• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD TuanPleiku

Phi Anh

Member
E Đực nhìn đẹp lắm! :-bd:-bd:-bd
Chúc bác sớm có đàn em nhỏ...
Nhìn cảnh đất đồi Pleiku, mình lại nhớ Đắc Đoa. Ngày xưa mình đã từng "chinh chiến" ở khu vực này mãi...

Các bạn đã thấy em này chưa? Mình mới học cách rezise ảnh và đóng dấu,nên thử thực tập xem có hiệu quả không.Các bạn xem em nó và đánh giá dùm mình với nhé!

Cảm ơn các bạn đã xem hình.Nếu được mình sẽ thường xuyên gửi hình ảnh của các em GSD phố núi để cùng các bạn nhân thêm niềm đam mê thú chơi những chú GSD tại nước nhà.
Chào Tuấn!
Nhìn em ở hình bên trên mình thấy nó giống con Lux von Schwedengrund quá,không biết có liên quan gì không.Xin chúc mừng bạn nhé!

Chào Tuấn!
Nhìn em ở hình bên trên mình thấy nó giống con Lux von Schwedengrund quá,không biết có liên quan gì không.Xin chúc mừng bạn nhé!
Cảm ơn Bác đã quan tâm.Quả thật Bác có con mắt nhìn GSD rất tinh.Em ở hình trên như Bác nói là con của LUX von Schwedengrund nhà Bác kết duyên cũng với một em cái nhập nhà Bác ra đấy ạ:-bd:-bd:-bdGSD nhà Bác có mặt ở khắp nơi mà:D:D:D

E Đực nhìn đẹp lắm! :-bd:-bd:-bd
Chúc bác sớm có đàn em nhỏ...
Nhìn cảnh đất đồi Pleiku, mình lại nhớ Đắc Đoa. Ngày xưa mình đã từng "chinh chiến" ở khu vực này mãi...
Cảm ơn PHI ANH đã quan tâm! Mong một ngày bạn trở lại "chiến trường" xưa để tìm lại những kỷ niệm của một thời "chinh chiến".Mình sẽ rất vui được tiếp đón bạn.Chúc bạn hạnh phúc trong cuộc sống và đam mê.

Rexcouple

Member
Các bạn đã thấy em này chưa? Mình mới học cách rezise ảnh và đóng dấu,nên thử thực tập xem có hiệu quả không.Các bạn xem em nó và đánh giá dùm mình với nhé!

Cảm ơn các bạn đã xem hình.Nếu được mình sẽ thường xuyên gửi hình ảnh của các em GSD phố núi để cùng các bạn nhân thêm niềm đam mê thú chơi những chú GSD tại nước nhà.
Chúc mừng Anh Tuấn đã sở hữu Nele và phát huy tốt dòng giống nhà Bác Tần - Một dòng GSD mà nhiều người hâm mộ và biết đến, Thiên thời, địa lợi, nhân hoà sẽ làm lên những kỳ tích... ! :-bd

Chúc mừng Anh Tuấn đã sở hữu Nele và phát huy tốt dòng giống nhà Bác Tần - Một dòng GSD mà nhiều người hâm mộ và biết đến, Thiên thời, địa lợi, nhân hoà sẽ làm lên những kỳ tích... ! :-bd
Cảm ơn REXCOUPLE đã quan tâm ,động viên!Với khí hậu rất mát mẻ của PLEIKU +Bàn tay rất mát của mình,mình tin rằng em NELE nó sẽ không phụ lòng người.Mình mới cho em nó gặp gỡ với chú này đây:

Không biết những kinh nghiệm của hơn 10 năm có đem lại kết quả gì không .Nhưng dù gì mình cũng không bao giờ bỏ cuộc.

lehuybao

Member
tuyệt vời!

