• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em độc thân, em quyến rũ

lululubu

Active Member
Chị ơi, nhìn chụp lên nó to vậy thôi chứ mới được có 2kg1 thôi, mà dạo này không có bạn chơi lười ăn lắm, em nẫu hết cả người. Đang tính hay là mua thêm con nữa về cho nó có bạn, mà lại nghĩ 1 năm nữa lỡ mình đi du học rồi phải làm sao. Mai em mang mèo sang gửi chị nhá, chứ chắc không ngồi với mọi người được rồi.

ngavn89

Member
ui dạo này k gặp nhìn con dâu mình lớn quá, chả bù cho nô đần, kén ăn gầy còm xấu xí :(, à quên t7 này 13h30 nhà lulu sang bên chị thảo để tập trung tiêm phòng cho mấy đứa nhóc mũi cuối nhá.
À cho nhà nô đần ké nhờ tý đất, tìm mãi chả ra topic nhà mình chìm nghỉm ở chỗ nào( show hàng con rể nhà lulu ở đây vậy ). Độ phá hoại nhà cửa của cháu đã gần đạt max rùi :)), đảm bảo nô và bảo bảo là 1 căp đôi hoàn hảo :"> về độ fá hoại và nghịch, và cháu nó đây 4 tháng 16 ngày đc 2kg2 :(

X

xuka3691

Guest
các bạn nô với bb bằng tuổi 2 bạn nhà này mà các bạn ấy vừa xinh đẹp vừa nặng cân. to gấp đôi luôn. ngậm ngùi cho số phận mèo nhà mình quá. hic

ngavn89

Member
Mèo đẹp, mèo đẹp thật......... nhưng xe máy chưa sạch!!!!!!!!!!! hihi
xe đi trời mưa mà anh :">, chưa kịp rửa =) mà xe này làm nền cho thằng nô nó nổi bật mà :)), anh chú ý làm rỳ
@xuka: t7 này em mang mập và còi sang nhà chị beam nhé , cho thằng nô đần gặp 2 em ý với :D, ngưỡng mộ em mập và còi lắm đấy

xe đi trời mưa mà anh :">, chưa kịp rửa =) mà xe này làm nền cho thằng nô nó nổi bật mà :)), anh chú ý làm rỳ
@xuka: t7 này em mang mập và còi sang nhà chị beam nhé , cho thằng nô đần gặp 2 em ý với :D, ngưỡng mộ em mập và còi lắm đấy
Nói vậy thôi, tiêu điểm của ảnh vẫn là em nó đấy chứ. Cũng mững: chủ chăm mèo hơn cả chăm xe.

ruồi bẹp

Active Member
thằng Nô chẳng mấy chốc mà đẹp zai hơn thằng Chăn Lợn :))
công nhận là cái mồm phúng phính của nó hơi bị hút mắt đấy Nga ạ

ngavn89

Member
:)) có người bảo thằng nô sắp chuẩn bị thành kem mũi to thứ 2 của vietpet roài. :)) tiếp bước anh kem làm giặc :))

X

xuka3691

Guest
thứ 7 này e đi sn bạn gần ngã tư sở nên cũng muốn quá gặp mọi người (và mèo) chút. nhưng mà e chưa biết nhà chị beem ở đâu. chỉ nghe chị lulu bảo là ở quan nhân thôi. còn cụ thể e không biết.

lululubu

Active Member
:blusshing: Hôm qua đưa em Bảo Bảo đi tiêm về chủ đến là xấu hổ. Em đã nghênh nghênh ra tát chị Boom xong là nhăm nhe trấn nhà mới của 2 em Mập và Còi bằng cách nằm lí trong nhà không chịu trả. Thấy anh Nô nằm gà gật không thèm chấp em cũng xông ra trêu cho đỡ buồn. Nói chung là bị mọi người rất kì thị. Chủ em đang phân vân xem từ giờ có nên cho em nằm nhà không ra ngoài đường nữa không cho nó khỏi xấu hổ, chứ ai cũng kêu em đanh đá thế này không lấy được chồng đâu.

Mà ôi giồi ôi, hôm qua bác sĩ Chiền cho uống viên Exotral xong, hôm nay em đi ra toàn sán là sán, ngo ngoe nhúc nhích nhìn đến là kinh. Chủ vừa xúc ý đổ đi vừa băn khoăn ủa sao sán nó chưa chết. Liệu tháng sau có fải cho uống 1 liều nữa đề phòng không đây. Lại còn rận tai nữa, mèo ơi là mèo, sao lại bẩn thỉu thế này chứ???

