• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.
hay là bụng bị đầy hơi nhỉ, sao ị nhiều thế ko biết? để em gọi điện hỏi anh chiền

ngudaymuon

Active Member
Bốn thiên thần nhà ngudaymuon

Nhím nữa này, lúc này cháu mới đc 20 ngày tuổi mà bản chất cháu đã bộc lộ rõ ràng, rất đanh đá và ghê gớm :D
Hôm nào các cô chú đến chơi sẽ được cháu tiếp chiêu :D
Đay là Nhím lúc 1 tháng 7 ngày, cái mặt nhọn hoắt như con Nhím. Nhưng con bé lớn nhanh nhất đàn, đúng là chị cả, Nhím biét đi vệ sinh đúng chỗ, biết uống nước và ăn thịt, trong khi hai em vẫn còn đang bú bình :))

rosyrain

Member
ngưỡng mộ chị ngudaymuon thật đấy, chăm sóc đám nhóc này trưởng thành xinh đẹp đúng là cả một kì công nhỉ.

Sheryl

Active Member
Em cũng thấy Nhím xinh :)). Em thích 34 doll face :D. Bây giờ cái lũ này khác quá là khác rồi nhỉ, lớn quá.

ngudaymuon

Active Member
Bốn thiên thần nhà ngudaymuon

Nhìn ở góc độ này thì thấy thằng Đô đúng là Gấu con. Nó giống thằng Nông dân một cách khủng khiếp, cứ như là một bản sao, từ cái mặt, cái mồm đến cái tính Nông dân. :D
Đô xấu nhất nhà

Nông dân con Show hàng. :D
Lão chồng ngudaymuon toàn gọi nhầm Đô là Gấu, thằng Gấu đâu rồi :))

ngudaymuon

Active Member
Nông dân

Thằng Nông dân đang ngủ ngon lành, không biết trời đất là gì này :D Ôi cái dáng ngủ của nông dân này, yêu quá là yêu. Sắp tới phiên chợ mơ, mang cả bố mẹ con cái ra chợ ngồi nào :D

Cái thằng Sứt môi này hay lắm nhé, nó mà ngủ là cứ phải có cái gì đấy gác tay gác chân, gác cằm nó mới ngủ. Bố đời không cả nhà? Nó ngủ chiếm luôn cái gối của Ngudaymuon đấy :(( Thằng mất dạy :D

ruồi bẹp

Active Member
giờ nhìn lại thấy lũ trẻ con nhà chị giống mẹ Xù hơn là giống bố ùi đấy chị ạ
mà mòm bé dính cái gì vậy nhỉ? Ăn xong chưa lau mồm hay là màu lông nó thế nhở -__-

ngudaymuon

Active Member
giờ nhìn lại thấy lũ trẻ con nhà chị giống mẹ Xù hơn là giống bố ùi đấy chị ạ
mà mòm bé dính cái gì vậy nhỉ? Ăn xong chưa lau mồm hay là màu lông nó thế nhở -__-
Cháu nó nấm cô ạ, bôi thuốc mãi chưa thấy đỡ :((

Hôm nay Bum đi ba bốn lần, mỗi lần được một ít, phân nhão chứ không thành khuôn. Được cái Bum đứng dậy đi lại được, đêm biết trèo lên giường ngủ, bế xuống lại tự trèo lên. Không cho lên giường thì không chịu ngủ. :D
Từ tối qua Bum ăn được tầm 25ml sữa mỗi bữa, sáng, trưa, chiều và đêm. Nhưng chị vẫn thấy bụng Bum to, tuy nhiên lại mềm. Không biết là có nên lo lắng không?
Nghe như vậy cũng cảm thấy nhẹ lòng đi chút nào đó, có lẽ đó là duyên nợ giữa N & bé Bum đấy, thế này thì N sẽ ko xa Bum được đâu nhỉ. Chúc bé Bum sớm khỏe mạnh, mơ màng như những ngày mới nhìn thấy bé.

Ôi trời, sao mà trông dễ thương thế nào, cái kiểu cong cớn, đánh đá nhưng mà cứ muốn nhìn mãi cơ, đúng là mèo con mà, xinh xắn, dễ thương, đáng yêu ...

tzenki

Member
Thằng Nông dân đang ngủ ngon lành, không biết trời đất là gì này :D Ôi cái dáng ngủ của nông dân này, yêu quá là yêu. Sắp tới phiên chợ mơ, mang cả bố mẹ con cái ra chợ ngồi nào :D

Cái thằng Sứt môi này hay lắm nhé, nó mà ngủ là cứ phải có cái gì đấy gác tay gác chân, gác cằm nó mới ngủ. Bố đời không cả nhà? Nó ngủ chiếm luôn cái gối của Ngudaymuon đấy :(( Thằng mất dạy :D
hôm nào chị ra chợ mơ thì báo trước để em còn ra xách mấy thằng nông dân này về nhà ... :D:D

ruồi bẹp

Active Member
hix tội nghiệp cháu yêu quá, vẫn chưa khỏi à :(
mà thôi chị ạ, cái bệnh này nó sinh ra là để thử lòng kiên trì của mình ấy mà, của cố là của được :D
được cái nấm nhưng chẳng ảnh hưởng gì đến vẻ đẹp tự nhiên mà thánh thiện vô cùng của các cháu :))

Nhìn ở góc độ này thì thấy thằng Đô đúng là Gấu con. Nó giống thằng Nông dân một cách khủng khiếp, cứ như là một bản sao, từ cái mặt, cái mồm đến cái tính Nông dân. :D
Đô xấu nhất nhà

Nông dân con Show hàng. :D
Lão chồng ngudaymuon toàn gọi nhầm Đô là Gấu, thằng Gấu đâu rồi :))
Gấu cũng dễ thương mà, sao mẹ Nhung cứ chê em hoài thế, em tủi thân thì sao? Mẹ Nhung cứ chê đi, tớ tình nguyện qua đón cả gia đình Gấu nông dân về định cư ở Nghĩa Tân luôn đấy nhé.

duong3duy

Member
hâm mộ chị ngudaymuon quá cơ :X các bé nhà chị bé nào cũng đáng yêu, xinh lung thùy linh ý :)) nhìn thế này ai mà chịu nổi cơ chứ :p

em thắc mắc là không biết nhà chị có bị lông mèo dính lung tung vào quần áo, cánh quạt... không ợ??? :p

meonho124

Member
trời ơi các con của chị NDM xinh quá là xinh , mới ngày nào bằng cái nắm tay như con chuột con bây giờ thành đám bông vàng xinh xắn lũn cũn rồi mắt đã trong veo lại còn biết biểu cảm nữa chứ :D

Status
Không mở trả lời sau này.