• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.
Đúng mình biết con Dob to đùng này, Hùng ở Hoàng Cầu cón có một con Dob màu xám tro được mình cắt đuôi cho nữa, giờ không biết nó đi đâu rồi:worried:.
Chienvet cũng nghe chị Hoa (mẹ của bé Mr Long K) kể nhiều về bạn, không biết bạn nhiều hơn hay ít tuổi hơn mình (mình 25:D). Thấy chị bảo bạn yêu mèo lắm lắm:love struck:
Đúng em đó đang ở nhà mình đó, béo hơn, cơ bắp hơn và to hơn hồi ở nhà Hùng. Em xám tro đó và em nhà mình được bán đi khi Hùng chuyển ctác vào Nam. Mình hơn bạn 2 tuổi, trước Hùng cũng cho mình số của bạn để alô nếu cần. Đợt này định tiêm cho cả mấy nhóc luôn thể nên gọi bạn lun.

Đợt trước Ky(chó ta) nhà mình đi chơi tối, mẹ mình đóng cửa quên ko để ý, nên em nó bị nằm ngoài 1 đêm :(, giờ nó bị ho. Mình sợ nó bị phổi, cho nó ún kháng sinh mà chỉ đỡ chút. Nó vẫn ăn tốt, hoạt bát,khoẻ mạnh, mỗi cái tội ho như cụ già....

Lucky(DOB) thì sức khoẻ OK, chỉ tiêm phòng thôi. Theo bạn có nên tiêm phòng dại ko? hay để ra thú y phường tiêm(Có giấy chứng nhận của phường cho chắc ăn)

Các nhỏ mèo thì cũng tiêm phòng. Ngoại trừ Bông(mèo ta) sau khi cô nàng zạt nhà 1 hôm đi tìm zai về thì bị nấm da. Mình đang chữa cho cô nàng theo bí kíp của chị Nhung truyền đạt. xong chắc phải nhờ tiên đan của chuyên gia cho nhanh khỏi....

Em cũng chỉ mong mọi người trên này hãy yêu thương chúng một cách có hiểu biết, hãy làm những gì tốt nhất để bảo vệ chúng. Như nhiều bạn trên này do lo lắng quá, không hiểu biết, biết nhưng cố tình không làm (ví dụ như tiêm phòng cho chó mèo---Có rất nhiều bạn chủ quan, bảo mèo có đi đâu đâu mà, nhưng rồi cái gì đã xảy ra), thực sự rất buồn.:(

Chuẩn luôn, mà nếu alô nhờ tiêm phòng mà bsĩ kêu bận quá không đến được là em cũng...thực sự buồn lắm đấy nha :(( :))
đá xoáy quá...............................đỡ sao nổi

ngudaymuon

Active Member
Chị............ị ị ị..........thông tin ko đầy đủ.............không có số đt thì đến chùa Bằng A rồi bốc máy gọi: = Niềm tin luôn Chị ạ =))
Haiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiizzzzzzzzzzzzzzzzzz, lần cho số đt này là lần thứ 50 cái sô đt xịn của mình bị rò rỉ trên VP tồi đấy nhá :D
0904304303, đến khu Linh đàm, hỏi đường vào chùa Bằng A rồi alô :D

Haiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiizzzzzzzzzzzzzzzzzz, lần cho số đt này là lần thứ 50 cái sô đt xịn của mình bị rò rỉ trên VP tồi đấy nhá :D
0904304303, đến khu Linh đàm, hỏi đường vào chùa Bằng A rồi alô :D
Số của chị đọc kiểu nào cho tiện: 09.043.043.03 hay 090.43.0.43.03 hay 0904.304.303
0 Chín 0 Tử Mãi 0 Tử Mãi 0 Phải :rolling eyes:

Số của em nè: 094836.0607(ko xấu-ko bẩn)

hoalinh

Member
Ai có mèo chưa tiêm hôm đó mang đi luôn , tiện thể bác sĩ Chiền tiêm luôn tại đó ! .Off lần đầu tiên tại nhà Nhung cách đây cũng 5 tháng rồi nhỉ , thời gian trôi nhanh thật

D_P_HOA

Active Member
Anh Chiến cho em số đthoại, lúc nào rảnh xuống tiêm giùm em 2 con chó,3 con mèo với.
1 Em Dob đực 1tuổi thì sắp đến kì tiêm tiếp theo(chủ trước tiêm từ hồi em nó 3 tháng tuổi).
1 em chó ta thì đợt rồi lạnh nó bị ho,anh xuống tiêm rồi khám em nó cho em luôn
1 em mèo Anh 6 hay 7 tháng tuổi gì đó(i bắt về lúc 5 tháng tuổi), xong hình như chủ cũng chưa tiềm gì.
1 em mèo ta thì mới đủ tuổi để tiêm. Còn em bé thì chắc chưa tiêm được vì mới được gần 2 tháng tuổi.

