• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Bông ngố

Bông Ngố

Member
Hôm nay hiếm hoi chị Bông ngố mới chộp đc ảnh của 4 đứa. Nếu như có ai thắc mắc là sao mấy đứa nhà mình cứ ngước mắt lên nhìn thì chị Bông ngố xin thưa, lúc đó chị Bông ngố cầm cái điều khiển điều hoà đập đập vào đầu, 1 tay đập điều khiển, 1 tay giơ máy ảnh, lão chồng thì nằm ở giường nói "Ôi, nắng nóng quá vợ mình bị hâm nặng rồi", nói thế nào lão cũng k ra tác nghiệp hộ mình mà cứ nằm nhìn mình chụp ảnh cho mèo mà cười khanh khách, điên tiết, hứ:cool:

Em Bột và anh Bông ngố thân thiết với nhau nài

Hiếm hoi mới chụp đc ảnh thằng Bờm thế này, trời ơi cái thằng này á, cực kỳ khó chụp ảnh

yoko1910

Member
c ơi mai c cho những đứa nào ra thế hả c. Có ra thì ra muồn muộn cho đỡ nắng chị ạ, ra sớm năng nôi lại phải mấy anh chó " chọi" chó chiến khổ thân mấy đứa nó ra, cứ ra muộn chơi với mấy em chó cảnh hiền lành, dễ thương có khi lại hay

Bông Ngố

Member
c ơi mai c cho những đứa nào ra thế hả c. Có ra thì ra muồn muộn cho đỡ nắng chị ạ, ra sớm năng nôi lại phải mấy anh chó " chọi" chó chiến khổ thân mấy đứa nó ra, cứ ra muộn chơi với mấy em chó cảnh hiền lành, dễ thương có khi lại hay
Mình định mai cho thằng Bông ngố với em Bột đi. Định cho thằng Bờm đi nhưng vì sau buổi off mình còn cho Bột sang nhà cô bạn chơi nên lại cho Bột đi. Mai khoảng 4h mình ra 1 chút, nếu lúc đó bạn có đó thì bế hộ tớ 1 em nhé, k biết có cho 2 đứa đi nổi k nữa. Cứ thấy ai bế thằng Bông ngố thì đó là chị của Bông ngố nhé:D

yoko1910

Member
Mình định mai cho thằng Bông ngố với em Bột đi. Định cho thằng Bờm đi nhưng vì sau buổi off mình còn cho Bột sang nhà cô bạn chơi nên lại cho Bột đi. Mai khoảng 4h mình ra 1 chút, nếu lúc đó bạn có đó thì bế hộ tớ 1 em nhé, k biết có cho 2 đứa đi nổi k nữa. Cứ thấy ai bế thằng Bông ngố thì đó là chị của Bông ngố nhé:D
hihi ok c :D. Chị cứ mang ra em làm bảo mẫu cho 2 đứa cho chị đi ngắm mấy em cún cho :). Nếu không nhầm thì mấy lần trước chị cũng đi off và bảo có cho mèo đi được không thì phải :D.

Bông Ngố

Member
hihi ok c :D. Chị cứ mang ra em làm bảo mẫu cho 2 đứa cho chị đi ngắm mấy em cún cho :). Nếu không nhầm thì mấy lần trước chị cũng đi off và bảo có cho mèo đi được không thì phải :D.
Mấy lần off trước mình cũng định đi nhưng cứ gần ngày off mình lại có việc. Lẽ ra mai mình k đi đâu, vì về quê với ông xã, nhưng cuối cùng huỷ về quê để cho Bông ngố đi off hội Cún, ai cũng buồn cười vì cho mèo đi off chó =))=))

yoko1910

Member
Mấy lần off trước mình cũng định đi nhưng cứ gần ngày off mình lại có việc. Lẽ ra mai mình k đi đâu, vì về quê với ông xã, nhưng cuối cùng huỷ về quê để cho Bông ngố đi off hội Cún, ai cũng buồn cười vì cho mèo đi off chó =))=))
Hì hì buồn cười gì đâu chị, cho mèo đi thì mới đúng nghĩa chứ không lại thành Vietdog HP of VietPet rồi :D. À mà có gì chị cho e xin cái yahoo cho dễ " chém" chứ thế này tốn đất của 4rum quá :D

Ảnh mấy đứa B nhà chị đáng yêu quá đi mất, nhất là ảnh 3 đứa đứng xếp hàng từ cao đến thấp và đại ca Bông nằm sõng xoài, và ảnh Bông và Bột tình cảm nhau. Bờm trông lớn quá đi thôi, trộm vía Bờm nhá:love struck:. chiều nay định sang thăm mấy e B mà lại dính mấy cái rơ móc ở nhà, hic. e đang ở nhà mong Bông và Bột đây, ôi ước gì c cho cả 4 đứa đi đc. có 4 đứa B đáng yêu thế này về chơi và chăm sóc tụi nó thì mọi nỗi buồn sẽ sớm qua chị nhé

vanle

Member
Em cảm ơn những chia sẻ của ch Bông Ngố nhé ^^ Bột trộm vía thật đấy ch ạ, mới mấy hôm mà em đã thấy nó lớn hơn bao nhiêu rồi. C ảnh Bống ngủ úp mặt vào Bông nhìn ngộ quá đi thôi, sao nó ngủ úp vậy mà vẫn ngon lành được nhỉ hihi