con đực này quả là tuyệt vời anh Tuấn ah! phần mặt tốt ( mõm đen, vuông, rộng, tai khe ) + phần ngực nở, sâu + phần thân sau nở nang cân đối ( lưng có độ ben đẹp, cân đối, kheo chân sau tốt và đuôi rậm, buông thả )
đàn con sau này chắc chắn sẽ tuyệt lắm đây!

lehuybao

Member
mạn phép anh tuấn cho em trả lời tí nhé!
có một số AE có suy nghĩ rằng chó tàu chất lượng không tốt, không phải GSD đức!
xin thưa rằng cách suy nghĩ như thế là sai lầm:
1) người Hoa họ đã chơi GSD từ rất lâu, do đó nói về kinh nghiệm, giống họ có phần hơn Việt Nam.
2) người Hoa họ cũng nhập GSD từ Đức về và phối giống để cho ra thế hệ con cháu như cách làm ở Việt Nam, nếu ta chê họ GSD của họ thì có lẽ GSD ở nước ta phải gọi là GSD Việt Nam chứ không thể gọi là GSD Đức thuần chủng.
3) thị trường GSD của Tàu cũng thượng vàng, hạ cám, tùy vào giá cả mà chất lượng con chó cũng phụ thuộc theo, như tình hình ở nước ta thôi bạn ah!. vài lời đóng góp thân chào!

[/I][/COLOR]
anh cho hỏi câu nay ko phai anh bỏ qua nhé .lông mầu đỏ này em nghe ngươi ta nói la chó tầu đúng ko anh bệc đức ko có mầu lông này
Lanh_soi9999 à!Mình chưa nuôi em chó"tàu" nào nên trả lời câu hỏi của bạn thật khó.
Em đực của mình có cả bố và mẹ đều nhập từ Đức về(ngày gần đây nhất mình sẽ nhờ anh bạn đưa gia phả của em nó lên-vì mình không biết làm việc này)
Có lẽ em nó đỏ lông hơn là tại cái máy ảnh của mình,chứ ở ngoài đời thì màu lông của em nó hơi bị nhạt hơn một chút Lanh_soi9999 ạ.

Đây là ảnh của em nó cách đây một năm(10tháng tuổi-ảnh chụp lúc chiều tà-Mắt có lân tinh:))).Lúc ấy lông của em nó nhạt hơn bây giờ.Thế có chuẩn chưa bạn nhỉ:D

Rexcouple

Member
Cảm ơn REXCOUPLE đã quan tâm ,động viên!Với khí hậu rất mát mẻ của PLEIKU +Bàn tay rất mát của mình,mình tin rằng em NELE nó sẽ không phụ lòng người.Mình mới cho em nó gặp gỡ với chú này đây:

Không biết những kinh nghiệm của hơn 10 năm có đem lại kết quả gì không .Nhưng dù gì mình cũng không bao giờ bỏ cuộc.
Đam mê và ham học hỏi ... Rex tin là anh sẽ thành công. Anh cho biết thêm thông tin về tên tuổi em nó đi, màu sắc rất ấn tượng, quan sát là Rex biết Anh rất cưng em này :) Gien giống và điều kiên nuôi rất tốt mới phát huy được nhiều khả năng và vẻ đẹp của GSD, Phải chăng nhà anh ở vùng đất đỏ Bazan nên em nó mới được như vậy !

Ở Đức và EU GSD hai mầu "Đen - Đỏ" chắc không đếm xuể, khi nhập về VN cũng phải mất một thời gian dài it nhẩt là 12 tháng để GSD lấy lại phong độ và quen với môi trường mới, hơn nữa GSD thay đổi theo thời gian, mỗi một lứa tuổi nó một khác, khi GSD 2,5 tuổi - 3,5 tuổi lúc đó là thời điểm rực rở nhất, nếu các bạn theo dõi độ tuổi của nhưng GSD hạng V, VA sẽ cảm nhận được điều đó.