Nhà em dưới HĐông nha

Tks anh trước
Nè cảm ơn chị trước đi, hôm nọ đã bảo với Chiện rồi đấy nhé.:))

D_P_HOA

Active Member
BOOM nhà em cũng chưa tiêm nên chưa được tham gia, mình em đi đại diện thôi, í quên, không phải mình em, cả xuanbac+Bông, 9696+Sumo, em Nga, lululubu, em Tiến + cô Thoa + bé nào nhỉ Tiến ơi..., chị Hoa+Bop+2 cái giẻ lau nữa, chị Hoa ơi, vào confirm cái nhé :love struck:
Kiểu này không đi không được rồi :D, à nhà Ngủ muộn có trà đá bỏng ngô thì tớ mang kẹo lạc đến vậy =))

D_P_HOA

Active Member
BOOM nhà em cũng chưa tiêm nên chưa được tham gia, mình em đi đại diện thôi, í quên, không phải mình em, cả xuanbac+Bông, 9696+Sumo, em Nga, lululubu, em Tiến + cô Thoa + bé nào nhỉ Tiến ơi..., chị Hoa+Bop+2 cái giẻ lau nữa, chị Hoa ơi, vào confirm cái nhé :love struck:
Đúng mình biết con Dob to đùng này, Hùng ở Hoàng Cầu cón có một con Dob màu xám tro được mình cắt đuôi cho nữa, giờ không biết nó đi đâu rồi:worried:.
Chienvet cũng nghe chị Hoa (mẹ của bé Mr Long K) kể nhiều về bạn, không biết bạn nhiều hơn hay ít tuổi hơn mình (mình 25:D). Thấy chị bảo bạn yêu mèo lắm lắm:love struck:
Trời ơi trời ơi :D, kieur này cứ Bé Long Bé Long thì nó đừng hòng đi với chị nữa nhé =)), khéo trông bé Long K còn già hơn Anh Chiền ý nhỉ =))

Beambeam

Active Member
Kiểu này không đi không được rồi :D, à nhà Ngủ muộn có trà đá bỏng ngô thì tớ mang kẹo lạc đến vậy =))
Ah, tóm được đây rồi, hihi, vui quá, chị giữ lời nha, mong gặp chị mãi >:D<

Trời ơi trời ơi :D, kieur này cứ Bé Long Bé Long thì nó đừng hòng đi với chị nữa nhé =)), khéo trông bé Long K còn già hơn Anh Chiền ý nhỉ =))
Lúc thì anh Chiện, lúc thì anh Chiền.....rốt cuộc là Chiến, Chiện, Chiễn hay Chiền hả chị????:-"

Beambeam

Active Member
Ah, tóm được đây rồi, hihi, vui quá, chị giữ lời nha, mong gặp chị mãi >:D<
Thế là trà đá, bỏng ngô, kẹo lạc có cả rồi, còn thiếu gì nữa không mọi người nhỉ, em mang thêm bimbim vậy nhé, này, ai không mang mèo đi theo giống em là phải mang thêm quà đấy nhé :D

ngudaymuon

Active Member
Lúc thì anh Chiện, lúc thì anh Chiền.....rốt cuộc là Chiến, Chiện, Chiễn hay Chiền hả chị????:-"
Chính xác là ĐINH VĂN CHIỀN sinh ngày 17.10.1985 quê quán Nam Định. Có ai cần xin thêm chi tiết gì nữa không ? chưa có NY , đương nhiên là chưa có vợ ở...Hà Nội, còn ở quê mẹ nắhm cô nào hay cưới cô nào dưới đó rồi thì ngudaymuon xin chịu :D

thuan81

Active Member
Hihi, em sẽ chụp ảnh post lên để chị và anh Thuận có thể tham gia online nha :)
hìhì!trong chờ em đó!chỉ có em là quan tâm anh và béheo thôi trong Nam nhất là anh lại ở xa tít muốn off mà không biết sao mà off hic

ngudaymuon

Active Member
hìhì!trong chờ em đó!chỉ có em là quan tâm anh và béheo thôi trong Nam nhất là anh lại ở xa tít muốn off mà không biết sao mà off hic
A làm một buổi Off ở nàh a đã alf dông lắm rồi, nào heo, nào May, nào Fiona, nào bốn đứa trẻ con, lại thêm cả chihuahua nàh a nữa, đông vui quá rồi anh ạ :D

thuan81

Active Member
A làm một buổi Off ở nàh a đã alf dông lắm rồi, nào heo, nào May, nào Fiona, nào bốn đứa trẻ con, lại thêm cả chihuahua nàh a nữa, đông vui quá rồi anh ạ :D
lại bị em dìm nữa rồi hic hic !mà còn thiếu 3 đứa là 2 bé lạp xưởng và 1 bé rott nữa kaka off vậy là thế nào cũng đổ máu à !!hihi

tsunami

Member
Chị cũng không rõ lắm, cứ thấy người ta gọic ái chùa đó là chùa Bằng A thôi :) Mà cái chùa đó cao 13 tầng đấy em ạ, không phải 10 tầng đâu.
Chả lẽ em đếm nhầm ... mà chị ở đó lâu chưa hay mới chuyển đến khu đấy? Trước em học cấp 3 ở Ngô Thì Nhậm (bọn nào nó ghét nó toàn đọc thành "ngu thì nhận":yawn: ), cũng gần chỗ chị, chị biết không :D

Số của chị đọc kiểu nào cho tiện: 09.043.043.03 hay 090.43.0.43.03 hay 0904.304.303
0 Chín 0 Tử Mãi 0 Tử Mãi 0 Phải :rolling eyes:

Số của em nè: 094836.0607(ko xấu-ko bẩn)
Anh cứ đọc là 0.9.0.4.3.0.4.3.0.3 =))
Hoặc đọc như kiểu của a "Không Chín, Không Sống, Phải Không Sống ... " =))=))

Gọi là Chiên đi anh :cool: có vẻ ngon hơn :))

milkygirl6390

Active Member
chủ nhật này em lại bận mất rồi...lại không đi được rồi...eo ơi hụt bao nhiêu lần off rồi ý...:((

X

xuka3691

Guest
chủ nhật này em lại bận mất rồi...lại không đi được rồi...eo ơi hụt bao nhiêu lần off rồi ý...:((
không hiểu sao anh vuhungcuongkta lại thanks cho cái cment này??? chắc là khấp khởi mừng thầm vì bớt được 1 đối thủ cướp mèo nên anh có thêm cơ hội ạ???:))

Status
Không mở trả lời sau này.