• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

- - - Giống Chó Săn Lông Ngắn bản địa Việt Nam- - -

chúc chú vện của anh mau ăn chóng nhớn khỏe mạnh đẹp trai dẻo dai máu lửa ^^ nhưng quan trọng là chiến mà phải tỉnh như Sói Vàng ^^!

Hiện tại em "đã định" săn tìm bác nào đó có chó con để bắt 1 chú nuôi liền,tại vì em đi học rồi nên muốn sơm sớm có 1 chú cún ở nhà với bà ngoại lúc em đi học không ở nhà . Nhưng nghĩ đi nghĩ lại vẫn thích 1 là Dingo 2 là Săn 3 là 1 em cộc đuôi cũng đc ( không chơi PQ hehe ^^) híhí !

Nghe đến muốn 1 em Dingo trong hiện tại thì hơi bị ảo quá :D cái này thì anh em mình hiểu rõ mà ^^ vẫn phải truy lùng dòng máu anh hùng này thôi ^^!

Cộc thì cũng sướng nhưugn sướng đấy ^^ , nhưng nghe đến việc Misa ngẫu hứng và anh đang tuyển chọn 1 chú phù hợp thì ^^ hehe ^^ anh không muốn tặng thì em cũng sấn sổ năn nỉ anh cho em bắt 1 chú mất thôi ^^(không dám xin cả đàn :D )...em sẽ chờ đợi vậy, hihi, một thời gian khá dài cho em mấp mỏm chờ đợi ^^ nhưng em biết anh còn hi vọng và mòn mỏi gấp mười lần em ý chứ ^^!

Niềm tin chiến thắng ^^ !

zaimz

Member
TGĐV ơi, lâu nay em dùng số phone nào? Anh gọi vào số 0979473065 mà tò te tí suốt.

TGĐV ơi, lâu nay em dùng số phone nào? Anh gọi vào số 0979473065 mà tò te tí suốt.
bac Việt ưa H'Mông lông dài vậy sao ạ:)! riêng em cảm nhận ngoại hình của nó rất quý tộc,bác nghĩ sao :)?

:beer:

binhdan

Member
anh TGĐV mau mau kết thông gia cho em misa được thể hiện,anh em ta cũng không hiếm muộn về giống chó này.

GA_DONG_TAO

Active Member
Tơi tả do mang từ trong Tây Ninh về hả bác? Khổ thật, chắc bị nhốt cùng hàng chục con chó khác trong một lông, đi oto mầy ngày nên tơi tả đây mà....

Shakhi Viet

Active Member
Con chuột to quá, loại chuột mà đã lên đến tầm chức vụ này này là gấu lăm, không dễ bắt đâu, cắn lại ghê lắm. Công nhận là giống chó săn Tây ninh rất xứng đáng với tên gọi và truyền thống.

tuanphuthai

Active Member
Tơi tả do mang từ trong Tây Ninh về hả bác? Khổ thật, chắc bị nhốt cùng hàng chục con chó khác trong một lông, đi oto mầy ngày nên tơi tả đây mà....
Chú Phong quả là.......chuẩn không cần chỉnh. Được sống quả là cái phúc của nó to như cái.....ô tô chú phong nhỉ?:)):)):))

anh TGĐV mau mau kết thông gia cho em misa được thể hiện,anh em ta cũng không hiếm muộn về giống chó này.
Con này do ku Tùng TGĐV để lại cho mình chăm sóc bạn ạ:D
Con này E đang áp dụng công nghệ chuyển vùng mà chưa thành công, vẫn đang bị tào tháo rượt, chán quá, dọn mệt thật

Nói vậy là Misa và thằng cu này đã qua lại với nhau sao anh Tùng :D em chưa thấy anh thổ lộ gì tin này vậy !?

Quên chưa hỏi anh Tùng! Ván này Misa salơ có ổn không anh :) lâu quá em không qua chơi với anh :p thấy nhớ 2 đứa nhà anh quá :D thêm cả thằng cu chưa biết mặt mũi nữa càng tò mò ^^!
hôm qua đọc bài phóng sự ảnh FS hôm 3-10 em thấy mấy tấm hình Sói Vàng :good: phải công nhận nhìn gấu ghê , thiếu điều ánh tháo xích ra là nó thành sói thật ^^ mấy tấm hình đó em đều lưu hết vào máy tính rồi :d kết lắm,nổ bát đĩa luôn ^^!
Hôm nào đó ( chưa biết hôm nào ^^) thành viên minhcuong có nhã ý phổ biến vài chiêu huấn luyệnanh ạ , nếu anh quan tâm , anh đi cùng em nhé :) !
Thân chào anh , chị ^^!

binhdan

Member
mong bác sớm có công nghệ cao để em nó được đẹp trai rồi cho gặp anh e PQ.

binhdan

Member
bị tào thao đuổi mà không thấy chó ủ rũ gì thì bác mua thuốc tiêm mà tiêm,em chuyên dùng loại Bio chủ trị kí sinh trùng mà vẫn chữa được cho chó nhà em đấy.tiêm xong truyền cho em nó chai nước là ok vì nhìn trên ảnh em thấy chó vẫn tỉnh táo lắm.