X

xuka3691

Guest
:blusshing: Hôm qua đưa em Bảo Bảo đi tiêm về chủ đến là xấu hổ. Em đã nghênh nghênh ra tát chị Boom xong là nhăm nhe trấn nhà mới của 2 em Mập và Còi bằng cách nằm lí trong nhà không chịu trả. Thấy anh Nô nằm gà gật không thèm chấp em cũng xông ra trêu cho đỡ buồn. Nói chung là bị mọi người rất kì thị. Chủ em đang phân vân xem từ giờ có nên cho em nằm nhà không ra ngoài đường nữa không cho nó khỏi xấu hổ, chứ ai cũng kêu em đanh đá thế này không lấy được chồng đâu.

Mà ôi giồi ôi, hôm qua bác sĩ Chiền cho uống viên Exotral xong, hôm nay em đi ra toàn sán là sán, ngo ngoe nhúc nhích nhìn đến là kinh. Chủ vừa xúc ý đổ đi vừa băn khoăn ủa sao sán nó chưa chết. Liệu tháng sau có fải cho uống 1 liều nữa đề phòng không đây. Lại còn rận tai nữa, mèo ơi là mèo, sao lại bẩn thỉu thế này chứ???
chị ơi, chắc mấy hôm nữa mập còi lại nhường bạn Bảo bảo cái nhà thôi. híc
tình hình là từ chiều hôm qua đến hôm nay chúng nó rất thích. mang về là vào chơi luôn. nhưng mà chúng nó chỉ chơi và phá hoại trong đấy, còn ngủ thì vẫn ra ngoài.
chúng nó thích nhất cái trò 1 con ở trong (con còi) 1 con ở ngoài (con mập). nhẹ nhàng thì đánh nhau. hoặc là con ở ngoài nhảy bụp 1 phát vào nóc nhà, cho bẹp vào người con ở trong. nhưng mà thường xuyên nhất vẫn là con ở ngoài và ở trong hiệp sức lăn cái nhà lông lốc cho có cảm giác mạnh.
mới được 1 hôm mà cái nhà nó đã có máy sợi vải bay phất phơ bên ngoài, đấy là hậu quả của việc mắc móc vào nhà rồi ra sức giật ra...haizz....mèo với chả chó...

Beambeam

Active Member
chị ơi, chắc mấy hôm nữa mập còi lại nhường bạn Bảo bảo cái nhà thôi. híc
tình hình là từ chiều hôm qua đến hôm nay chúng nó rất thích. mang về là vào chơi luôn. nhưng mà chúng nó chỉ chơi và phá hoại trong đấy, còn ngủ thì vẫn ra ngoài.
chúng nó thích nhất cái trò 1 con ở trong (con còi) 1 con ở ngoài (con mập). nhẹ nhàng thì đánh nhau. hoặc là con ở ngoài nhảy bụp 1 phát vào nóc nhà, cho bẹp vào người con ở trong. nhưng mà thường xuyên nhất vẫn là con ở ngoài và ở trong hiệp sức lăn cái nhà lông lốc cho có cảm giác mạnh.
mới được 1 hôm mà cái nhà nó đã có máy sợi vải bay phất phơ bên ngoài, đấy là hậu quả của việc mắc móc vào nhà rồi ra sức giật ra...haizz....mèo với chả chó...
Úi, không ngờ Mập với Còi lại nghịch tới cỡ đó, chứng tỏ Boom vẫn là hiền nhất. Boom chỉ trèo lên nóc nhà nhảy bụp phát rồi làm nhà lăn lông lốc chứ không có trò phá hoại mắc móc kéo giật như Mập với Còi, hihi =)) Mà hôm đó sau khi các bạn về, em í vẫn còn bị xì trét tới hết tối, mãi hôm sau mới hết hiện tượng kỳ lạ thè lè lưỡi kia, hic, làm chị cũng hơi hoảng!

lululubu

Active Member
Chị Boom thì khỏi phải nói rồi, ngoan nhất đám. Hôm ý chị Boom cả anh Nô mỗi mèo ngồi cố thủ 1 góc, em Bảo Bảo qua tát cho mỗi đứa 1 nhát xong nghênh ngang như chủ nhà :)). Tiện khoe tí, chủ em vừa mua cho em con túi du lịch màu hường đen, giờ em đi giao lưu được rồi các bạn ạ, bạn nào giai xinh (không hoan nghênh gái đẹp, gái xấu thì được :))) có ý thì em qua chơi cùng.

