• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình chihuahua của mình

đây là cái giống tương lai của nhà mình nè, giới thiệu cho ACE diễn đàn, có gì cho mình vài lời nhận xét nha, nhìn có giống bulldog không ACE?

đó là sự kết hợp giữa đực vàng và bobo nhà mình. còn đây là sự kết hợp giữa đực vàng và LV (là mẹ đẻ của bobo)

thân chào

r0cky

Member
Cún nhà bạn xinh lắm!:-*:-*:-*
Có dịp sẽ ghé thăm và giao lưu hen!?>:D<>:D<>:D<

pebiunu

Member
bạn ơi, cho mình hỏi là nên cho mấy bé ăn gì để mập mạp và không biếng ăn không?! bé nhà mình 15 tháng mà có 1.5kg thôi.

bạn ơi, cho mình hỏi là nên cho mấy bé ăn gì để mập mạp và không biếng ăn không?! bé nhà mình 15 tháng mà có 1.5kg thôi.
Cái đó phụ thuộc vào thể trạng từng con chứ không phải do nhu cầu ăn uống của bé, bạn chỉ cần cho bé ăn uống đầy đủ dưỡng chất cần thiết, siêng năng tập luyện thì bạn sẽ có 1 chú cún khỏe mạnh. Đừng bắt bé ăn nhiều sẽ dẫn đến bội thực đó, chúc bạn có 1 chú cún khỏe mạnh. Thân chào

cho dep qua minh cung dang suu tam mong duoc giao luu cung ban DT 0935239557
rất sẵn sàng giao lưu cùng bạn, có gì cứ alo cho mình 0988486105. Nhân tiện mình post 1 số hình ảnh gia đình đông đúc nhà mình, đầu tiên là bầy BOBO, 1 đực vàng kem và 1 cái trắng, rất có triển vọng

tiếp đến là bầy LỒI, gồm 1 đực vàng kem và 1 cái vàng

và cuối cùng là LỒI mang thai ngoài ý muốn của mình

thân chào,

r0cky

Member
Nhọ mũi dễ thương hen! Mõm cực ngắn nữa, chắc được cưng lắm đây! ;);)

Nhọ mũi dễ thương hen! Mõm cực ngắn nữa, chắc được cưng lắm đây! ;);)
Các bé được 3 tuần tuổi rồi, đang chập chững tập đi, rất là láu cá. Bé cái trắng là em tướng nái, còn thằng anh vàng lại mini.....mình sẽ update cho bạn cùng các ACE diễn đàn khi các bé lớn. Thân chào

cập nhật một số hình ảnh mới nhà mình đây, đàn con của BOBO

(cái)

(đực)
tiếp đến là đực con của LV, sinh ngày 12-02

và cái vàng con của LỒI

tất cả đều có chung 1 cha là Vàng nhà mình........thân chào

nhân tiện giờ nghỉ trưa của các bé mình làm một số tấm của các bé nhà mình ra mắt ACE. Đây là những sản phẩm đầu tay của Vàng nên mình muốn giữ lại để xem các bé phát triển như thế nào về sau. Đầu tiên là một số hình ảnh của LULU (đực) và LILI (cái) con của BOBO và Vàng

tiếp đến là cu Bin sự kết hợp giữa LV và Vàng

và cuối cùng là hình ảnh mấy ngày cuối thai kì của LỒI

thân chào

Woa! Hai đứa đẹp quá!
Apple haed ! :-*:-*:-*
Thank bạn, mình cũng chưa có biết chắc chắn sẽ đẹp đâu vì tụi nhỏ còn thay đổi nhiều chặng lắm từ 4-6 tháng tuổi, 12-14 tháng tuổi và hoàn thiện ở năm 2 tuổi. Với lại chihuahua không giống như mấy loại chó khác, nhìn rất đẹp hồi Nhỏ nhưng lại xấu khi trưởng thành.......nên chọn 1 chú chó đẹp làm giống là rất khó, đẹp phải đảm bảo về nguồn gene, ngoại hình, và sức khỏe nữa. Apple head là nói chung hết cho chihuahua, bởi vì hộp sọ của chihuahua lớn hơn so với những giống chó khác. những người nhân giống người ta phân chihuahua ra 2 loại deer shape và 1 cái tên khác mình không nhớ rõ, nhưng deer shape không được chuộng nhiều cho bây giờ nó được chuộng ở mấy năm 19** tại vì nó nhìn giống phốc nên họ đã tìm cách nhân giống cho chihuahua khác với chó phốc cho nên short nose (mỏ ngắn) ra đời. Họ quan trọng chủ yếu vào Khung xương, ngoại hình cân đối, và sức khỏe của 1 chú chó hơn. Hiện bây giờ bên mỹ họ vẫn còn loại deer shape vì họ không quan trọng về ngoại hình, họ chỉ quan trọng về sức khỏe và yêu thương chú chó của họ nuôi, còn người VN của Mình thì phải có ngoại hình. Đây là 1 vài lời nhận xét có gì sai xót mong các ACE bỏ qua, thân chào.

r0cky

Member
Thức khuya xem EURO, nhân tiện cm luôn! :)
Theo mình hiểu, về cơ bản thì giống Chihuahua hiện tại là một dòng chó lai giữa một số dòng chó nhỏ trên thế giới. Mặc dù vậy, người ta vẫn đưa ra một số quy chuẩn và đặc điểm nhận dạng chung cho dòng này (đúc kết từ số đông) như hình dáng hộp sọ, khung xương (tỷ lệ), ngón và bàn chân, điểm hở của hộp sọ (nôm na là "thóp")...vv...
Ở đây mình chỉ nêu cảm nhận về nét đẹp (mà chủ yếu là ở khung hộp sọ, rất tròn và khá nổi trội) của mấy bé bên trên trong thời điểm hiện tại. Và đây cũng gần như là thị hiếu của người nuôi VN hiện nay.
Dĩ nhiên quan niệm trong đối xử với vật nuôi, mà ở đây cụ thể là cún, của người VN và ở các nước phát triển phương Tây cũng có khác biệt. Điều đó cũng phần nào được thể hiện trong các điều khoản pháp luật đối với vật nuôi.
Mình nghĩ rằng: với đa số người nuôi cún, thì cún của mình là đẹp nhất, cho dù là nó như thế nào đi nữa. Vì khi đã gắn bó qua thời gian, cún không còn là cún nữa mà sẽ trở thành người bạn, người thân, thậm chí là những đứa con bé bỏng! :x
Thân chào!

Mình rất đồng ý với ý kiến của bạn, đây là những kiến thức rất bổ ích cho mình, Mình cũng hy vọng 1 ngày nào đó chihuahua của nước mình sẽ đi ra thi trường nước ngoài............chung Tay mở rộng kiến thức về chihuahua nhiều hơn.....

một số hình ảnh mới về mấy bé nhà mình, đầu tiên là đực vàng mini

tiếp đến là cái trắng

rồi đến đực trắng

và cuối cùng là bầy của lồi

thân chào