• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

thuan81

Active Member
Hai hình này!Gà nhìn mà cặp mắt ngấn lệ y như đứa trẻ nhõng nhẽo !Thương gà quá!Mau khỏi bệnh nha bé gà!:love struck:

meomum

Member
Cố lên gà ơi, con không sao đâu.......:((. Bọn mèo Tây đần lắm, em cũng bao lần thót tim rồi, hồi con Bon bé tẹo cũng lao từ cầu thang tầng 2 xuống, phi thân trên giường xuống chân đau mất hơn 1 tuần, Beo thì nhảy tủ. Thế là từ đó chị bạn em khuyên nên để bọn mèo Tây chơi với mèo ta, càng tiếp xúc nhiều càng tốt,ăn chung, ngủ chung chạy nhảy chung....để nó học dần,em cho nó chơi với thằng Mướp cả ngày, dần dần tụi nó quấn nhau,đến nỗi Mướp đi đâu Beo lợn theo đó,em không biết tụi ngu có học được không,nhưng cứng cáp hơn thật chị ạ, không nhảy cầu thang nữa.
Gà sẽ khỏe lại con nhé...yêu lắm.....

VuVuCz

Member
Hic hqua thấy chị post bài không thấy nói gì tưởng là bé Gà không sao. Giờ cháu nó thế nào rồi chị ơi, đã đi lại hoạt bát chưa chị??? Chị sờ người cháu nó nắn nắn xem có chỗ nào sờ vào mà Gà ré lên không, chứ cứ để nằm thế thì lo lắm :(

milkygirl6390

Active Member
Gà thế nào rồi chị ơi...:(... lại tung tăng chưa hay vẫn nằm im 1 chỗ ạ, con mèo nhà em nó cũng nhảy lầu 1 lần, nhảy xong sợ quá nằm im thin thít nhưng 1 lúc sau lại bình thường ngay thôi...mong là Gà cũng thế

lululubu

Active Member
Ôi khổ thân em gà quá, bé thế mà ngã chắc đau lắm. Hi vọng em không sao. Có tin gì chị ngudaymuon thông báo luôn cho mọi người nhé. Chứ một trong những niềm vui chính của em là vào ngắm các thiên thần nhà chị, nhỡ có bé nào làm sao thì buồn lắm.

tzenki

Member
chị ơi lúc nào chị rảnh chị show hàng lại hết toàn bộ gia đình mèo nhà chị đi ....

Bong_2031987

hic khổ thân bé gà :(,hôm tối mag mèo đến nhà chị lấy jống em gấu nhìn các bé đang ngủ nhìn như không có chuyện gì xảy ra ai zè:sigh: nhìn em gà thương quá :(( mong cho bé gà chóng khỏi cho mẹ bé bớt lo lắng:)

ngudaymuon

Active Member
Đô Nhím Gà :D
Thằng Bố đần bố độn nông dân sứt môi. Đúng là bố nào con đấy trình độ của Đô còn nông dân móc cống hơn cả bố gấu.
Gà yêu, tiểu thư điệu đà hiền lành.

ngudaymuon

Active Member
Hôm nay Gà có dấu hiệu tốt lên, bé tự đứng dậy đi ra chậu cát, tuy vẫn đi bằng 3 chân nhưng có vẻ nhanh nhẹn hơn, ti mẹ xong lại ti bình, sau đó ngủ tiếp. :)
Nhưng ít ra biết con bé vẫn ổn. May quá. cảm ơn các cô các chú đã động viên cháu Gà, lần sau cháu chán đời mấy cungx thề không bao giờ tự tử nữa :(

Gà à, gà ơi, cố lên con yêu :)

X

xuka3691

Guest
ảnh mèo nhà chị ngudaymuon lúc nào cũng style. 3 bé đô nhím gà giống nhau quá. em nhìn mãi mà không thể phân biệt được^^

tzenki

Member
Hôm nay Gà có dấu hiệu tốt lên, bé tự đứng dậy đi ra chậu cát, tuy vẫn đi bằng 3 chân nhưng có vẻ nhanh nhẹn hơn, ti mẹ xong lại ti bình, sau đó ngủ tiếp. :)
Nhưng ít ra biết con bé vẫn ổn. May quá. cảm ơn các cô các chú đã động viên cháu Gà, lần sau cháu chán đời mấy cungx thề không bao giờ tự tử nữa :(

Gà à, gà ơi, cố lên con yêu :)
công nhận gà xinh gà yêu .nhìn mặt ghét thế cơ chứ ....

bjkb4b0n

Member
Mới một thời gian không vào được diễn đàn mà hôm nay vào đã thấy mấy bé nhà chị Nhung xinh quá xá rồi.Yêu quá cơ à

thuan81

Active Member
Nhung ơi !bé Gà sao rồi !cả nhà đang muốn biết tình hình bé gà và các bé của gia đình ngudaymuon nè!

đàn đang có 2 con mèo cái đấy, mà chị ý không bán đâu bạn ạ! yên tâm là không mua được!

đàn đang có 2 con mèo cái đấy, mà chị ý không bán đâu bạn ạ! yên tâm là không mua được đâu ý!

ngudaymuon

Active Member
Haizzzzzzz
Lâu rồi không up ảnh bọn trẻ con :)
Một tuần qua là một tuần bão táp với gia đình Ngudaymuon. :( Việc đầu tiên là chị ỉn bỏ nhà đi bụi đời, sau bao cố gắng và một tuần mất tăm, trong lòng xác định Ỉn không bao giờ trở về.
Chưa yên, gà tự tử :( Không hiểu nổi nữa.
Gấu đi ngoài hơn 1 tuần, giờ chỉ còn chưa đến 4kg :(
Ngudaymuon điên đầu, chỉ muốn hâm. :((
Nhưng mà may quá, đến cuối tuần nhờ ơn đảng và chính phủ :)) cộng với chào mừng Nghìn năm thăng long đông đô hà Nội mà nhà Ngudaymuon đã thấy ánh sáng trởi lại.
Gà hôm nay đã đứng dậy đi lại, ti mẹ, ăn cháo, tự uống sữa và mừng nhất là đùa nghịch được.:) Yêu Gà lắm lắm.
Nhím ghê gớm
Đô móc cống :)
Ba đứa hâm đơ điên khùng nhà Ngudaymuon. :)

ngudaymuon

Active Member
Cuôi tuần rồi nhà Ngudaymuon mới giải thoát hết mấy cái sự cố không vui kia.
đầu tiên là chị Ỉn sau 9 ngày đi bụi đã đc tìm về :) Tuy có hơi gầy, hơi bẩn, lông rối linh tinh nhưng mà Ỉn vẫn la Ỉn, xinh đẹp, hiền lành, dịu dáng. yêu Ỉn lắm lắm. cảm ơn Ỉn vì đã trở về với mẹ, cảm ơn con nhiều lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.