• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình mèo đôrê nhà tớ

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hôm nào rỗi thì cho bé Bông sang nhà anh chơi nhé, cho các bé giao lưu với nhau, vui lắm đây.

meonho124

Member
màu lông của các nhóc nhà anh Cương đúng là tông xoẹt tông :))
nhìn cả mấy đứa yêu không chịu được, đặc biệt là 2 nàng công chúa.
Oh! Mon nhà anh lông màu lilac kìa :D
A em Mon có màu xinh quá, màu em ấy cũng độc quá , hơi có màu giống màu lilac , nhưng em thấy em ấy thiên về màu nâu nhạt hơn màu lilac sáng hơn 1 chút nữa , nếu ra ngoài ánh nắng chụp thì sẽ có ánh nâu tím , như chú mèo này mà . Đây là em mèo lông dài màu lilac trên trang web

đây là Bơ

Ở chỗ tối hơn thì có màu ghi nhạt ( giống màu bê tông ý )

đây bé Mon

Đàn mèo nhà anh Cương xinh nhật đấy , anh có bí quyết gì chăm sóc không mà mát tay ghê , thích quá , ôi mình lại ước gì ...:((

hoalinh

Member
Em màu trên trang web có bộ lông giống mấy bé mèo nhà chú Trung mà trong đó có một em đặc biệt có bộ lông màu trắng .Theo như chú Trung đó là một trường hợp hiếm có

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=27824 <== xem ở đây và những trang sau khi chú mèo có bộ lông màu trắng trưởng thành và bảo vệ các em lứa sau khi nó cong người xù lông ở trên bậc cầu thang .

Không biết chú mèo anh lông ngắn màu trắng bây giờ thế nào nhỉ

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Em màu trên trang web có bộ lông giống mấy bé mèo nhà chú Trung mà trong đó có một em đặc biệt có bộ lông màu trắng .Theo như chú Trung đó là một trường hợp hiếm có

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=27824 <== xem ở đây và những trang sau khi chú mèo có bộ lông màu trắng trưởng thành và bảo vệ các em lứa sau khi nó cong người xù lông ở trên bậc cầu thang .

Không biết chú mèo anh lông ngắn màu trắng bây giờ thế nào nhỉ
Chú mèo lông trắng đó đây ạ:

ôi anh ơi, nhà anh lại có thêm 1 thằng anh lông ngắn nữa ah? Mà thằng ku này màu lông đẹp quá!

ngudaymuon

Active Member
:) A lại rinh nốt em này về ạ? Thế là giờ 5 đứa à anh. bé nào cũng xinh và dễ thương quá. thèm:yawn::praying::yawn::praying::yawn:

thuan81

Active Member
xinh quá Cương ơi!phải bé này của Nam không Cương!em nó xinh thật béo tròn nhìn thích thật!:love struck:

milkygirl6390

Active Member
anh ơi...chế độ ăn của các bé mèo nhà anh là như nào đấy... anh share bí kíp cho mọi người đi...:D...em cũng muốn mấy đứa nhà em được béo tròn thế này...:x:x:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
anh ơi...chế độ ăn của các bé mèo nhà anh là như nào đấy... anh share bí kíp cho mọi người đi...:D...em cũng muốn mấy đứa nhà em được béo tròn thế này...:x:x:x
Không có gì là bí kíp cả em ạ.
Thức ăn nhà anh 1 bữa gồm 3 phần: 1 phần hỗn hợp thịt bò+gan gà+phổi lợn+rau hoặc củ (ít thôi) trộn với 1,5 phần royal thêm 0,5 phần cơm. Ngày 2 bữa (sáng, tối). Trưa sữa Bio hoặc dialac cho trẻ<1 tuổi (không cần nhiều đâu nhé).

Không có gì là bí kíp cả em ạ.
Thức ăn nhà anh 1 bữa gồm 3 phần: 1 phần hỗn hợp thịt bò+gan gà+phổi lợn+rau hoặc củ (ít thôi) trộn với 1,5 phần royal thêm 0,5 phần cơm. Ngày 2 bữa (sáng, tối). Trưa sữa Bio hoặc dialac cho trẻ<1 tuổi (không cần nhiều đâu nhé).
đây là bí kíp mà sư phụ Cương cũng truyền cho mình ^^
à a Cương ơi sữa bio hình như ko phải sữa dành riêng cho pet nhỉ? em ra hàng hỏi người ta bảo là sữa cho trẻ em suy dinh dưỡng:worried:

thuan81

Active Member
Nhà Cương nuôi nhiều mèo đực như vậy có bị nó tưới nước hoa tùm lum không Cương!hai con đực nhà mình nó tưới bậy quá!không biết sao khắc phục đây!Cương có bí quyết gì chỉ cho vài chiêu chống đỡ nha!hic hic:(

