• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.
Em cũng cảm nhận được là Nga iu mèo lắm nhất là mèo Batư, em í đi tìm 1 bé Batư suốt tgian dài vừa rồi, mà gặp ĐÔ thì ai mà không yêu được cơ chứ...Nhưng mà Nga chuẩn bị chu đáo lắm nhé, nghe nói sắm sửa đồ đạc đầy đủ hết rồi..Chị Nhung cân nhắc và xem xét giúp Nga nhé, em cũng luôn mong và cầu chúc ĐÔ tìm được 1 người chủ tốt, hết lòng với bé như thế...Em biết Nga và chị beheoxinhxan nhưng mà chị beheoxinhxan thì đang khóc vì lực bất tòng tâm mất rồi...
Ờ cái con bé này, nó sắp được chú nó tặng nhà cho mèo vào Snhật nữa chứ...cứ sồn sồn lên, bảo chủ nhật đi với cháu sang nhà chị Ngủ trễ vì cháu ko bít đường sang Linh Đàm...gà thế chứ lại....

Beambeam

Active Member
Ờ cái con bé này, nó sắp được chú nó tặng nhà cho mèo vào Snhật nữa chứ...cứ sồn sồn lên, bảo chủ nhật đi với cháu sang nhà chị Ngủ trễ vì cháu ko bít đường sang Linh Đàm...gà thế chứ lại....
Ơ, "chú" Cường đi đếm mộ nhiều có bị lẫn không thế nhỉ? Sao hôm trước nghe nói hẹn thứ 7 cơ mà, hay lại đổi lịch mới rồi?
Hihi, thế quà 20-10 của mình và chị ngudaymuon đâu??? :D

cun0206

Member
Nuôi mèo đẻ buồn nhất là cái ngày ra ở riêng. Như kiểu bố mẹ cho con gái đi lấy chồng ấy nhỉ, khi chủ mới và mèo đi rồi cảm thấy căn nhà trống không. Nhưng đừng buồn quá chị N nhé, các bạn chủ mới chắc cũng rất tốt thôi chị ạ

tsunami

Member
Chị có các con xinh quá cơ :x
3 thiên thần ...
Thật tiếc khi phải cho 2 đứa ra ở riêng ... em mà là chị em giữ lại hết :))

alexvu

Member
ngudaymuon ơi , mấy bé đã có người chăm sóc chưa ??? Mình rất mong được chăm sóc cho các bé đấy !!! Liên lạc với bạn mà không có được ! Bao giờ bạn nhận được tin nhắn này gọi cho mình nhé !

0902918888 mình tên Huy !

alexvu

Member
ngudaymuon ơi , mấy bé đã có người chăm sóc chưa ??? Mình rất mong được chăm sóc cho các bé đấy !!! Liên lạc với bạn mà không có được ! Bao giờ bạn nhận được tin nhắn này gọi cho mình nhé !

0902918888 mình tên Huy !

chị ơi mèo đực mèo cái động dục là cùng độ tuổi ~1 năm phải không ạ? mà chị định cho Gấu làm công công thật ạ :(( đợi Nora nhà em với :(( nhìn lũ mèo con mà thích quá đi :(( Gấu bị bệnh rồi chị đừng làm nó đau nữa :((

@Alexvu: bạn đừng spam chứ /:)

ngudaymuon

Active Member
chị ơi mèo đực mèo cái động dục là cùng độ tuổi ~1 năm phải không ạ? mà chị định cho Gấu làm công công thật ạ :(( đợi Nora nhà em với :(( nhìn lũ mèo con mà thích quá đi :(( Gấu bị bệnh rồi chị đừng làm nó đau nữa :((

@Alexvu: bạn đừng spam chứ /:)
mèo cái tầm 9 tháng là gào đực nhưng độ tuổi tốt nhất để sinh em bé là tren 1 năm tuổi, lúc đó mèo mẹ trưởng thành về cơ thể nên sẽ là tốt nhất cho mèo con. Xù nhà chị có 10 tháng đã bầu nên khi sinh con nó tồ và chưa đủ sức khỏe, dẫn đến việc sinh 5 đứa mà chỉ có 3 đứa còn sống :((
Gấu vẫn còn, chưa bị xẻo, do BS Chiền từ chối giải quyết Gấu :(( chiền bảo Tiếc :))

tzenki

Member
nhìn mặt thằng nông dân đấy biết là không có tiền rồi thì BS nào giải quyết cho nó ...hehe

