chị em!

garuru

Member
Thảo nào trông mặt tâm trạng thế kia! Thế đến đấy chẳng nhẽ show máy ảnh lạ thôi í? ;):-bd:angel:
Bác ấy đi off vì cũng yêu mèo lắm, và còn vì trước đấy mấy tiếng đã mê mẩn chàng Bông Ngố của Huệ:D Quả thực hôm đấy nhà Gà có việc buồn, rất buồn. Hai đứa đã định không đi, nhưng rồi lại tiếc, thế là vẫn đi:D
Thấy bác ấy tâm trạng nên mình có biểu bác ấy mang đồ nghề đi đâu vì nó khá nặng (Gemma trong nghề nên biết mà). Bác ấy tình nguyện xách cái máy ảnh nhỏ đi để chụp Bông Ngố và các bé mèo làm kỷ niệm:love struck:

garuru

Member
@ Iemmap: Mập ơi chị Gà rù tên vẫn là Gà rù nhé. Tên thật của chị là Hương Lan, nhưng từ bé hơi nhút nhát nên bị gọi là Gà rù:D. Chồng toàn gọi là "Rù". Bạn thân thì hay kêu là "Gà". Mập muốn gọi chị là "Rù" hoặc "Gà" đều được

iemmap

Member
hehe. co' mot so anh khong phai la be' Bun a:D
uh Kiu cung dang dinh noi the:D:D:love struck:
Có 2 cái ảnh không phải bé Bun (sau mới biết đó là bé Moon) nhưng khi tớ phát hiện ra thì đã không còn được edit bài nữa rồi. Bạn Hoa cứ nhận bé mèo kia làm em nuôi đi nhé. He he

Bác ấy đi off vì cũng yêu mèo lắm, và còn vì trước đấy mấy tiếng đã mê mẩn chàng Bông Ngố của Huệ:D Quả thực hôm đấy nhà Gà có việc buồn, rất buồn. Hai đứa đã định không đi, nhưng rồi lại tiếc, thế là vẫn đi:D
Thấy bác ấy tâm trạng nên mình có biểu bác ấy mang đồ nghề đi đâu vì nó khá nặng (Gemma trong nghề nên biết mà). Bác ấy tình nguyện xách cái máy ảnh nhỏ đi để chụp Bông Ngố và các bé mèo làm kỷ niệm:love struck:
Em cũng nhận thấy anh nhà chị hôm đó rất ít nói và thi thoảng không để ý thấy chị đang gọi, giống như là trong đầu đang chạy qua rất nhiều suy nghĩ ấy :D Ban đầu em còn tưởng bác ấy có tính cách rất trầm lặng cơ. Hy vọng bây giờ 2 anh chị đã hết buồn và thoải mái hơn nhiều rồi ^^!

Em nhớ là hôm qua còn có vài tấm hình chị Gà, chị Bông, cô Kiu,... chụp chung với nhau nhưng không rõ là chụp bằng máy anh xã nhà chị Gà hay máy chị Bông nhỉ?

Mình thấy ý tưởng làm album của bạn Tý Phệ nếu thực hiện được sẽ rất thú vị nhưng cũng cần mọi người bàn thêm nhiều chi tiết mới có thể tiến hành được.
-Nếu là album dạng hardcopy thì sẽ rất hay nếu làm 1 cuốn album chung, mỗi lần họp mặt thì chuyền tay nhau xem. Việc in ra nhiều bản để bán thì trong suy nghĩ của mình sẽ có rất ít người lạ muốn mua một cuốn album khi mà họ không hề quen biết các bé cưng ở trong đó vì nói gì thì nói, bé cưng của chính nhà mình mới là số 1 :D => những người mua có lẽ sẽ chỉ là thành viên trong hội.
-Nếu là một album online thì sẽ rất tiện cho mọi người cùng xem, cũng khá dễ thực hiện vì có khá nhiều dịch vụ cho phép tạo slide lung linh từ 1 album ảnh, nhưng album này chỉ để xem chứ không tăng nguồn thu cho hội.
-Nếu burn ra một đĩa CD/DVD thì chi phí và khâu chuẩn bị cũng nhẹ nhàng hơn tuy nhiên không biết nhu cầu của thiên hạ về vụ đĩa này như thế nào?

P/S: vụ bàn bạc cho quĩ hội chắc sẽ còn dài, có lẽ nên tách ra topic khác cho mọi người có đất show ảnh nhỉ @@

garuru

Member
Em cũng nhận thấy anh nhà chị hôm đó rất ít nói và thi thoảng không để ý thấy chị đang gọi, giống như là trong đầu đang chạy qua rất nhiều suy nghĩ ấy :D Ban đầu em còn tưởng bác ấy có tính cách rất trầm lặng cơ. Hy vọng bây giờ 2 anh chị đã hết buồn và thoải mái hơn nhiều rồi ^^!

Em nhớ là hôm qua còn có vài tấm hình chị Gà, chị Bông, cô Kiu,... chụp chung với nhau nhưng không rõ là chụp bằng máy anh xã nhà chị Gà hay máy chị Bông nhỉ?

hì hì, Map tinh ý thật đấy. Hôm qua cả hai đứa đều đang rất tâm trạng (nhưng mà không phải vì giận nhau đâu nhé:D). Giờ cũng đỡ hơn một chút rồi:D Chị đi mưa về nên bị cảm, nằm lử khử từ tối hôm qua đến giờ. Cố gắng ngồi dậy, lên mạng post ảnh miu trước, còn ảnh người thì mai khỏe hẳn post tiếp:D Hic, chọn ảnh Bông ngố để post lên mà thấy nhớ nó quá. Nó dễ thương lắm Map à. Có khi chủ nhật tuần này chị đi theo ông xã xuống Hải Phòng thăm Bông và bộ tứ B nhà Huệ:)