• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Xoáy Thái nhà mình nhờ ACE đánh giá hộ

boy_armani8x

Active Member
mặt đẹp zai, lông lá mượt mà thật đấy, bác cho thêm vài thông tin như tuổi với chiều cao cân nặng của em nó nhé.

cuongcong

Member
chú chó của bác đúng là chẳng còn chê được ở điểm nào, e nó dáng rất đẹp, thân hình cân đối, lông óng mượt. Nhưng nó bị làm sao ở đùi thế hả bác?

thaihoang

Member
em nó là cái ban à,em nó được 11 tháng tuổi rồi cân nặng 27kg còn chiều cao khoảng 80 đến 90 phân

thaihoang

Member
em nó là cái ban à,em nó được 11 tháng tuổi rồi cân nặng 27kg còn chiều cao khoảng 70 đến 80 phân

thaihoang

Member
còn cái vết ơ đùi là em nó bị nấm nhưng giờ hết rồi mọc lông rồi ko sao cả bạn à

hoangtkv

Active Member
Có người khen thì phải có người chê. Con này nhà bạn nhỏ con, nếu để ảnh này sang bên chó Phú Quốc và xin anh em nhận xét con PQ nhà em thì khối người vào khen nhầm. Túm lại ý mình muốn nói là em này mang trong mình dòng máu của chó khác nữa chứ không thuần.

KHIEMTN

Member
Chúc mừng bạn sở hữu được một em chó đẹp , rất đẹp !!!
Mình thấy em nó mang nhiều nét của con Phú Quốc hơn là con xoáy Thái bạn ạ . Mà sở hữu được một con Phú Quốc đẹp như thế này theo mình còn hãnh diện gấp ....10 lần con Xoáy Thái !!! Bạn kiểm tra thông tin về nguồn gốc nó lại , nếu nó được " Trả lại tên em " là Phú Quốc thì mình xin nhiệt liệt chúc mừng bạn !!!
Bạn kiển tra chiều cao của em nó lại luôn nhé , 80 - 90 cm là cao gấp ...1,5 lần con Berger rồi bạn ạ !

thaihoang

Member
thế các bạn cho mình hỏi như thế nào mơi là xoáy thái vậy?thế bạn đa nhìn thấy con PQ cái nào được 27kg chưa vậy?chắc các bạn chưa bao h đươc nhìn thấy xoáy thai thì phải?

cuongcong

Member
Có người khen thì phải có người chê. Con này nhà bạn nhỏ con, nếu để ảnh này sang bên chó Phú Quốc và xin anh em nhận xét con PQ nhà em thì khối người vào khen nhầm. Túm lại ý mình muốn nói là em này mang trong mình dòng máu của chó khác nữa chứ không thuần.
Chúc mừng bạn sở hữu được một em chó đẹp , rất đẹp !!!
Mình thấy em nó mang nhiều nét của con Phú Quốc hơn là con xoáy Thái bạn ạ . Mà sở hữu được một con Phú Quốc đẹp như thế này theo mình còn hãnh diện gấp ....10 lần con Xoáy Thái !!! Bạn kiểm tra thông tin về nguồn gốc nó lại , nếu nó được " Trả lại tên em " là Phú Quốc thì mình xin nhiệt liệt chúc mừng bạn !!!
Bạn kiển tra chiều cao của em nó lại luôn nhé , 80 - 90 cm là cao gấp ...1,5 lần con Berger rồi bạn ạ !
Diễn đàn rất cần có các bác như thế này, đúng là có người khen thì phải có người chê, như thế dần dần các chú cún của chúng ta mới ngày càng đẹp lên.

hoangtkv

Active Member
thế các bạn cho mình hỏi như thế nào mơi là xoáy thái vậy?thế bạn đa nhìn thấy con PQ cái nào được 27kg chưa vậy?chắc các bạn chưa bao h đươc nhìn thấy xoáy thai thì phải?
em nó là cái ban à,em nó được 11 tháng tuổi rồi cân nặng 27kg còn chiều cao khoảng 80 đến 90 phân
Xoáy Thái thì mình và mọi người ít nhiều cũng nhìn thấy vài lần rồi nhưng em Xoáy Thái có kích thước và ngoại hình như em đen nhà bạn thì chưa thấy bao giờ thật. Nặng 27kg cao 80-90 cm thì là lí tưởng của một con chó chạy đua đó bạn ạ. Mình và anh Khiêm TN chỉ nhận xét dựa trên những hình ảnh bạn đưa lên mà thôi thú thật là nó rất giống chó PQ phiên bản tỉ lệ 1:1,3 :love struck:

thaihoang

Member
thì 2 em này nhà mình đều cùng 1dòng máu mà,em đen sinh trước được 11tháng còn em đỏ sinh ỏ đàn sau đuoc 6tháng.mà Bố Mẹ 2 em này thì chuẩn luôn Bồ màu đen khoảng 38 đến 40kg,Mẹ màu đỏ khoảng hỏn 30kg

thaihoang

Member
Xoáy Thái thì mình và mọi người ít nhiều cũng nhìn thấy vài lần rồi nhưng em Xoáy Thái có kích thước và ngoại hình như em đen nhà bạn thì chưa thấy bao giờ thật. Nặng 27kg cao 80-90 cm thì là lí tưởng của một con chó chạy đua đó bạn ạ. Mình và anh Khiêm TN chỉ nhận xét dựa trên những hình ảnh bạn đưa lên mà thôi thú thật là nó rất giống chó PQ phiên bản tỉ lệ 1:1,3 :love struck:
thì ko thấy mình viết o dòng dưới là khoảng 70 đến 80 phân à chiều cao mình chỉ ước lượng thôi chứ co đo bao h đâu <đấy là mình tính đến tận Đầu của em nó đó>

KHIEMTN

Member
em nó là cái ban à,em nó được 11 tháng tuổi rồi cân nặng 27kg còn chiều cao khoảng 70 đến 80 phân
Về con chó đen , có thể hình bạn chụp hơi mờ nên khó nhìn chính xác . Nói chung , về nguốn gốc thì chỉ có người chủ sở hữu của nó mới có thể khẳng định chính xác được . Còn đánh giá qua hình ảnh thì chỉ là cảm tính mà thôi . Nếu không đúng thì cũng chẳng có gì lạ bạn ạ !!!
Qua thông tin bạn đưa , có vẻ bạn là người rất mê và chuyên nuôi Xoáy Thái ? Bạn cho mọi người xem hình con bố và mẹ bọn nó với .
Thông tin về cân nặng thì mình không có ý kiến , nhưng về chiều cao thì mình cứ băn khoăn mãi về thông số bạn đưa lên . Nói dại , có khi mình nghĩ không biết bạn có biết cách đo chiều cao của chó chưa ?

so.so.so.dua

Tuyệt vời đó chủ chó à.

Mấy chú chó nhà bác đúng là kì. Trông con giống PQ, con giống Xoáy Thái. Rất độc. Hãy kiểm tra kỹ lại xem chó bố mẹ , thậm chí ông bà của mấy chú xem có sự lai tạo, hay nhầm lẫn gì không. Cách chăm sóc của bác chủ chó có gì độc không. Cám ơn bác vì những chú cho ...........