thuongvu

Member
Chào anh Tuấn.Pleiku

Cảm ơn PHI ANH đã quan tâm! Mong một ngày bạn trở lại "chiến trường" xưa để tìm lại những kỷ niệm của một thời "chinh chiến".Mình sẽ rất vui được tiếp đón bạn.Chúc bạn hạnh phúc trong cuộc sống và đam mê.
Chào anh Tuấn, mấy chú GSD của anh nhìn thấy ghiền quá, ngoài anh có chó con không? :-bd:-bd:-bd

Chào anh Tuấn, mấy chú GSD của anh nhìn thấy ghiền quá, ngoài anh có chó con không? :-bd:-bd:-bd
Cảm ơn THUONGVU đã quan tâm!Mình đang gây dựng phong trào chơi GSD ở TP.PLEIKU nên có em nào lại để lại cho anh em "láng giềng" của mình.Tuy vậy nếu bạn nhiệt tình và sau này em NELE suôn sẻ có lẽ mình sẽ thông báo với bạn sau.Chúc bạn mạnh khoẻ và hạnh phúc trong cuộc sống.

chào tuấn ! em gấu ngày nào bữa nay nhận không ra đấy ! ;) quá đẹp ! rất tiếc bố em nó đã chết rồi , đúng là cha đẹp con có khác ! chúc tuấn thành công trên con đường gầy dựng GSD Pleiku ! các bạn muốn biết gia phả của gấu có thể anh Thi berger cung cấp cho bạn được !

Với khí hậu rất mát mẻ của PLEIKU +Bàn tay rất mát của mình,tin rằng em NELE nó sẽ không phụ lòng người.
Mình mới cho em nó kết duyên với chú này đây:[/I][/COLOR]

Nếu mình nhớ không lầm , thì Cha Em Đực này ,một thời nổi đình nổi đám" bách phát bách đậu"
Lý lịch bình thường , nhưng làm "Chó giống'' thì qúa đạt .

http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/424053.html

Cầu cho Em nó "Chó giống Cha ,....." :)):)):)):)):))

Kỳ này , ghi sổ ,A.Tuấn nợ mình chầu Cafê của Vùng Cao nguyên đất đỏ ,trời lạnh quá sương mù, đó nghe !:)):)):))

chào tuấn ! em gấu ngày nào bữa nay nhận không ra đấy ! ;) quá đẹp ! rất tiếc bố em nó đã chết rồi , đúng là cha đẹp con có khác ! chúc tuấn thành công trên con đường gầy dựng GSD Pleiku ! các bạn muốn biết gia phả của gấu có thể anh Thi berger cung cấp cho bạn được !
Thành thật cảm ơn anh Cường(PhươngTrang) đã giúp đỡ em rất nhiều trên bước đường chơi và đam mê dòng chó GSD nổi tiếng này.Em xin phép đổi tên em nó giống tên cha để tuởng nhớ người cha "một thời nổi đình nổi đám" của em nó.Hy vọng em nó sẽ nối nghiệp cha làm nên những thành tích như người cha đã quá cố của nó.Xin chúc anhvà gia đình gặt hái nhiều nhiều thành công trong cuộc sống.

Với khí hậu rất mát mẻ của PLEIKU +Bàn tay rất mát của mình,tin rằng em NELE nó sẽ không phụ lòng người.
Mình mới cho em nó kết duyên với chú này đây:[/I][/COLOR]

Nếu mình nhớ không lầm , thì Cha Em Đực này ,một thời nổi đình nổi đám" bách phát bách đậu"
Lý lịch bình thường , nhưng làm "Chó giống'' thì qúa đạt .

http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/424053.html

Cầu cho Em nó "Chó giống Cha ,....." :)):)):)):)):))

