• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình mèo đôrê nhà tớ

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Anh hoangmoccuong ơi, em có 1 bé mèo xù lai, màu trắng đen đang kêu gào kiếm chồng, không biết mèo nhà anh có nhu cầu không cho em gửi nhờ vài hôm :D
để sang tuần sau được không bạn, tuần này mình hơi bận, sợ không chăm em nó chu đáo cho bạn được.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mấy hôm nay VP chập chờn quá, hôm nay rỗi ngồi up ảnh cho bõ những ngày không vào được mạng.
5 anh em bên cửa sổ:

2 mỹ miêu bên anh chàng Mon đẹp trai:

2 em mèo gái làm dáng:

em bị mê Mon anh ơi, cái thằng số đào hoa thế! mai em sang sờ tận tay bọn này, từ ngày gửi con Bum, em thơ thẩn, chả làm được gì nên hồn.

Mimi83

Member
Bạn à, mình nhìn các nhóc nhà bạn mà mê quá. Bạn có thể cho mình đến nhà chiêm ngưỡng chúng nó được không? Tất nhiên là thăm cả gia chủ nữa, và hỏi kinh nghiệm chăm sóc bọn "yêu tinh" ấy. Cheer!!!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bạn à, mình nhìn các nhóc nhà bạn mà mê quá. Bạn có thể cho mình đến nhà chiêm ngưỡng chúng nó được không? Tất nhiên là thăm cả gia chủ nữa, và hỏi kinh nghiệm chăm sóc bọn "yêu tinh" ấy. Cheer!!!
Gia đình mèo đôrê nhà tớ luôn chào đón các bạn tới thăm.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
trời ơi! Nóng quá

Mình kêu trời hộ lũ mèo nhà mình, giá mà chúng nó biết nói thì còn kêu to hơn mình đấy. Mấy hôm trời nóng như đổ lửa lũ mèo nhà mình tự làm mát bằng cách chui hết vào nhà tắm nằm la liệt như biểu tình ý.

Mimi83

Member
Còn hai đứa nhà mình thì cứ nhè trước quạt và máy lạnh mà nằm, ơn trời, cũng may là chúng nó vẫn ăn no ngủ kỹ.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Buồn quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ngày hôm qua thật là buồn đối với gia đình mèo đô rê nhà mình, liền một lúc phải tiễn 2 em mèo đến nhà mới. Từ tối qua đến giờ mình cứ suy nghĩ mãi liệu mình có phải là người thực sự yêu quý mèo hay không??? Tại sao mình không cố gắng giữ các em ý ở lại bên mình??? Chẳng nhẽ mình nuôi mèo chỉ vì một sở thích bộc phát của bản thân??? Không, không, không phải như vậy, mình để các em ý đến với những người chủ mới, những bạn trẻ có thừa tình yêu thương dành cho mèo cưng thì còn tốt hơn ở với mình đấy chứ. Nhưng mình vẫn không phủ nhận sự ích kỷ của bản thân, đáng lẽ phải lường trước những khó khăn khi đón các em ý về nuôi, để không đến nỗi phải "đăng tin lên mạng rao bán các em nó". Mình thật là đáng trách. Không biết sau này, đàn mèo nhà mình lớn, chúng sinh ra con đàn cháu đống thì làm sao đây? Nhưng thôi, đó là chuyện mai sau, còn bây giờ nhìn lũ mèo quậy phá, kêu "meo, meo" đòi ăn hay mỗi khi chủ về đến nhà là mình thấy.....................