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhà Cương nuôi nhiều mèo đực như vậy có bị nó tưới nước hoa tùm lum không Cương!hai con đực nhà mình nó tưới bậy quá!không biết sao khắc phục đây!Cương có bí quyết gì chỉ cho vài chiêu chống đỡ nha!hic hic:(
Em cũng không biết nữa, nhà em có 2 bé đực lớn rồi nhưng chúng nó vẫn đi vào chậu cát. Chắc anh phải làm giống ngudaymuon làm nhiều chậu cát vào. Mà cũng tùy từng cá thể đấy, nhiều con mèo khó tính không đi VS vào chậu cát có mùi của đứa khác.

thuca

Chào bạn. Mình gửi PM cho bạn nhưng không được.

Mình có 1 em Anh lông dài 9 tháng màu đúng như em Doremon nhà bạn. Em nó đang đòi lấy chồng quyết liệt. Bạn cho mình thông gia nhé. Mà không biết chúng nó có họ hàng gì không. Em bông nhà mình là con cua Kem Kẹo nhà em Linh Kemkeo. Bạn có biết hai em này không? Khéo chúng nó lại là anh em thì hỏng hét bánh kẹo.

YM của mình: thuca77.
Mobile: 0936391770.

Mình tên Tuyết.

Gọi cho mình nhé.

Thanks.

Không hiểu sao tính mình tham lam quá, bao nhiêu mèo cũng chưa thấy đủ, hôm nay tớ đón thêm 01 em mèo mới, em mèo ba tư, em ý là mèo cái, màu socola. Hic nhưng máy ảnh của tớ đang cho mượn chưa up ảnh em ý lên được, hẹn vài hôm nữa sẽ đưa ảnh em ý lên. Như vậy là tới thời điểm hiện tại gia đình mèo đôrê của tớ đã có 06 thành viên, 03 em đực và 03 em cái.
>:D<Thật là hiếm có một người con trai lại có thể yêu & thích mèo như Cương đấy, tớ ngưỡng mộ, yêu những chú mèo nhà Cương, chắc là hôm nào phải qua nhà Cương học hỏi kinh nghiệm làm cách nào có thể nuôi các em khi ở nhà tập thể, hic ở khu nào tớ lúc nào cũng bị "đe dọa" có nguy cơ phải cho các em đi vì hàng xóm khó tính quá.^:)^

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
>:D<Thật là hiếm có một người con trai lại có thể yêu & thích mèo như Cương đấy, tớ ngưỡng mộ, yêu những chú mèo nhà Cương, chắc là hôm nào phải qua nhà Cương học hỏi kinh nghiệm làm cách nào có thể nuôi các em khi ở nhà tập thể, hic ở khu nào tớ lúc nào cũng bị "đe dọa" có nguy cơ phải cho các em đi vì hàng xóm khó tính quá.^:)^
Cũng phải chiến đấu kinh lắm đấy, để bảo vệ các em mèo của mình trước những người hàng xóm "tốt bụng".

Mấy hôm nay VP chập chờn quá, hôm nay rỗi ngồi up ảnh cho bõ những ngày không vào được mạng.
5 anh em bên cửa sổ:

2 mỹ miêu bên anh chàng Mon đẹp trai:

2 em mèo gái làm dáng:

Các em ý rất xinh, nhìn trông lớn lên từng ngày, càng ngày càng dễ thương.

Cũng phải chiến đấu kinh lắm đấy, để bảo vệ các em mèo của mình trước những người hàng xóm "tốt bụng".
Nhà tớ chỉ có 2 mẹ con thôi, đại gia đình lúc đông nhất là 11 em mèo, chỉ là mèo ta nhưng các em ý rất khôn, mỗi đứa một tính, ngoan, đi vệ sinh, vậy mà những người hàng xóm thật xấu tính, họ bảo tại mèo nhà mình mà họ bị bệnh, mẩn người, nhà tớ ở tầng 4 còn họ ở tầng 3, tớ ở cùng có bị sao đâu, hic đúng là... thế là tớ phải xa các em, chỉ dám giữ lại 1 đứa vì họ nói nếu ko cho đi họ sẽ mang bao tải lên xách đi hết, thật dã man...sợ để lại nếu các em có bề gì thì ân hận lắm. Đã rất buồn nhưng giờ nhìn các em trên VP cũng thấy đỡ hơn nhiều, hôm nào tớ ghé qua nhà Cương thăm các em ý nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.