ngudaymuon

Active Member
Trời ơi, nghi ngờ suốt cả thàng rồi mà bây giờ mới dám nói :(( :(( Ỉn điên đi bụi đời 10 ngày :(( Về bây giờ cái bụng đã lùm lùm rồi :(( sáng nay thấy con bé nôn khan, cái ti đã đỏ ửng hết cả lên rồi. Chết tôi, sống làm sao được bây giờ :((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Trời ơi, nghi ngờ suốt cả thàng rồi mà bây giờ mới dám nói :(( :(( Ỉn điên đi bụi đời 10 ngày :(( Về bây giừo cái bụng đã lùm lùm rồi :(( sáng nay thấy con bé nôn khan, cái ti đoe ửng hết cả lên rồi. Chết tôi, sống làm sao được bây giờ :((
Ha ha, chúc mừng ngudaymuon nha, lại gầy được mấy ký vì chăm mèo đẻ rồi đây.

thuan81

Active Member
Trời ơi, nghi ngờ suốt cả thàng rồi mà bây giờ mới dám nói :(( :(( Ỉn điên đi bụi đời 10 ngày :(( Về bây giờ cái bụng đã lùm lùm rồi :(( sáng nay thấy con bé nôn khan, cái ti đã đỏ ửng hết cả lên rồi. Chết tôi, sống làm sao được bây giờ :((
kaka chúc mừng em!ôi sao lần nào anh cũng đón trúng hết thế này!vậy mà chẳng bao giờ được em thưởng cho anh cái gì hết!bất công quá hic hic

ngudaymuon

Active Member
kaka chúc mừng em!ôi sao lần nào anh cũng đón trúng hết thế này!vậy mà chẳng bao giờ được em thưởng cho anh cái gì hết!bất công quá hic hic
Ỉn nó xấu thế rồi, thằng chống nó là con mèo hoang nào nữa, đẻ con ra vừa đần vừa xấu giống bố mẹ nó, em làm sao bây giờ. Tại a toàn nói gở ý :((

hathu08

Active Member
ôi, Ỉn ơi, hư quá.
Chị Nhung lần này không những gầy đi mà lại còn phải thêm mấy tuổi nữa :(
chắc 2 chị em nó kém miếng khó chịu đây chị ạ. Nhưng Ỉn còn non quá. Không biết bị anh mèo nào dụ dỗ đây :(

thuan81

Active Member
Ỉn nó xấu thế rồi, thằng chống nó là con mèo hoang nào nữa, đẻ con ra vừa đần vừa xấu giống bố mẹ nó, em làm sao bây giờ. Tại a toàn nói gở ý :((
chuyện quá dễ mà em cứ đắn đo mãi !như em hathu nói thì em cứ đá nó đi!đá thật mạnh vào có khối người bao quây tranh nhau làm thủ môn đấy!hihi
Mà em nè !trước khi bỏ nhà đi thì Ỉn có Gào chưa!coi chừng con của ỉn là của Gấu nông dân lầm lì thì sao!có thể lắm đấy nha!

ngudaymuon

Active Member
ôi, Ỉn ơi, hư quá.
Chị Nhung lần này không những gầy đi mà lại còn phải thêm mấy tuổi nữa :(
chắc 2 chị em nó kém miếng khó chịu đây chị ạ. Nhưng Ỉn còn non quá. Không biết bị anh mèo nào dụ dỗ đây :(
chuyện quá dễ mà em cứ đắn đo mãi !như em hathu nói thì em cứ đá nó đi!đá thật mạnh vào có khối người bao quây tranh nhau làm thủ môn đấy!hihi
Mà em nè !trước khi bỏ nhà đi thì Ỉn có Gào chưa!coi chừng con của ỉn là của Gấu nông dân lầm lì thì sao!có thể lắm đấy nha!
Ỉn nó ở ngoài văn phòng mà làm sao bầu với gấu đc :((
Tại nó gào đực mà em không muốn nó sinh nên nó mới bỏ đi bụi đời thế đấy anh ạ :((
Cái chính là Ỉn đã là mèo lai, lai giữa ba tư và Nga nên em ko muốn cho Ỉn sinh con nữa, bây giờ lại đi với một anh mèo ta thì con là cái gì, ba tư lai ta lai nga :(( gọi tắt la bata nga :(( Con bé mới co 9 tháng, còn ít tuổi lắm, bây giờ sinh đẻ lại yếu nữa , khổ thân nó quá :((

Status
Không mở trả lời sau này.