• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

thuan81

Active Member
cái mùi của nó có hương thơm khó quên đấy em!kaka tại lúc Bobby nó tưới tùm lum anh bị Má la quá chừng nên quyết định cho nó đi đó thôi!chứ thật ra nếu vắng mùi đó em sẽ nhớ đấy kaka!rút kinh nghiêm từ anh nè thà có chứ đừng để vắng em sẽ hối hận đấy!hihi

dung_lamark

Member
Thắng Gấu ranh con mất dạy :(( Khổ thân toi quá. Lần này nhất quyết phải giải quyết nó đi thôi :((
Nhà có 6 chậu catsan đặt rải rac khắp các phòng chỉ để phục vụ nó, cho nó khỏi tưới nước hoa khắp nhà. thế mà bây giờ nó tìm cái, nó đi đánh dấu khắp các góc nhà, mùi ko chịu nổi. Ngày nào cũng phải tim chỗ nào ướt ướt vàng vàng để lau, đi ngưỉ xem có mùi của nó không nữa chứ :(( Tức quá rồi.
cảnh báo thằng này, cho cơ hội 1 tuần mà không thay đổi, sẽ biến nó thành công công. :(( tức quá rồi. :((
cái mặt thì đần thối đần nát, mắt thì híp tịt, đi tè thì lúc nào cũng ướt ...im. cắt đi thế là xong :))
Một tuàn cho Gấu :angry:
Cho Gấu giải quyết nhu cầu thôi chị ơi . Đẹp zai như gấu các em xinh tươi xếp hàng ngồi chờ dài cả cây số ấy chứ:love struck:

chị ơi cắt đi thì đi tè nó vẫn ướt cái đó thôi :-ss cắt đi tội lắm :-ss đợi bé Nora của em lớn đã chị :">

VuVuCz

Member
Khổ thân chị,nhà em có bé Mít lúc mới về còn chưa quen,em điên lắm ... may mà giờ cháu nó đã ngoan hơn.Chị cho em nó cơ hội đi chị,Gấu chừa rồi.......Gấu đâu ra xin lỗi chị NDM đi cho Mun sang chơi nà ^^

VuVuCz

Member
Khổ thân chị,nhà em có bé Mít lúc mới về còn chưa quen,em điên lắm ... may mà giờ cháu nó đã ngoan hơn.Chị cho em nó cơ hội đi chị,Gấu chừa rồi.......Gấu đâu ra xin lỗi chị NDM đi cho Mun sang chơi nà ^^

Nhìn cái mặt của nó ngây ngô, thương chưa kìa, thôi ngoan đi con, không mẹ N mang đi làm công công khổ lắm :(

ngudaymuon

Active Member
:( Trưa nay đi làm về thấy ngay cửa ra vào một bãi đánh dấu của thằng Nông dân :((. Đi vào bếp thấy một ít nữa, cái kiểu nó chỉ tè ra thôi cho có mùi chứ không phải là nó muốn tè thật :(( Tức quá. Đang điên định quát nó thấy nó đứng hồn nhiên ở chỗ cái xe máy rồi ghếch chân lên như chó ý :( Chụp được cái ảnh đấy định bụng chiều mang lên văn phòng có thời gian up lên cho mọi người xem mà quên mất không mang máy ảnh đi. :(( nhà toàn mùi là mùi, thằng mất dạy. Bảo sao mà không muốn cắt :((
Bọn trẻ con thì cách một ngày, tắm một nagỳ thế mà đứa nào cũng lem nhem bẩn thỉu. tắm xong, sấy khô sạch sẽ chúng nó sạch quá không chịu được, tăhngf Đô đần lao ngay vào bát cháo, rồi lấy tay khều khều, bát chào nghiêng đổ ra, thế là xong. Con Nhím điên và con gà hâm lao tời, tung toé với bát cháo và bát nước uống để chơi. :(( Khổ thân tôi không? Lại đi tắm lại. Hôm nào quay cái Clip bọn này nó điên cho cả nhà thưởng thức.
Bọn mèo nhà Ngudaymuon sắp điên hết rồi, đến Bum tồ mà cũng phát điên theo bọn tre con, cũng quay cuồng xì teen nhảy tưng tưng lên. Ôi một lúc điên rồ. :((

ruồi bẹp

Active Member
trẻ con nó nghịch ngợm chị ạ, đành chịu thôi!
Còn Gấu thì em nghĩ chị giải quyết cũng được, đỡ đi bậy mà lại béo khỏe hơn :D

cái mặt thì đần thối đần nát, mắt thì híp tịt, đi tè thì lúc nào cũng ướt ...im. cắt đi thế là xong :))
Một tuàn cho Gấu :angry:
Chị có cắt thì nó vẫn tè ra thôi mà :)) cắt cái khác chứ có phải cắt cái đó đâu mà chị đòi nó ko bậy ra nữa :p .... tốt nhất là cứ để nó được có cái thiên chức làm bố lũ nhỏ chị ạ :D

thuan81

Active Member
Chị có cắt thì nó vẫn tè ra thôi mà :)) cắt cái khác chứ có phải cắt cái đó đâu mà chị đòi nó ko bậy ra nữa :p .... tốt nhất là cứ để nó được có cái thiên chức làm bố lũ nhỏ chị ạ :D
Nhung nè!em xem ngay cái chỗ vị trí phun xịt nước hoa của Gấu đấy!em theo dõi coi Gấu nó có hay liếm và chỗ đó có ẩm ứơt không! nếu có và có mùi thì chắc là nó bị viêm đường tiểu!
Còn không có thì bó tay luôn!giống Bobby thật đó!

