• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giá chó nước ngoài và giá chó ở VN

ngoclap68

Member
hôm nay vừa online thấy 2 bài của bác em đọc cũng không hiểu sao bác bức súc thế!
em thấy yêu chó nuôi chó cũng như cuộc sống chia ra làm 2 thành phần
thành phần yêu chó nuôi chó có tiền
và thành phần yeu chó nuôi chó cho vui,chó nào cũng được
bây giờ bác nuôi 1 con chó thuần chủng thì bác chỉ có mua ở những người uy tín nhưng giá thì thôi rồi, nhưng bác có tiền bác vẫn ok mặc dù nó đắt nhưng bác vẫn thích
còn có người thích nuôi chó ra chợ bà bán chó bảo fox hưu thuần chủng 300nghìn ( ôi sướng rồi túi có 400 mua về còn 100 mua thức ăn cho nó)
nói chúng nuôi chó em thấy là 1 thú nuôi
còn cái gì nó cũng có mặt trái cả ai cũng bán chó thuần chủng thì chó xấu( tù mắt người) chó f3-f4 ai bán ai nuôi
Còn thị trường chó việt nam chưa phát triển nên chúng ta phải đi nhập đấy là đương nhiên và dĩ nhiên khi nhập giá chó của chúng ra cao hơn so với giá chó mà bên nước ta nhập về ạ
cái nào cũng thế ạ
chúng ta không thể so sánh giá chó bulldog ở nước ta với nước anh được hihihi
em còn trẻ con mới nuôi chó nên nói không biết có gì sai các bác bỏ qua nhé

emily_vn

Member
Bạn nói đúng về bulldog đó. Ở Mỹ, một con bulldog con, giấy tờ, gia phả, giá $9000-10000 cơ. Ở VN mình giá bulldog quá rẻ.

King of bulls

Vietpet sponsor
Giấy tờ gia phả thì chừng 2000 thôi, còn 10000 thì phải đoạt giãi như thế nào và gia phả ông bà la champion thì mới có giá đó.

Thân chào,

emily_vn

Member
Mình cũng chưa tìm hiểu về chuyện ông bà cha mẹ đoạt giải như thế nào, nhưng vào petshop, bulldog con ghi giá là như thế, ko rõ là thế nào!

kualee

Chưa chắc đâu, còn tuỳ quốc gia và hiệp hội của nước đó, mỗi quốc gia khác nhau, đừng nghĩ nước nào cũng giống nhau . Nếu bạn muốn biết chắc như thế nào là 1 con chó nhập hợp lệ khi đem về VN, bạn nên liên lạc với VKA .
Em đồng ý với ý kiến của bác.
Em không biết ở các nước khác thế nào, em đang ở Sing, chó gắn microchip chỉ để nhận dạng với lưu thông tin về chủ thôi ạ. Cứ mang chó đến đăng ký dog license là nó cài chip cho chó luôn

Mình muốn nhập 02 chú Great dane từ Châu Âu hoặc Mỹ mà không biết thủ tục. Có Bạn nào biết dịch vụ này không xin chỉ dùm, có hậu tạ. email : thanh_vabct@yahoo.com.vn
Lại có người cùng sở thích với mình đây hôm nào rảnh ae mình giao lưu nhé :beer:beer:beermình tên Tâm 0983 727 456 mình ở quận ninh kiều còn bạn ?

Mình thì không có điều kiện mua được chó thuần chủng có gia phả, giấy tờ hải quan đầy đủ thì đương nhiên phải mua chó tại VN, nhập lậu từ TL hoặc TQ thôi. Các giống chó quý mà có gia phả chuẩn, bố mẹ toàn là champion tại các cuộc thi uy tín thì cứ phải xác định là vài ngàn Mỹ kim trở lên tại bản quốc, chưa kể tiền ship, tiền chăm sóc đặc biệt thì giá của nó phải gấp 2 lần lên, ở VN người yêu quí chó thì rất nhiều, nhưng không phải ai cũng có điều kiện cho nên họ không còn sự lựa chọn là mua chó tại VN hoặc nhập lậu, quan trọng nhất vẫn là cách chăm sóc, tình yêu thương động vật và sự hiểu biết về chó cộng thêm 1 chút may mắn mà thôi.
Chỉ hy vọng càng ngày người VN ngày càng yêu quý động vật nói chung, loài chó nói riêng, hạn chế bớt tập tục ăn thịt chó giải đen ( cái này khó vì là tập tục nhưng mình cứ tự thực hiện đã rồi góp ý với bạn bè, ai nghe được thì nghe ), các chủ của hàng bán chó hãy làm ăn có tâm, có tình, tất nhiên buôn bán là phải có lãi nhưng đừng để đồng tiền mình kiếm được lại là nỗi đau của người khác. Còn các bạn thích chó thì trước khi nuôi cũng nên có chút kiến thức, học hỏi kinh nghiệm nuôi chó, đừng vì phong trào mà nuôi cho vui sau này chán lại hắt hủi chó, tội nó lắm.
Mình viết bài có gì chưa đúng mong mọi người thông cảm.