Gemma

Active Member
Chị Bông Ngố tác nghiệp chuyên nghiệp quá còn gì, hì hì, bảo sao ông xã cứ ngồi cười hì hì thế kia :-bd:))

garuru

Member
Sao cái đoạn này bữa trước mình đọc sót ta? Chết cười mẹ Gà... lấy chồng rồi mà còn ngây thơ quá cơ! :blusshing::)) Ai đời con cái chúng nó làm "chuyện người lớn" lại không biết đem giằng nó ra thế cho nên nó phải trốn mẹ Gà xuống gầm tủ với gầm giường cho nó an toàn là phải rồi :)):)) Thế mèo Ma với mèo Bướm giờ còn trốn mẹ Gà để làm cái chuyện ấy không? :)):))
Hu hu, mèo Ma thì giờ thành nửa ông nửa bà, chính xác thì là phi giới thính :D, còn mèo Bướm thì đang ở trên thiên đường rồi còn đâu:(( Vậy nên mình mới cầu mong tác giả đàn con của mèo Ma là mèo Bướm. Mà chắc là đúng thôi vì ku Mập đẻ ra đã người dài, chân dài, đuôi dài, mặt tròn, mông tròn, mắt to giống hệt mèo Bà (mẹ của mèo Bướm) và những vệt khoang trên người nó thì y chang mèo Bướm. Nhưng ba đứa em của nó thì lại có phom người khác hẳn, màu lông cũng khác hẳn. Kiểu này là do ả mèo Ma lăng nhăng chơi một lúc mấy chàng đây:D

garuru

Member
Cái vụ động đực của Bông Ngố rắc rối nhỉ. Hai chàng công tử Mập và Thọt nhà chị chưa kịp dậy thì đã bị "phăng" đời trai nên chị không rành lắm chuyện tế nhị của mèo (giai). Nhưng thấy ku Bíp theo gương anh Bốc ngày nào cũng đi vài vòng quanh sân đánh dấu lãnh thổ, khai mù luôn nên chị đoán mèo chắc cũng tương tự. Khéo nàng phải tìm vợ (đồng tuổi) gấp gấp cho Bông Ngố thôi. Mà đừng thả Bông tự do nhé. Mèo đực hay bỏ nhà đi theo mèo cái lắm đấy

Bông Ngố

Member
hôm trước off mà không thấy chị và bông ngố nhà chị đâu cả :(
Xời, tôi mang 2 em mèo đi, cả Bông ngố, cả em Bột, còn chụp ảnh lia chia kìa, nhìn mãi chả có ai đến ôm mèo hộ, may có mấy em học sinh bế cho. Cả buổi off ở đó có mỗi tôi mang mèo đi thôi mà :((

Bông Ngố

Member
Cái vụ động đực của Bông Ngố rắc rối nhỉ. Hai chàng công tử Mập và Thọt nhà chị chưa kịp dậy thì đã bị "phăng" đời trai nên chị không rành lắm chuyện tế nhị của mèo (giai). Nhưng thấy ku Bíp theo gương anh Bốc ngày nào cũng đi vài vòng quanh sân đánh dấu lãnh thổ, khai mù luôn nên chị đoán mèo chắc cũng tương tự. Khéo nàng phải tìm vợ (đồng tuổi) gấp gấp cho Bông Ngố thôi. Mà đừng thả Bông tự do nhé. Mèo đực hay bỏ nhà đi theo mèo cái lắm đấy
Hôm nay em mang Bông đi hỏi vợ rồi. Có 1 em mèo Nga như Bông đang thèm chồng, em thì k thể đón em ấy về nhà em đc vì k còn đủ sức để chăm thêm 1 đứa nữa nên mang Bông ngố sang nhà gái ở rể. Ôi trời cái thằng hiền lành, đến phát chui tọt vào gầm giường rồi thò mặt ra kêu ngoao ngoao, em mèo cái tên là Bông mập nhìn mặt hiền lành xinh gái mà cũng rón rén tát vào mặt anh Bông ngố 1 cái:(:)not talking: , chả biết đã làm nên trò trống gì chưa. Ko biết có phải nhớ anh Bông ngố k mà nhìn em Bống buồn hẳn đi, leo lên gác nằm tự kỷ từ tối đến giờ:thingking:

yoko1910

Member
chị bông ơi chị cho e địa chỉ nhà chị bao giờ e đến chơi vs tụi nhỏ được không chị :).
P/S: tự nhiên muốn lấn sân sang bên mèo hi hi