sis_luli

Member
báo cáo chị Nhung là giống Tom nhà e =.=
lúc nào cũng cho 1 bãi lù lù ngay cửa. E cũng đang phân vân cái vụ "xẻo hay ko xẻo" ....... tiếc đời zai của thằng bé =((

chị nuôi khổ quá đi :-ss em nghe không biết có nên cho Nora đẻ ko :-ss mà chị tắm cho lũ nhỏ nhiều như thế có sợ bị ốm không hả chị :-ss 1 tuần em tắm cho mèo nhà em có 2 lần mà còn sợ :-ss

ngudaymuon

Active Member
Bọn trẻ con

Bọn trẻ con nhà Ngudaymuon tròn hai tháng tuổi, đang được tiêm phòng mũi một, tiêm nhắc lại sau một tháng nữa là oki.
Ngudaymuon không muốn nhưng cũng đến lúc phải nghĩ đến chuyện cho bọn trẻ con ra ở riêng.
Gà thì sẽ được ở lại với mẹ Xù và bố Gấu, Nhím được về với a Dũng nik Hoa Linh.
Nói về a DŨng, mình rất an tâm khi giao Nhím cho a DŨng, vì mình hiểu và biết a DŨng chăm sóc và yêu thương Miu ra sao.
Chỉ còn mỗi Đô nữa thôi , Đô út ít nên tồ tẹt nhất nhà, cũng được cưng chiều nhất nhà. Đô rất giống bố Gấu, từ tính nết cho đến khuôn mặt, chỉ có màu lông là giống mẹ XÙ thôi. Khoảng 1 tháng nữa sau khi Các bé được tiêm phòng mũi cuối thì mình sẽ cho tụi nhỏ đi ở riêng, nên mình muốn tìm một người chủ thật tốt, yêu thương Đô.
Các bạn có thể đến nhà mình chơi với Đô để hiểu về bé hơn, biết tính nết và các tói quen của bé để mai sau này nếu Đô có về với chủ mới thì cả bé và chủ đều không bỡ ngỡ.
Đô tồ Đô tẹt :)

Nghĩ đến chuyện xa thằng bé thôi mà đã buồn lắm rồi. :(
MOng rằng mai mốt này con sẽ tìm được một người chủ tốt yêu thương con.

ngoclap68

Member
Chị!
nói về kinh nghiệm nuôi mèo thì em chỉ có kinh nghiệm nuôi mèo ta+ mèo anh lông dài thôi ạ
Em đã có ý định nuôi Ba tư từ hơn 1 năm trước nhưng vẫn chưa tìm được bé nào ưng ý
hoắc khi tìm được bé thì điều kiện kinh tế lại không cho phép ạ
hiện nay em đang nuôi 4 bé Pomeranian ( dog) thế nên khoản chăm sóc các bé chắc em có thể đáp ứng được niềm mong muốn của chị hihihi
thực sự nhìn Đô em rất ưng và thích bé!
nếu như chị cảm thấy em có thể nuôi Đô thì chị cho em đến nhà chơi với Đô xem thế nào nha!
http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100001282957269&v=photos
đây là ảnh 4 bé nhà em

D_P_HOA

Active Member
Đô tồ Đô tẹt :)

MOng rằng mai mốt này con sẽ tìm được một người chủ tốt yêu thương con.[/QUOTE]

Xinh lắm Ngudaymuon a :love struck:, à hôm trước chị có hỏi Nhung về cái lẹo ở mắt của bé mèo nhà chị, hôm thứ 7 Chiền đã cắt đi rồi, đã trả lại cho nó đôi mắt Phephe say thuốc rồi :D

Chị tưởng hôm qua bọn em op ep ở nhà Kun Yeu nhỉ, nếu op mau up hình lên nhé :))

beheoxinhxan

Active Member
Nhung ơi, nhìn Đô thương nhỉ? Chuyển vào trong này chị nuôi cho:D :D
Nhìn thằng bé yêu ơi là yêu, mẹ Nhung cũng đừng buồn quá. Cố gắng tìm nhà tốt cho bé (như nhà chị chẳng hạn:))), bé sẽ hạnh phúc :love struck: :love struck:.
Mà em giữ Gà lại thế, thì Gà hay Gấu sẽ có 1 em phải đi triệt sản phải không?:worried: :worried:

Beambeam

Active Member
[/CENTER]
MOng rằng mai mốt này con sẽ tìm được một người chủ tốt yêu thương con.[/QUOTE]

Ảnh này nhìn Đô buồn ghê, mắt như sắp khóc ấy, hic ...:broken heart:
Trước cứ có ấn tượng là mặt mèo Batư nhìn dữ dữ thế nào ấy, thế mà ngắm mấy bé nhà chị sao mà dễ thương và iu thế không biết :love struck:

hoalinh

Member
Mèo 34 nhìn xinh lắm , với đôi tai nhỏ , đôi mắt tròn như viên bi ve ..... khi nó ngước lên nhìn mình lúc cho ăn .......... yêu lắm lắm

Sheryl

Active Member
Nhung ơi, nhìn Đô thương nhỉ? Chuyển vào trong này chị nuôi cho:D :D
Nhìn thằng bé yêu ơi là yêu, mẹ Nhung cũng đừng buồn quá. Cố gắng tìm nhà tốt cho bé (như nhà chị chẳng hạn:))), bé sẽ hạnh phúc :love struck: :love struck:.
Mà em giữ Gà lại thế, thì Gà hay Gấu sẽ có 1 em phải đi triệt sản phải không?:worried: :worried:
Hôm qua em tư vấn chị ấy rồi, chờ con gà được 6 tháng thì thằng bố nó sẽ thành công công chị ạ ;;). Con gà xinh lắm, phải được vẹn toàn :)).

Status
Không mở trả lời sau này.