Kỳ này , ghi sổ ,A.Tuấn nợ mình chầu Cafê của Vùng Cao nguyên đất đỏ ,trời lạnh quá sương mù, đó nghe !:)):)):))
Thành thật cảm ơn anh THI-BERGERSAIGON!Anh đã động viên ,giúp đỡ em rất nhiều trong cách chơi và đam mê dòng chó GSD nổi tiếng.
Phải nói là em còn nợ anh rất nhiều,chứ không phải chỉ một chầu CAFE phố núi đâu anh ạ.Chắc rằng một ngày gần đây khi ghé đất SÀI GÒN,hoặc anh lên trên này em sẽ có dịp hậu tạ anh:beer:beer:beervà nhiều nhiều hơn thế nữa anh nhé!:))
Em chúc anh cùng gia đình thành đạt và hạnh phúc trong cuộc sống.

oh thì ra chú này xuất phát từ nhà BÁC BỬNG, đúng là cha nó là chú chó bách phát bách trúng, từng cho ra nhiều bầy chó đẹp, anh CƯỜNG PHƯƠNG TRANG cũng đang nuôi 1 con anh em với con này mà,
Em này giờ cũng đang làm nhiệm vụ giống cha của nó đấy QUYDAT ạ.Mong rằng em nó sẽ nối gót cha đạt được nhiều thành tích.QUY DAT có hình em nào cùng cha mẹ với em này gửi lên dùm mình nhé.

:drooling:Anh Tuấn ơi bữa nào thiết kế gây dựng nguồn gen GSD tại quê nhà Nam ĐỊnh đi anh!!! em nhìn mà thèm quá !!! Mấy em cún anh sưu tầm quá hoành tráng, màu mảng quá đẹp không có gì để chê:D, khi nào về Nam Định nhớ alo em nhé!!!

:drooling:Anh Tuấn ơi bữa nào thiết kế gây dựng nguồn gen GSD tại quê nhà Nam ĐỊnh đi anh!!! em nhìn mà thèm quá !!! Mấy em cún anh sưu tầm quá hoành tráng, màu mảng quá đẹp không có gì để chê:D, khi nào về Nam Định nhớ alo em nhé!!!
Tiếc quá LINH ạ! Vừa rồi ra Bắc nhưng vì gia đình có chuyện buồn nên đành lỗi hẹn với Linh và cả với anh ẢNH-HƯNG YÊN nữa,rồi lại còn các bác ngoài HẢI DƯƠNG nữa chứ.
MÌnh rất mừng vì phong trào chơi dòng chó GSD ở NAM ĐỊNH đang phát triển rầm rộ:Các bạn đã tổ chức được những buổi ofline rất vui ,rất đoàn kết và rất triển vọng.Chỉ tiếc rằng mình không được gần các bạn để góp một phần rất nhỏ bé vào phong trào đang phát triển của các bạn.Tuy vậy mình luôn luôn quan tâm và ủng hộ các bạn.
Linh ạ!Chuyện thiết kế để gây dựng nguồn gien GSD tại quê nhà mình hết sức ủng hộ:-bd:-bd:-bdChỉ sợ rằng do tài hèn sức mọn mình sẽ không giúp được nhiều cho các bạn.Nhưng mình tin rằng với những niềm đam mê đã ngấm vào máu thịt mình và các bạn sẽ làm được một điều gì đó dù là rất nhỏ cho phong trào chơi GSD tại quê nhà NAM ĐỊNH.Hãy tin vào một ngày mai rất tốt đẹp LINH nhé!
Qua bài viết này cho TUẤN.PLEIKU gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn ở quê nhà đã và đang ủng hộ mình trong cuộc chơi GSD thú vị ,đam mê ... hấp dẫn và... này.
Cho mình gửi lời chúc tất cả các ACE quê nhà lời chúc sức khoẻ và thàng công.

Thêm 1 em GSD dòng lông dài-Mời các bạn xem ảnh.

Em nó tên BOY-18 tháng tuổi,đã có khoảng 20 SGD con gọi là"bố":))
Cảm ơn các bạn đã xem hình và ủng hộ!