Gemma

Active Member
Nhìn hình Bông ngố bên nhà Gà mói thấy rõ eyes color hai màu, bé lai Anh hả Bông Ngố? Xinh ghê ý! :love struck::kiss:

D_P_HOA

Active Member
Hôm nay vơi vào nhà Bông Ngố , hi hi, Mèo Bông ngố thì biết rồi , mjiwmh tai sao lai đặt là Bống , Bột và Bờm :)), cứ như mình nhé, chả hiểu sao lúc đón thằng Bop về thì gọi luôn nó là Bop , Xong đến con Phe thì quả thật là chụp ảnh mắt nó khi nào trông cũng phê phế thật :)), đến con Bẹt thì tại măt nó đúng là Bẹt dí, gọi luôn thanh tên:D

Bọn nhỏ nhà mình từ bé đến lớn toàn ăn chung một dĩa , đến bây giờ vẫn vậy , không tranh nhau đâu, uông chung 1 bát nước và đi chung 1 toa lét luôn:love struck:, tai mình đi cả ngày nên chúng chỉ được ăn hai bữa thôi nhé :)), nhưng chả thấy đưa nào ăn vụng cả , hiếm khi nó đòi ăn :)), bởi vậy người chúng nó chỉ roi rói thôi nhé , nhưng được cái cũng chăc khỏe lắm.

Vụ đi vệ sinh thì mình dạy chúng đi vào chậu , trên chậu thì để 1 cái rổ , chúng cứ đi vào đó , về chỉ viêc đổ đi và cọ thôi. Hiếm khi dãm vào ..... nhé, Nhiều người cứ hỏi có mùi không ? có mùi chứ , nhưng chúng ở riêng phòng có toa lét nên cũng chả thấy có mùi mây, Với lại mình cũng chịu khó dọn không thì Bà mắng chết :D

D_P_HOA

Active Member
Bon nhỏ nhà mình cả ngày chả ra ngoài nên chăc là chúng cuồng cẳng lắm:(, mỗi khi mình về là bọn nó bmas cửa ngó lên đón , tội nghiệp . nhưng lại rât nhát khi ra cưa . Bọn chúng chỉ theo chan mình thôi :love struck:, chính vì chúng chả đi ra ngoài nên chưa bao giờ mình bắt được 1 con bọ trên người bọn nó . Còn cái vụ tắm thì bọn này tăm rất dễ nhé, cứ đặt lên cái ghế xong lấy vòi hoa sen phun lên như là mình gội đầu ngoiaf hàng ý :)), dạo này thì không phải sấy, chỉ cần lau khô và mang lên sân mà thôi :)), tự khô à,

Còn vụ thằng Bôp nhà mình thì không bao giwof mình lo nó đi ra ngoài tìm gái :D, thằng đó nó cũng không dê cụ là mấy :D, nhưng chỉ sợ nó thịt bọn trong nhà thôi :((.
Mầy hôm nữa mình rảnh sẽ cho đi cắt phăng đi vì dù sao nó cũng được làm Bố rồi nhé :))

Bông Ngố

Member
Mấy hôm nay chị của lũ Bờ vừa lười, vừa bận, vừa oằn tà là vằn nên chả ngó ngàng gì đến nhà cửa hay hàng xóm láng giềng.
Hôm CN 29/5 mình cho Bông ngố và em Bột đi off VP Hải Phòng. Vì trời nắng quá nên mãi 4 rưỡi mới xuát phát, đến thì ôi trời ơi đông thôi rồi, nhưng toàn chó là chó, chẳng có chim, mèo gì cả. Một mình chị Bông ngố ôm 2 em mèo với 2 cái túi lỉnh kỉnh, may có mấy em học sinh em ấy hỗ trợ

Thấy em Cún này ngộ nghĩnh ko:love struck:

Đến đó có nhiều chó khủng quá, chị Bông ngố k dám cho Bông và Bột lại gần, chỉ cho chơi với mấy bạn Phốc mí chihuahua thôi. 1 lúc sau mình cũng thử bế Bông ngố ra chỗ anh chó khủng cho Bông xem, Bông ngố cứ tròn mắt lên nhìn, mình đưa lại gần anh Cún 1 chút thì Bông ngố bắt đầu khè khè phì phì, thế là mình bế ra.
Bông ngố thì quen đến chỗ đông người rồi, có mình em Bột chưa quen nên cứ ôm chặt lấy mấy chị học sinh. Có ảnh anh Phốc anh ý định hun Bông ngố đấy, Bông nhìn thấy Phốc thì k sợ gì cả, chỉ tò mò nhìn thôi :love struck:

Bông đáng yêu và thân thiện thật đấy:love struck:, nhát như Bộp với Nhím chắc e chẳng dám cho đi đâu, hic