Kún¥êu

Member
Tiện khoe tí, chủ em vừa mua cho em con túi du lịch màu hường đen, giờ em đi giao lưu được rồi các bạn ạ, bạn nào giai xinh (không hoan nghênh gái đẹp, gái xấu thì được :))) có ý thì em qua chơi cùng.
Có túi du lịch mới mà chả cho Bảo Bảo đến nhà Bác Bích chơi với chị Mi, chị Ki. Cô chủ lười cho Bảo Bảo đi giao lưu quá, đến nhà bác thấy dễ thương là bác lại có ít quà cho Bảo bảo đem về. Cô Thảo đến buôn dưa ở nhà bác Bích vui quá hay sao mà lúc về còn quên cả pho mát với sữa chua của Bảo bảo nữa. hihi

lululubu

Active Member
:-" Hôm nay từ nhà bác Bích về chủ cháu mới thèm đi mua túi cho cháu, làm sao mà đi chơi ngay được. Rủ cô Nga đi cùng đỡ bị chặt chém bao nhiêu, cái túi to oành nằm đủ cả 2 cháu down giá xuống được 230k, hi3. Thôi bác Bích chờ cuối tuần sau cháu qua thăm nhá, nhớ có quà cháu mới sang, chứ chị Mi với chị Ki xinh hơn cháu nên cháu ứ thích đâu, phải có anh nào dễ thương cho cháu dụ cơ :))

lululubu

Active Member
Hôm nay mưa to lại lạnh, con mèo cháo lòng đần độn phá chán, uống sữa xong thì hùng hục chạy lên tầng 3 ịn mông vào laptop của chủ, sau đấy cắn tay chủ chán chê xong leo lên chăn bông ngủ nhìn rất ngu si. Bình thường nhìn cũng thấy trắng trẻo dễ thương mà làm sao cứ nằm cạnh cái màn là thành ngay cháo lòng mới sợ chứ:love struck:.

Mới cả chả biết học được ở đâu cái trò cục ị nhỏ thì lấp rất nhiệt tình, cục to thì để đấy cho chủ dọn, chán ơi là chán. Từ khi ở nhà em xuka về tự kỉ mất 2 hôm vì nhớ bạn, hôm nay mới ngu trở lại, chủ lại fải lo đi tìm cho đứa phá cùng kẻo là chơi một mình nhiều không có ai bẩn chung. Mà 4 tháng nữa cơ, lúc đấy thành con điên õng ẹo rồi, ha3.

lululubu

Active Member
Mùa đông thiệt là buồn bã quá, đem đến bao nỗi buồn cho cuộc đời thôi, tối hẹn chị Quỳnh gì đấy qua xem mèo, mỗi tội chị này thích dùng 2 sims nhưng lại không chịu làm con avio hoặc q-mobile 2 sims 2 sóng, 2 cháu cứ thay nhau đứa ca sáng đứa ca tối, hết ca thì về. Mình được cái tốt tính như nồi, hôm qua gọi được số A thì chả may không thèm lưu số B, thế là gọi hỏi địa chỉ nhà không được mặt ngắn ra y như con BB (đấy giá mà mình cũng người kiểu 34 lai fải có giá lên bao nhiêu không, đằng này lại ko phải mèo). Lục cục lên định tra lại mà mạng thì có nhưng máy tính thì không, gọi điện cho mọi người thì chả ai nhấc máy, thế là túng quá làm liều gọi nhờ vả em xuka (tiện thể cảm ơn em không thì chả biết lấy số đâu mà gọi). Lúc lấy được số hớn hở vui mừng gọi cho chị ý thì chị ý bảo mều bán mất rồi:nailbitting:, khổ thế là thôi khỏi nhìn khỏi gặp. Chỉ thương em Nga lúc ý đã lỡ đứng lơ thơ ở chân cầu Trung Hòa đợi chờ mình rất thê lương:yawn:.

Xong tiếp tục tắc đường, quay lại không được tiện đi thẳng lên cửa hàng bánh kẹo cũng gì đấy mua phô mai cho mều, cái mà vị bình thường đã hết nên phải mua vị thịt xông khói, màu hồng hồng nhìn xì tin, có con giấy bọc màu vàng tươi chứ không thèm xài hàng bạc. Mều ăn sướng quá làm rơi cả ra đuôi, xong cứ thế chơi trò đuổi đuôi 1 hồi, rồi ngoan ngoãn ngồi liếm láp mút mát cho hết. Chắc cả tuần nó cũng chả liếm lông được nhiều như cái giờ phút thiêng liêng này. Ăn xong nhìn mình vẻ khinh thường, sau nguẩy mông quay đi leo lên nhà cây ngủ tiếp.

giống mèo nhà mình thế cũng tầm tuổi như này mõi tội là em mèo của mình có đốm đen trên đầu nhưng anh em của nó thì có con y hẹt của bạn khác mỗi mắt

lululubu

Active Member
Hi3, con nhà mình bố nó màu kem, thành ra nó cháo lòng như vậy ý. Cả hoàn cảnh xô đầy người ngợm suốt ngày bẩn thỉu nên là mới thành cái màu này thôi.