Em đọc bài của anh mà cũng thấy buồn , nhưng quan trọng nhất là các em ý được hạnh phúc , được yêu thương! Không biết Ly có còn làm phiền " ba nuôi " nữa không trong cái khoản vệ sinh? Em cứ thấy xấu hổ thay con bé!

ngudaymuon

Active Member
Ngày hôm qua thật là buồn đối với gia đình mèo đô rê nhà mình, liền một lúc phải tiễn 2 em mèo đến nhà mới. Từ tối qua đến giờ mình cứ suy nghĩ mãi liệu mình có phải là người thực sự yêu quý mèo hay không??? Tại sao mình không cố gắng giữ các em ý ở lại bên mình??? Chẳng nhẽ mình nuôi mèo chỉ vì một sở thích bộc phát của bản thân??? Không, không, không phải như vậy, mình để các em ý đến với những người chủ mới, những bạn trẻ có thừa tình yêu thương dành cho mèo cưng thì còn tốt hơn ở với mình đấy chứ. Nhưng mình vẫn không phủ nhận sự ích kỷ của bản thân, đáng lẽ phải lường trước những khó khăn khi đón các em ý về nuôi, để không đến nỗi phải "đăng tin lên mạng rao bán các em nó". Mình thật là đáng trách. Không biết sau này, đàn mèo nhà mình lớn, chúng sinh ra con đàn cháu đống thì làm sao đây? Nhưng thôi, đó là chuyện mai sau, còn bây giờ nhìn lũ mèo quậy phá, kêu "meo, meo" đòi ăn hay mỗi khi chủ về đến nhà là mình thấy.....................
Đây chính là cái cảm giác của em khi nghĩ đến cảnh phải xa đứa nào đấy trong nhà. giữ lại thì chúng nó sống với mình mà bị giam hãm trong cái phòng nhỏ xíu, cho đi thì cảm giác tội lỗi. :( Cảm thông với anh.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Lyyyyyyyyyyyyyyyy!

Xin lỗi shimmy0510 dạo này anh bận quá, nay mới chụp được cho Ly nhà em mấy kiểu, yên tâm đi nhé Ly đã hoàn toàn khỏi nấm, lông đã mọc dài được 0,5cm rồi. Hi, lần này anh phải thu cả công chữa bệnh nữa đấy nhé.
Ly già đời của Shimmy0510:

ké cẩm một tấm cho mấy em mèo nhà mình:

thuan81

Active Member
Mèo nhà Cương bé nào cũng xinh hết!nhìn mà ngưỡng mô đại gia đình nhà bạn!cả hai vợ chồng đều yêu mèo!ước gì sau này mình cũng có mái ấm gia đình như thế!:love struck:

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhà a cương giờ còn lại mấy đứa anh? E thấy trong hình là còn ba à? A chuyển về nhà mới chưa anh?
nhà anh giờ còn bốn bé em ạ, hôm off tới anh sẽ cho bé anh lông ngắn đi. Nhà anh vẫn chưa về nhà mới được, có nhiều trục trặc quá, nhưng không sao anh sẽ cố gắng khắc phục. hi hi.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
2 nàng công chúa của gia đình mèo đôrê

2 cô nàng công chúa nhà mình ngày càng õng ẹo, suốt ngày chỉ thích làn dáng thôi, up lên diễn đàn mấy tấm ảnh để các bạn thưởng thức nhé:
Em Malta:

Em Mi:

milkygirl6390

Active Member
Nhìn mấy bé mèo nhà anh mà thèm quá... ước gì nhà em cũng nuôi 1 đàn mèo như này... con nào mặt cũng tròn quay mũm mĩm... yêu không thể tả được...:x:x:x:x

làm dáng chụp ảnh chuyên nghiệp quá, em nào cũng có cái nhìn xa xăm, ánh mắt biết nói :))

thuan81

Active Member
meò nhà Cương xinh quá!bé nào cũng tròn trịa và nhất là lông rất dầy rất đẹp!:-bd:love struck:

ruồi bẹp

Active Member
màu lông của các nhóc nhà anh Cương đúng là tông xoẹt tông :))
nhìn cả mấy đứa yêu không chịu được, đặc biệt là 2 nàng công chúa.
Oh! Mon nhà anh lông màu lilac kìa :D

anh Cương ơi, cho em gửi Bông nhà em sang nhà anh giao lưu được không anh???Bông nhà em cũng được 8 tháng tuổi rồi,nhưng mà chưa thấy Bông kêu,chắc là vẫn được anh nhỉ?Bông nhà em dạo này lông mượt điệu đà lắm.. ( trắng + tro = mầu gì nhỉ anh? )

Status
Không mở trả lời sau này.