:D :D :D Ôi ! nhìn thấy chú mực đã quá anh hoangvan ơi :D :D :D

. . .em nó đẹp trai như thế này :

. . . anh chăm tốt, sau này . . . lại gia nhập Hollywood như này :

( chú này sao trông giống với đệ của anh thế ạ . . .( không biết có dây dưa gì không. . . )

. . .sau này cho ghép với cô nàng Misa nhà em đến khi có baby nhân rộng ra cho anh em tha hồ mà nuôi :) :) :)

Cô này nhà em săn thì Chiến lắm, tối nào cũng dắt đi tập thể thao cùng, mấy chú tí gặp trên đường không rẽ nước thì cũng bị tèo hết :D :D :D
.Chúc cún của anh mau chóng khỏe mạnh, anh có chú cún tốt để nuôi và anh em có giống tốt để phát triển;) ;) ;)
Thân ! :)

[animal RESCUE];357265 nói:
Nói vậy là Misa và thằng cu này đã qua lại với nhau sao anh Tùng :D em chưa thấy anh thổ lộ gì tin này vậy !?

Quên chưa hỏi anh Tùng! Ván này Misa salơ có ổn không anh :) lâu quá em không qua chơi với anh :p thấy nhớ 2 đứa nhà anh quá :D thêm cả thằng cu chưa biết mặt mũi nữa càng tò mò ^^!
hôm qua đọc bài phóng sự ảnh FS hôm 3-10 em thấy mấy tấm hình Sói Vàng :good: phải công nhận nhìn gấu ghê , thiếu điều ánh tháo xích ra là nó thành sói thật ^^ mấy tấm hình đó em đều lưu hết vào máy tính rồi :d kết lắm,nổ bát đĩa luôn ^^!
Hôm nào đó ( chưa biết hôm nào ^^) thành viên minhcuong có nhã ý phổ biến vài chiêu huấn luyệnanh ạ , nếu anh quan tâm , anh đi cùng em nhé :) !
Thân chào anh , chị ^^!
Em à, . . . cu Vện của anh . . . hỏng rồi:( . . . . . . . . . . . .
. . . . .
mãi mới có em cu Vện đẹp làm giống tốt mà . . . . . . . .
. . . .
Anh đã tìm giúp một vài anh em yêu thích giống chó săn quý này, hi vọng càng có nhiều cá thể để nhân giống càng tốt, tránh tình trạng khan hiếm "máu" quá, càng nhiều cá thể thì càng dễ phát triển, gây dựng, nhân giống :-bd
Những chú cún đã tới tay anh em, hi vọng có một tương lai tươi sáng, một cuộc sống có ý nghĩa tốt , sớm nhân rộng giống chó quý này cho anh em nuôi, thưởng thức, giữ gìn :-bd :-bd :-bd
. . .

À, còn về vụ Misa, cô nàng vẫn chưa có dấu hiệu gì em à, lần này mà có, có lẽ anh phải quyết tâm mò xuống tận Hải Phòng hay Hà Nam để xin cái giống, :thingking: :thingking: :thingking: . . . nhưng vẫn cảm thấy bí bách vì ít ỏi quá . . . .

Còn về Sói Vàng :D . . . lúc nhìn ảnh anh cũng cứ tưởng Chó Sói hoang dã :nailbitting: công nhận chú đệ này máu chiến lắm em à, tối qua đi tập thể dục, một mình phang nhau với 5 con chó ở công trường Vĩnh Hoàng , 3con nhỡ nhỡ, 2 con lai to gần bằng cậu, một mình cậu xông thằng vào phang tất mới kinh chứ !
. . . Đệ Sói Vàng :-bd :-bd :-bd

Khi nào anh em mình gặp nhau, anh em sẽ trao đổi kỹ về huấn luyện em nhé, khi nào đó sớm sớm ấy nhé :) :) :)
Thân chào em ! :) :)

binhdan

Member
hôm đó chó nhà em làm mồi nhử sói vàng nhà anh mới có ảnh đẹp,về nhà cứ mong được xem bộ nhá chó nhà em ra sao thế mà lại chẳng có ảnh chó nhà em trong pha khẩu chiến đó,chán ơi là chán.

hôm đó chó nhà em làm mồi nhử sói vàng nhà anh mới có ảnh đẹp,về nhà cứ mong được xem bộ nhá chó nhà em ra sao thế mà lại chẳng có ảnh chó nhà em trong pha khẩu chiến đó,chán ơi là chán.
tiếc nhỉ :D em tặng bác bộ nghiền của Sói Vàng nhé:D

bác xem tạm đỡ buồn :D chó nhà mình thì cứ vạch ra mà xem cả ngày cũng được mà :D tội con chó quá :D

Thoaiquan

Member
[animal RESCUE];357665 nói:
tiếc nhỉ :D em tặng bác bộ nghiền của Sói Vàng nhé:D

bác xem tạm đỡ buồn :D chó nhà mình thì cứ vạch ra mà xem cả ngày cũng được mà :D tội con chó quá :D
Hình con Sói Vàng này đẹp quá, đẹp.....................đẹp quá